beginning guide for FFXI

Thảo luận trong 'Phiên bản FF khác' bắt đầu bởi exigent007, 22/10/03.

1. cườngca

cườngca Youtube Master Race

rốt cuộc là chơi ở đâu đây mấy bữa lại chuyển mấy bữa lại chuyển mấy bữa lại` chuyển tôi oải quá ...cứ lvling mấy bữa lại del phí lắm ..
    các bác thống nhất 1 lần đi ....fairy or fenrir...còn nữa hẹn nhau bữa nào đi chứ ...ngày mai thứ 7 hay cn tôi có thể play anytime ...các bác hẹn đi để còn ađ vô friend lít sau này dễ dàng liên lạc

2. Marsara

Marsara Mr & Ms Pac-Man

Sang fairy di
    Worldpass la 5078635411

3. cườngca

thôi tôi ngại đi lại quá rồi ...bây h lv ko quan trọng nhưng trót đã làm quét được 29 quét + rank 2-2 rồi với lại tôi chỉ thông thuộc sandoria bâyh lại sang batok thì coi nhhư thằng mù ...
    -mà ông có 2 char mà ...còn 1 char ở fenrirchứ ???
    -

4. Marsara

Marsara Mr & Ms Pac-Man

Char mới của tôi bên Fairy cũng ở Sandy mà,mới lvl 12 thôi.Sang Fairy đi chơi cho vui,một mình bên kia buồn lắm,tôi đến lvl 42 pld mà phải bỏ sang bên nay chơi đấy.Làm mấy cái quest và misson 2-2 vèo một cái là xong ngay ý mà lo gì.......

5. cườngca

ok/....tôi sẽ qua ...tên vẫn là cuongottawa ......
    còn anh em bên đó tên gì cho cái lít đi ....để còn biết lúc gặp người này lúc gặp người kia

6. cườngca

đã có marsảa là atlantic ---cuòng ca là cuôngttawa ..và pylan là hoasibeo ...
    ---còn anh em nào nữa ko???

7. goldsea

goldsea Youtube Master Race

Các bạn chỉ dùm tui nên order loại nào để chơi online
    Final Fantasy XI: Chains of Promathia Expansion , các đó chơi online được phải không ?
    Cám ơn

8. Marsara

Marsara Mr & Ms Pac-Man

Oops bản đó thì ngon lành wá còn gì,order cái đó mà online cùng anh em cho vui,đó là phiên bản mới nhất của FFXI đó

9. Mip

Mip Donkey Kong

Các bác ơi,tôi sắp nhận được FFXI rồi. muh các bác nói tôi không hiểu gì hết. Xin giúp tôi nhé. Tôi mua đĩa FFXI (zin), nhưng tôi muốn cho nhiều người chơi được không ??? Khi chơi thì cần điều kiện gì ??? trả tiền cho square = cách nào ??? Tháng bao nhiêu ??? có cần đi đăng ký tài khoản ngân hàng không ??? Mau Mau giúp tôi với nhé ........... Thanksssssssssssss

10. Marsara

Marsara Mr & Ms Pac-Man

Tháng đầu tiên SE sẽ cho free một tháng,nhưng vẫn cần Credit card hoặc master card để xác nhận tài khoản(mấy cái card này đăng ký ở Vietcombank là ok ngay ý mà,tôt nhất là dùng mastercard vì nó hỗ trợ sẵn mua payment qua internet)
    Cái này chỉ cho một người chơi được thôi,nếu người khác lấy password vô thì bị mình bị bật ra ngay
    Sau 1 tháng free,SE sẽ tự động bill vào thẻ tín dụng khoảng 12-14 $ mỗi tháng tuỳ vào content ID sử dụng
    Còn về mạng thì nên dùng ADSL vì tốc độ và ổn định hơn,hơn nữa nếu dùng thời gian dài thì rẻ hơn dial up rất nhiều vì đa phần online cả ngày mà!!!! #>:)

11. cườngca

well come 1 nhân vật mới nữa ...vô đây đi nhớ vào sevẻ fairy đấy marsa ra và tôi đang ở đó ....sử dụng pas wỏld như trên nếu ko được thì hoo 1 tiếng để mọi người trong này mua cho ...

12. ff1013

ff1013 Mr & Ms Pac-Man

Bác nào chỉ mình cách đang kí đi.....
    Ủa mà có tốn tiền ko zậy ...
    Chắc free hả.....

13. caramen

caramen Great Lord

ban phải dùng Credit card hay master card để chi trả hàng tháng cho Account của bạn .
    Hơn nữa bạn phải có 1 bộ CD xịn (hình như 5 CD) để install , lấy CDkey và Registation code

14. balalaica

balalaica Mr & Ms Pac-Man

Tôi có mua một bộ FFXI play online trên PS2, cho hỏi là vụ trả tiền ngoài tiền Internet hàng tháng bạn có thể nói rõ hơn về lệ phí phải trả khi chơi FFXI được không vì tuy sống ở đây nhưng mỉnh thật sự không hiểu về game này cho lắm (mới tập chơi mà).

15. Maybaylenthang

Maybaylenthang Mr & Ms Pac-Man

Để chơi được FFXI trên PS2 bạn cần một đống thứ phụ tùng lỉnh kỉnh dùng để nối mạng cho PS2, mình không nhớ là cần gì nữa, cũng lười check lại mà chắc thế nào trong quyển hướng miniguide trong hộp đĩa bạn mua nó cũng nói rồi. Sau khi cài đặt, bạn cần activate account để chơi. Online player ID và FFXI ID ghi trong quyển miniguide, đừng làm mất. Cần có thẻ máte card để trả tiền hàng tháng. Mình không biết đối với bản PS2 thì thế nào nhưng với bản PC tháng đầu tiên miễn phí. Từ tháng thứ hai trở đi bạn sẽ bị charge mỗi tháng khoảng 13$ vào tài khoản ngân hàng cho một account. Mỗi account bạn có thể tạo nhiều handle, tức là nhiều character khác nhau, mỗi character thêm sẽ bị charge 1$/month. Chú ý handle ở đây nghĩa là bạn bạn có nhiều character trên cùng một account, nhưng chỉ một handle có thể online, bạn không thể cho 2 handle trên cùng một account online cùng một lúc. Have fun.

16. balalaica

balalaica Mr & Ms Pac-Man

Thanks ! Nó yêu cầu tôi phải cò thêm một cái bàn phím (nếu kết hợp với Joystick càng tốt) để có thể Chat còn bằng không thì chỉ có thể chơi như thằng câm. Hiện tại bây giờ PS2 ra dòng máy mới bằng giá nhưng mỏng hơn loại cũ phân nửa (mỏng cỡ cái phone tay). Tôi đang lo là không biết có thiết bị liên kết Networld mới hay không vì cái cũ dường như quá lớn. Mong rằng chúng ta gặp lại nhau một ngày gần đây.

17. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

alo alo alo
    bà con chơi FFXI có nghe tui nói gì không ???!!!!
    Tui có ý kiến
    FFXi quá rộng, không thể nào khám phá được hết...những tảng web có hướng dẫn thì mênh mông...--> không biết đường mà mò.....---> Squaresoft thưio72ng có những đổi mới... những lí do trên kiến những người chơi muốn cần tìm thông tin chính xác phải tốn nhiều thời gian. Ví dụ : trong mục QUEST của những website hường dẫn, đa số là unknown NPC, unknown
    location, unknown reward.. và nhiều cái unknown khác.
    VÌ NHỮNG KHÓ KHĂN TRONG VI65C THU THẬP THÔNG TIN, DO ĐÓ TUI CÓ ĐỀ NGHỊ NHỮNG BÀ CÓN VIỆT NAM CHƠI GAME, GHI CHÚ NHỮNG QUEST HAY MISION MÌNH BIẾT HAY ĐÃ LÀM PÓT LÊN FORUM CHO NHỮNG ANH EM KHÁC BIẾT, VÀ NẾU MỌI NGƯỜI ĐẦU LÀM NHƯ THẾ THÌ CHÚNG TA CÓ 1 KHO TÀNG PHONG PHÚ, KHÔNG CẦN PHÀI CHECK NHIỀU WEBSITE KHÁC.
    CHÂN THÀNH CÁM ƠN BÀ CON ĐÃ ĐỌC....
    THANKS.

18. Marsara

Marsara Mr & Ms Pac-Man

Tốt nhất là các ông chịu khó chui hết vào một world,có gì anh em giúp được còn giúp.Chứ post lên đây biết đến bao giờ cho được.Bọn tôi đang ở Fairy,nếu cần worldpass thì kêu post lên dùm cho

19. Quitaro

Quitaro Youtube Master Race

Các bác chơi FFXI có biết nhiều player hay dùng Bot để câu cá tự động, lên Summoner skill level , rồi mining tự động ... ko? Player dùng cheat cứ để máy câu cá tự động cả đêm rồi sáng dạy vác ra auction bán thôi. Nếu fishing skill level khá khá ngay có thể kiếm được mấy chục nghìn gil mà chả fải ngồi trước máy vi tinh .
    Noi chung cái này làm tui chán chả muốn chơi FFXI nữa , trò nào cứ cheating được la ko con hứng thú chơi nữa .
    Ở đây có Bác nào chơi World of Warcraft ko ? ới một tiếng nhé

http://www.xunleashed.com/portal.php?sid=16e05a72bcb3b8e0bd56c4782f041c92

20. EYEONME00

EYEONME00 Youtube Master Race

ai biết trang web hay bán đĩa FFXI ở hà nội ko vậy bảo mình với