Barbarian: Double Tornado build guide !

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi Longvn1987, 5/7/12.

1. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

-Hiện tại đôi khi mob sẽ bị bug element dmg đó bạn, với combo affix fire poison lighting hình như gây dmg x3 so với bình thường, nếu trúng 1 2 hit thấy dmg to hơn bình thường thì nên cẩn thận chạy xa xa và xoay WW xa dần ra chứ ko xoay vòng tại chổ vì nếu ko đủ def/res all + LoH sẽ rất dễ chết. gặp loại này thì 1 là berserk lên để gây thêm dmg nhờ bonus AS và cri rate của berserk, hoặc thấy nó 2 affix element + jailer thì cũng berserk luôn cho chắc. Chạy theo đường thẳng song song để gây dmg thay vì chạy vòng tròn cũng dc, chạy thẳng 3 lốc dưới rồi chạy thẳng trên 1 chút lấy 3 lốc nữa rồi dụ mob vào mà xoay vòng lên hoặc xuống để giảm bị ăn dmg từ nguyên pack.

2. tuancuong05

tuancuong05 Donkey Kong

chỉ số này nên đánh act 2 thôi nhé bạn . Nếu res tầm 6-700 thì có thể xoay và chạy trên lửa và độc tránh arcane thôi mà dps thấp như vầy đánh lát ngủ hồi nào ko biết đó pác :D

3. Thedevilxn

^ 22k dps đánh đâu có lâu, ko nhanh như 30-40k dmg thoi =.=, mình đi 1 lèo từ act 2 -> act 4 lúc đó dmg chỉ 22k vì xài 2 cây LoH cho an toàn, chỉ lâu khi đánh act 3-4 thôi, WoTB rồi xoay đều 3-4 lốc thì cũng ko đến nổi nào. Giờ bỏ 1 cây LoH lấy 1 cây cri dmg thì dmg lên dc 33k đập act 2 nhanh hơn chút. Giờ element dmg của elite mà bị bug dmg thì nó x dmg ghê lắm +_= mấy con elec act 1 - 2 ko để ý chết đó, hoặc đứng trên độc khoản vài s là hp tuột liên tục.Bữa bug perma stun đi act 3 gặp combo affix molten elec arcane bó tay luôn, LoH 1k2 mob bị stun thế mà xoay 1 hồi bị nó tỏa sét ra chết mà ko hiểu luôn, đang full hp tuột cái rẹt chết weo ~_~ , ko hề có buff out of time mà lại như vậy @.@

4. vantoanfc

vantoanfc Mr & Ms Pac-Man

con của mình cũng 22k dam, armor có 7k5 mà ko sợ bọn đấy thì bạn sợ j nó, quan trọng là đánh cho thành thục, di chuyển làm sao né bớt acra đi

5. Manchester Red

Manchester Red Liu Kang, Champion of Earthrealm Lão Làng GVN

mình chưa di chuyển linh hoạt trên arcane hay mấy cái lửa dc, nhất là ẩcne nhiều tia 1 lúc

6. born2pk

born2pk Youtube Master Race

cái bracer 129 stre , 147 vit, 43 fire resit , + health globes 11k+ , 1 phát hơn 11k máu, có bác bar nào muốn mua ko?
    add minh nhé DarkInfinity#6791

7. Thedevilxn

-Chạy ra chổ khác cho an toàn, nếu chạy + xoáy theo các khoản trống cũng khó mà gây dmg từ 2-3 lốc của sprint dc -> ko gây dc nhiều dmg, tốt nhất là dụ mob ra xa làm lại từ đầu :D

8. tuancuong05

tuancuong05 Donkey Kong

build thử speed công nhận WW có thêm speed nữa số nhảy rất nhanh fury hồi rất phê nhất là khi còn ít mod mình cũng ko lúng túng . Mà tập mãi xoay và thả lốc vẫn ko đều tay như krip hix đúng là pro có khác

9. buster

buster Mr & Ms Pac-Man

build này dam 40k, LoH bao nhiu là đủ để đi act 3 ngon lành cành đào nhỉ?

10. acm_no1

acm_no1

1200 LoH thì bất tử

còn để đi được, farm đc thì tầm 500 600 là xanh cỏ rồi, có 3% LS nữa là đẹp

11. buster

buster Mr & Ms Pac-Man

^
    chỉ ít thế thôi à? có cần nhét overpower vào build ko bác? Trước đánh build này mà chỉ có loh 900 mà thọt quá cơ

12. acm_no1

acm_no1

ko cần

trc tớ run 537 LoH suốt mà, có sao đâu, LS 3% nữa, dam tầm 80k buffed

giờ đang run 1300 LoH, ko có LS, dam xuống 60k (do xài OH dam 400 :"> chứ thực ra dam vẫn vậy :D)

13. Thedevilxn

-Do acm dmg to nên đi LoH 5xx ko sao chứ giờ có mấy con tỏa sét dmg như x lên mấy lần hay sao ấy +_+ , res all 600-700 LoH 1k4 mà bị tụt máu ghê luôn, nó mà có affix fast nữa thì phải né ra xa chứ ko dễ lăn quay lắm, mình với bạn mình farm act 2 mấy hôm nay gặp mấy pack mix element cũng có mấy lúc mém chết hoặc chết luôn trong vài s, trong khi tuần trước thì vi vu luôn ~_~ , bliz dạo này làm ăn kiểu gì +_+ , lúc roll lại con barb nữ đi nightmare với hell cũng thấy dmg elite fire lighting đánh vô quá thấm dù ở độ khó này thì giáp của barb là quá cao so với dmg của mob.
    -Mà 80k dmg unbuff thì str chắc cũng 2k hơn và các phần có cri chance cri dmg phải có hết quá X_X , giờ đang ráng bid bracer có cri 4. cho con barb mà thấy hơi mắc...

14. tvbfn

tvbfn Legend of Zelda

mình cầm 1h + khiên loh 700 , crit 51 % dps khoảng 48k đi WW act 3-4 nhẹ nhàng ( đồ khoảng trên dưới 20m thôi ), ko quen overpower nên dùng leap , nói chung chả thấy ngán con elite nào ( 1 lượt azmodan 15-20' ) , farm thì nhiều nhưng đồ rớt thì chẳng đc bao nhiêu , bắt đầu thấy chán rồi :(

15. dmt209

dmt209 Donkey Kong

Mới giành giụm được 3.8m cuối cùng build thử 1 con DT, mấy bạn xem thử stat vầy đi act 3 được không :(

Hiện còn dư 1 cái shoulder, mặc vào thì máu lên được thêm 3k, res lên thêm 1x~2x, nhưng damage bị giảm khoảng 1k , không biết nên đổi không :3cool_nosebleed:

Chỉnh sửa cuối: 30/7/12
  16. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator

^ cái này mà đi act 3 khó khăn nhưng ko phải ko dc, tăng thêm máu và AR nữa thì ngon đỡ chết. LOH và LS nhiều quá mức cần thiết.

Đầu tư 3-4m 1 cái búa / mace damage to tí thêm cái slot cho gem nữa thì khỏe, LOH giảm xuống sẽ đỡ tiền. Khéo dc cây đến 9xx dps chứ ko vừa. :2cool_go:

17. DQTSF

DQTSF Fire in the hole! Lão Làng GVN

Công nhận là dạo này hình như mob đánh đau hơn trước. Gặp molten, arcade, desecrator thêm jailer hay waller rất dể die.

18. AlongA

AlongA Mr & Ms Pac-Man

oh stats này farm Act3 vi vu rồi theo mình suy đoán thì farm 80% elite pack chỉ skip những elite có lửa dưới chân hoặc có mấy đệ immute .Nói chung với stats này bạn đã kiếm tiền ok rồi :D .

19. dmt209

dmt209 Donkey Kong

Vãi thật, hôm nay gặp bọn invul jailer minion 8 9 con chả làm gì được nó, thêm vài bước lại gặp bầy jailer 5 con thay nhau liên tục jail :6cool_ah:

20. anhhai.lairai

anhhai.lairai Donkey Kong

^
    Cứ lùa thêm 1 - 2 pack về đánh chung vs đám invul, như vậy LoH sẽ có tác dụng.
    jailer chạy khéo tý là k bị dính, nếu lỡ die rồi thì xem cái jailer nằm thứ mấy trong tên của elite thì sẽ biết thứ tự sử dụng skill của tụi nó từ đó mà tránh, còn pack nào mà jail liên tục thì WOTB bem nó thôi, vừa đánh vừa lùa cũng dc :7cool_feel_good: