Braid - PC Ver.

Thảo luận trong 'Mind & Mini Games' bắt đầu bởi GhostVN_RMustang, 10/4/09.

1. Tommy_VC

Tommy_VC Battlefield Veteran

Gì mà bắt đợi tới 2 giờ, game này đúng là hơi khốn nạn 8-}

2. bumbui

bumbui Guest

các bác kinh thế :( mình bí ở world 1 rồi (Leap of Faith), cái mảnh đầu tiên ấy, xung quanh chả có gì để tựa cả, mà mảnh đó cao quá ko nhảy tới dc :(

3. solid_huce2606

solid_huce2606 Liu Kang, Champion of Earthrealm

+ bạn dịch chuyển cái bức tranh ở duới sao cho cái hình chiếc cầu nằm ở giữa rồi sau đó nhay lên đầu con kia tới chiếc cầu của bức tranh rồi nhảy qua ăn mảnh ghép
    + cái ở duới bạn dịch chuyển cái cầu của bức tranh sát cái cầu mà con lùn lùn nó đi để nó buớc lên đó, lúc nó bước lên thì dịch chuyện bức tranh đi là nó sẽ rơi xuống duới rồi nhảy lên đầu nó ăn nốt là ok

4. bumbui

bumbui Guest

thanks, mình qua dc đoạn đó rồi. Thì ra cái bờ trong bức tranh cũng dùng dc =)) trò này quái thật :))
    chỉ mình mạnh cuối cùng đi bạn, mảnh đầu tiên của màn Leap Of Faith đó (sau màn Hunt!)

5. [XS]-Minhtan

[XS]-Minhtan Legend of Zelda

Thế có ai biết khúc Hunt 6 con không ? :| Tới World 2 là bí tuốt tuồn tuột =))

6. vietkhoant

vietkhoant The Warrior of Light

Chơi game xong công nhận là cái ending thật quá vô đối, cực kỳ bất ngờ.
    Ngoài ra còn 1 cái alternate ending nếu kiếm đủ 8 ngôi sao còn vô đối vs bất ngờ hơn cái ending chính nhiều.

7. Lê Minh Đức

Lê Minh Đức Mr & Ms Pac-Man

Ai tự phá đảo trò này chắc là đầu óc có vấn đề đấy nhỉ :D

8. KORO_SNOW

KORO_SNOW Mr & Ms Pac-Man

Trò này có mấy world vậy, chơi đến world 6 chưa qua đc nhưng ko còn world nào nữa:-/

9. chuoitay1

chuoitay1 Space Marine Doomguy Lão Làng GVN

nài nài , cái World 4 màn Hunt thế nào thế ,mình đi thì thời gian tiến mà mình lùi thì thời gian lùi ấy , làm sao để giết đc cả 6 con nhỉ ????????????
    :D thx

10. _Genta_

_Genta_ C O N T R A

World 1 trên cầu thang :D.

Đừng cho con mob sống lại là được. Cứ từ từ rồi sẽ tìm ra thứ tự giết.

11. chuoitay1

@_Genta_ : haiz , thế thì mình hỏi làm gì nữa , ai mà chẳng biết ko cho con Mob sống lại

12. _Hydralisk_

_Hydralisk_ Mario & Luigi

Haha...W6 em đủ hết rồi còn mỗi cái mảnh ở 3 cái ống nước. Ngồi cả chiều làm mãi không được, nản vãi lúa.:D Bác chỉ em ít kinh nghiệm đi. Canh canh cho 2 con nó rơi cùng lúc để nhảy mà khó vật ra.

13. _Genta_

_Genta_ C O N T R A

Có phải cái đoạn nó bắn đại bác ầm ầm không nhỉ. Thế thì tìm cách làm chậm khẩu đại bác lại rồi vào ăn thôi. (không phải làm chậm viên đạn đâu nhé ;)))
    Uh thì cái chính là ở thứ tự giết đấy. Hiểu được quy luật của cái world này là xong mà.

14. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Cái sao thứ 3 khó lấy vãi, canh đủ kiểu mà vẫn ko bật dc lên cái thang phía trên 8-}.
    Có nút nào bật cao ko 8-}.

15. chuoitay1

thứ tự giết thì mình biết lâu rồi , mà cũng vừa qua đc chỗ đó , hóa ra mắc cái là ko biét cách bật cao thế nào để giết con cuối cùng :)) rùa thế nào lại bật cao đc thế là qa

16. KORO_SNOW

KORO_SNOW Mr & Ms Pac-Man

Cầu thang bị đứt:|

Giúp mình 2 miếng này với:P (World 6)

Các file đính kèm:

17. God of chaos

God of chaos Mr & Ms Pac-Man

Kiếm đc hết star rồi :)), ending ẩn cũng ko thấy hạnh phúc hơn mấy =), thực ra bám vào game thì cứ phải xem ending bt xD

Chơi Braid thích nhất cái Plot của nó, đọc mấy cái truyện dẫn game ở mỗi world và cái epi khá là hay xD

18. _Genta_

_Genta_ C O N T R A

Làm thế nào để cái cầu thang rơi càng chậm càng tốt. Cái chìa khóa thì cũng tương tự.

19. fat_boy_tot_bung

fat_boy_tot_bung Youtube Master Race

Không hiểu Ending của nó nghĩa là gì nữa ? bác nào Spoil ra một ít màu trắng cho em hiểu với ạ ???

20. MyDevils

MyDevils Fire in the hole!

Bôi đen:

1.Hướng dẫn cho cái hình có chìa khóa: Đầu tiên bạn leo lên chỗ chìa khóa, đặt vòng chậm vào(nhớ là nên đặt sát càng gần chìa khóa càng tốt), để khoảng 3-5 s rồi tắt đi. Sau đó chạy lên chỗ cần gạt, đứng ở chỗ đốm sáng để ko bị tác dụng của rewind, sau đó rewind lại lúc cái vòng đặt lúc đầu. Sau đó gạt cần, cái thanh gỗ sẽ di chuyển từ từ, bạn chạy nhanh xuống nhảy đón đầu để lấy chìa khóa :) .
    2.Cho hình còn lại: bạn đi vào góc phải gạt cái cần cuối cùng, 2 miếng đất có chứa đốm sáng sẽ di chuyển ra, sau đó bạn đặt cái vòng lên miếng đất thứ 1 từ trái sang, quay trở lại gạt cần để nó di chuyển lên, sau đó gạt cần lần nữa để nó di chuyển xuống, nhưng vì bây giờ nó đi rất chậm nên miếng đất gần cái cần gạt sẽ di chuyển nhanh hơn và sẽ dừng lại gần cầu cái chỗ đứng cạnh cầu thang gần tấm hình, lúc này bạn biết mình phải làm gì rồi phải ko :)

Hình như là vì tác dụng của Rewin nên công chúa vô tình bị hút quay trở lại vòng tay của thằng hiệp sĩ và tiếp tục bị rape... :(