bringdine ( thap tu chinh ) co ai biet cach giet trum ko ?

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi kenshi, 6/10/02.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alexandera

Alexandera Moderator Moderator

chơi chế độ nào cũng như thế thôi chủ yếu là bạn phải đi Quets thường xuyên ,với lại chơi Hard thì tới năm 220 là hết nếu ko qua được thì gameover .chơi hard dễ tìm bình hơn .chơi thập tự chinh mà dùng code thì ko còn cái hay nữa

2. whitelion

whitelion Về Quê Chăn Vịt

Cái này thì mình hoàn toàn đồng ý với cậu đấy Alex ạ,tất nhiên bạn chơi thế nào thì cũng phải làm các nhiệm vụ thôi,...Nhưng để lấy các bình dễ nhất thì bạn hãy chơi chế độ Easy,chế độ này bảo đảm cấp độ cho bạn luyện quân không có thời hạn,và có thể kiếm bình rất nhanh vì nó mang cấp độ 3 nên cực kì dễ đối với những ai chưa chơi game này bao giờ cả....Việc dùng Code đối với game này thì thú thật là làm cho game không còn hấp dẫn,dù rằng mình cũng biết nhiều về code của game này,nếu ai cần thì có thể PM cho mình,mình sẽ cho bạn....Dẫu sao lời khuyên của mình cho các bạn là hãy luôn là chính mình,chứ đừng ỉ i hay giựa dẫm vào code quá....cám ơn....

3. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

chào các bạn , mình là lính mới trong gamevn
    mình cũng có chơi qua TTC , rất lôi cuốn , rất hay , ko chán .
    nhưng mình ko đặt mục tiêu ở tìm mã , luyện tướng ( những cái này mình bít cả , trừ mã . mình chẳng bao giờ xài mã nên ko quan tâm tới nó )
    mà mình đặt mục tiêu ở thu thập được bao nhiu tướng , tướng mạnh hay íu ....
    cho nên mình muốn hỏi các bạn 1 số điều sau :
    các bạn có thể thu được tất cả bao nhiu tướng ? thu bằng cờ nào?
    có bao nhiu vị tướng được thu bằng cách nói chuyện trong trận chiến , cả trực tiếp và gián tiếp . ?
    có thể thu được fó tướng của những cờ nào ? ( tui chỉ mới thu đc fó tướng của cờ vàng )
    có thể lấy cờ xanh lá cây thu đư6ợc tướng song kiếm của cờ đỏ ko ?
    các bạn ai bít xin chỉ giúp . cám ơn .

:P :P

4. kaiser

kaiser Legend of Zelda

Tui lấy được con chủ về nước và tạo ra 1 đống thằng chủ đỏ được .
    Hoặc tiên con có chiêu của rồng v...v... tui thích lấy chiêu nào cũng được .
    Chú gì nói là chơi ở TTC chơi bản cũ thì lấy EASY nhưng ở bản sau này thì ngược lại đấy lấy HARD nó mới vô biên .
    Trong các nước thì tím là ghẻ nhất ^ ^.

5. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

cảm ơn , nhưng còn những câu hỏi kia ?
    tui ví dụ nhé : lấy con bé bắn cung của tướng đỏ ( con bé tóc tím lever 1 hoặc 2 đấy mà ) ,nói chuyện với thằng lính cầm kiếm bự , cấp độ 1 lever 7 ( tóc xanh) của thằng cờ tím , nó sẽ thu phục ngay trong trận đánh .
    còn 1 cặp nữa nhưng lâu wá ko chơi nên tui wên rùi . các bạn biết thì chỉ giúp .

6. Alexandera

cái này thì tuỳ thôi bạn ơi nếu như bạn chơi hadr thì khi nói chuyện xong liguer sẽ bỏ theo thằng tím mất còn gì ,trong game có ba anh em nhà liguer ,đó là castors,miguervà liguer em gái út ai trong ba người này gặp người kia đều nói chuyện với nhau hết ,mà chỉ có con cung là mạnh thôi hai đứa kia chỉ là trung bình

7. whitelion

===>Nè ông Kaiser à,ông nói cái gì mà thu phục được con chủ là làm sao,rùi tạo ra một đống thằng chủ đỏ là làm sao....Cái này là chơi bình thường hay là chỉnh code mới có....Chơi bình thường thì tui chưa biết chứ chỉnh code thì tôi chỉnh con nào mà trả được....Ông nói rõ ra một tý cho anh em được nhờ tý nào....

8. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

thì chỉ tùy thui , cho nên tui mới hỏi mí bạn chứ nếu tui biết hết thì hỏi mần chi ? tui còn bít thêm 1 cặp nữa ( nhưng ko nhớ )
    còn vi65c thu phục các phó tướng thì sao , chỉ giùm tui nhé .
    thén kìu

9. kaiser

kaiser Legend of Zelda

Nè ông Kaiser à,ông nói cái gì mà thu phục được con chủ là làm sao,rùi tạo ra một đống thằng chủ đỏ là làm sao....Cái này là chơi bình thường hay là chỉnh code mới có....Chơi bình thường thì tui chưa biết chứ chỉnh code thì tôi chỉnh con nào mà trả được....Ông nói rõ ra một tý cho anh em được nhờ tý nào....[/quote]
    Cái này là do cái CARD sắp hỏng của tôi tất cả các File khi SAVE nào thì nếu File nào ko hỏng sẽ xảy rất nhiều nhiều hiện tượng bất thường .
    Và chủ đỏ hay chủ về nước cũng là 1 trong số đó còn có LV???? nữa .

10. whitelion

hịc,sao mà lợi hại vậy...Cái Card của bạn lẽ nào có cài chip chỉnh cheat hay sao mà có khả năng biến đổi như vậy được....Nhưng thế cũng rất hay,ông bạn có thể post hình lên cho anh em tụi tôi nhâm nhi một tý có được không.....

11. kaiser

kaiser Legend of Zelda

Lâu quá rùi nên tui cũng chẳng còn File nữa thật tiếc !!!!!
    Lúc nào để tui về NĐ hỏi mấy thằng bạn còn File ko ?
    Hồi đó cả lũ nghịch cái Card này mà .

12. sonakira

sonakira Youtube Master Race

Mấy con trùm đó chỉ là chuyện nhỏ thôi! 8) Tui đem mấy con rồng và vài con thiên thần cấp 3 (hình như tên Lucifer thì phải) chơi Divine Ray rồi còn bao nhiêu để bơm máu hết là xong chứ gì.
    Rồng đỏ (Salamander) thì tấn công mạnh nhất nhưng dùng tướng nào có phép Power (62MP) chơi lên nó rồi cho anh chàng phun lửa là mỗi em trong tầm lãnh 300 damages như chơi.
    Rồng vàng thủ mạnh nhất. Rồng vàng dùng trị rồng đỏ hehe...
    Rồng tím thì tui không khoái lắm vì rất khó luyện, máu không cao lắm lại không nổi bật lắm.
    Thằng hoàng tử bên đỏ nếu chịu khó luyện thì rất mạnh. Các chỉ số của nó khá cao và đều. Sau khi đánh được phe tím thì hắn lên ngôi vua. Nếu để ý sẽ thấy nó đánh mạnh hơn trước và dễ được Critical. Tui đã luyện được nó lên level 30 với Rune Power gần 370 (gần như mạnh nhất).
    Còn có ông già job là Barbarian dẫn theo con chó, nàng tiên và con nhân mã bắn cung (mấy con này có tên riêng). Ông này Rune Power mạnh ve sầu luôn.
    Trùm cuối diệt rất dễ, khó là chỗ tiếp cận nó thôi. Chiến thuật tốt nhất theo tui là chịu khó dẫn theo nhiều Unicorn (Con kì lân hay nhiều người kêu là ngựa í, đừng nâng cấp nó lên Pegasus chi cho tốn Rune Power vì theo tui ngựa chỉ dùng bơm máu thôi). Khi vào trận hãy cho ngựa chạy lên trước tấn công vô mấy con quái vật mà trùm thả ra (tui gọi mấy con đó là xì ke). Khi tụi xì ke tấn công ngựa thì chúng cũng biến thành ngựa luôn! Rồi sau đó cho rồng bay ên bụp là lúa đời tụi nó thôi! :P
    U có thể dùng xì ke thay thế ngựa để tốn ít Rune Power nhưng tui khoái ngựa là chúng có thể bơn máu (con nào bơm được 3 lần tui mới lấy)! Trận này 5 con rồng cao lắm là 600 rồi 5 con ngựa là 200 là dư sức xây mộ cho trùm cuối!
    Khi chơi chế độ Easy thì nó sẽ tấn công còn u sẽ có thời gian phòng thủ nên rất dễ thắng và luyện level hơi lâu.
    Còn Medium thì nó nhắm thắng mới tấn công.
    Hard thì máy sẽ co cụm lại mà phòng thủ-->cái này mới đáng chơi và theo tui là dễ luyện level nhất-->dễ chơi nhất.
    Mấy con sư tử đầu chim Griffin tùy con thì sau khi lên cấp sẽ mạnh hơn hay bình thường. Nếu lựa chọn chỉ số không cẩn thận thì con level 20 càon đánh yếu hơn con level 10 nữa! :!:
    Có chuyện này tui chưa thử bao giờ, u nào biết thì chỉ giáo nhé!
    Giả sử tui luyện Priest lên level 20 thì sẽ lên thành giáo chủ (màu đỏ) khi ấy tui đổi class thành Fighter rồi chơi bằng Fighter lên cấp 30 thì lúc đó có phải tui vừa có Giáo chủ vừa có cái thằng mà Fighter nâng cấp thành (tui quên rồi) không? Nếu chơi như thế thì mình sẽ có thêm mấy cái bonus của cho tên giáo chủ không?
    Nếu thay đó là Paladin và Phù thuỳ (lại quên tên) thì ta có Paladin chơi được phép phù thuỷ không?
    Thôi tui tới đây rồi không biết nói gì nữa! Trò này tui biết cũng không ít đâu (đặc biệt là quân đỏ vì tui khoái nhất).
    Có gì thì anh em ta cùng nhau bàn luận nha!
    À mà cái này đã dễ rồi thì còn chỉnh cheat làm chi nữa cho mệt.

13. amuruak

amuruak Youtube Master Race

khi bạn luyện 2 class cùng lúc thì khi bạn luyện class nào đuợc 5 lv (master) thì nó sẽ giữ lại các tuyệt chiêu, phép thuật của lớp đó khi ta biến sang class khác.
    tui thích nhất là quân nữ hoàng, đặc biệt kilop nó có điểm cao. khi tui luyện hai class một lúc thường là lớp champion và lớp giáp đen thì nó mạnh khỏi nói luôn.
    tui ít khi nào lấy quân đỏ lắm, toàn lấy quân khác không. để dè thằng đỏ luyện lv.

14. Alexandera

về luyện class bạn hãy luyện theo chế độ là, sau 5lv thì chuyển qua class khác ví dụ bạn ở class fighter sau 5lv thì lên lv6 bạn hãy chuyển qua class khác như mage chẳng hạn thì sau 5lv nữa bạn sẽ có lv là 11 biến lên cấp hai thì bạn sẽ được các chỉ số và các phép thuật của lớp mage ,còn mình thích nhất là mấy con vampier he he đánh vui quá mà

15. whitelion

Đúng gồi,chỉ cần 5LV thì chúng ta đã có thể giữ lại các kĩ năng của các Class mà chúng ta đang đeo,tuy nhiên sẽ có những kĩ năng chúng ta không thể học được.Ví dụ nha,kĩ năng đi hai lần của ninja khi biến hình đến Master rùi thì không ai có thể học được trừ ninja cả,do vậy mà có những kí năng học được nhưng ngược lại thì cũng có những kĩ năng học không được...Còn quân đội thì Whitelion cũng thích luyện mấy con ác quỷ hút máu như huynh Alexandera ấy mà....

16. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

híc , mấy cái này tui cũng biết hít rùi .
    vậy là ko có ai cùng chung sở thíc với tui là thu phục tướng hết hả ?:cry: , vậy thì thôi
    xin cảm ơn mọi ngừi đã gíup đỡ .

17. kaiser

kaiser Legend of Zelda

Ko phải là ko có sở thích nhưng mà cái trò này nó ko có nhiều bí mật cói chăng chỉ là .
    _Chỗ thành đứng tìm lọ (Tỉ lệ lấy được các lọ cao )
    Bạn thích lọ gì ra thành đó kiếm ăn thì sẽ được tỉ lệ cao (Kinh nghiệm )
    _Biến hình thì 5* biến 1 lần tăng chiêu bạn phải nhớ qui luật biến hình và 1 số Skill mình phải để ý nếu ko sẽ mất .
    _Muốn nuôi quân mạnh thì tốt nhất bạn nên mua khoảng 20 ,30 con lựa con nào có chỉ số cao nhất thì nuôi .
    _THu phục tướng thì gần như là nó tự ra ấy chỉ có 1 vài tướng là có quan hệ có tướng này mới có tướng kia .

18. Alexandera

thu phục tướng thì phải nói là hay nhưng mà ko thể nào có chuyện thằng phó tướng quân vàng lại theo mình hết á ,nếu mà có thì nói thật chắc tôi phải về chơi lại game này một thời gian nữa á .à mà ai có biết câu chuyện của kilop khi biến thành Evenger ko hi hi câu chuyện này khá hay ko biết mọi người có muốn đọc ko

19. thayboi

thayboi Mr & Ms Pac-Man

oh , nếu bạn biết thì vui lòng post cho mọi người xem đi .
    còn thằng phó tướng cờ vàng , ( cái thằng babarian cấp độ 2 , miệng ngoác ra đó ) , mình lấy cờ màu xanh lá mạ và cho cờ khác ( cờ nào thì quên rùi ) giết chết cờ vàng . mình được 3 thằng tướng trong đó có thằng này . hai tên tướng kia cũng khá mạnh . chứ nếu đích thân giết cờ vàng thì chỉ cho 2 tên tướng íu xìu àh . ( quá lời )
    bởi vì vậy cho nên mình rất thích thu phục tướng , mình đã thữ rất nhìu cách , nhưng vì lâu wá ko chơi lại nên ko nhớ kĩ . với lại lúc đó chơi nhiều ở thập tự chinh 1 ( bản tiếng anh) , chứ sang TTC 2 , thì chỉ chơi có 2 lần , bời vì nó khá giống nhau nên hơi chán .
    to kaiser : những cái ông nói về khả năng lấy các loại bình nghe thật hấp dẫn , nhưng tui đọc thấy hơi khó hỉu nếu có thể xin hãy hướng dẫn chi tiết để bà con mở rộng tầm mắt với hehe

20. kaiser

kaiser Legend of Zelda

Cái từ He He viết cuối nhìn khó chịu lắm !!!

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.