Bầu cử HLV đội tuyển QG

Thảo luận trong 'Hattrick' bắt đầu bởi hattrick, 29/1/09.

1. hattrick

hattrick Dragon Quest

HIỆN ĐANG TRONG GIAI ĐOẠN BẦU CỬ HLV ĐỘI TUYỂN QUỐC GIA

Xin thông báo tin khẩn: có khả năng 1 user nước ngoài tiếp tục thắng cử và nếu lại là iratmac thì thật là kết quả tệ hại (vì cầm cả 2 đội U20 và NT, làm mưa làm gió và user VN ko còn tiếng nói).

HLV nước ngoài này đang cầm U20 VN và kết quả thi đấu chẳng tiến bộ gì hơn các nhiệm kỳ HLV trước do người VN cầm, thậm chí HLV này rất lo cho thành tích, loại hết các cầu thủ trẻ và chỉ lấy đúng 20t để thi đấu (but kết quả ko tốt hơn)

Hiện do ko có user nào tích cực tranh cử (đã đến ngày thứ 4 mà chỉ có 2 ứng viên và đều là user nước ngoài).

Ngoài ra, do trùng vào đúng tuần lễ nghỉ Tết, rất nhìu thành viên đang vui chơi ko vào bầu chọn nên kết quả số phiếu có thể rất kém.

-> Đội MANBAYFC của tôi xin mạn phép ứng cử, cầm tạm đội tuyển NT. Mong các user của GVN bầu chọn để tránh việc đội tuyển QG lọt khỏi tầm qlý.

+ Xin thành thật khai báo là hiện tôi chưa có kế hoạch đặc biệt nào với đội tuyển. Thời gian online cũng ko còn nhiều như trước (nhưng vẫn đạt 3-4 lần/tuần đều đặn). Nếu cầm tuyển tôi cũng ko hứa hẹn thành tích nào đặc biệt.

+ Ưu điểm: Có kinh nghiệm qlý U20 trong 2 mùa liên tiếp. Là 1 trong 5 user chơi hattrick VN lâu đời nhất. Có thể online đều dù ko nhiều. Đảm bảo số trận thi đấu cho đội tuyển. Có thể tạo liên minh trợ giúp lẫn nhau với một số user lâu năm như CSG, HD, Blue... và các thành viên GVN.

Nếu có bác nào của GVN muốn tranh cử tôi sẽ nhường lại, ko thì mong mọi người ủng hộ nhanh kẻo muộn. Tks. :hug::hug::hug:

2. chikvn

chikvn Persian Prince GVN Veteran

Mãi mới thấy có bác ManBay đứng ra cắm mũi chịu sào.
    Em ủng hộ người Việt cầm quân !

3. bilgate

bilgate Fire in the hole! Quy ẩn giang hồ

uh uh, còn ai nữa ra ứng cử cho thêm phần sôi động ko nào, đợt này rơi vào những ngày tết nên ko kịp update thông tin gì cả :D

4. _Fion_

_Fion_ Youtube Master Race

Các anh cho em hỏi: "You are not allowed to vote in any elections until you have completed the Hattrick Manager License Challenge.". Đang muốn bầu cử mà lại có dòng này mặc dù em qua Challenge 15 từ lâu rồi ?!? vậy thì phải làm thế nào để có quyền bầu cử ?

5. chikvn

chikvn Persian Prince GVN Veteran

bạn phải hoàn thành toàn bộ các Challenge mới được quyền bỏ phiếu, chứ không chỉ challenge 15.
    Mà hình như sau challenge 15 các cái còn lại làm cái vèo là xong mà :-/

6. _Fion_

Vậy các cái còn lại đấy là gì các bác chỉ hộ em với mùng 2 là hết bầu cử rồi :;) Mà có thấy HT nó nhắc làm challenge nữa đâu ??!?

7. foleg

foleg Mr & Ms Pac-Man

Dù không có nhiều hi vọng là bác Manbay sẽ thắng cử nhưng em vẫn quyết định bầu cho bác. Chúc bác may mắn!!!

8. midong

midong Youtube Master Race

Tôi thích italian trong danh sách. ông là nghiêm trọng với nhiều kinh nghiệm

9. aococtay

aococtay T.E.T.Я.I.S

đã vote 1 phiếu cho bác Manbay , hy vọng bác thắng cử .

10. midong

midong Youtube Master Race

Manbay đã không có kinh nghiệm cho các HLV

11. _Fion_

Trích dẫn nguyên văn lời của 1 ứng cử viên cho chức huấn luyện viên trưởng tuyển QG , mọi người xem rồi cân nhắc nhớ :
    if you like my speech and my candidancy and you have some friends in doubt I really appreciate if you spend good words for me..that's my third time for this country and I know that there is an external forum for vietnam..but I don't know the link and expecially I can't speak vietnamite...but if you are in that forum tell to the other that I'm a serious manager..it's really difficult to interac with the vietnamite community if they don't use the hattrick forum...anyway thanks very much for your help I really appreciate

12. doikieuhung

doikieuhung Donkey Kong

Tập chung bỏ phiếu tích cực cho manbay nếu không muốn lại giống với trường hợp của tmt trong kỳ bầu cử hlv U20.

13. tmt1242

tmt1242 Dragon Quest

midong chắc là người Ý vào đây bon chen hả :-/

14. bactramy

bactramy Youtube Master Race

Đội U 20 có HLV nước ngoài đủ rồi, ko lẽ nguời Việt ko đủ khả năng hay sao mà cần đến máy thằng nước ngoài kia X(X(, vote cho ông ManBay thôi, bà con đừng có chủ quan như kỳ bầu cử trước nhé ;;):D:hug:

15. _Fion_

Chắc dùng googletranslate để dịch sang tiếng việt , nghe chuối thế :)) :))

16. hattrick

hattrick Dragon Quest

tks những bác đã bầu chọn. Thật tình mà nói hattrick VN giờ ko còn nhìu nhiệt huyết như xưa, đã sắp hết hạn bầu cử mà mới chỉ có 3 user tham gia, trong đó hết 2 ng là user nước ngoài.

Dựa trên kết quả bầu cử cũ của Tuyển U20 VN, iratmac có khoảng 20 phiếu bầu nên nếu với số user bầu cử ít ỏi hiện nay thì rất khó ngăn cản user nước ngoài này độc chiếm cả 2 đội tuyển của VN.

17. Haushinka

Haushinka Youtube Master Race

bầu ông người Ý đê :D:D:D:D
    lobby tốt

18. thien_ha_vo_dich

thien_ha_vo_dich T.E.T.Я.I.S

20 phiếu thì ăn thua gì , Bác muốn bao nhiêu fieu cũng có , wan trong phải liên lạc với nhóm DONG NAI ( vubu ngày xưa đó ) , rồi thằng thần đồn...g ( nhóm cần thơ ) và nhóm Hải Phòng ( boyde ) thì chiếm 40% đội trong ht rồi , có gì mà thắng ko dc :))

19. CSG

CSG Mr & Ms Pac-Man

Thế là đội tuyển QG bị thôn tính lun. Chắc thằng này tạo rất nhiều đội ở giải VN.
    1. iratmac 29 votes
    2. manbay 22 votes
    3. chinhphat 1 votes
    4. Dott-ForzaPippo 1 votes

20. hattrick

hattrick Dragon Quest

hehe, lo ngại 2 ghế HLV của cả 2 đội tuyển đều bị 1 user nước ngoài này chiếm đã thành hiện thực.

Tính toán của i ko sai khi iratmac giữ vững số phiếu 2x như lần bầu cử trước (có thêm vài phiếu chắc của vài đội mới tạo) -> số user bầu cho iratmac là cố định và đã có sắp xếp.

lần trước đã có viết bài góp ý, nghi ngờ nó gian lận tính kiện mà ko kiện (vì hết rảnh kiện cáo roài, hoho). Giờ nó lại gian lận tiếp, ko bit có nên kiện ko nữa đây, or bác nèo làm giùm đi vì dạo nì mình hiền wá rùi, hoho :'>

Đánh giá về kết quả bầu cử:
    + iratmac đã chiếm cả 2 ghế HLV trưởng và là lần đầu tiên VN chỉ có 1 HLV cầm cả 2 đội (kiểu như thâu tóm sạch, toàn quyền từ A đến Z).
    + Điều đáng quan ngại là user này ko quan hệ tốt với cộng đồng người Việt như kiểu Tocster, The Guardian lúc xưa.
    + Ko hề có điểm tin về đội tuyển tại GVN hoặc ngay cả tại ht-conference -> sau 1 mùa thì U20 giờ hầu như im bặt thông tin và có thể sắp tới NT cũng giống vậy.
    + iratmac theo chủ trương tìm kiếm thành tích, làm lứa trẻ U20 biến động ko tốt khi lựa rất nhiều e chỉ số ko triển vọng vào thi đấu (but do già nên skill chính cao và được chọn đá) -> lâu dài thì mấy e mạnh thật sự lại bị loại bỏ và sẽ mất dần cơ hội cả trong NT.
    + kết quả U20 cuối mùa vẫn tương tự các user VN trước đây của chúng ta (ko khá hơn dù chấp nhận hy sinh khá nhiều).
    => tiếp tục để user này cầm cả 2 tuyển hay ko là lựa chọn của mọi người :;) (i bỏ phiếu chống từ hồi sau kết quả bầu cử U20 :cool:)

Quan sát các yếu tố có thể làm nên gian lận của iratmac:
    + Thứ nhất, iratmac ko có nhiều ủng hộ trong ht-conference, nơi nhiều user nước ngoài vào nhất (ít thành viên vào thảo luận và ko có dấu hiệu cho thấy có phiếu ủng hộ).
    + Thứ 2, tại các diễn đàn hattrick của người Việt đều ko ủng hộ user này (điển hình là GVN của mình, hoho).
    + Thứ 3, đa số user VN dùng tiếng Việt và ít trao đổi bằng ngôn ngữ khác nên thật khó tin iratmac có thể tìm được nhiều phiếu bầu từ người Việt.
    => Từ đó, có thể thấy, các user bầu chọn cho iratmac đa phần có thể là user được tạo lập từ nước ngoài, chơi bóng ko hợp lệ tại giải VN.
    => có thể yêu cầu GMs kiểm tra IP của các đội bầu chọn cho iratmac, thâm niên của các đội này cùng hạng đấu của họ thì sẽ biết có gian lận hay ko.

Chọn HLV cho NT:
    + Nói chung do VN mới phát triển, nếu có user nước ngoài hay, chịu khó chia sẻ với ng Việt mình thì cho làm HLV cũng ok. But qlý theo kiểu thâu tóm đội tuyển, ko thông tin thì nên để ng Việt làm, có gì còn dễ hỏi thăm, trao đổi và nâng cao tay nghề cho user VN (cộng thêm đam mê, vui thích).
    + Thật tình mà nói, bầu cử NT lần này trúng dịp Tết nên ít thấy ai mặn mà nên i mới phải ứng cử để tranh với nước ngoài. Nếu lấy lại quyền bỏ phiếu, hy vọng mọi người ai có đam mê cao hiện nay có thể đứng ra làm HLV.
    + Tôi nghĩ nên kiện iratmac để lấy lại 2 đội tuyển và bầu ai đó tốt hơn, thân thiện hơn (giờ thì chắc hattrick VN mình cũng ko wan trọng thành tích).
    + Trừ trường hợp ko ai làm thì mong các HLV lâu năm làm để giữ ổn định đội tuyển. Tôi sẽ hỗ trợ 1 chân, nếu ai khác đam mê hơn thì nhường người đó :;)

vài ý kiến vậy, mấy bác xem thế nào?
    :hug::hug::hug: