Bị Friendzone, buồn quá xá...

Thảo luận trong 'Tâm sự' bắt đầu bởi tuan_hope 2, 16/2/13.

1. tuan_hope 2

tuan_hope 2 SPARTAN John-117 GVN Veteran

Quen người đó từ hồi ôn thi ĐH, khi đó khá thân nhau, cô ấy kể cho mình hết những chuyện buồn, nhưng chưa ai tỏ ý trước cả, lúc đấy tui cũng chưa yêu, chỉ quý ở mức bạn bè thôi...Thi ĐH xong, cô ấy đỗ cùng trường mới mình và cao đẳng y nữa nhưng cô ấy chọn cao đẳng y do bố cô ấy hay ốm...Sau đó cô ấy có ny, thấy hạnh phúc, bạn mình hạnh phúc thì mình cũng vui, rồi đùng 1 hôm, thấy stt chia tay...Sau đó cô ấy tâm sự với tui, tui an ủi, rủ đi cafe chém gió cho nhẹ lòng...Rồi sau vài buổi đi chơi, phim phọt, tui dần nhận thấy là mình đã thích người ta...hôm 14/2 vừa rồi trùng mùng 5 phải về quê, nên mùng 3 tui đưa cô ấy đi chơi cả ngày, sau đó khi về tui mới nói ra tình cảm của mình... Cô ấy bảo cần thời gian suy nghĩ, kết quả là 2 hôm sau tui bị Friendzone...

Chán quá đê...

2. StuWolf

StuWolf Liu Kang, Champion of Earthrealm GVN Veteran

tốt nhất là mấy cái vụ an ủi tình củm thì nên ráng kềm chế tình cảm của mình lại, vì đàn ông dễ thích rồi dễ yêu bỏ mẹ ra, nó đang buồn chuyện tình cảm của nó thì ko quan tâm đến mình làm gì đâu. thôi rút kinh nghiệm để yêu em khác vậy. :))

3. Mr.Garfield

Mr.Garfield The Cat GVN Veteran

Trường kỳ kháng chiến nhất định thắng lợi.

Đừng bỏ cuộc :-"

4. cloud952004

cloud952004 Mayor of SimCity

Let's unfriendzone dude.

Tui nghĩ con gái nó còn không hiểu rõ cảm xúc của chính mình đâu. Ông cứ cố gắng lên đi. Tui cũng đang rơi vào tình thế giống ông đây :)).

5. otcayxe

otcayxe Fire in the hole! GVN Veteran

nó vừa chia tay mà ... từ từ thôi ;;)

Chỉnh sửa cuối: 17/2/13
  6. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter GVN Veteran

Tỏ tình là dại ... fail chỉ tổ ăn manashield. Chỉ tỏ tình khi ăn chắc mười mươi còn k cứ từ từ mà nhích ... rồi cháu sẽ nhận ra. Có trăm cách để ng ta dần dần nhận ra là m iu ng ta ngoài cách nói thẳng vào mặt. Bật ulti thì đừng la lớn haizzz.

7. tuan_hope 2

post bang di dong, anh em thong cam.

2^, cung dau co' nhay vao ngay, tu hom co a'y post stt chia tay de'n gio cung phai ma'y tha'ng roi

Chỉnh sửa cuối: 17/2/13
  8. babyrock88

babyrock88 C O N T R A GVN Veteran

khổ , còn mình thì bị : " Cảm ơn vì a đã qan tâm nhưng e k thể đáp lại dc. Vậy nên a cứ k qan tâm e như trc đi. E sẽ thấy thoải mái hơn.. "

9. Jukanius

Jukanius Đào Viên Tiểu Họa Gia GVN Veteran

Chậc, chả biết nói thế nào cho đủ ý, thôi ngắn gọn thế này. 1 mối quan hệ giữa nam và nữ, là bạn, thì ko bao giờ để thân thiết quá mức được, vì phụ nữ rất dễ mau chán, chủ thớt có thể là do ko tạo được dấu ấn gì đặc biệt với người ta nên mới như vậy, có rất nhiều cách để diễn tả cảm xúc của mình, để chắc chắn và xác định rõ tình cảm của mình là gì, thích hay chỉ đơn thuần là quý. Còn khi đã tỏ tình như thế thì coi như chấm dứt luôn cái tình bạn đấy đi là được. Thỉnh thoảng thì gặp hỏi thăm, tạm thời bình ổn lại tâm lý 1 thời gian rồi sau có muốn đánh tiếp thì lên kế hoạch, còn ko thì chuyển mục tiêu.

Nói hơi khó hiểu 1 chút nhưng thực sự là tạo dựng quan hệ với gái giống kiểu mời người ta ăn món ăn do mình nấu nướng, cho ăn ít hoặc vừa đủ thôi nhưng đã cho ăn là phải ngon và đặc biệt, có dấu ấn riêng kiểu như " ko ai có chỉ mình ta có " thì càng tốt.

10. ongtremai20

ongtremai20 Youtube Master Race

vấn đề là cái món đó thì ko phải ai cũng làm được :)). Giờ chỉ còn cách im lặng chờ biến xảy ra,khả năng fail là rất cao vì nếu đã kết cậu thì đã chốt ngay lúc đó ko phải suy nghĩ nữa.

11. blackstarlet

blackstarlet Dragon Quest

đồng chí hope hảy tỏ rõ là 1 kiên nhẫn trong tình cảm, nếu đồng chí đã cho cô ấy biết về tình cảm của mình thì cũng không sao, hãy cho cô ấy thấy tuy hope thích cô ấy nhưng hope cũng chưa cần cô ấy đáp lại hay trả lời hope ngay, mà thay vào đó hãy quan tâm chăm sóc nhiều hơn, nhưng cũng đừng quan tâm thái quá, không nên nhắn tin hay gọi cho cô ấy quá nhiều, hay là nói những câu quá ướt át, hãy là 1 pháo đài vững chắc để bảo vệ cô ấy, rồi thời gian trôi qua cô ấy sẽ từ từ nhận ra, yêu bằng con tim chứ đâu phải trí óc

p/s tình yêu sét đánh thường ít lâu bền hơn tình cảm được tạo dựng theo thời gian, và khi có cảm giác như thích/yêu người đó lúc nào không hay thì rất khó để quên được người đó, và luôn luôn làm đẹp/tốt bản thân nhé đồng chí, chúc may mắn :6cool_smile:

Chỉnh sửa cuối: 18/2/13
  12. The Last Emperor

The Last Emperor Youtube Master Race

Ko liều thì sao ăn nhiều :4cool_doubt: nhích từ từ chi cho tốn công sức, tiền của, trí lực...nếu em nó vẫn ko nhận ra :4cool_baffle: chỉ dc cái xúi bậy

13. BillGatesBoss

BillGatesBoss Dante, the strongest Demon Slayer GVN CHAMPION

Cái kiểu mưa dầm thấm lâu thì em nào chả đổ, cơ mà có đủ kiên nhẫn và duy trì tình cảm theo time hay ko mà thôi. Nói chung tán gái ko khó nhưng dân FA vì tự kỷ lâu ngày nên thường nóng vội bộp chộp dẫn đến fail, chứ kể cả bây giờ em của bạn hope có kiếm đc người yêu mới mà bạn vẫn kiên trì thì đến lúc nào đó em ý sẽ nhận ra thôi

Cơ mà như đã nói ở trên, kiên trì và nhẫn nại ko bao giờ là một điểm mạnh của dân FA nói riêng và đàn ông nói chung. Những tay sát gái cũng chẳng bao giờ phải kiên trì nhẫn nại với em nào cả, vì cuộc đời họ rất mau chóng tìm đc gái ngoài biển

14. soidenband

soidenband Fire in the hole! GVN Veteran

Vừa có kết cục như ông bạn, lý do cũng là vừa chia tay bạn trai nên chưa muốn có tc với ai cả...

15. anhthèm

anhthèm Youtube Master Race

ấn với chả tượng =))
    đa số các FA thường là có sự kén chọn trong đó, mà xem ra thớt có vẻ ế ẩm , nên thượng sách sẽ là làm sao cho em nó cũng ế như bác ấy =)) cứ như vậy tới tuổi 2 mươi mấy gần 30 em ấy tự nhiên nhào vô bác thôi

16. Mihiro

Mihiro Waiting to respawn GameOver

ờ cũng có phần đúng!nhớ lần trước ta có chọc 1 em ban đầu kiêu với ta lắm! hồi đó ta ốm lắm!chứ ko như bây giờ.
    Em này chủ động quay lại với ta nhưng ta đã hết hứng!đến giờ này thì em nó vẫn còn FA.
    Mà chủ thớt là Fans của Tekken giờ còn chơi Tekken nữa ko tuanhope?

17. tuan_hope 2

^ Vẫn chơi mạnh, khổ cái nhà ko có PS3 cũng chả có đĩa nên ko có thời gian luyện nhiều, khá thụt so với đám trẻ bây giờ...

18. Mihiro

Căn bản là ở vn nó thế! Không thể đam mê được chọn vẹn! Toàn tự sướng 1 mình cả! ở đâu cũng toàn thấy pes và pes
    còn chuyện của cậu thì cũng chả phải buồn! Muốn có bạn gái thì chỉ cần quan hệ rộng là sẽ làm quen được 2,3 cô thôi! Chả có gì mà phải tiếc!

19. anhthèm

anhthèm Youtube Master Race

khiếp, 3 tháng quay lại thấy lão MHR bảnh hẳn =))
    có cả cái website riêng và nói năng cũng sáng láng ra =))

20. Mihiro

vô web ta chửi bới om xòm thế! ý thức một chút đi chứ! web ta có cả đống muốn coi thử không? :5cool_big_smile: