Bầu chọn HLV U20 Việt Nam

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi bilgate, 19/5/09.

1. bilgate

bilgate Fire in the hole! Quy ẩn giang hồ

Đã đến kỳ bầu chọn HLV U20 Việt Nam rùi, bà con có ai vận động hành lang gì thì chuẩn bị đi.

2. foleg

foleg Mr & Ms Pac-Man

Xin hỏi các bác kỳ cựu có ai muốn làm HLV thì lên tiếng trước. Không bác nào làm thì tui mới dám tham gia, chứ ko thì thua chắc => khỏi ứng cử làm gì cho mệt.

3. pnthinh

pnthinh Donkey Kong

We, tân binh ah? Được được đã vậy tui cũng tập ra tranh cử vậy.
    Tuy biết không có hy vọng nhưng cũng tập tranh cử cho quen chiến trường kẻo không lại lọt vào tay mấy thằng nước ngoài.:>:>:>

4. hattrick

hattrick Dragon Quest

hi, tôi nghĩ hiện là thời điểm thích hợp để bất cứ a e nào yêu thích chơi hattrick + có tâm huyết với các đội tuyển VN + thời gian theo dõi cầu thủ đều đặn ra ứng cử và quản lý U20.:)

cũng như nhiều HLV khác, tôi thấy sự lựa chọn HLV ngoại thường không mang lại nhiều kết quả tốt trong những mùa gần đây. Đa số các user chỉ đến mùa tranh cử mới thấy xuất hiện và họ chỉ muốn giành ghê HLV trưởng (nước nào cũng được) chứ ko quan tâm gì riêng VN. Có lẽ trong tương lai mình nên tìm trước những user ngoại có tâm huyết lâu dài với VN rồi sau vài mùa thấy được rủi hãy giao cho họ là tốt nhất.

trước mắt trong những nhiệm kỳ gần, tôi vẫn nghĩ nên cần 1 HLV nội để a e dễ trao đổi.

đó là vài ý kiến riêng của tôi. Bác nèo thấy thỏa được vài đk sơ bộ trên cứ ứng cử, i cũng sẽ ủng hộ nhiệt tình. Còn ko bác nèo tham gia thì vẫn những user lâu năm như i, bilgate, CSG, holy... tạm giữ.

/manbay
    p/s: dù luôn quan tâm nhiều đến U20 và hy vọng sẽ có 1 người mới máu đội tuêển hơn nắm giữ

5. dott-forzapippo

dott-forzapippo Youtube Master Race

That's not true at all... I followed your National team and your U-20 the season and you can ask bilgate or manbay for that…I am not a carpetbagger, but if my flag create the problem I will understand…

6. goldenrain

goldenrain Fire in the hole! GVN Veteran

He is Manbay :)):)):)):))

7. aococtay

aococtay T.E.T.Я.I.S

Kính gửi các bác ! Em xin chính thức ứng cử chức HLV đội U20 . Thâm niên HT của em đã đc hơn 3 năm tuy ko bằng đc nhiều bậc " lão thành " ở đây nhưng cũng thừa tự tin để nói là đã am hiểu tường tận về HT (ít nhất là những thứ cơ bản nhất ) . Nay muốn thử sức mình với cương vị mới , đây có lẽ là cơ hội để thể hiện mình nhiều hơn là qua cup Gamevn vừa rồi . Nhiệt huyết với tuyển U20 thì các bác ko phải lo , thời gian onl cũng ko thành vấn đề với 1 thằng vẫn đang đi học , net ở nhà và ham chơi như em :P .

Nếu các bác tin tưởng hãy ủng hộ cho em :
    Allias : trungvh
    team : da10thua9hoa1 III.10 .

Em xin hứa sẽ cố gắng update thông tin hàng tuần ( hứa cố gắng thôi nhé ;)) vì lỡ có gì xảy ra hay nhà bị đứt mạng v.v... ) , và nói ngắn gọn là ko làm phụ lòng tin mọi người . Em xin hết ! :| .

8. chikvn

chikvn Persian Prince GVN Veteran

@goldenrain: thằng chả ý là phản đối bác Manbay cái vụ HLV ngoại thôi mà, hắn phân trần là hắn rất tâm huyết với tuyển ;))

@dott: thank you, can you write something, like introduce yourself, your plan about vietnam national team and/or U20, etc ...

Bác Trung ra ứng cử rồi à, thế chắc chờ xem còn ai ứng cử nữa không ;))
    Vận động hành lang thế nào nhỉ ? một bữa cafe chắc ai cũng bỏ phiếu nhỉ =))

9. goldenrain

Bác ko thấy nó bảo là "Bạn có thể hỏi billgate hay manbay ..." mà ko biết người nó quote chính là manbay à :))

10. dott-forzapippo

dott-forzapippo Youtube Master Race

Good, so he can tell to everybody that I contact him several times just in the case he needed help like scout or other. I did the same for bilgate so I have nothing to hide. I have just the will to improve my experience directly as national manager.

To chikvn :

I spend the last 4 seasons in Ireland as scout and as national manager in 2nd . but I never tried as national manager. I think to have enough experience to try for the job with the help of the Vietnam community. Just a crazy foreign can think to do everything alone. As said in my speech on hattrick I can’t say “we’re the best…we’ll win…we will get the cup” I can just try given the best of myself. I tried to contact manbay but I never got an answer from him, while bilgate was really kind to gave me the possibility to understand better the hard work of a national manager.

That’s me
    :D:D

11. bilgate

HIện Dott-ForzaPippo đang giúp tui vài việc trong đội tuyển và có nhờ tôi dịch giúp bài diễn văn và có lời giới thiệu sơ qua chút.

Theo đánh giá của tui thì Dott-ForzaPippo rất nhiệt tình với Việt Nam, đây là user rất chịu khó trả lời cũng như giúp đỡ nhiệt tình các thành viên khác cũng như đội tuyển .
    Và sau đây là bài diễn văn của Dott-ForzaPippo :

Chào các bạn!
    Mình tên là Luca, 27 tuổi, hiện mình đang dẫn dắt clb Shaolin Soccer Boys [teamid=1038775].Mình tham gia hattrick từ tháng 11 -2005, 1 thời gian khá dài đối với 1 game online. Đến với hattrick mình cảm nhận được nhiều thứ thú vị về những trận đấu, tình bạn hữu…

Không phải đây là lần đầ tiên mình ra ứng cử HLV tuyển Việt Nam, trước đây mình đã ra ừng cử vài lần nhưng chưa có được kết quả tốt và lần này hy vọng mọi chuyện sẽ tốt đẹp hơn ^_^.
    Ở Italia ở các đợt bầu chọn cũng có các hiện tượng vận động hành lang và thật sự tôi ko thích điều này lắm. Dù sao thì việc thắng thua nên được quyết định bằng năng lực, khả năng … thay vì những người bạn bè bầu chọn cho nhau. Với hơn 3 năm dành cho hattrick, tôi nghĩ mình đã đủ khả năng để dẫn dắt tuyển U20. Tôi biết việc 1 HLV nước ngòai dẫn dắt tuyển U20 của các bạn cũng gặp vài trở ngại, tuy nhiên tôi tin tưởng đó không phải là 1 trở ngại lớn đối với 1 quốc gia như các bạn. Tôi đã dõi theo Việt Nam được hơn 1 năm trời và hiện đang hỗ trợ cho Bilgate ở đội tuyển quốc gia về mặt lien hệ với các CLB giữ cầu thủ để nắm tình hình, bên cạnh đó còn giúp bilgate tìm hiểu thong tin về các đối thủ trước trận đấu.

Về chiến thuận và cách sử dụng người :
    Chiến thuật được xác định tùy thuốc vào trận đấu, đối thủ do vậy đòi hỏi các HLV phải có sự uyển chuyển, đọc trận đấu tốt để đưa ra 1 chiến thuật hợp lý CÒn về mục tiêu, tôi không khẳng định “chắc chắn sẽ giành chiến thắng” tuy nhiên tôi sẽ dành hết sức mình với nhiệm vụ đưa U20 Việt Nam vượt qua vòng 2 WC

Cám ơn các bạn đã chú ý. Tôi thật sự hạnh phúc nếu được sự ủng hộ của các bạn. Thân !

Dott-ForzaPippousename của tôi, hy vọng nhận được phiếu bầu của các bạn

12. bilgate

Kỳ này có vẻ đông bà co ra tranh cử quá nhỉ. Theo thôing kê sơ bộ hiện user trog nước có aococtay, PnthingFoleg đã bày tỏ ý định tranh cử bên cạnh đó có Dott-ForzaPippo là 1 người nước ngoài cũng ra ứng cử.

Mấy bác nội nhà mình tích cực nên chút nào :D.

Foleg thì vài mùa giải trước cũng có ra ứng cử rồi nhưng mà chưa có được kết quả như ý muốn. Tuy nhiên cũng đừng nản, tui có đợt 3 lần tranh cử liên tục bị out nè, vẫn bình thường có sao đâu :D

13. aococtay

aococtay T.E.T.Я.I.S

Vừa send tin nhắn vận động đến tất cả các đội từ V League đến III.5 , để tối sẽ send nốt ^^ .

14. pnthinh

pnthinh Donkey Kong

Vài lời ra tranh cử với mọi người: (tuy ko có nhiều hy vọng nhưng tập tranh cử cho những mùa giải sau)

Hạn chế: Do mới chơi HT thời gian gần đây (tham gia 24-11-2007) nên có ít kinh nghiệm, chưa từng nắm đội tuyển quốc gia hay U20.

Lợi thế:
    - Là công nhân viên chức nhà nước nên có nhiều thời gian rãnh.
    - Là dân IT nên thời gian online nhiều.
    - Nhà trọ và nơi làm việc đều có net.
    - Ngày xưa cũng từng là 1 gamer thực thụ, nhưng hiện giờ đã bỏ hết chỉ còn mỗi hattrick và sokker (sokker chỉ chơi cầm chừng thôi). Niềm đam mê game hiện tại chỉ còn mỗi hattrick.
    - Về vấn đề ngoại giao: điểm này hơi bị mạnh. Toàn gặp gỡ giao lưu với lão làng của HTVN. Hàng tuần đều gặp nhau 3 lần để đánh cầu lông với: CSG (trùm HTVN), Hai Duong (đương kim HLV đội tuyển quốc gia), ManBayFC (đương kim HLV U20). Ngoài ra còn thường xuyên offline và gặp gỡ các thành viên khác, trong đó đáng chú ý là: doikieuhung, Bluenicorn (Blue đang học 12, dạo này đang ôn thi tốt nghiệp và đại học nên ít gặp), ...

Tóm lại: thì dễ nhận thấy vấn đề ít kinh nghiệm có thể bù đắp bằng các lợi thế của tui, có thể dễ dàng nhận được sự hỗ trợ trực tiếp từ các ông trùm của HTVN...

Mong mọi người ủng hộ cho tui 1 vé.
    Alias: phonaybuon(7312888)
    Team: BenTreNoiLoan
    League: III.8

15. foleg

foleg Mr & Ms Pac-Man

Chào các bác, tui, foleg, xin tự ứng cử mình vào chiếc ghế nóng U20 team coach.
    Thông tin : Đang làm HLV cho đội SGCoop FC, đang chơi ở giải III.13
    Ưu điểm :
    * Nhiều thời gian đủ cho việc tìm kiếm cầu thủ phù hợp.
    * Hay lên gamevn đọc tin
    * Là người Việt, rất nhiệt tình cho đội tuyển
    * Rất thích trẻ em
    * Là người mới, có ý định bám trụ ở hattrick lâu dài (ít nhất là thêm 3 mùa = 1 năm real time)
    * Trình độ English tàm tạm (nghe nói đọc ok (do nói chuyện và đọc tài liệu English nhiều), viết và ngữ pháp kinh khủng (có học ngữ pháp đàng hoàng đâu mà được giỏi))

Khuyết điểm :
    * Tuy chơi hattrick từ năm 2004 nhưng chơi ở Magyarország và cũng chỉ chơi 2 mùa rồi bỏ. Bắt đầu chơi lại ở Việt Nam từ cuối năm 2007 => không có nhiều kinh nghiệm, cũng như chưa thể hình dung công việc của HLV trên tuyển thế nào => sẽ hơi lộn xộn lúc ban đầu.
    * Nếu nắm đội tuyển sẽ chỉ dùng những đội hình thông thường chứ không test thử nghiệm các đội hình mới lạ (cái này là do chỉ mới chơi ở III nên cũng chưa dám test do sợ mất train)
    * Tinh thần không được vững chắc nên nhiều khi sẽ bố trí đội hình không theo ý mình mà theo ý tập thể. Và do train defending nên xu hướng sẽ là phòng thủ.
    * Không có khả năng online khi đội đá lúc 18h (giờ hattrick, tức 10h tối giờ Việt Nam) => các cầu thủ phải gọi lên tuyển trước chứ không để cận giờ mới lên => không có tính bất ngờ.

Kế hoạch nếu trúng cử :
    * Trước mỗi trận đấu Worldcup sẽ lên thảo luận với anh em trên diễn đàn gamevn.com, sau mỗi trận đấu sẽ có bài tự phê, tự khen
    * Dùng 5,6 cầu thủ 20 tuổi làm nòng cốt còn lại sẽ tập trung vào lứa 18,19 có skill chính và phụ tốt để chuẩn bị cho kỳ WC tiếp theo. Sẽ tập trung gọi các bé của các đội trong nước là chính. Sẽ gọi 2 TM, 6 HV, 4 TV, 3 winger và 3 TD. (Do chưa có kinh nghiệm ở tuyển nên chỉ nghĩ được đến đó)

Dù cho được bầu hay không được, cũng xin gửi tới các bác lời chào thân ái và quyết thắng.
    Hãy bầu cho Foleg (7238325)

16. goldenrain

Ủng hộ bác aococtay 1 phiếu vì bác 1 lần cho em uống cafe miễn phí :)):)):))

17. doikieuhung

doikieuhung Donkey Kong

Xem ra kỳ bầu cử này khá lạc quan cho đội tuyển khi cả 4 ứng viên (cả nội lẫn ngoại) đều là những người tâm huyết, gắn bó với HTVN, có 3 năm kinh nghiệm, có vốn liếng ngoại ngữ, là thành viên của gamevn tương đối lâu (riêng Dott-ForzaPippo thì mới nhưng cũng là 1 trong số ít user nước ngoài tham gia ở đây), có quan hệ qua lại với các "bậc lão thành cách mạng" của HTVN ^^!,....

Tất cả đều rất xứng đáng ngồi vào chiếc ghế HLV U20 kỳ này. Chính vì thế rất khó cho mọi người lựa chọn bỏ phiếu cho ai. Tuy nhiên đây là một tín hiệu đáng mừng cho HTVN, vì mấy mùa vừa qua việc chọn HLV không được quan tâm nhiều, hoặc chỉ 1 người đủ điều kiện ra tranh cử, hoặc có gian lận.

Tôi nghĩ rằng HLV kỳ này sẽ là một trong số 4 người các bạn thôi. Những người còn lại dù không trúng tuyển kỳ này nhưng đây sẽ là điều kiện thuận lợi cho các kỳ bầu chọn sau của các bạn.

To pnthinh: Tui cũng là 1 lão làng của HTVN đó pa. Chơi từ tháng 9 năm 2005, mấy ông kia nếu là trùm ở I, II thì tui là trùm gây loạn ở hạng IV. Cũng đã từng 4 lần tranh cử cả tuyển QG, cả U20 (toàn về nhì T_T), 1 lần nắm giữ HLV U20 với thành tích thi đấu ở vòng loại WC ấn tượng. Muốn tiến thân trong giới HTVN à? hãy ngoại giao với tui tốt hơn nữa đi =)), tuần sau đưa tui đi nhậu nhá ^^!

18. pnthinh

pnthinh Donkey Kong

OK, nếu trúng cử dẫn ông đi nhậu liền. Để xem chủ nhật này tổ chức giải cầu lông đi, ông có tham gia được ko? 20h-22h Phú Nhuận.
    Mà cái này có gọi là gian lận ko vậy :D:D:D

19. chikvn

chikvn Persian Prince GVN Veteran

Thích trẻ em thì có liên quan gì đến U 20 đâu hả bác =)) 20 đâu còn là trẻ em nữa ;;)
    Kì này toàn người thân ra tranh cử, biết vote cho ai đây ;))

20. xninhx

xninhx Youtube Master Race

Mình cũng tham gia ứng cử :D
    xin tụ giới thiệu về bản thân:
    mình năm nay 27 tuổi hiện cũng đang làm về IT như pnthinh. nói chung là thời gian online có nhiều và cũng muốn thử sức mình với 1 cương vị mới. mình mới chơi hattrick được hơn 1 năm nhưng mình rất thích những chiến thuật đa dạng và một lối chơi biến hóa nên nếu được cầm U20 sẽ là cơ hội tốt để áp dụng. nếu được cầm U20 mình sẽ cố gắng để có 1 thành tích tốt cho tuyển. hãy bình chọn cho mình
    Allias : songda
    team : Sông Đà Online.
    thanks for all!
    best reguards
    PS: sẽ có bữa khao quân ở HN nếu trúng cử :D