Blizzard thừa nhận dup bằng rollback ==> item được phục hồi sẽ thành account bound

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi reltih, 27/3/13.

1. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator GVN Veteran

Xong, 2 cái quan trọng ko bị bound thì các thành phần bất hảo vẫn thoải mái mà dupe thôi =))

2. pig_love

pig_love Mr & Ms Pac-Man

giờ mới biết cái này..cuối năm rảnh rollback lại để chơi ;))

3. loveapril

loveapril Legend of Zelda

Đò dupe còn ra đèu đều thì lấy gì tăng ;))

4. linkin_ns

linkin_ns Mr & Ms Pac-Man

thế thì chơi làm j nữa ta, thấy mấy cái items ngon cả 2 chục thằng đag cầm, khủng thế thì khủng làm ... j nhỉ

5. InGodWeTrust

InGodWeTrust The Warrior of Light GVN Veteran

Nó ra patch mới nâng level của item Legend thì đám legend giờ ra rác hết, các bác lo làm gì, cái chính là gold và ngọc thì hơi vl.

6. xparisx

xparisx C O N T R A

bà con hay bạn bè của mấy chú CS tha hồ alo rollback nhé :D

7. C@nC@y

C@nC@y Donkey Kong

Ủng hỗ lão Mèo và đó cũng là ý kiến của em. :5cool_big_smile::4cool_beauty:

8. AYEtolive1

AYEtolive1 Dragon Quest GVN Veteran

Em đoán không dễ rollback của bọn CS đâu . Nó phải làm giả như kẻ gian vào lấy hết đồ của mình tẩu tán .thì mới được CS hỗ trợ .
    -EM thì em thấy có hàng chục con giống nhau trên AH , RMAH nên em nghĩ chắc có 2 cách dupe như sau : ( chỉ là phỏng đoán thôi nhé )

+Nó sẽ vứt toàn bộ đồ Godly đang mặc lên AH và RMAH với giá chỉ 1000 gold ( giả bị người xấu , vợ , hay trẻ em phá ). Nhưng hàng chục acc bot AH đã canh sẵn (theo opt) để chụp lại những con trên với tốc độ người không thể kịp lấy :5cool_big_smile: .Như thế gọi lên CS quá rõ ràng được roll back .
    +Item treo trên AH , hàng trăm con Bot cùng mua với tốc độ chưa đến 1 phần trăm s.Hiển nhiên sẽ sảy ra tình trạng 1 con mà nhiều người mua được .Cái này giống với hiện tượng vé mà ngẫu nhiên 2 người cùng đặt cùng thời gian sẽ cùng chung ghế ngồi (ai làm công nghệ phần mềm rất rành cái này ) .

Tiếc là em không có bot AH , và tốc độ mạng nhanh để test những suy đoán này .

Chỉnh sửa cuối: 27/3/13
  9. acm_no1

acm_no1

mẹ, sắp có đồ mới hết rồi, coi như renew lại game, quan tâm l gì cái đống đồ đã dupe cũ chứ :))

10. nickbiloi

nickbiloi Donkey Kong

Bác cứ đùa, biết bao giờ cho ra đồ mới , path mới ra được 1 tháng , ít chắc 3 tháng nữa mới có path mới mà. với cả em thấy thằng blizzard nó có nói gì đến nâng lvl của đồ đạc gì đâu, nó chỉ bảo là sẽ làm items có thêm vài op lạ thôi chứ nhỉ.

11. toannd18

toannd18 T.E.T.Я.I.S

Vừa gặp ngoài đường về đã thấy onl rồi thế này :)).

Cái gì mà ít nhất 3 thág :| sắp 1 năm D3 tới nơi rồi, thế nào chả có big update :| đã là big update thì đương nhiên phải có gear mới opt mới blah blah.....

Chỉnh sửa cuối: 27/3/13
  12. linkin_ns

linkin_ns Mr & Ms Pac-Man

xem lại đồ của mình cũng có 1 món mua phải dupe lol

13. utls1234

utls1234 Youtube Master Race

Biz sẽ không nâng cấp đồ đâu mà chỉ thêm opt và chỉnh lại drop mà thôi. Mà cái này cũng phải mất vài tháng nữa. Tầm 1.0.9 mới có. 1.0.8 chưa có gì cả ngoài mấy cái linh tinh.

14. reltih

reltih Donkey Kong

Lập trình mà còn bị lỗi này thì gà lắm, có dính tới tiền bạc lại càng không thể. Lúc test thì cũng phải làm vụ này rồi. Vả lại đồ thuộc về ai thì chỉ là do owner ID thay đổi, còn bản thân món đồ thì không đổi, cũng không tăng thêm. Nhiều người mua nếu có lỗi sync. thì cũng chỉ là owner ID thay đổi liên tục thôi.

15. Mandymua

Mandymua Legend of Zelda

Lol, mong bác ko cảm thấy bị xúc phạm nhưng mình phải nói thật là: mấy cái ông làm "công nghệ phần mềm" mà bác nói đến chắc trình độ ko ra gì, mà thực tế bác có làm việc trong lĩnh vực CNTT ko vậy? Vì những điều bác nói rất là "non-sense". Thế là giờ mình có 2 cái máy tốc độ bằng nhau, mình rút tiền online từ bank bằng cách 2 tay ấn 2 chuột 1 lúc thì mình rút được x2 tiền trong khi tài khoản của mình chỉ bị trừ 1 lần tiền?

16. S|O|S

S|O|S Champion Hunter

Bác AYEtolive1 đã nói chỉ là suy đoán thôi chứ đâu nói là chắc chắn có đâu. Mà các bác cũng đừng quên ngày trước game MUonline dưới thời webzen đã từng bị lỗi 2 máy cùng đăng nhập cùng 1 lúc vào 1 account để dupe đồ rồi đấy thôi, game của nó sụp luôn từ dạo ấy.
    Sau bao nhiêu năm, bây giờ thì lỗi đó chắc chắn không thể xảy ra với một công ty lớn như blizzard được rồi.

17. xparisx

xparisx C O N T R A

Chả hiểu sao đã biết và xác nhận bọn nó dupe = rollback rồi mà vẫn cho rollback , chả khác gì bảo tụi mày dupe tiếp đi nhưng ít thôi, vl bọn Bilz :6cool_beat_brick:

Chỉnh sửa cuối: 28/3/13
  18. Đại Đồng

Đại Đồng LMAO Moderator GVN Veteran

so MU với diablo 3 có khập khiễng quá ko?
    cái trò dupe của MU là do lag dẫn đến 2 lệnh về cùng 1 lúc, mà game thì ko có cơ cấu kiểm tra lệnh có bị trùng hay ko nên mới dupe đc, còn với D3 mà mắc cái lỗi sơ đẳng này thì ko còn gì để nói=))

19. IntoTh3Rainbow

IntoTh3Rainbow ~vkRainbow~ Moderator GVN Veteran

Đồng chí AYEtolive1 nói các bác nghe có vẻ ngây thơ nhưng khả năng vẫn rất hay xảy ra với nhiều ông lập trình viên làm ăn ko cẩn thận đấy. MU hay Diablo cũng thế.

Các bác có còn nhớ thời tụi nó dupe đồ trên server asia ko, có cả video và Blizzard phải shutdown Asia để fix gấp lỗi đấy.

Hoặc nhớ cái thời treo hàng ko dc cancel lấy về trong vòng 2 ngày ko, thế mà chỉ cần đổi giờ trong máy mình là lấy về dc. Lỗi này ko liên quan nhưng cũng là lỗi sơ đẳng.

Nói chung bộ phận lập trình và tester của Blizzard vẫn còn thọt lắm =)) nó chỉ mạnh và đầu tư nhiều vào game design thôi :))

20. ReturneR

ReturneR Mario & Luigi

Trường hợp bác AYEtolive1 nói là không thể nào xãy ra, đó là quy luật. Bây giờ có 1 tỉ con bot nhảy vào mua 1 món đồ thì vẫn chỉ 1 thằng mua được, còn lại cùng lắm là nhận được báo lỗi v.v...