Bức xúc về FPT-Báo lỗi game Vào đây.

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi The_Angel, 23/12/07.

1. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Bạn có 1 khoảng thời gian dài để thay 1 avatar khác đẹp hơn trước khi post thêm 1 bài tại đây :d.

2. vvhoan98

vvhoan98 Youtube Master Race

Mấy bạn ơin sao tui đang chơi, tự nhiên bị ngắt kết nối rồi khi vào lại game thì nó báo là tài khoản của tui có khả năng bị đã Hack, nghe ghê wa' :((

3. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Chắc có 1 ng nào biết ID và pass của bạn đăng nhập vào khi bạn đang onl nên bạn mới bị dis như vậy. Nếu ko phải là bạn bè ng wen thì có lẽ bạn bị hack thật rồi :|

4. Lost Angels

Lost Angels Mr & Ms Pac-Man

Ai bị lỗi này bít cách fix lỗi giúp với. đã xóa các file trong Accounts vẫn kô đ.c, delete file CrashReport trong thư mục bin cũng kô đ.c ... vẫn bị tình trạng dưới ... :(:(:(. Ai bít bị j` giúp dùm cái thanks nhìu ...

5. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

mình bị hoài, cancel chơi bình thường mà, nghe có người nói là do chỉnh tầm nhìn mà bị như vậy, không sao đâu bạn

6. babypronet

babypronet Youtube Master Race

mấy anh giúp dùm em !!! em mới chơi TLBB vào game khi đăng nhập thì nó hiện ra bảng dh vào game và treo máy lun mấy anh nào mấy chị giúp em với để em còn tham gia vào game :((:((:((

7. ulovebo

ulovebo Donkey Kong

<:-P<:-P<:-P mua máy mới \:D/\:D/\:D/

8. (JOYMAX)

(JOYMAX)

Các bạn cho mình hỏi ,mình chơi Thiên Long Bát Bộ từ lâu rồi nhưng do quá nhàn chán lên mình chuyển qua TLBB seve pri . Nay FPT up phiên bản mới mình định vào để chơi lại thì không đăng nhập được , mỗi khi ấn đăng nhập vào game là bay luôn không hiểu vì sao. Mình đã thử dow phiên bản mới nhất của FPT trên trang chủ rồi mà vẫn không đc .Bạn nào biết mình gặp lỗi gì có thể chỉ giúp mình với

9. bo_nhatnam

bo_nhatnam Youtube Master Race

lỗi của tui là một tháng nay tình trạng không RESET được nè trời :-w:-w:-w, định gọi lên FPT thăm hỏi đây......haizzzzzzzzzzzzz

10. Lily82

Lily82 Youtube Master Race

=(( Em đã down phiên bản mới nhất ( GSMN )
    Lúc em ấn Bắt đầu trò chơi nó hiện ra 1 cái bảng load, nhưng chỉ load đc 2 3 giây là nó biến mất luôn .....
    :(( Ai biét cách sửa dùm em với ....em cảm ơn nhìu =((

11. Lily82

Ặc thế thì JOYMAX giống tui rồi.... cũg chơi pri rồi vào vn ko đc nữa. kiểu này chắc cài lại cái win quá :((:((:((

12. nhoccon19

nhoccon19 Youtube Master Race

Hồi đó em chơi TL VN rùi down thêm sever pri về chơi , thấy nặng máy em xoá sever pri giờ vô lại TL VN nó cho bắt đầu trò chơi mà tới hiện lên cái khung trò chơi là 3s sau mất tiêu ai giúp em với

13. _usher_

_usher_ Mr & Ms Pac-Man

Nếu đang chơi sv private mà ko chơi lại đc tlbb vn thì vào Windown task manager --> end cái process toàn số đi, thì lại chơi tlbb vn bình thường.

14. Lily82

:-*:-*:-* Moahhhhhh .... thank _usher_ nhiều nhiều tui lại chơi đc tlbbvn rồi

15. (JOYMAX)

(JOYMAX)

Cho mình hỏi end cái process là cái nào và nó ở ổ nào , mình không biết mong bạn chỉ giúp

16. R0lex

R0lex Mr & Ms Pac-Man

Ctrl + Alt + Del . Qua thanh các chương trình đang chạy , chọn cái mún kết thúc ~> end process ( Đang chơi ỡ Net ko bật task manager lên dc :|)

17. Deities

Deities Youtube Master Race

=)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =)) =))
    Tôi muốn hỏi FPT là sự kiện kỳ trân dị thú, hiện tại có phải là Event cho những người chơi game chúng tôi ko, hay là đợt để cho FPT đi bố thí mấy con thú:)] . ngày hôm nay 19/9 diễn ra sự kiện kỳ trân dị thú (là theo như TLBB nói.) ở sever Chiến Thần
    tôi cũng tham gia với nhân vật tên WhySoUnlucky, trong khi tôi và các bạn chơi game mong ngóng từ sáng tới sự kiện KTDT (kỳ trân dị thú), và khi thấy trên kênh hộ thống thông báo, thì tôi và các bạn chơi game rất háo hức, chuẩn bị tham gia để bắt được những con thú mà mọi người yêu thích. NHƯNG khi sự kiện diễn ra thì tôi thấy quá thất vọng, cực kỳ thất vọng về FPT, 1 công ty lớn như thế mà lại làm ra một sự kiện :)) :)) :)) một sự mà từ khi Việt Nam có game online tới bây giờ mới có, một sự kiện độc nhất vô nhị :)] đó chính là: BỐ THÍ, =;
    Bố thí mới là chính xác nhất cho sự kiện mà FPT nói KỲ TRÂN DỊ THÚ, khi sự kiện diễn ra và trên kênh hệ thống thông báo dị thú đã xuất hiện, THÌ GM xuất hiện và lững thững đi trong các thành ĐẠi Lý, Lạc Dương, Tô Châu. và thỉnh thoảng thò tay vào túi và thả 1 con dị thú ra, để cho những người chơi game như chúng tôi, chạy theo sai đít để tranh nhau 1 hay 2 con thú. Và cứ khi kênh hệ thống thông báo ở thành nào là GM lại xuất hiện để thả ra 1 hay 2, 3 con rồi thôi, và ngồi nhìn người chơi tranh nhau mấy con thú.
    X( DKM tao (điên lắm rối).... tao hỏi tụi bay, chúng mày còn có coi những người như bọn tao là khách hàng hay là thành cho chúng mày mua vui mà chúng mày làm cái chó event như thế hả. (xin lỗi những bạn chơi game vì đã đọc mấy dòng cuối này, nhưng DKM nó tui điên không thể tả nữa)
    Tôi viết bài này để nói ra sự bức xúc của bản thân và của nhưng bạn đã và sẽ tham gia cái trò mà bọn nó nói là kỳ trân dị thú của bọn FPT. Nhưng tôi biết là bài này của tui sẽ không được đăng, vì FPT làm sao dám cho đăng những bài này (với FPT là bôi xấu)
    >:D< nhưng không sao, tôi sẽ đăng bài này ở vài diễn đàn game khác, để cho mọi người biết.

18. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Mình ko rõ Kỳ trân dị thú ở sv mới thế nào, nhg kỳ trân dị thú ở sv cũ hồi năm ngoái là 1 loạt pet 55 65 75 với màu sắc rất đẹp, đa phần là biến dị nhg đời 4 5 6 và tư chất rất khủng đa số là >2k, chỉ tội kiếm đc con xs, kx cũng hơi khó vì toàn là sc :D

19. dung.lonely

dung.lonely Mario & Luigi

mình cũng không rõ chuyện này, sao lại có chuyện GM thả pet thế này
    mình tưởng như các sv bt thì khi có thông báo giờ thì lên huyền vũ đảo bắt và tỷ lệ bắt dc pet biến dị sẽ cao hơn so với thông thường chứ:(

20. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

Mình rất thông cảm với bạn và sẽ chuyển topic này lên bài chú ý "Bức xúc về FPT" và nick bạn bị gameover vì tội văng tục chửi bậy.
    Thanks and thân.