Bắt đầu bàn để thống nhất về luật thi đấu giải SC2 lần 4 nào !!!

Thảo luận trong 'Soul Calibur' bắt đầu bởi INVINCIBLE MAN, 18/10/04.

1. INVINCIBLE MAN

INVINCIBLE MAN Donkey Kong

Các bác chẳng chịu nghe và nhìn cho kĩ đã qui kết tôi lung tung rồi..!!!!!!
    +Tôi ko phân biệt Rank A là cũ hay mới....và rất coi trọng trình độ của hai Rank..!!!!
    +Tôi ko hề nói Rank A chỉ gồm những người cũ và cũng ko hề cấm đăng kí Rank A mà tôi còn khuyến khích mọi người tham gia Rank A để cọ xát nhiều hơn => tăng trình độ đồng đều cho tất cả thành viên....!!!!
    +Tôi đưa những người cũ lên rank A là vì họ có nhiều kinh nghiệm hơn những người mới nên tạm thời xếp lên cho đủ 20 người của Rank A (chủ yếu để ko cho tham gia Rank B =>tránh sự khác biệt trình độ quá xa....).
    +Tôi ko có nhiều thời gian như các bác để mà lang thang tìm kiếm và lôi kéo người mới.....=>chưa lôi kéo nhiều người trong thời gian vừa rồi....cho nên tôi mới nghĩ ra cách để mà làm sao phổ biến nhất và rộng nhất =>tạo hiệu ứng mở rộng và phổ cập hơn chứ nếu cứ đi khắp nơi để phổ biến thì đến bao giờ mới đưa được số thành viên lên cao nhất có thể đây..?????? Các bác có tiền để quảng cáo trên truyền hình ko???
    Hay rải tờ rơi như sao bay khắp nơi..???? Hay có bất cứ cách nào để mà phổ biến nhất bằng phương tiện thông tin đại chúng mà lại ko tốn tiền ko..?????
    Cho nên tôi mới viết bài và thuyết phục để Thế Giới Games đăng bài của tôi =>phổ biến tới một số lượng tương đối gamer =>khi ta phát động tờ rơi và quảng bá cho giải thì sẽ tạo được một hiệu ứng tối thiểu có thể mà lại ko tốn tiền quá nhiều......right????
    Nhưng một khi thời điểm chưa tới thì tất nhiên là ko có gì rồi.....Nếu con gà nói như thế thì cũng đúng đấy ...tôi ko trách con gà mà chỉ trách mình tại sao cứ nói ra là người ta lại ko thèm hiểu và rồi lại cho là mình vì lợi ích cá nhân mà bày ra đủ thứ..linh tinh.....mà thôi cái chuyện này tôi cũng chịu nhiều rồi nên giờ cũng quen rồi...vì có ai hiểu mình bằng chính mình đâu ....cho nên mình nghĩ tốt mà họ lại hiểu theo hướng tiêu cực thì cũng đành chịu thôi vì cuộc đời này vốn vậy mà....cái gì cũng có 2 mặt của nó....right????
    Còn về chuyện BTC thì tôi cũng chẳng báu bở gì đâu mà ham.....tôi chẳng qua muốn mình xốc dậy phong trào cho nó ngày càng lớn mạnh hơn và làm sao cho đông vui nhất có thể nên mới làm BTC đặng mà còn hành động cho thoải mái hơn để mà toàn quyền chủ động cho kế hoạch quảng bá SC2 của mình ....nhằm tránh tình trạng "trống đánh xuôi kèn thổi ngược" thôi chứ có báu bở gì cái chức BTC để rồi ngày đêm lo nghĩ cho mệt óc chớ.....!!!!!
    Tôi muốn mình tạo ra một làn gió mới mẻ cho tình trạng hiện nay vốn đã lắng đọng...(toàn đánh mãi với người cũ còn người mới thì mãi mới thấy thêm được vài mống..) cho nên mới nghĩ ra kế hoạch cho nó thêm phần sối động thôi chứ đừng nghĩ trình độ tôi dạo này xuống dốc mà nhầm đấy....tôi vẫn đứng ở vị trí rất tốt trong nhóm chứ ko phải là bị dập thê thảm đâu ..... Còn nếu ai nghi ngờ về điều đó thì cứ thách đấu đi tôi sẽ tiếp người đó bất cứ khi nào có thể .....nếu có ai rảnh thì mời đến ghé thăm một buổi họp nhóm của Aster team vào bất cứ tối thứ 7 nào (7h30 -> 10h30)..!!!!!
    Tôi rất nhiệt liệt hoan nghênh được đón tiếp Con Gà ....!!!!!!
    Nếu Con Gà thắng tôi liên tiếp 5 win tôi xin nhường lại chức BTC cho bất kì ai muốn gánh vác .....okie????
    Còn nếu ko làm được điều đó thì xin lỗi nhé Con Gà tôi ko thể nhường được vì kế hoạch của tôi đang đến giai đoạn thu hoạch rồi => đã trót đâm lao thì lại phải theo lao thôi....đâu còn cách nào khác đâu..????
    Còn về trình độ thì nhóm tôi hiện nay và sau này cũng vẫn vậy thôi ...sẽ ko có một nhóm nào hay một cá nhân nào dưới cái bầu trời Hà Nội này có thể vượt qua dễ dàng được đâu vì tôi tự hào nhóm mình đã có trong tay những anh tài ưu tú nhất => ko hề lo sợ dưới bất kì một đối thủ nào.....cho dù có là người vô địch hattrick như bác I.N cũng vậy thôi....nếu chưa đủ trình độ để vượt qua thì giải tới nhất định nhóm tôi sẽ đoạt giải rank A mà ko mấy khó khăn đâu....!!!!!!!

Nhưng qua thời gian vừa rồi tôi thấy I.N có vẻ là rất muốn làm BTC giải => luôn đặt ra luật để mà bác bỏ những ý kiến của nhóm tôi....cho nên tôi thấy bác sốt sắng việc luật lá hơn là việc làm sao cho càng nhiều thành viên và giải tới sẽ đông vui hơn.....ko thấy bác góp ý là nên tổ chức giải ở đâu là hợp lí ..hay là thuê máy chiếu cho nó hay hơn ...hay thu và upload như thế nào....vốn là những cái mà các giải trước ko thể làm được....mà lại toàn nhằm nhằm đưa ra luật này luật nọ ngay khi ý kiến của tôi bị bác bỏ và cũng chẳng thèm nghĩ gì đến các thành viên mới cả......
    +Nếu cácbác nói là nghĩ đến các thành viên mới thì tôi sẽ phân tích cho các bác từng vấn đề cho các bác xem nhé :
    *Nếu rank A có quá nhiều thành viên cũ như Ân ,Big Baby,Shinnok,Con Gà.....thì những người mới đã biết về giải và có trình độ như nhóm Raziel trong cái Hà Nội này có bao nhiêu..??? để mà có thể đấu mà ko sợ cách biệt quá xa....!!!!
    Vì kế hoạch của tôi là nhằm cả vào những người mới chưa hề biết đến SC2 nữa =>sẽ ra sao nếu họ ko thể vượt qua nổi dù chỉ một người....???? Sẽ chắc chắn là họ sẽ ko chán và bảo là đá bóng còn dễ chơi hơn chứ...!!!!
    *Đấu set sẽ tăng thêm áp lực cho người chơi là điều đương nhiên và lại còn làm giảm đi khí thế của người thua...=>thua mà lòng đầy chán nản vì mình đã ko thể cố gắng hơn để giảm cách biệt quá lớn của set....vậy thì đấu win sẽ có lợi cho người mới hơn vì chỉ cần cố gắng hết sức trong mỗi win thì khi thua cũng sẽ cảm thấy mình đã cố gắng hết sức rồi nhưng đối thủ giỏi hơn thì mình phải thua là đúng rồi.....sẽ cố gắng thêm chứ ko phải là chán nản mà giảm đi hứng thú với SC2...right??? Và đấu win sẽ khiến cho hai đối thủ phải tung hết khả năng trong từng trận đấu chứ ko phải refresh qua set =>trận đấu hấp dẫn hơn và chất lượng hơn chứ ko hề ngộp thở đến nỗi phải thở sau mỗi set nữa.....!!!!!!?????
    *Nếu Rank A cấm đủ 20 người thì Rank B sẽ có mở rộng hơn cho người mới vì sẽ lợi hơn về mặt số lượng =>Rank B sẽ ko sợ bị đấu lâu hơn và mệt mỏi hơn khi phải đối đầu với một áp lực lớn là các thành viên giàu kinh nghiệm....
    Tôi ko hề cấm bất cứ ai đăng kí thi đấu ở Rank A cả mà ngược lại còn khuyến khích để các thành viên có nhu cầu cọ xát sẽ có cơ hội giao lưu với Rank A =>đặt ra mục tiêu để phấn đấu .v.v....càng đông càng vui mà lại....right????
    Tôi biết là tôi ko có ấn tượng tốt trong hội => mọi ý kiến tôi đưa ra là sẽ bị phản đối ngay nhưng tôi ko hề có ý áp đặt gì cả nên tôi mới đưa ra để mọi người thảo luận nhằm tạo nên tiếng nói chung cho mọi người chứ nếu một mình tôi thì chỉ cần tôi lặng lẽ đưa ra luật là xong.......
    Nhưng xem ra tiếng nói của tôi ko có trọng lượng lắm (có lẽ do nhóm chưa đoạt được chức vô địch nào nên nói nghe có vẻ khó quá chăng???).....nếu quả thực như thế thì cái chức vô địch kia có vẻ đáng giá ra phết đấy....!!!!
    Có lẽ để tiếng nói của mình có trọng lượng hơn thì giải tới phải giành lấy cái danh hiệu vô địch SC2 cho dễ nói chuuyện hơn.... :> :>
    to Zero: Tiếng nói của tôi là tiếng nói của cả nhóm Aster chứ ko phải là ý kiến của riêng tôi đâu...vì tất cả thành viên trong nhóm đều hiểu rằng tôi có làm gì thì cũng chỉ để tốt cho mọi người hơn thôi ...cho nên họ đều ủng hộ tôi.!!!! :x
    Còn về chuyện ôn hoà hay ko ôn hoà thì khó nói lắm ...tôi là người thẳng tính nên thấy ko hợp lí là nói luôn chứ ko úp úp mở mở làm cho người ta khó nghĩ đâu....và sẽ ko có chuyện a dua hay vuốt đuôi ai đâu....chủ nghĩa ca nhân của tôi hơi bị cao đấy .....thấy chuyện chướng tai thì nói thế thôi....còn ai cảm thấy khó nghe thì cũng đành chịu thôi =((
    Còn nếu các bác ko nghe thì cũng đành chịu thôi.......!!!!!
    Nhưng tôi cảnh báo trước nếu luật lần này mà do I.N ra hoặc bất cứ một thành viên nào của hội SC2 mà ko thuộc nhóm Aster thì nhóm Aster tuyên bố rút lui ra khỏi hội và sẽ tổ chức giải riêng với tất cả thành viên mà chúng tôi kêu gọi được....lúc đấy các bác tự tiếp tục duy trì hội SC2 HN nhé...chúng tôi sẽ lập hội SC2 Aster để mà tiếp tục quảng bá và chơi SC2 theo phong cách của chúng tôi mà ko sợ phải bị gò bó và kêu ca là thủ chắc hay thủ kĩ quá nữa....... =(( =(( =((
    Còn ko thì ráng chờ đến 15 tháng sau nhé....lúc đó sẽ căn cứ theo tình hình biểu quyết và ý kiến của tất cả thành viên tôi sẽ đưa ra luật đấu hợp lí nhất để mọi người hết phải ý kiến ý cò nhé.....okie?????

2. shinnok

shinnok Donkey Kong

Chẳng ai có quyền tự biên tự quyết về luật cả. Luật nào đưa ra cũng phải được đông đảo thành viên chấp nhận thì mới được chính thức sử dụng! Ý kiến ban đầu là của nhóm Aster, chúng tôi chỉ có quyền góp ý. Nếu những góp ý của chúng tôi có khác so với BTC thì sẽ tổ chức biểu quyết bình đẳng để đưa ra phương án được phần lớn ủng hộ. Không có chuyện biểu quyết theo băng nhóm. Mỗi người sẽ là một vé, một ý kiến!
    Những lời nói trên của bác Invin ko mang tính tích cực... Đừng nên nghĩ là ảnh hưởng của mình lớn đến mức có thể to tiếng dọa dẫm cả tập thể này. Cũng ko nên làm như vậy, bởi vì nói như bác chính là có ý chia cắt hội SC2Hn vốn đã nhỏ bé thành vài mảnh. Hơn nữa, những gì bác làm được, thì chúng tôi cũng có thể làm được, và ko có gì đảm bảo là ko tốt hơn cả!
    Thôi nói tóm lại là thế này. Vấn đề về giải sắp tới, có gì cứ đưa hết lên cho dân tình bàn bạc và biểu quyết để quyết định. Thế là ngắn nhất!

3. FFLeader

FFLeader The Warrior of Light

Cứ thoải mái làm theo ý mình .
    U muốn làm gì cứ làm, tôi chơi SC2 để vui là chính, tổ chức và tham gia giải cũng vậy. Nếu không vui nữa và U cảm thấy không thích thì cứ việc làm những gì mình muốn .....
    Mà tôi nghĩ nếu bỏ thì chắc chỉ có mình U bỏ thôi, mấy người kia họ chơi cũng vì vui và sở thích thôi nên chắc họ không bỏ theo U đâu

4. con gà

con gà Mr & Ms Pac-Man

Đầu tiên tôi muốn nói với ông Invi là tôi chẳng có ý nghĩ muốn tranh dành làm BTC giải với ông làm gì cả. kể cả khi tôi thắng ông thì tôi cũng chẳng muốn làm BTC làm gì....nên ông ko phải lo chuyện đó, cứ yên tâm mà làm
    còn về chuyện đấu Set hay là Win thì tôi ủng hộ đấu Set hơn vì:
    1. Nó gọn
    2. Dễ tính toán
    3. Tính ganh đua sẽ cao hơn vì nếu thua set này thì set sau phải cố gắng gấp đôi. nó sẽ gây áp lực cho trận đấu nhưng đây là cuộc thi, mà đã là cuộc thi thì phải có áp lực. Còn những người chơi kém hoặc mới chơi thì họ tham gia giải này mang tính chất học hỏi, giao lưu còn ko có hi vọng đoạt giải đâu, mặt khác, nếu chỉ thua có vài trận thế mà đã chán rồi thì những người đó nên nghỉ chơi sớm đi vì nếu xác định chơi SC thì phải chịu thua, mà phải thua nhiều thì mới giỏi được.

ông nói câu này là hoàn toàn sai, vì ko phải mọi ý kiến của ông đưa ra đều bị mọi người phản đối, nếu trách thì trách ông là nói cái gì ra cũng sai, nói cái gì ra cũng ko vừa tai với mọi người. Ông cứ thử nghĩ lại mà xem... những bài trước kia (ko thuộc phạm vi của giải này) chẳng ai phản đối ông cả, chỉ đến khi ông làm BTC của giải này và đưa ra một loạt những luật lệ cũng như lời nói khó nghe thì mớii bị mọi người phản đối chứ, ông phải biết có câu: tiên trách kỷ, hậu trách nhân.

Ông viết thế này là chẳng hiểu gì những gamer chơi SC cả. Không phải đoạt chức vô địch thì nói gì thì nói đâu, kể cả những người chẳng đoạt chức vô địch nhưng nếu nói đúng và hợp lý thì chẳng ai phản đối cả.

Câu này làm tôi sợ quá các bác ạ..... Nhóm Aster cảnh báo rằng nếu những người khác mà ko hpải thành viên của Aster mà đưa ra luật thì nhóm này sẽ tuyên bố rút khỏi giải..... trời ơi...sợ quá.... nếu Aster rút khỏi giải thì quả là một mất mát lớn......như thế này thì tiếc đứt ruột mà chết mất...hichic hichic....

lại còn tổ chức giải riêng nữa kìa.....sợ quá.....như thế ngwời ta gọi là chia rẽ nội bộ đấy, còn theo như ngôn ngữ sinh viên thì người ta nói khác cơ, người ta nói là: thích thế thì tếch mịa nó ra đi cho rồi....

Đừng tự cô lập mình như thế chú Invi ạ.....ở đời phải biết mình là ai chứ.....

5. FFLeader

Câu nói hay nhất trong năm
    Câu nói ...nhất trong năm.
    Mà không biết câu này nói cho cả nhóm Aster hay một mình Invi

6. Wing.0

Wing.0 Youtube Master Race

Lâu rồi 0 lên mạng 0 ngờ mấy anh lại cãi nhau đến mức này.
    Nếu lời của 1 trưởng nhóm như anh Invi mà 0 có trọng lượng thì chắc em nói chẳng ai thèm nghe! Nhưng mà anh bảo là:
    thì em và anh Minh cũng vậy thôi. Những lời sau là ý kiến của riêng em, 0 liên quan gì đến các thành viên khác của hội Zero.

Em 0 cần trích lại bài anh Invin, xin nói luôn:
    _ Việc fát động, quảng bá fong trào SC2, ý kiến của anh rất đúng.Nhưng chuyện cấm các thành viên đã tham gia giải lần trước như anh Hải, anh Ân, anh Wing của nhóm Apple,... tham gia giải hạng B thì chẳng kích thích gì cho những người mới cả. Dù tất cả những người đã tham gia giải lần trước chỉ đăng kí Rank A, thì chức vô địch rank B cũng vẫn vào tay những thành viên mới của hội Raziel, Aster hay Zero mà thôi.Làm gì có chuyện "quậy" ở rank B? Những người mới tập tành SC2 0 thể đạt được gì nếu 0 được dẫn dắt bởi những người có kinh nghiệm (VD như Salamander, Saipan, những thành viên hội Apple tham gia giải lần trước...).Nếu họ ham thích SC2, họ sẽ quyết tâm theo đuổi, dù chưa đạt được gì sau 1,2 giải đấu (VD anh Hải, anh Shinnok ).Phải sắp xếp rank A và rank B sao cho mọi người đều cảm thấy việc đoạt chức 0 quá khó nhưng cũng chẳng hề dễ dàng gì. Việc bắt buộc những thành viên như anh Ân, anh Wing tham gia hạng A chỉ khiến họ cảm thấy mình sẽ thất bại. Những người mới chơi thua những người chơi khá như hội Raziel, những người khá hơn lại thua những người chơi giỏi, điều này là quy luật hiển nhiên, chuyện 0 thể vượt qua nổi 1 người chẳng có gì là lạ. Vậy thì việc chuyển những người chơi khá sang hạng A chẳng có ý nghĩa gì ngoài việc tăng số người chơi ở hạng A, vì những người này thi đấu ở hạng A cũng có thể sẽ chẳng vượt qua ai cả. Nếu muốn quảng bá SC2 thì fải cho những người mới thấy là có nhiều người xấp xỉ trình độ mình- những người ở hạng B =>hạng B càng đông càng tốt.
    _Còn chuyện luật ở giải biểu quyết là tôt nhất.Anh nói
    Câu này vế 1 thiếu vị ngữ, em 0 hiểu là anh 0 muốn những thành viên ngoài hội Aster tự đặt ra luật hay là thay đổi luật? Nhưng chuyện chia rẽ hội SC2 thế này thật chẳng đáng có.Dù anh có tổ chức giải riêng, tất cả chúng ta vẫn là những fan SC2, vẫn muốn thi đấu với nhau để học hỏi, để thử sức với những đối thủ ngang và trên tài mình.Nói vậy là anh muốn chơi 1 mình?Thực ra thì hiện tại chúng ta cũng đã quá chia rẽ rồi, có muốn chia rẽ nữa cũng chẳng được.Mỗi lần đi đánh SC2 cũng chỉ tối đa 6,7 người mà thôi.Cứ đánh mãi với những thành viên quen thuộc thì chỉ cảm thấy nhàm chán thêm ( anh Minh 0 tăng trình được vì chỉ chơi với anh Shinnok và anh Hải =>thắng fát nhàm.) Chẳng ai cấm anh lập 1 hội SC2 Aster cả, vì thực ra hội đó đã lập rồi, chỉ cần đổi tên là hội Invin là sẽ tách riêng hẳn ra thôi.Chia rẽ hội SC2 thêm là 0 cần thiết.
    _Chuyện anh nói 0 ai nghe chẳng fải là anh là nhà vô địch hay 0 (anh I.N nói có mấy ai nghe?). Vì anh nói chuyện cho người khác chướng tai, đương nhiên anh cũng thấy người ta nói chướng tai mà thôi.Chuyện trình độ anh và hội Aster dạo này ra sao chẳng liên quan gì đến việc này.

to All:

Mọi người 0 cần fải dổ thêm dầu vào lửa, tình hình này sợ là tết 2010 cũng chẳng có cái giải SC2 nào nữa. Đây là nơi bàn về luật thi đấu, đề nghị biểu quyết để làm rõ.Em xin hỏi thêm ý kiến của anh Warden, Aster và Raziel vì đến nay 3 vị này 0 có ý kiến gì rõ ràng cả.Mong rằng mọi người có thể giải quyết xong việc này trước khi sang năm mới.

7. Taki Maekawa

Taki Maekawa The Warrior of Light

Tôi không thấy luật của SCN là có gì bất ổn cả,có chăng đó chỉ là tính may rủi và áp lực tâm lí quá cao cho 1 trận chỉ vỏn vẹn 3 hiệp,nhưng nó lại tính đến 1 chuyện rất quan trọng đó là cơ tay của đấu thủ,đối với nhưng người dùng các char nhanh như Taki hay những char thường xuyên phải vuốt nút thì đấu nhiều và dài thì sẽ rất tai hại cũng như khó phát huy toàn năng,nói chung trước khi tôi đưa luật SCN vào giải ở TPHCM thì không một ai phản đối cả,trọng lượng tiếng nói của tôi chỉ đóng 1 phần,phần còn lại thì cách thi đấu đó tương đối hợp lí,hồi hộp cho cả đấu thủ lẫn khán giả (ai coi trận Master Ninja vs Nix Water ở giải Veno năm ngoái đều hồi hộp rớt tim,khán giả la ó vì lo lắng cho người mình ủng hộ) và chính tui cũng hồi hộp hehe,quan trọng hơn cả là trước đó tôi có thm khảo các giải đấu ở HK,Taiwan và Sing họ đều đấu theo luật SCN dù là ở Neo Geo hay PS2 thậm chí là X-Box và khi 1 luật được hình thành và vận hành suông sẻ xuyên suốt mấy giải liền thì tốt nhất không nên sưa tới sửa lui làm chi cho mệt,HN chẳng phải đã thành công vài lần rồi còn gì?Thế thì tại sao cứ nhất nhất mỗi lần đấu là mỗi lần thay luật?

8. Kenji Ogami

Kenji Ogami Ultimate EdgeMaster Moderator Lão Làng GVN

Thế năm nay có tổ chức đại hội veno nữa ko vậy?
    To mấy pố ở HN: Sao mấy ông ko gặp mẹt 1 lần để bụp nhau...à ko.....thảo luận rùi sau đó lên forum post lên,đừng bảo là bận vì nếu cần thảo luận thì có thể sắp xếp được 1 buổi nào đó,ko thì cử người đại diện cũng được^_^,có là góp ý của tui

9. Zero_SC

Zero_SC T.E.T.Я.I.S

to Invin:

Bác nhầm lớn rồi, chúng tôi không có nhiều thời gian đâu mà lang thang, chỉ là tranh thủ chút thời gian rảnh rỗi và nhất là tiện đường mà ghé qua các hàng game chơi thử, tìm người thích chơi để quảng bá cho SC2. Có thể cách làm này mất thời gian và không lôi kéo được thật nhiều người 1 lúc nhưng quan trọng hơn là nó tạo cho người ta niềm đam mê đối với SC2 - thứ sẽ giúp họ gắn bó lâu dài với SC2 chứ không phải chỉ là "cưỡi ngựa xem hoa"... SC2 cũng như rất nhiều game fighting khác, muốn người ta chơi lâu dài thì phải bố trí cho họ đối thủ ! Bác có thể quảng cáo rầm rộ, có thể rất nhiều người sẽ để ý, sẽ biết... nhưng dù họ có biết, quán PS2 của họ có SC2 nhưng họ không có đối thủ và chỉ loanh quanh 1 nhóm vài ba người thì chỉ được dăm ba bữa là họ sẽ chán mà bỏ hết thôi ! Tâm lí chung luôn là như vậy... Thực sự hiện nay có rất nhiều nơi ở HN đã có người biết đến SC2 nhưng không có người chơi cùng mà sinh chán nản rồi từ bỏ. Không tin bác cứ hỏi Nhóm Raziel thì biết, nhóm này đã biết đến SC2 cùng một thời gian so với những người cũ trong Hội SC2 chúng ta, có điều là họ không có đối thủ để cùng tập luyện nên lòng say mê SC2 đều rất yếu - ngoài bác Raziel và Quân chủ hàng thì những người còn lại đều rất hời hợt với game này. Đó là trước khi Raziel lên đây liên lạc với chúng ta... Bây giờ thì sao ? Từ khi I.N, Nhóm Zero, Nhóm Aster lên đấu với họ thì sao ? Tình hình SC2 ở đó gần như khác hẳn, mỗi khi tôi ghé qua đều thấy rất đông người tụ tâp chơi SC2, bàn tán sôi nổi... Nguyên nhân tại sao thì như tôi đã nói ở trên, không cần giải thích gì thêm.
    Việc bác viết bài cho Thế giới Game, lập trang web, phát tờ rơi... đều là những hoạt động tích cực, rất có lợi cho phong trào SC2 của HN, tôi cũng như mọi người khác đều ủng hộ và cám ơn. Nhưng như thế không có nghĩa là bác nói gì ai cũng phải nghe, bác hay bất cứ ai có công lớn đến mấy thì cũng là 1 người chơi SC2 ở HN mà thôi !

Bác I.N không hề đưa ra "luật này luật nọ" mà chỉ có ý giữ luật cũ của các giải trước. Luật thi đấu là xương sống của giải đấu, liên quan đến mọi đấu thủ tham gia mà còn bàn chưa xong thì những thứ rất hình thức như máy chiếu, upload... đã đem ra bàn, tôi e là hơi sớm !

Bác phân tích như thế nhưng tôi vẫn thấy chưa thấu đáo mà thậm chí còn có nhiều chỗ khá bồng bột, ấu trĩ !
    Tôi xin chỉ ra cho rõ:
    - Thứ nhất, chúng ta đặt ra 2 Hạng đấu để làm gì ? Để phân chia trình độ và giảm bớt thời gian thi đấu và khuyến khích thêm nhiều người mới tham gia thi đấu (vì Hạng B cũng có giải thưởng), đúng không ? Vậy nay tổ chức giải mới mà lôi hết người cũ ở Hạng B lên Hạng A, không cho họ đấu ở Hạng A tức là nghiễm nhiên công nhận họ lên hạng, như thế ý nghĩa phân chia trình độ ở đâu mất rồi ? Bác Invi hãy thử đặt mình vào vị trí những người không được vào Top 4 Hạng B giải vừa rồi nay lại được đặt ngay lên Hạng A mà không được đấu từ Hạng B. Có ai dám chắc là họ sẽ không bị thất bại như ở giải trước ? Như vậy là ở cả 2 giải, họ nào khác gì "gạch lót đường" cho người khác ! Những người bị thua vẫn còn ở Hạng B đã có cố gắng luyện tập để tăng trình thì cần phải được thể hiện sự tăng trình ấy 1 cách đường hoàng, quang minh chính đại bằng cách đấu từ vị trí vốn có của họ ở Hạng B ! Đó là quyền lợi của họ, tự động nhấc họ lên Hạng A là không tôn trọng họ !
    - Thứ hai, giống như Wing.0 đã nói ở trên, có thắng tất có thua, làm sao lại có chuyện không có người thua bét, không thắng một ai ! Bác Invi lo chuyện thành viên mới sẽ bị áp lực tâm lí vì không vượt qua nổi 1 người, tôi thấy là hơi "viễn tưởng" đấy ! Còn chuyện những người bị thua qua giải đấu có còn ham SC2 hay không thì phụ thuộc vào bản thân họ và phụ thuộc vào cả tác động của chúng ta - những người cũ đã có nhiều kinh nghiệm nữa.
    - Thứ ba, đấu thủ ở 2 Hạng đấu phải như những bậc thang liên tiếp của cái cầu thang mà người mới chơi nếu có tham vọng giành chức vô địch sẽ phải bước lên từ bậc đầu tiên. Môn thi đấu nào mà chẳng thế ! Nay tự dưng dồn hết những người có kinh nghiệm, có trình độ lên Hạng A chẳng phải tự tạo ra 1 khe vực giữa cái cầu thang ấy hay sao ? Khi đó những người xếp hạng cao nhất ở Hạng B (giả sử Hạng B toàn người mới chơi) lên Hạng A sẽ như vào 1 thế giới khác - toàn những người có trình độ hơn họ 1 trời 1 vực... lúc đó chắc chắn cái tâm lí chán chường do không vượt qua nổi 1 người sẽ lại xuất hiện, vậy làm sao giải quyết ? Tệ hơn nữa là những người bị thua ở Hạng B sẽ cho rằng Hạng A mới thực sự là sân đấu chính của giải còn Hạng B chỉ là đồ quảng cáo, trang trí, là cái "sân chọi gà" cho cao thủ Hạng A ngồi xem mà thôi ! Tâm lí chán nản, tự ti lúc đó không biết còn tăng đến đâu ?

Lại thêm mấy câu rất thiếu suy nghĩ nữa rồi !
    Tôi xin nói thẳng là cái chức vô địch chẳng có ý nghĩa gì trong chuyện thuyết phục người khác cả ! Nếu bác có là nhà vô địch thì người ta sẽ phục bác chơi giỏi, xin học hỏi cách chơi của bác nhưng bác lại bày đặt kiêu căng, áp đặt cho người ta thì chẳng ai thèm theo bác cả, cứ việc ngồi xó mà ôm chức vô địch. Bác nhớ cho là SC2 chỉ là 1 trò chơi, người ta chơi là vì muốn được giải trí vui vẻ thoải mái, bác làm cho người ta không vui vẻ thoải mái thì đương nhiên là người ta sẽ chơi với người khác, thiếu gì người biết chơi ! Bác nói mấy câu này đủ thấy bác quá hiếu thắng và kiêu ngạo !
    Bản thân tôi thấy bác I.N xưa nay luôn có uy tín không phải vì bác ấy là vô địch mà vì bác ấy biết tôn trọng người khác, chức vô địch chỉ làm tăng uy tín cho bác ấy hơn mà thôi.

Có gì nghiêm trọng đâu mà phải "cảnh báo" ?
    Không vui vẻ, không thoải mái thì cứ tách ! Ai cấm ? Tôi chỉ tiếc sẽ mất đi mấy đối thủ tốt chứ tình hình chung của SC2 chẳng có gì ảnh hưởng !
    Topic đang bàn về luật thi đấu, không ai đả động gì đến chuyện kiểu chơi của Nhóm Aster, Invi tự dưng lôi ra thì có phải hơi "tiểu nhân thù dai" không vậy ?

Thẳng tính thì không thấy mà chỉ thấy bảo thủ, cá nhân thì hơi nhẹ, ích kỷ mới đúng ! Không thèm nghe và hiểu người khác, ai nói cũng gạt phắt ngay đi, lại đòi người ta nghe và hiểu mình ! Người thẳng tính đầu tiên là người biết lắng nghe ý kiến của người khác...

Cái này thì chẳng ai làm chứng vì toàn thấy bác lên cãi nhau với mọi người, thỉnh thoảng mới thấy Ngựa ô bênh cho vài câu !

to All:

Xin lỗi mọi người nếu có gây khó chịu vì những màn tranh cãi rất mất thời gian và tốn chỗ như thế này nhưng đã có mâu thuẫn thì phải giải quyết nhanh chóng và triệt để, để lâu càng có hại. Mong mọi người thông cảm ! Đây cũng là "bài cãi" cuối cùng của tôi cho Invi về chuyện tổ chức giải !

Nhân đây tôi cũng xin đề xuất 2 ý kiến về chuyện phân hạng, không chỉ cho giải lần này mà các giải sau cũng vậy:
    - Để khuyến khích thêm tinh thần thi đấu cho Hạng B, tôi đề xuất lấy thêm nhiều người từ Hạng B lên Hạng A - có thể là 8 người hoặc 16 người - tuỳ thuộc số người tham gia ở Hạng B, miễn sao không quá nhiều để ảnh hưởng đến chất lượng của Hạng A.
    - Cũng để công bằng trong việc phân chia trình độ mà tôi đề xuất những người có thành tích yếu nhất của Hạng A - đứng bét các bảng đấu phải bị xuống Hạng B ở giải sau. Không nên có chuyện người "giậm chân tại chỗ" mà vẫn được ngồi ghế Hạng A, như thế sẽ làm mất chất lượng của Hạng A !

to Taki:

Rất cám ơn ý kiến đóng góp rất khách quan của đại cao thủ. Luật thi đấu của HN vốn rất đơn giản và đã được đa số tán thành, những ý kiến đòi thay đổi chỉ từ 1 bộ phận mà thôi !

to Kenji:

Cám ơn đề xuất của Kenji, chúng tôi cũng rất muốn tổ chức một buổi bàn bạc để biểu quyết khách quan và phân minh nhưng hiện tại thực sự là thời gian không cho phép, ngay cả việc lên mạng post bài như thế này cũng phải tranh thủ !

10. FFLeader

Cái này hay đấy, chắc khi nào phải thử mới được........
    Hợp lý, có thể lấy 8 người vào vòng 2 của bảng B lên hạng A. Tuỳ mọi người xem xét...
    To Taki :
    Luật ở HN thay đổi là bởi vì một số cá nhân nhóm Aster cứ thích thay đổi luật theo ý họ. Còn về vụ đấu nhiều mấy con vuốt nút thiệt thòi thì con Ivy là thiệt thòi nhất --> mà tui bây giờ dùng Ivy nè , 376231 suốt 17,18 trận ......không biết được không nữa. Nhưng mà tôi vẫn ủng hộ đấu nhiều à .
    To Invi :
    Lời nói của U không được ủng hộ vì cả lời nói và hành động của U đều tỏ ra rất thiếu suy nghĩ, hiếu thắng, chỉ thích làm theo ý mình. Còn thì chẳng có cái gì làm cho lời nói có uy tín hơn được đâu.

11. Taki Maekawa

Đừng gọi tui đại cao thủ,ngại lắm vì trình độ của tôi bây giờ không còn như trước nữa rồi,có chăng chỉ còn là những kinh nghiệm để tránh bị thất bại dễ dàng mà thôi.
    Còn nói về mệt thì nhiều con chứ không phải Ivy không,Taki cũng vậy,một trận đánh tôi vuốt mấy chục lần 214 đấy,đơn giản vào PO bằng 214 có 1 lợi thế rất dã man so với bào PO bằng cách bấm sẵn nút 1 và đôi khi đánh khảong chục hiệp là bắt đầu có dấu hệiu vuốt không theo ý rồi huống chi người ta chơi Neo Geo cần gạt còn mệt hơn,đấu nhiều thì tránh rủi ro thua trận 1 cách nhảm nhí do không được may mắn!Thật tình là rất muốn ra HN 1 chuyến nhưng không phải cái gì muốn là được,mong là sẽ ổn.
    Kenji:Đại Hội Veno vẫn tổ chức năm nay và SC2 vẫn thi nhưng có lẽ không được như năm ngoái vì các cao thủ hầu như không tham gia nhiều,ngoài Nix Water ra thì hầu như những người đoạt giải 1,2,3 của các kì đấu trước đều không tham dự,tình hình nội bộ không ổn của Taki Group cũng là 1 phần khiến toàn bộ Taki Group không ai tham gia giải này cả (vì bắt đầu có ý kiến nên tham gia với danh nghĩa cá nhân nhân,tức là solo) nên giải này 99% Nix có cơ hội đoạt giải!

12. FFLeader

Wé wé wé, xem ra trong đó cao thủ còn ít hơn ngoài này nhiều à ..HHHAHHAHA...

13. Big-baby

Big-baby Mr & Ms Pac-Man

Ôi dào. Các bác muốn làm thế nào thì làm. Tôi không có ý kiến. Nhưng cũng nên bĩnh tĩnh để giải quyết vấn đề. Cứ cãi nhau thế giải quyết được gì. Bác Invi cũng hơi nóng tính và các bác cứ "lên án" Invi thế không biết là "ép người thái quá" à. Cho dù đúng hay không đúng thì các bác cũng vừa phải thôi. Cái kiểu "thêm mắm thêm muối" này tôi không thích đâu. Mà ai chẳng có tính ích kỷ, nhường nhịn nhau đi. Cái hội SC2 này xem ra bắt đầu lục đục rồi, không biết sau vụ này liệu Hội SC2 đi tiếp hay giật lùi nữa?

14. INVINCIBLE MAN

INVINCIBLE MAN Donkey Kong

Ok...!!!!!!!! =(( =(( =((
    Để chấm dứt tình trạng này có lẽ tôi nên chịu thua thì hơn....right??. =((
    Coi như tôi dại tôi kém, tôi ko biết gì, tôi bảo thủ,tôi ích kỉ...v.v.v..v
    Các bác muốn dùng luật quái gì cũng được ....no problem...nhóm tôi rất mạnh và tôi chấp hết mọi đối thủ.... :>
    Thế coi như phần luật đã được thông qua....
    Rank A sẽ chỉ có top 10 người thôi...:
    1)Illusion
    2)Death_Dealer
    3)Ngựa Ô
    4)Invin
    5)Aster
    6)Đức
    7)Aros
    8)wing.0
    9)Zero
    10)Warden
    (Vì trưởng nhóm Aster đã xuất ngoại =>mọi người đề cử thêm một người nữa thay thế vị trí ....!!!!)
    +Phần đăng kí 2 Rank sẽ ko có giới hạn (chỉ hạn chế Rank B) có nghĩa là nếu ko phải top 4 của rank B thì sẽ phải nộp thêm tiền lệ phí thi đấu là 10k..???
    +Thời gian đã cố định (8h sáng --->xong thì giải tán)
    +Lệ phí 20k một người...!!!!
    Coi như chấm dứt tranh cãi về luật => bàn tiếp vấn đề khác đến 15 tháng sau sẽ chính thức trở thành luật chính....okie????
    Nếu còn vấn đề gì nữa thì mọi người tiếp tục bàn và cho ý kiến....
    Coi như trong thời gian qua tôi chưa hề nói gì.....=>bảo toàn hoà khí mọi người
    còn nếu tôi có lời lẽ gì đụng chạm đến ai thì xin vui lòng tha thứ......!!!!! :cool:

15. Zero_SC

Zero_SC T.E.T.Я.I.S

Ô kê con gà đen... Invin đã nói vậy thì xong... Hoà bình trở lại, không ai gây sự với ai nữa nhé, mà mọi người cũng quên chuyện Nhóm Aster định tách riêng đi !

1) Tiếp tục bàn về luật thi đấu và quy định phân hạng :

a) Tôi xin tổng kết mấy vấn đề coi như đã được giải quyết:

- Luật thi đấu không có thay đổi nhiều so với giải lần 3, cả luật đấu set ở trận chung kết vẫn giữ nguyên.
    - Thay đổi nhỏ là số char đăng ký từ 3 tăng lên 5.
    - Đề xuất của tôi về chế độ Neutral Guard coi như cũng giải quyết xong: vẫn để NG !
    - Gamer không lọt vào Top 4 Hạng B ở giải vừa rồi vẫn được đăng ký đấu từ Hạng B.
    - Hạng A không giới hạn người đăng ký.
    - Những gamer ở Hạng B vì kết quả kém, không được lên Hạng A thì sẽ phải đóng thêm 10k (50% lệ phí đăng ký) nếu muốn đấu tiếp ở Hạng A !

b) Những vấn đề cần bàn thêm:

- Đề xuất của bác I.N rằng sau vòng đấu bảng, chọn ra 8 (hoặc 16 người nếu quá đông) thì sẽ lại đấu bảng tiếp để tăng cơ hội cọ xát cho các đấu thủ rồi chọn ra 4 người vào bán kết. Tôi ủng hộ ý kiến này miễn là thời gian cho phép !
    - Đề xuất của tôi về quy định cấm người vừa thắng đổi char, nếu mọi người cho rằng không quan trọng thì có thể bỏ qua, coi như tôi chưa nói còn nếu cần phải biểu quyết thì tôi cho 1 phiếu thuận !
    - Đề xuất của tôi về việc tăng số người được lên Hạng A - 8 hoặc 16 người tuỳ theo số người tham gia ở Hạng B. Ví dụ 30 người thì lấy 8, 50 người thì lấy 16... miễn là lấy không quá 1/3 số người ở Hạng B... Tôi thấy ý kiến này có tác dụng khích lệ tinh thần thi đấu của Hạng B và cũng đang được bác I.N ủng hộ, mong mọi người cũng ủng hộ
    - Đề xuất của tôi về việc cho những người có kết quả thi đấu quá kém ở Hạng A xuống Hạng B để đảm bảo chất lượng của Hạng A, sẽ áp dụng từ sau giải lần 4 này, có thể sẽ là 4 hoặc 8 người ! Mong mọi người cho ý kiến...

2) Các vấn đề ngoài luật thi đấu:

Cơ cấu giải thưởng thì như Invin đã post từ mấy bài trước, tôi thấy hợp lí rồi... Đề xuất của tôi là tuỳ theo tình hình kinh phí của giải mà cho thêm giải ba cho cả 2 Hạng, cụ thể giải 3 Hạng B 10k, giải 3 Hạng A 20k (coi như bù lỗ). BTC có thể tổ chức thêm 1 trận tranh 3-4 hoặc không cần tổ chức mà trao giải 3 cho cả 2 người thua ở bán kết, tuỳ...

to Invin:

Tôi nghĩ không cần phải cho thêm ai vào thay chỗ Aster cả vì chúng ta có thể lấy 8 người ở Hạng B lên cơ mà... Như vậy Hạng A sẽ gồm khoảng 10 người ở Hạng A cũ + 8 người ở Hạng B lên + 1 số người muốn đấu thêm => chắc chắn hơn 20 người, chẳng cần gì phải nhồi nhét thêm nhiều cho phức tạp...

16. ngựa ô

ngựa ô Mario & Luigi

To Taki:tui đúng là không hiểu về cách đánh Taki của ông,có lẽ đó là phong cách của 1 cao thủ về Po mà tui chưa học được chăng,còn tui đấu thì chẳng dùng Po nhiều đến mức ấy,chỉ thỉnh thoảng mới dùng thui.Còn ông thắc mắc về chuyện tại sao lại bàn luận việc thay luật phỉa không,lí do là vì ở giải lần 3 đã có một số người đưa ra việc này(và đã thành công) trong việc thay đổi số Char giới hạn của game,từ không dùng những Char Unlock đến việc chỉ cấm những char trong bản tiếng Anh(3 char).Và người khởi xướng việc này chính là Illu,được sự ủng hộ của nhóm Zero(đến giờ nhóm Aster vẫn chỉ dùng những char thường,không Unlock).Lí do mà bên Illu đưa ra là luật SCII của SCN không phù hợp với HN do chỉ dùng máy Arcade,còn VN dùng PS2.Và tất nhiên,việc sửa đổi này phá bỏ hoàn toàn luật thi đấu của SCN khi áp dụng nó tại HN,và đã được nhiều người ủng hộ,cũng chính vì thế mà có người muốn áp dụng những luật thi đấu phù hợp hơn với HN,cởi mở hơn với những người mới,xoá khoảng cách giữa người cũ và người mới(Invi).Và tôi nghĩ những điều Invi nói không hề sai,và mặc dù không được nhiều người ủng hộ(có lẽ là toàn các cao thủ dày dạn trận mạc,không sợ áp lực tâm lý nên mới không ủng hộ).Tất nhiên,thiểu số phỉa phục tùng đa số,nhưng tôi vẫn giữ nguyên ý kiến của mình(tôi không bao giờ adua theo ai như lời ông Zero nói,và những ý kiến tôi đưa ra luôn muốn có lợi cho tất cả mọi người chứ không cho tôi),và tôi cũng nói dùm cho Invi luôn:Các ông thử nghĩ xem ở địa vị người mới thế nào chứ không phỉa ở địa vị của mình thế nào,đừng tưởng là áp lực của những trận đấu không là gì,nó khá là quan trọng đấy(mà tôi là một nạn nhân khi tôi tham gia giải lần 3,lần đầu tham dự nên rất cóng,do lần 2 tham gia chỉ là cưỡi ngựa xem hoa vì mới chơi được có 1 tuần),Invi đưa ra luật như vậy vì muốn có lợi cho người mới thôi,và các ông tại sao lại trách người khác quá vậy,hãy nghĩ lại trước khi nói đi: tại sao khi chúng tôi muốn luật theo SCN cấm các Char Unlock thì các ông cho rằng không áp dụng được,đến giờ,khi chúng tôi định sửa nó theo đúng tinh thần trước đây của các ông thì các ông lại cho là không được???Các ông nói Invi ích kỉ ư?vậy thì đã có những người nào đã trót luyện những Char không Unlock để rồi lên đây muốn sửa những luật đã đặt ra của SCN?Đó có phải là ích kỉ không?Nếu so sánh với sự ích kỉ của Invi khi muốn bảo vệ lí lẽ của mình thì những điều đó cũng không kém phần long trọng đâu(tôi nhớ một thời đã có rất nhiều người chê Zero về chuyện dùng con biến hình,vậy mà ông Zero vẫn lên tiếng bảo vệ mình,như vậy cũng là ích kỉ theo cách ông nói ư?và có phải ông Zero bỏ nó vì những lời bàn của mọi người?tôi không nghĩ vậy đâu)
    Thiểu số phục tùng đa số,đó là điều dĩ nhiên,nhưng mỗi người đều có quyền bảo vệ ý kiến của mình,mặc dù Invi hơi nóng nên có những lời hơi quá ,nhưng đừng nói những ý kiên đó là không hay,là nhảm nhí,là quái dị,bởi vì nó vẫn còn người ủng hộ,đó là tôi he he he he he :x =(( :p :D

17. FFLeader

Con Charade là con được quyền sử dụng, không cấm . Nó random vũ khí thì mặc kệ nó, chẳng sao cả .......
    Cái cách này chỉ có tác dụng với những người mới còn thiếu kinh nghiệm khi đánh với con lạ thôi. Mà như vậy nếu thua thì cũng là do thiếu kinh nghiệm thì thua chứ đâu phải là chơi gian hay chơi cheat gì đâu --> cần phải bổ sung thêm kinh nghiệm. Có thể nó vào những con biết rồi mà cũng có thể vào những con chưa biết, cơ hội là 50%. Như thế lợi người lợi ta, thiệt mình thiệt ta, không có gì đáng để cấm cả..
    Về vụ sử dụng PO nhiều thì tuy thói quen của từng người thôi. Lý do mà Ngựa ít dùng PO mà vẫn có thể thắng là do đa số ở HN đều chưa thực sự khá để chống lại Ngựa, khi đến trình độ cao ở một mức nào đấy thì việc sử dụng PO nhiều rất đáng chú ý. Nhưng tóm lại dùng thế nào cũng được, miễn làm sao thắng trận là được....

18. Taki Maekawa

Tuỳ người,PO dùng nhiều hay ít là tuỳ vào tôi đối mặt với ai,với đối thủ trung bình thì có hay không cũng thắng,tôi chỉ dùng PO nhiều vào những trận đấu quyết định,điều đó nhiều người ở TP vẫn biết vì khi ấy coi tôi dùng Taki sẽ thấy nó biến hoá vô vàn nhưng sự minh mẫn của tôi phải cho phép tôi dùng,nếu hôm đó tôi thấy tinh thần không khoẻ thì sẽ không dùng kiểu đánh PO đó vì nó có hại.
    Riêng luật cấm hay không cấm unlock lí do tôi cấm là tuân thủ SCN là một,thứ 2 tôi muốn tất cả những người chơi game ở TP (nhất là nhưng người mới chơi) bỏ đi cái thói quen rất xấu rất xấuuuuu là luôn chọn những con unlock để luyện cho nhanh và hơn người,không một cao thủ fighting nào chối bỏ rằng Unlock Char ít nhiều có lợi thế hơn những char thường,đừng có mượn cớ là lỡ luyện char unlock vì khi luyện nó trong lòng bạn đã ít nhiều muốn dựa vào cái ưu thế đó,lỡ khi ở một giải đấu chỉ bật máy và đấu,không cục save bạn sẽ xoay sở ra sao?Trước tiên phải có 1 con normal char sở trường đó là câu đầu tiên tôi dạy những người mới vào chơi!Sau đó mới nghĩ tới luyện mí con unlock,SCN không phải không có giải open,Namiki thuộc hệ thống SCN có giải không cấm con nào cả đấy,bạn không cấm char unlock mà cấm 3 con ở bảng E lỡ người ta khiếu nại này nọ là chỉ luyện 3 em đó,bạn lấy cớ gì đi nói thuyết phục người ta với cái lí do dễ dàng nhất open là open hết cấm là cấm hết,vì chúng ta không ở 1 giải chuyên nghiệp như họ,những vấn đề kiện cáo đó chưa xảy ra và chưa phải giải quyết quá mệt,nói chung tôi không ngại char nào cả,cái tôi cần là vượt qua cái giới hạn do chính tôi đặt ra chứ chiến thắng đã không còn đủ sức lôi cuốn tôi nữa,dù gì vụ không cấm char này mà cấm char kia muốn cãi thì người ta có cả khối cớ để cãi cả,do đó SCN có 1 giải open,xin nhắc lại không phải tôi không nghiên cứu luật và mù quáng đi theo luật của SCN vì ý nghĩ ban đầu của tôi là muốn hoà nhập với thế giới,nhưng bây giờ thì không còn gì là đáng nói nữa,tất cả đã qua,nhiệt huyết cũng đã nguội với cái chế độ xử sự với game và cái nhìn game của các cấp được gọi là bề trên,một sự cổ hủ đến đáng khinh miệt và có một cảm giác gì đó sự ngu dốt!
    HN hò hò,nhìn lại TP mà thấy phát chán!

19. kingofgame

kingofgame Mr & Ms Pac-Man

Hii theo tôi vê` Char 1 sô' char khi đanh mơi' lây' được co' vẻ lợi hơn cac' char co' sẵn!!
    Tôi thi` chưa đanh' lây' Char vi` lươi` đan'h lên chưa biêt' Char nao` lợi hại cả!!
    Vân' đê` nay` hơi kho' nêu' đanh' kiêu Char tuy` y' tha` chơi Team tự động chọn la` hay nhât' đỡ mât' công!!!Chọn nhiêu`!!Tư` xưa chơi SE tôi cũng chỉ thich' đanh' kiẻu như vậy!!Cach' đanh' thay đổi liên tục lại đỡ mang tiêng' Char khăc' chê' Char
    Luật do minh` đê` ra!! Giải lập ra để anh em vui chư' ko phải la` tim` ngươi` vô địch!!
    Con` nêu' muôn' khiêu chiên' vơi' mây' ông ở trong Nam
    Nhưng ma` mây' ông trong Nam giâu' nghê`'!!Nêu' tôi chơi giỏi ko bao giơ` dâu' nghê`!!Khi ngươi` ta biêt' hêt' bai` minh` ma` minh` vẫn thăng' mơi' la` giỏi!!
    Đợi 1 thơi` gian nữa hy vọng sẽ la` đôi' thủ của dân SC2 HN

20. Taki Maekawa

Ơ tôi giấu nghề?Tôi đã nói cho ông nghe thế nào là "triệt đòn" rồi đó và cũng phân tích cho ông biết tại sao người ta gọi nó là chiêu thức cũa những thiên tài rồi,quan trọng là ông có đủ trình độ để hiểu nó hay không,thông thường nhiều người có thể sẽ cho rằng tôi nói nhảm nữa đó hohho,nghe nó rất cao siêu nhưng thật ra nó rất bình dị,đó là điều mà tôi cố gắng theo đuổi cho tới lúc giải nghệ cơ đấy hohho