Battlefield 3 : Những Chuyến Bay Đêm

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi C.I.A, 29/12/11.

1. phanminhtung89

phanminhtung89 T.E.T.Я.I.S

Do mình dạo này bận cày bài vở quá, với mới cho thằng bạn mượn máy, lấy về. Hổm chơi modern warfare với bác là lầy máy về rồi. Thằng bạn mình cũng mới mua máy, mai mốt gì là mua dík rồi, có gì anh em lên chiến tiếp đi. Dạo này còn cày ffxiii-2, haizzzzzzz. Có gì bác giới thiệu 2 mem đó nhá, add vào có gì lâu lâu bắn bf3 lại cái :D

2. TranDangDinh

TranDangDinh Mr & Ms Pac-Man

ID đầy đủ của 2 bác ấy đây
    thaonguyen524
    BiXu1994
    thêm 2 bác ThienBaoPham + Kháng9 nữa nhé ! (nếu chưa add)
    Thêm bạn thêm vui :D
    Mình không hợp với J-RPG, chỉ chơi được mỗi Resonance of Fate thôi :). Đặc biệt nghiện RPG của Bioware Dragon Age + Mass Effect franchise, Skyrim nữa. Mấy game này trên xbox chơi mòn luôn rồi :)). Cái FF XIII-2 thử demo rồi, thấy có vẻ rắc rối hơn FF XIII, nói chung là không hợp :))

phanminhtung89 thích bài này.
  3. phanminhtung89

^ ahaaa. Lát mình add, mà có thể chủ nhật này, mình rủ anh em lên mạng lại đánh vài trận cho xôm trò đi, chứ lâu quá rồi không chơi :D. Quen tay mốt ra BF4 còn chiến nữa chứ :))
    PS: nhìn avar của bác là chắc bác ghiền Raiden lắm hở? Minh cũng rất hâm mộ ẻm :)) Mình đang đợi game của nó ra đây. Ra là múc.

4. TranDangDinh

Sorry, có 1 chút nhầm lẫn. Khang19 chứ không phải là Kháng9 nhé.
    Ừ, ghiền MGS lắm :)), Lúc E3 nó ra trailer Metal gear solid: rising nhìn phải nói là tuyệt phẩm, cuối cùng dự án bị hủy -> chuyền tay Platium -> bản rebooted. Không còn trông chờ nhiều như trước nữa, nhưng game của Platium chưa có 1 tựa nào làm gamer thất vọng, vẫn đáng để trông chờ. BF4 mình chỉ mong thằng DICE làm đồ họa cho cân xứng tí xíu. Hình ảnh vẫn không = được Crysis 2 nhưng tốc độ khung hình /s dễ tụt hơn nhiều .
    Hy vọng Mass effect 3 review của gamespot trên 9.0 (lụm liền)
    Mà ram của ps3 yếu quá nhỉ? Split-screen tất cả các game đồ họa đều tụt + tốc độ khung hình/s cũng tụt nốt, còn xbox360 thì không có hiện tượng đó :|
    psn vừa mới tung Gotham city chỉ có $15 ( giá ngang castle crasher lol )... giá hời cho 1 game multiplayer khá như vậy.

5. phanminhtung89

^ haha cũng đoán nên add trước rồi. Thông báo lá đã add anh em. Giờ hội có thêm ku bạn mình nữa, anh em chiến nào. Ông nằm vùng dạo này mất tích, lập topic xong bỏ của chạy mất tiu :))

6. TranDangDinh

Hôm nay vào Rush chơi vui vật... trở lại bản năng gốc RECON, lụm không biết bao nhiêu là đầu. Gặp 1 chú người Anh (hình như vậy), thế là 2 thằng chơi bời suốt ván, không bắn gì cả, đi đặt C4 phá nhà cửa chơi.

7. phanminhtung89

Bữa gặp ông thienbaopham, có rủ mà ông ấy sao đấy, chả trả lời gì cả, rồi ko chịu vào squad mà cứ wa team bên kia thoy, pó tay >"<

8. C.I.A

C.I.A T.E.T.Я.I.S

Hôm nay mình mới thấy update bản 1.04
    us thì ngày 28 tháng 3 vừa rồi đã úp. nên trong khoản thời gian đó mình chả join được, bực thật.

chơi mấy tháng trời mà mà giờ mới phát hiện ra có chế độ hardcore bên mình kill bên mình chỉ 1 viên cũng được. còn lái phương tiện thì không có góc nhìn 3rd hỗ trợ như thật vậy. nên lái máy bay trựt thăng chế độ hardcore khó lém. được cái thích, giờ thấy nhiều sever chỉnh tới 900 điểm 6 địa điểm treo cờ và hàng ta máy bay trực thăng..
    dạo này cày f-35 phê quá. dùng tên lửa đối đất bắn mấy chiếc xe địa hình phê dã man. còn trực thăng thì làm cỏ ngon lành. f-35 chỉ sợ solo với SU35. lấy trong 5 hiệp thì mình chỉ thắng nỗi 3. không tài nài hạ nó nỗi bởi SU nó cơ động quá, bay bẻ cua cái F-35 lố cua không gọn. bay thì chậm. chỉ được cái đứng yên trên bầu trời hoặc lượng là như kiểu heli. điều khiển F35 phải là bật thầy....hehehe

dạo này không thấy ai lên ha. lên đây bắn máy bay với mình. 1 màng 900 điểm bắn cả 35 phút mới xong. phê

Chỉnh sửa cuối: 10/4/12
  9. TranDangDinh

Bản này up tới 1Gb, mà hôm nó tung ra thì vừa bão xong, mạng chập chờn... up cả tuần lễ. up xong nó bắt mình phải download lại DLC. qua bản patch này một số map có thêm cờ, TDM maps mở rộng hơn bt, Sniper Rifle 1hit close range 1 kill (M98B medium range)... Nó fix tổng quát nhiều cái lắm. Lúc đầu e ko biết lái F-35, cái chỗ spawn của F35 sát rìa của tàu sân bay, bí quá bay thẳng xuống biển :))
    Chuyển ID mới cày lại oải quá, bây giờ có vụ bán Skit trên psn store nữa :)). chuẩn bị có closequarter combat expansion, có súng mới ACR-W, SCAR-L, ...
    PS3 của e giờ sắp die rồi, chơi BF3 khoảng 15-30p quạt hú như máy phát điện, giờ sợ quá hem dám chơi lâu :(

10. hiendat89

hiendat89 C O N T R A

BF3 chöi online trên ps3 có lag ko nhi ?

11. TranDangDinh

^ Nếu bác hỏi về lag game thì cứ yên tâm, game giữ mức 30fps đều đều, trừ vài đoạn cháy nổ dữ dội trong room hẹp thì treo máy thôi :)) còn mạng thì tùy... nói chung cũng khá ổn định

12. dxhoa

dxhoa Youtube Master Race

Cho mình hỏi nếu mua đĩa hệ US thì có chơi được region ASIA ko

13. TranDangDinh

Đĩa hệ gì cũng chơi chung dc hết... Khi vào mục multiplayer, chọn "server browser" > nhấn R3 (analog phải) > mục Region chọn X tất cả > Xong :))
    Còn nếu chọn Quick Match thì nó sẽ tự chọn phòng sẵn có ping tốt cho mình.
    Mà BattleField 3 cần online pass đó...

14. dxhoa

dxhoa Youtube Master Race

dùng cáp quang viettel chơi có bị lag ko bạn

15. JaySy

JaySy Youtube Master Race

Các bác cho mình hỏi đĩa BF3 của mình mất code online rồi, có cách nào để có lại code online không ?

16. lovemrbo

lovemrbo Mr & Ms Pac-Man

Có server riêng cho anh em VN rồi nhé :)

17. JaySy

JaySy Youtube Master Race

uppppppppppppppppppppppppppppppppp

18. TranDangDinh

Bạn mua đĩa cũ hay là đĩa mới nhưng mất code ? Nếu mua đĩa cũ thì xin ng bán cho mượn acc tải code về... Còn nếu không thì lên PSN store mua code khoảng $15 (không nhớ rõ nữa 10-20 gì đó)
    @lovemrbo: Server mới mode gì đấy ? có maps Karkand không ? Mà server có cấm M26 heavy barrel ko ? ;;), vào chơi mà gặp bọn đấy ức chế lắm
    @dxhoa: mạng thường chiến đã dư sức rồi, cáp quang thì muốn vào region nào cũng đc :))

19. lovemrbo

lovemrbo Mr & Ms Pac-Man

CQ, Rush, mình mới setup, chưa test nữa. Có gì anh em góp ý luôn :D

20. nh_thinh007

nh_thinh007 Youtube Master Race

AE nào thương tình có đĩa BLAS 500384 đổi mình với đĩa mình là BLAS 500380 mình wa tận nhà kích hoạt pass online lun. Huhu bữa mua nhầm premium cho bản BLAS 500384 òi :(( đổi bù tiền + cafe pháo gì cũng đc ;((