Bí mật của TearRing Saga ( đau đầu quá!)

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi Ke an bam, 11/11/02.

1. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Xem ra vấn đề của TRS vẫn còn sôi nổi lắm.Runan cũng vừa có 1 ít dự định mới về game này.chắc lập 1 topic mới cho chúing taq cùng nhau xâu xé quá.

2. Squall!Riona

Squall!Riona Mario & Luigi

haha
    vấn đề ở đay quá sôi nổi là khác ,
    bimbim cũng có dụ định mới , runan cũng có dự định mới ,
    hahha
    không ngờ trò này tồn tại lâu thế
    đàn anh có dự định mơí chẳng lẽ tui không có à , dự định của tui là viết một bài tổng kết về trò này , nhưng hơi lâu , tuy bài không có gì là dài nhưng bạn bịu + viêm màng túi nên tui nghĩ đến đàu hè hay qua hè một tháng gì đó là xong thui
    top này sôi nổi thật đấy

3. bimbim

bimbim Dragon Quest

To Squall!Riona :
    Thiên cơ bất khả lộ. Bạn chịu khó đợi đến hè zdậy.
    Mà bạn còn tính tổng kết gì nữa. Chẳn lẽ bạn muốn mọi ngừơi chán trò này sao khi mà có 3 bài hướng dẫn về game này. Mọi người sẽ nghĩ sao?
    To runan:
    Tui thấy chả cần làm gì cả? Cứ lập ra thì cũng bị look cả thôi. Không tin qua box "thảo luận chung xem". Thôi, 1 topic theo tui đã quá đủ rồi.

4. Squall!Riona

Squall!Riona Mario & Luigi

nhầm rùi

tổng kết chớ khong phải hướng dẫn

nó sẽ có đầy đủ mọi chi tiết mà tui biết trpng đó

không phỉa là một bản hướng dẫn thứ ba đâu

không chừng khi có bản tổng kết của tui thì mọi người càng muón chơi thêm đó chớ bộ

cứ đợi xem

5. yoyo_slipknot

yoyo_slipknot Youtube Master Race

cho hỏi làm sao thu fục dc con nhân đồ đây hả trời ???? :D

6. KNIGHT_1988

KNIGHT_1988 C O N T R A

Con nhân đồ Krisheena à?Ở map 13 đấy, nó tự theo mà, chỉ cần cho Attrom vào và tràn quân sang tàu địch thui. Còn muốn nó nhân đồ thì cho nó chết trước MAP 30, sau đó lên tháp hồi sinh lại nó, cuối cùng quay lại tháp và cho nó nói chuyện với Holmes và Vega ở tầng 5

7. yoyo_slipknot

yoyo_slipknot Youtube Master Race

thanhx ông nhé tui thật sự chưa bít về cái vụ này chỉ nghe nói thui nhưng tui đẵ thành công rùi đấy ! thành thật cảm ơn nhớ !

8. tidus_danang

tidus_danang Youtube Master Race

sai roi gay *cua em flum phai cho phap su LEE_thu phuc o truoc map 2noi chuyen thi moi lay duoc

9. tidus_danang

tidus_danang Youtube Master Race

sai roi gay *cua em flum phai cho phap su LEE_thu phuc o truoc map 2noi chuyen thi moi lay duoc

10. ilovemusic

ilovemusic Youtube Master Race

Tôi cũng từng chơi qua trò này rồi nhưng thấy các bạn trao đổi nhiều vấn đề hay quá nên cũng muốn hỏi các bạn.
    1.Cái con nhân đồ đó là Krisheena hay là con khác.Có người bảo chính là nó có người lại bảo là em của nó.Vậy cái con thu phục ở map30 đó có phải là krisheena ko?
    2.Thấy 1 số bạn như runal và knight_1988 có nói đến vấn đề cộng hưởng trong game này.Vậy sự cộng hưởng đó là ảnh hưởng đến hit và atc,crt ah?Thế mà mình ko bit.Trước mình chơi cứ con nào mạnh và thu phục được mình mới đem theo mà thôi.Những con như Julia và sasha mình cũng ko biết nó mạnh thế nào.Toàn để ở nhà thôi

11. VanCongNguyen

VanCongNguyen Mr & Ms Pac-Man

con nhân đồ thứ 2 xuất hiện thật ra đó là 1 loại cheat thôi , nhờ đó có thể nhân đồ được , theo mình là vậy
    cộng huởng trong game ảnh huởng đến hit ,avo . nhân vật nào cộng huởng với ai bạn sẽ dễ dàng thấy được trong bảng cộng huởng . sasha,julia là các nhân vật công huởng với nhiều nhân vật mạnh đó

12. kysi_ma2005

kysi_ma2005 Youtube Master Race

nè mấy bác, có bác nào có phần mềm dịch văn bản tiếng anh thì share cho tui cái đi. Hiện tại tui đã tìm dc cốt truyện của tearing saga bằng tiếng trung quốc và đã dịch sang thành văn bản tiếng anh rùi nhưng mà khổ cái hổng có phần mềm dịch văn bản tiếng anh, có thể việc dịch cốt truyện này sẻ giúp ích rất nhiều cho việc tìm và giải đáp các bí mật của tearing saga đó nên ai có phần mềm dich văn bản(nhớ là cả văn bản lun nha) thì upload nó lên dùm, cảm tạ cảm tạ

13. ilovemusic

Vậy khi cho chúng cộng hưởng với nhau thì nên sắp xếp chúng đứng gần nhau ah.Vậy các bạn có biết là đứng gần nhau trong vòng bao ô ko.Và càng cộng hưởng với nhân vật mạnh thì chúng càng mạnh.Uhm mình cũng hiểu rồi.Nhưng còn 1 vấn đề nữa mình thấy các bạn nói là mỗi nhân vật chỉ cộng hưởng với 4 nhân vật khác ah.Vậy là trong quá trình chơi mình cũng phải hạn chế cho chúng nói chuyện với nhiều nhân vật khác nữa

14. VanCongNguyen

không đâu , số người cộng huởng nhau là do cốt truyện trong game quyết định , ta chỉ cho họ nói chuyện với 1 số người nhất định để có công huởng . mỗi nhân vật cộng huởng với 1 số luợng nhất định , ví dụ ngựa vàng narron chỉ có cộng huởng với runan thì phải , còn sasha thì cộng huởng khoảng 5 người , lâu quá ko nhớ rõ
    đứng gần 1-2 ô thì sẽ tăng hit và avo, đứng gần sát nhau thì sẽ cộng nhiều hơn , và lưu ý là nếu có 1 nhóm người cộng huởng được với nhau , ví dụ như nhóm sát thủ : vega, julia , shigen, yoda, krissina đứng sát nhau trong hình vuông 4 ô thì lực cộng huởng rất mạnh

15. kysi_ma2005

có ai giúp tui hông dậy trời, ko ai có phần mềm dịch văn bản tiếng anh ah

16. VanCongNguyen

phần mềm thì nhiều vô số kể , biết chỉ cái nào bây giớ
    muốn dịch thì vô đây thuận tiện hơn , dễ sử dụng http://www.google.com/translate_t

để ý xem tiếnng nhật hay trung quốc mà dịch

17. kysi_ma2005

ặc ặc, tui cần dịch từ năn bản tiếng anh sang tiếng việt mà, sao lại cho cái link đó dzậy hả, có link nào khác thì cho lại đi, nhớ là từ văn bản tiếng anh sang tiếng việt nha

18. demi-reaper

demi-reaper Mr & Ms Pac-Man

cái đó thì ra tiệm đĩa mua cái E-V trans về. ko down được trên mạng đâu, có được thì cũng fải register nữa +_+

19. runan

runan Thánh Chiến Hiệp Sĩ

Ặc, đậy nè pa. www.echip.com.vn .Sau đó tìm trong hàng tìm trong phần Tìm nhanh: đánh vào Evtran1.2 .nó sẽ búng 1 trang web lên và down về.

20. ilovemusic

Ah.Các bạn có nói chỉ số max là 25 đúng ko.Hồi trước tôi nhớ tôi chơi con Naron lên được Str 26 đó.Nhưng các chỉ số khác lại khá là ẹ.Agi là 25 .def là 16 hay 17 tôi ko nhớ.VÌ lâu rồi.Vậy tôi nghĩ có thể luyện phá giới hạn được đó.Các con khác thì tôi ko bít.Nhưng đúng là con Naron tôi đã từng luyện được như vậy.Vì hồi trước tôi chơi ko luyện theo kiểu save rồi luyện như các bạn nên chỉ số của nhiều con khá tệ.