BR4 co ai biet cac tuyet chieu cua Xion ko?

Thảo luận trong 'Bloody Roar' bắt đầu bởi EvilDragon, 18/12/05.

1. LovelyBoy4444

LovelyBoy4444 Legend of Zelda

Nhưng sao mấy chiêu đó sao khó tạo quá, có khi nào u lộn 1 2 chỗ ko?
    Có cách nào phá mấy cú đá liên tục của tên Reiji(con quạ) ko?
    Hé hé nếu u nói vậy thì chỉ dùm thêm mấy chiêu của Long và Shenlong đi!!! :D

2. Aros

Aros Mr & Ms Pac-Man

có ai úynh BR ở Hn ko tui muốn đấu nè ..........

3. LovelyBoy4444

Cái này có liên wan đến Uriko ko vậy, nếu của Uriko cũng làm y như vậy thì ra chiêu à banda?

4. ntv

ntv Mr & Ms Pac-Man

Không có lộn đâu .
    Muốn bít làm đúng hay sai thì trước khi làm combo ring chuyển sang dạng beast from , tức là dạng thú ấy , khi thực hiện nếu thấy được sét màu vàng thì có nghỉa làm đúng ,
    khi thấy được sét màu vàng củng là lúc làm xong 1 lần combo ring lúc này chỉ cần lặp lại thui.
    Còn Uriko ko có chiu giậm chân đâu nhưng nếu thực hiện giống như chiu giậm chân của Long hay Shenlong thì Uriko sẻ ra chiu khác nhưng cũng tương tự như vậy .
    Long Và Shenlong thì hùi bửa chỉ rùi mà .
    Có một cách mò ra được chiu combo ring của ba con này mà ko cần hướng dẩn :
    +Quy tắc là cứ 1 lần đánh thì có 1 lần đá , và chiu 4,5,6 thì ngược với 1,2,3
    +ví dụ: Shenlong
    Giả sử You đánh lần 1 là X thì lần 2 phải là [] , lúc này có 3 trường hợp là
    *>[],xuống[],<[] thì chỉ có xuống [] là làm được.
    và lần thứ 3 trở lại X , thì có thể là X hay >X ....
    VẬy lúc này có được là X,Xuống[],>X là 1,2,3=====> 4,5,6 sẽ là [],xuống X,>[]
    comboring có d9c là X,xuống[], >X,[],xuống X,>[]
    []:đánh , X:đá
    Chú ý : cách này chỉ xài cho Long và Shenlong còn Uriko thì combo ring của nó lên tới 7 hit 1 đợt nên hiện chưa có cách mò >_<

5. LovelyBoy4444

Sét máu vàng? Là kí rì???>_< Có phải là những cái màu vàng có trên tay trên chân của mấy con đó mỗi khi đánh(hay đá) ko?

6. heejun_vn

heejun_vn Youtube Master Race

Ùa bạn muốn uýnh hả..ok liền mình cũng ở Hn đây có gì liên lạc cho mình nếu bạn muốn đánh.
    ...over...

7. banda

banda Persian Prince

Lạy! Bác bấm thử xuống X rồi [] coi thử có được ko nào? Chiêu này bạn nói đó.

8. LovelyBoy4444

Hé hé lỡ vô goài thì chỉ dùm cách tạo chiêu này đi^_^, mà này cái này có liên wan đến Uriko ko vậy, nếu của Uriko cũng làm y như vậy thì ra chiêu à banda?

9. banda

banda Persian Prince

Thì Uriko mà bấm chéo lui O thì nó sẽ xẹt 1 cái rồi xuay người, vẩy tay, đá móc:)).Nếu bạn bấm tiếp O O O thì nó sẽ xuay đá 3 lần, đè tiếp phím xuống rồi nhấp nhấp O thì nó sẽ đánh tiếp, nhưng ko mãi mãi.Nó chỉ tiếp diễn khi bạn bấm nhanh lại chéo lui O rồi làm lại như trên mà thôi, hơi mệt nhưng khả thi, tui làm được hoài, đánh bọn nhóc trong tiệm game gãy xương=)).
    _Như trên đã nói thì đây cũng là cách đánh quyền mà bạn chả cần phải nhớ 1 quy luật nào cả.Bấm chéo lui O, đè nút xuống (hoặc tới) rồi nhấp nhấp O, khi chiêu gần xong thì bấm xuống xuống [] để kết thúc.Chiêu này cả 3 đứa thực hiện đều hơi giống nhau, chỉ có ShenLong là xuống xuống X để kết thúc mà thôi; con bé Uriko thì hơi ẻo lả chút, đành chịu.
    Đỡ là phương án tui bít.Ngoài ra còn có cách đỡ tốt nhất là né, chả mất giọt máu nào cả.Phần 3 tui ko chơi nhiều nên ko rõ lắm về cách đỡ này.Khi đối thủ đánh bạn thì bạn hãy nhanh tay bấm R1 + lui để né.Hình như tròn BR2 là đã có chiêu né này rồi, lúc bạn vô phần đấu tập thì sẽ có 1 lựa chọn cho đối thủ của bạn.Sau khi chọn nó thì bạn đánh cú nào, đối thủ cũng né được cả (nhảy lên 1 tí, vẹo người qua, cúi người xuống....); nên nhớ là né chứ ko phải đỡ.Trong BR4 tui đã dùng được nhưng hình như phải đi phần Carrer (cách ghi đúng hôn nhể:D) để mua cách đỡ này thì phải?!

10. banda

banda Persian Prince

Thì Uriko mà bấm chéo lui O thì nó sẽ xẹt 1 cái rồi xuay người, vẩy tay, đá móc:)).Nếu bạn bấm tiếp O O O thì nó sẽ xuay đá 3 lần, đè tiếp phím xuống rồi nhấp nhấp O thì nó sẽ đánh tiếp, nhưng ko mãi mãi.Nó chỉ tiếp diễn khi bạn bấm nhanh lại chéo lui O rồi làm lại như trên mà thôi, hơi mệt nhưng khả thi, tui làm được hoài, đánh bọn nhóc trong tiệm game gãy xương=)).
    _Như trên đã nói thì đây cũng là cách đánh quyền mà bạn chả cần phải nhớ 1 quy luật nào cả.Bấm chéo lui O, đè nút xuống (hoặc tới) rồi nhấp nhấp O, khi chiêu gần xong thì bấm xuống xuống [] để kết thúc.Chiêu này cả 3 đứa thực hiện đều hơi giống nhau, chỉ có ShenLong là xuống xuống X để kết thúc mà thôi; con bé Uriko thì hơi ẻo lả chút, đành chịu.
    Đỡ là phương án tui bít.Ngoài ra còn có cách đỡ tốt nhất là né, chả mất giọt máu nào cả.Phần 3 tui ko chơi nhiều nên ko rõ lắm về cách đỡ này.Khi đối thủ đánh bạn thì bạn hãy nhanh tay bấm R1 + lui để né.Hình như tròn BR2 là đã có chiêu né này rồi, lúc bạn vô phần đấu tập thì sẽ có 1 lựa chọn cho đối thủ của bạn.Sau khi chọn nó thì bạn đánh cú nào, đối thủ cũng né được cả (nhảy lên 1 tí, vẹo người qua, cúi người xuống....); nên nhớ là né chứ ko phải đỡ.Trong BR4 tui đã dùng được nhưng hình như phải đi phần Carrer (cách ghi đúng hôn nhể:D) để mua cách đỡ này thì phải?!

11. LovelyBoy4444

Tôi vừa chơi Alice xong và nhận ra 1 điều là mặc dù chân tay nó ngắn nhưng những cú đánh của nó thì hơi lực đấy, có thể tả xung hữu đột để cản những đòn tấn công của đối phương và đánh đối phương, điều này làm tôi hứng thú với nó. Có ai ở đây biết đánh Alice ko? Chỉ dùm 1 vài chiêu combo với^_^!!!
    Mà này cho hỏi cái này đừng nói tôi ngu nha, khi mà ta lỡ để nhân vật của mình quay lưng lại đối thủ thì làm thế nào để nhanh chóng quay mặt trở lại vậy???^_^

12. banda

banda Persian Prince

Nhanh chóng quay lưng lại thì chỉ còn cách bấm nút lui (tùy hướng) để quay thôi.Nhưng hữu hiệu nhất vẫn là đánh lui cho đối thủ choáng rồi hẳn quay lui.Ví dụ: Long thì bấm [] để chưởng lui, Uriko thì xuống X để xìa chân lui.......

13. LovelyBoy4444

Ừ biết goài, sao dạo này box vắng quá vậy, đi đâu hết rồi, à này banda có biết đánh Alice ko? Chỉ dùm 1 vài chiêu combo với!!!

14. vieira

vieira Legend of Zelda

LovelyBoy4444 có nêu là đến từ Biên Hòa . ^_^.
    Vieira cũng ở Biên Hòa , mình và 1 người bạn nữa rất muốn làm quen với LovelyBoy4444 cũng như các bạn ở BH và cùng chơi Bloody Roar 3, :wink: nhưng chỉ vào Chủ Nhật thôi . Chỉ có hai anh em chơi riết rồi không biết trình độ tới đâu , nên rất muốn tìm nhìu bạn cùng chơi. Đặc biệt là các bạn ở Biên Hòa . ::) .

15. banda

banda Persian Prince

Box này vắng tanh như chùa bà đanh í:)).Nếu Konami ra bản mới trên PC hoặc PS2 tốt hơn thì tình hình sẽ được cải thiện.
    Vô đề: Alice thì có khối chiêu.
    _Chéo lui X chéo lui X chéo lui O (đá ngược 3 lần).
    _Nốc ai đối thủ lên cao (tự tìm), đợi ngang tầm, O O O O, đè tới + [] [] [] [], chéo tới chéo tới O (hoặc nút chơi tuyệt chiêu).
    _O O O O, đè tới + [] [] [] [], chéo tới [].
    Còn chiêu nốc ao đối thủ lên cao rồi bay lên chụp đá xuống nữa nhưng tui quên mất rùi.

16. LovelyBoy4444

Nghe nói sắp có BR 5 trên PS3 đấy. Trên PC sao chơi đây đại ca mà đòi vậy, nhất là mấy chiêu chéo lui hay chéo tới á, làm khùng người luôn cũng chả bao giờ dc!!! :lol:
    @vieira : vậy à? Có thể nói rõ bạn ở phường nào dc ko?

17. vieira

vieira Legend of Zelda

@LovelyBoy4444 Vieira ở Cù Lao Phố , gần Trường Học Nam Hà ^_^. Bạn này có hứng thú cứ liên lạc nha , tụi này rất sẵn lòng nghênh tiếp cũng như nghênh chiến ( trong game thôi ) . :-s .
    à quên, hỏi cái này , Lovelyboy4444 năm nay nhiu tủi vậy, vieira năm nay 24 t (vẫn còn mê game >.<) , nói trước để khõi bất ngờ vì sợ chênh tuổi nhìu :p
    Giữ liên lạc nhé. ::)
    P/s : Thằng bạn nó kể lại , có lần nó chơi Bloody Roar 3 ( Đấu trường Thú 3 , Tụi này hay gọi vậy. ) có 1 thằng nhóc lại chơi, lấy con Buzuzima ra, chơi tuyệt chiêu cuối thứ 3 .... :o và nó nói tất cả các char đều có tuyệt chiêu thứ 3, còn nhìu cái nữa , gặp mặt kể cho gọn ... nên nghe xong rất hứng thú lại với trò này .

18. Moon_heejun

Moon_heejun Youtube Master Race

ặc...ặ....Box dạo này vắng thía....người cũ bỏ đi đâu hết rùi.
    Chán quá các bạn đều ở BH nếu không mình sẽ nhất định tìm các bạn để xin được chỉ giáo..
    Beats Driver 3 hả...nếu nói về BD 3 thì mình thấy của Long và Yugo là dã man nhất.Còn theo các bạn thì BD của Char nào là mạnh nhất....cho ý kiến đi..

19. LovelyBoy4444

Hình như hơi sai lệch, đúng là các char có tuyệt chiêu thứ 3 nhưng bên BR 4 mới cóa, còn BR 3 thì chỉ có tới 2 tuyệt chiêu thôi!!!
    @vieira : tôi mới cóa 17t thôi, hiện tại chơi BR 4, chủ yếu tôi luyện char Uriko và Bakukyu. Ừ nếu có dịp thì hẹn 1 bữa đánh với nhau^_^!!!
    @heejun : theo tôi của Bakukyu là ác nhất!!! Mà này bạn có phải là heejun cũ của box ko vậy?

20. long_khac

long_khac C O N T R A

cha`i lâu quá ko post ba`i nào cũng chán .
    BD3 hả bên cái br4 thì con nào cung có . Nhưng theo tui thì hiệu quả nhất là của thằng stun .
    BD3 của mấy con kia quýnh chơii thôi .

Chán quá giờ hết người chơii br3 oa`i .