Battlefield 3 : Những Chuyến Bay Đêm

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi C.I.A, 29/12/11.

1. C.I.A

C.I.A T.E.T.Я.I.S

đề nghị bác tung sử dụng tay cầm đề chơi nhé, không dùng chuột với bn phiếm trên console.
    lúc đầu lái máy bay chưa có mồi cũng đừng sợ cứ lên bắn bằng đạn là được.

hôm tết giờ chơi không được nhường cho người nhà chơi không, họ mới tập bắn nhìn nản ức chế quá.

mai mốt cùng bác Dinh lên 1 vs 1 máy bay với hely nào.

2. TranDangDinh

TranDangDinh Mr & Ms Pac-Man

Nhắc bác Tung phát.... cây cuối asignments là MK3A1 đó, accruracy chán lắm (chẳng thà đợi lên rank dùng USAS 12, hoặc 870 MSC lúc đầu mới có cũng được)
    Em 1vs1 chắc thua bác nằm vùng rồi =)), thiếu kiên nhẫn nên bay lượn lung tung lắm, toàn chơi với bộ binh thôi (tại từ trước đến giờ cứ cắt đuôi được thằng jet đối phuơng đảo ngược tình thế, đang lock thì bị bọn heli với AT soilder lock lại, nhả flare không nổi), em bay Scout Heli thì còn tạm được tại cũng vừa unlock heat seeker của nó, Attack heli thì bựa quá (bay êm êm cho Gunner nó xả súng khi nào gặp tank mới nhả rocket thôi)
    P/S: bây giờ nghiện C4, quậy bọn Tanks vui vãi luyện =))

3. phanminhtung89

phanminhtung89 T.E.T.Я.I.S

@ anh Đạt: em chơi tay cầm bắn không nổi với tụi nó, ức chế lắm, thoy lấy chuột xài, mà khổ cái xài chuột lại không biết lái jet với heli ra làm sao >"< Mỗi lần lái là phải lôi tay cầm ra chuyển hệ rồi đi...
    @ Định: cây đó bắn gần tui không cần ngắm luôn, mà cây đó thì chỉ có nuơc chạy ầm ầm, lủi đầu vào tụi nó mà bụp thoy, chứ có khi xa tui bắn hết cây đạn luôn mà đếch xi nhê, lại phải lôi súng lục ra mà tẩn. Tối Bác vừa out xong tui cầm MK3A1 nhào vào nhà cho lên được nguyên squad của tụi nó luôn. Nó nhóa flash chả thấy gì cứ from the hip bùm bùm bùm lên dĩa nguyên đội tụi nó :))

4. TranDangDinh

Thì shotgun hầu như bắn không cần aim mà (nhựng khi nhắm bắn chính xác cao 1 hit 1 em). Giờ đang dùng 870 MSC (cây này hình như mạnh nhất trong nhóm shotgun) với hand gun là mag. 44 scoped. 870 phang rất đã, tầm gần 1 hit , tầm trung từ 1-2 hit (có aim) hoặc lấy magnum ra xử, tầm xa magnum all the way =)). Nếu ông Tùng mà thử dùng USAS 12 là chắc chắn ông vứt MK3A1 ngay :)) (USAS :chính xác hơn 1 tí, tốc độ nhả kẹo nhanh hơn 1 tí; MK3A1 : dùng extended mag lên được 14 viên hơn USAS 3 viên mặc dù bình thường 2 thằng có cùng cơ số đạn) nhưng bay giờ không còn chơi shotgun tự động nữa...

5. C.I.A

C.I.A T.E.T.Я.I.S

hom nay rãnh, đi săn 1 mình buồn quá. KTS nói đi 1 chút về là chờ 3 tiếng đồng hồ :(fight)

đề nghị chơi tay cầm cho quen đi nhé, chứ bắn chuột mình thấy kts cũng đâu khá gì khi xếp ở thứ tự bản đấu. chơi tay cầm ngồi xa cảm nhận được độ rung của súng độ giựt của từng viên đạn khi thoát ra khỏi nòng.

chơi bằng tay cầm sẽ giúp 2 bán cầu não trái và phải hoạt động,

Chỉnh sửa cuối: 7/1/12
  6. TranDangDinh

"chơi bằng tay cầm sẽ giúp 2 bán cầu nào trái và phải hoạt động" => vãi =))
    Mà sao thấy forum mình ít người chơi Battlefield quá nhỉ ? add friend ông omega với VietKiller chưa thấy trả lời. bây giờ toàn bắn với ông nằm vùng + ông Tùng thôi .... Mà nhờ ông Tùng mà lấy được Pla BF3 luôn rồi :)) giờ còn mỗi cái Complete Warrior với Like a BOSS là được 100% ( cái Complete Warrior chắc không bao giờ lấy được đâu =)))

7. C.I.A

C.I.A T.E.T.Я.I.S

VietKiller bán đĩa mua u3 chơi rồi.
    omega hay gì đó cả đám lúc trước nói nào là add nic add xong thấy khỉ khô gì đâu !

8. susughetyeu

susughetyeu Youtube Master Race

psn : susughetyeu
    thường online từ 19h -24h :D bắn rất gà :-(||>

9. TranDangDinh

Bắn như thế nào không thành vấn đề ! có người party chơi chung là vui rồi :))
    Vậy ra tổng cộng hiện giờ chỉ có 4 người trên GVN chơi battlefield 3 àh =))

10. phanminhtung89

@CIA: hizzzz, em về rồi mà để bạn nó chơi chứ nó ghiền mà lâu lâu mới wa. chiều nay mạng íu quá, đang chơi với anh bị bắn out mấy lần nản quá đi ngủ luôn. Mai lại đi bưng quả chả biết có về kịp chơi với huynh ko >"<
    @Định: Tui biết tui bị sao mà mấy nay bắn gà rồi, trước chơi support màn Noshahr Canals dùng m249 bắn rồi chạy long nhong, riết wen, giờ chuyển class medic lại cứ chạy long nhong ~> tiu, tối wa medic tui bắn cam, đứng kiểm soát 1 góc, rồi dùng hộp cứu thương bắn được mvp ribbon 50% số trận chơi, quá đã, bắn kiểu này mạng có lag cũng đếch sợ, bắn tụi nó từ xa có lag cũng dc supression kill :)). Anyway tui còn mấy cái trophy Plus chưa lấy dc, có cái nào mà in 1 roud kill 1 jets, kill 1 person use asullt rifle, rồi gì nữa đó nản quá >"<. Anyway, lev 43 rồi sắp dc Platium đua đòi rồi nhá :))
    @susughetyeu: bác onl giờ nào thì pm cho anh em biết, hiện giờ giấc chơi là buổi chiều từ 1h đến 4h, tối là cỡ 7h-9h, riêng tui thì chơi từ 7h đến 2h sáng time này đang rảnh + quá ghiền BF3.

Anh em bà kon lập squad bắn đi, tối wa bắn đội gà quá, toàn lose, mấy thằng chót bảng kill 0 dead 12, làm tui bắn xoắn d** lên vẫn thua. W/L ratio: 0.92 ~> tức vật vã. Hiện đang farm weapon, dogtags nhìn cho nó máu, kiếm cái ribbon MVP lên độ hàng chơi :))

Chỉnh sửa cuối: 9/1/12
  11. nh_thinh007

nh_thinh007 Youtube Master Race

PSN : JohnnyHNguyen mong được add cả nhà :D
    Class Enger
    Gun MP 5 mix RPG dũng sĩ diệt tăng :D

12. TranDangDinh

A, hay quá. Có thêm người party chơi chung rồi :D.
    Mà MP5 là G53 phải không ? Phang cũng khá đã, nhưng hình như chỉ chơi tầm gần là ok thôi nhỉ?
    Mà Johnny có Javelin không ? nếu có party quậy bọn Tank với Heli, jet chơi :))

13. nh_thinh007

Có lun chơi up max enger lun rồi h chí có lên điểm ngôi sao thôi ^^! có đầy đủ đồ chơi hehe :D. Đc đó bữa nào ae mình quậy tank chỉnh spec 9 trái RPG tha hồ bắn =))
    . Mp 5 móc lốp núp lùm đã lắm đã vậy còn gắn cây đèn pin xịt vô mặt, ván nào cũng top 3 hehe.Mình thik 1 Mp 5 nhanh nhẹ ít giựt tầm gần solo xả 1 băng cái nào cũng dính.

---------- Post added at 23:46 ---------- Previous post was at 23:43 ----------

TranDangDinh bro chơi class gì cây gì :D?? đợi mai thi môn cuối nữa thì lúc nào chơi hú mình cỡ nào cũng bắn :D. Haiz 12/1 cáp quang mới fix xong chứ mạng chập chờn wa sign in PSN còn ko đc ^^!

14. TranDangDinh

Mình cũng max được 2 class rồi Recon với Engineer, Assault với Support mỗi em còn 2 bật nữa cũng max.
    Luyện cả 4 để có gì xử lý được mọi tình huống :D. Nhưng chủ yếu vẫn là Recon.
    Recon: M40A5 hoặc M98B + G18supr + soflam hoặc MAV (tùy tình huống)
    Assault: M416 hoặc F2000 + .44 scoped + M26 mass hoặc M320 hoặc medic kit
    Engineer: M4A1 hoặc G36C + .44 scoped + RPG thay đổi tùy tình huống + repair tool
    Support: M249 hoặc MG36 + .44 scoped + Claymore (cho TDM) hoặc C4 (Conquest, Rush), nếu địch có Mortar thì mình moi ra chơi lại nó.
    Khi nổi hứng thì add shotgun vào chơi (870 slug hoặc MK3A1 frag)
    P/S: mà bác tùng có vẻ hay dùng từ "anyway" quá nhỉ :)), nghe giống giống ông Oli Pettigrew =))

15. nh_thinh007

Ok đc đó bữa nào ae gamevn hẹn nhau bắn squad team 4 người !! Ai có Mic phối hợp càng tốt

16. C.I.A

C.I.A T.E.T.Я.I.S

lát 1h có ai lên thì chơi nhé.

17. phanminhtung89

Tui thì lên 1 sao support với assult, chơi mạnh nhất là support với m249 :D. hôm nay bắn sáng chiều luôn yeahhhhhhhhhh.
    Anh em nếu chơi conquest ai class recon thì lấy soflam ra đi. vác javelin tẩn tụi nó.
    @thinh007: hiện ai cũng có mic hết nhưng lười nói thoy :))

Chỉnh sửa cuối: 10/1/12
  18. nh_thinh007

Hehe vừa được bắn với bro tung_kts.
    @Tung_kts nãy e để wen mic nhà thằng bạn mai lấy về ae mình tha hồi voice chat :D

19. phanminhtung89

Hôm wa bắn trận với nằm vùng với Định ăn ý phết, lúc thấy ông Định lái xe tăng có ku bắn bazoka, là ông nằm vùng xà heli xún tui xả liền lên dĩa ku ấy. ông nằm vùng thì lái heli vãi rồi :)), lên đỉnh tivi station đón anh em bay :))
    @thinh007: okay okay, bắn rush mệt não quá chưa wen, vào khu mcom là mắt địa liên hồi mấy ván sau đuối luôn >"<. mà 2 anh em toàn vác bazoka tẩn tăng, thấy tăng như mừng lắm thì phải, lao hùng hục tới mà móc bazoka ra xử. Có ván lái aa mobile sống chết dc với cái trực thăng cưa nó, xong là bùm dc cái heli + 2 ku, mình cũng lên dĩa luôn :)). Được thì bác onl chiều từ 1h đến 4h có thêm 2 ông nằm vùng với Định nữa.

Chỉnh sửa cuối: 12/1/12
  20. nh_thinh007

Hehe ok 1-4h khỏe thôi h tết rảnh rang mà :D. Tối e toàn bắn region US ko à chứ Asia ngủ hết rồi room le que bắn chán lắm ^^!