Bước tiến lớn trong lộ trình crack Diablo 3 !

Thảo luận trong 'Diablo' bắt đầu bởi VladeK, 25/9/11.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. octorc_ni

octorc_ni Youtube Master Race

2. Longvn1987

Longvn1987 Legend of Zelda

Để các bác đúp đồ, đúp ngọc đem lên AH bán kiếm tiền à, đâu dễ vậy =))

3. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

-đúng rồi bác, thực ra mọi thứ đều y chang chỉ có:
    --boss ko có skill
    --ko có arena
    --ko có battleground (cái này nếu bác gọi 1 cái BG 40 mạng hay world BG mà có 2-3 mạng cũng là giống official thì mình chịu ko dám bàn nữa =)))
    -chứ còn ngoài world map thì có đến 90% rồi, chỉ có điều world map chỉ chiếm có 20% cái game thôi =).
    -ai chơi cả official & private rồi sẽ hiểu rõ nó khác nhau khủng khiếp đến mức nào. Mình nói rầu, private nó còn dở hơn cả vltk =).

- @eu.bloodscralp: lúc ng` ta đang đánh Ragnaros & chuẩn bị cho Deathwing, và 1 cơ số ng` khác cũng chuẩn bị quit game để chơi cái khác thì bên Molten hình như đang down Ulduar thì phải =)). Bạn bác nó năn nỉ mượn acc cũng phải =)).

-mình nói rầu, bác nào muốn thử cảm giác vô chơi game lúc ng` ta đã quit thì cứ đợi crack =).

-còn SC2 crack ko có ladder thì có chơi online được cũng :-h.

Chỉnh sửa cuối: 2/10/11
  4. lucifekit

lucifekit The Warrior of Light

Script cho boss ko phải là khó...nếu có chương trình editor...

Ý mình là nếu như boss trong wow chẳng hạn,đọc các phase của nó thì thấy làm theo dễ ợt.(mình tin thế,tin là mình cũng làm được thế,bất cứ con boss nào luôn,nhưng trên nền war 3 nhé).

Nói đơn giản ví dụ như việc cho boss bắn ra 1 chưởng thẳng tới 1 con nào đấy,nếu có editor thì chỉ 1 dòng đơn giản là move chưởng từ chỗ cast bay tới mục tiêu,nhưng nếu ko có thì phải viết dài dằng dẵng ra là mỗi bao nhiêu phần trăm giây thì move chưởng từ tọa độ nào tới tọa độ nào,nếu gặp dốc gặp tường gặp cây gặp unit thì sẽ làm gì làm gì,rồi các vấn đề nảy sinh như nếu tự nhiên mục tiêu biến mất,hay mất tầm nhìn thì sẽ ra sao,v.v...

Lý thuyết là cái gì nghĩ ra được thì sẽ làm được,nhưng là mất bao nhiêu công sức cho nó thôi.

Viết reply này bởi bạn gì trên kia khoe cái skill gì của dk là ko server nào có,đọc miêu tả thì khó gì nhỉ .."The Death Knight ability Death Grip in action. It also causes the target to focus on the Knight for 2 seconds.",order target tấn công dk chứ có gì :(...

Chỉnh sửa cuối: 2/10/11
  5. Longvn1987

Vấn đề chung của script wow và D3 sắp tới đều nằm ở cái đoạn in đậm đấy. 7 năm rồi chưa ai giả lập hoàn hảo cái editor đấy của wow cả. Và blizzard cũng ko có ý định share free cái editor đấy cho ai cả
    Còn cái skill của DK, nghe thì dễ, giống như ô tô, có 4 cái bánh và 1 cái động cơ thêm ít thứ linh tinh, sao VN h chưa làm được ?? Nếu bạn học mà làm được, mình cho bạn acc wow của mình.

6. lucifekit

lucifekit The Warrior of Light

Hê hê,mình thiếu cái in đậm .

[spoil]
    Kể cả không có cái in đậm ,thì vẫn có thế làm được,nguyên tắc là cái gì nghĩ ra + miêu tả đc nó hoạt động thế nào,thì đều làm được.Vấn đề là chi phí bỏ ra cho nó là bao nhiêu :P,sẽ phải làm từng tí từng tí,học cách xử lý các vấn đề liên quan,mình mới làm quen đc với editor của war3,bên cạnh cái editor có sẵn rất cơ bản của war3,thì cộng đồng modder thế giới đã thêm vào nó rất nhiều các chức năng ,công cụ mới.Nếu cộng đồng muốn làm thế với wow hay diablo,thì họ có thể làm được,vấn đề là mình đoán họ sẽ ko làm,một trong những lý do là đã có wow cập nhật liên tục như vậy,thì làm bản riêng làm gì ? Server ở đâu ? Ai chơi ? Nó khác với war3 là nếu làm ra thì việc quảng bá nó dễ hơn,mất ít công sức hơn,cũng ko sợ bị blizzard kiện,vì họ khuyến khích mà.Nếu chỉ làm cho mấy cái server lậu thì không bõ,những gì mình làm so với những cái sẽ thu lại ko tương xứng,kể cả bạn có đam mê thì cũng lại phải có nguy cơ đối đầu với nhiều rủi ro.

Btw,chỉ muốn nói là không có gì không làm được.

[/spoil]

7. eu.bloodscralp

eu.bloodscralp Mario & Luigi

chỉ mong dân mình cố gắng hiểu rõ nghĩa "bản quyền" để sau này bọn nó làm film làm games làm phần mềm khi bán sẽ nghĩ đến cả "VN" nữa thì thế là mình vui rồi, tưởng tượng các nhà phân phối về vn hay ủy quyền cho các nhà đại lý vn để bán games hot tối đứng cùng nhau xếp hàng ngoài gameshop đứng chém gió chờ diablo 3 cũng thú lắm đó, mà nói đến xếp hàng thì ở VN vẫn.... :P

8. Longvn1987

Chuẩn đó, mình thích không khí xếp hàng, chờ đến lượt cầm trên tay bản D3, Hồi xem lúc phát hành MW2 hay SC2 mà thèm kinh khủng,.

9. Nazgul_blr

Nazgul_blr Baldur's Gate Lão Làng GVN

-nói thật D3 mà có nhà phát hành ở VN & bán bản SEA đúng 85$ thì có ở HN naz cũng bắt xe ra đó xếp hàng trước 1 ngày =). Hồi trước nhìn cái clip ngày release WoW BC mà trong lòng tiếc từng miếng ruột, bọn nó như tổ chức nguyên 1 ngày lễ trước cửa Blizz Store :((.

-@lucifekit: bạn nghĩ cái skill của 1 con boss trong WoW đơn giản vậy sao, cỡ đó thì là skill của mob thôi bạn =); với lại cái làm cho mấy bạn Ad của private serv thọt trong việc giả lập lại boss ko phải là skill mà là phase =).
    -còn mấy cái add-on trong WoW đều theo 1 nguyên tắc là chỉ tiếp nhận thông tin và hiển thị thông tin ra thôi chứ thực tình nó ko làm thay đổi mechanic nào trong WoW cả, kể cả thay đổi cái đường đạn mình bắn ra thôi cũng ko làm được =). Mà làm được add-on cơ bản ko phải là do họ vượt qua rào và làm được mà là do Blizz mở cửa cho họ nhảy vào làm. Trước cũng có cái add-on có nguy cơ ảnh hưởng tới gaming experience đấy chứ, Blizz nó bóp chết từ trong trứng nước (ngay từ beta, bằng 1 cái quick patch bé tẹo) =).
    -chuyện private server ai chơi thì nói thật là đầy, tại vì ko ít ng` nghĩ "ngu gì đóng 15$/tháng trong khi đã có private serv" & private serv cũng có hình thức thu tiền của nó, ko donate thì cũng rẻ bèo kiểu 1$/1acc/lifetime =). Tiền vẫn thu được, ng` chơi vẫn có, Blizz vẫn mò ko ra (mà thực tình là ko thèm mò). Nếu muốn làm private serv mà boss có skill thì cái tiền bỏ ra để crack ra đời chỉ sau 1 thời gian ko lâu thực sự là quá lớn để 1 tổ chức crack nào đó có thể nhảy vào làm.
    -đâu phải tự nhiên mà Blizz nó tiết lộ ra WoW được viết bằng ngôn ngữ nào, mà suốt 7 năm qua lại chưa con boss nào được giả lập 100% trong khi private serv vẫn lúc nhúc ng` chơi. Và những ng` đó đâu biết là họ đã và đang chơi 1 game ko ra game =).

-nói chung thì crack được D3 hay ko naz nghĩ là được, chắc chắn được, chỉ có điều là: lúc crack được D3 100% thì đã có D3 exp, crack được D3 exp thì đã có Titan =), 60$ cho 2-3 năm chờ đợi rõ ràng ko phải là cái giá hời. Chưa kể có crack rồi nhưng crack thọt thì cũng vậy =)).

Chỉnh sửa cuối: 3/10/11
  10. boysitinh_vl

boysitinh_vl Youtube Master Race

Nhìn Diablo 3 vẫn không thấy thích bằng Diablo 2. Game j phần mềm j thì sau này cũng có crack và hack thôi, trình độ con người ngày càng phát triển mà

11. watanuki1989

watanuki1989 The Warrior of Light

Mới hôm trước trên đài truyền hình có một loạt phóng sự đá từ bạo lực ( kiểu Luyện ) sang game online rồi game offline ( mặc dù nó lấy Dota làm mẫu cho việc game offline là game bạo lực. Hài... ). Bây giờ có cảnh như bác bảo, sợ tới tối thấy mình được lên tivi liền.

12. tiver_da

tiver_da The Warrior of Light

dota chả bạo lực thì là gì :)), đánh nhau chém giết :)), gọi hội, giết người có tổ chức luôn =))

13. raivor

raivor Dragon Quest Lão Làng GVN

Theo em thì công sức để mấy bác cracker crack được diablo III với chất lượng bằng 1/10 thì thà làm một game độc lập có khi còn có lời.
    PS:Tới môn thể thao vua còn bạo lực, nói gì tới một map fantasy như dota, đã cấm bạo lực thì phải cấm hết, cấm tới trường luôn, ngồi thiền ở nhà cho lành.

14. watanuki1989

watanuki1989 The Warrior of Light

Mỗi tội lúc ấy đang ngồi ăn cơm với các cụ:
    " Á à, thằng ..., cái trò gì gì mày hay chơi kia kìa, blah blah... "
    Nói chung tối hôm đây cơn bão số 5 chưa về đến Hà Nội mà mình đã lạnh hết người.

15. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

bữa trước cái loạt bài trên báo người lao động gì đó, đem cả hình diablo 2, dota, wow, lẫn cái game zelda vô làm minh họa mới hài chứ, thiếu mỗi mario nữa là đủ bộ =))

16. kissofaries

kissofaries Dragon Quest

mario cầm đầu trong các game bạo lực với cái pha đạp đầu, ném rùa, sát sinh động vật quý hiếm =))

p/s: đề nghị các bác trở lại chủ đề đừng có lạc đề nữa (sau bài này nhé =)))

chờ dài cổ có crack để chơi single o.o

17. eu.bloodscralp

kô thể đổ lỗi cho games đc vì bất cứ games nào cũng có ghi từ bao nhiêu tuổi và có những nội dung kô lành mạnh nào trong games (kể cả film cũng thế) cái chính là ý thức của con người thôi, nếu có cảnh đứng chờ games ở VN như mình nói thì lúc đó dân mình ý thức hơn nhiều và sẽ xếp hàng trật tự theo lượt thì có lên tivi thì sao phải sợ nhỉ? ở bên này mà lên tivi cang sướng ấy chứ, hò hét như điên luôn...cái chính là ý thức và văn minh thôi, nói thế đừng bảo mình chê VN nhé, mình thèm VN lắm đấy :P
    Còn crack đc hay kô thì cũng trả quan trọng với mình, nhưng chả cổ vũ cái crack làm gì bởi vì nó chỉ thể hiện đc 1 điều đất nước nào dùng crack nhiều thì người dân mãi mãi thua thiệt so với dân nước khác thôi. nói thế mình cũng ví dụ luôn, hồi năm 2008-2009 ở vn mình thấy film ở cửa hàng bán 90% là hàng lậu, 10% hàng thật thì toàn phim hàn tầu kô có lấy nổi 1 phim mỹ, phim mỹ chưa 1 phim nào lông tiếng cả chỉ thuyết minh và phụ đề, mà đã xem phim mỹ kiểu như avatar hay harry potter thì phải nghe lông tiếng mới hiểu mới thấy cái hay cái tâm trạng của tưng nhân vật được(xem phụ đề thì nhức mắt kô theo dõi phim liền mạch được, thuyết minh thì 1 giọng nữ hoặc đàn ông đc dân lậu thuê để làm giọng đều đều nghe buồn ngũ cộng với nhiều khi dich sai vài câu dẫn đến ***** hiểu nó muốn nói cái gì trong phim) đấy là phim người vn mình đã thiệt thòi như thế nhưng khổ nỗi dân mình 80% là nông dân nên cũng kô hiểu quyền bỏ tiền ra xem phim thì phải được cái gì vì họ chỉ biết đến các bản lậu thôi (những bản lậu phim mới ra thì 100% là camera, mà xem phim hot chất lượng camera thì mình nói thật tắt luôn cho nó đỡ nhức mắt)
    Về rap chiếu phim thì chất lượng hơn 1 tý nhưng kô có lồng tiếng của phim mỹ cộng với cảnh xen lấn kô xếp hàng mua vé làm mình cũng thấy nản, cảm giác như mình đang bị ăn cắp ý (cõ lẽ là ăn cướp thì đúng hơn). giờ cuối năm 2011 rồi mong là xếp hàng khá hơn!
    về games ở vn 100%là lậu ở cửa hàng vn vì đến giờ chưa có nhà phân phối nào nghĩ đến vn cả (trừ những games như VLTK nhé vì mình kô coi mấy cái đó là trò trơi và 1 số dùng thẻ mua trên mạng cộng bán lại cho người khác, nói đến thẻ thì phải nói đến cc chùa nữa nhưng mình kô bàn nhé) dẫn đến 1 số thiệt thòi cho gamer việt là kô có event kô có beta key v...v... kô support về mạng internet vì phần lớn game giờ là online connect dẫn đến ping pro là vấn đề muôn thủa(mình chơi ping mà 100 trở lên là kêu gào rồi nên phục mấy bạn ping 200+ mà vẫn pro :P vì ping mình connect đến server có 15 đến 70 thôi mà vẫn làng nhàng dân cansual mà :P) với số dân 90 triệu thì phải đến 10 triệu người chơi games ý nhỉ gần bằng wow thế giới rồi đó, nên thiết nghĩ dân vn mình hoàn toàn có quyền đòi hỏi support về mọi thứ chứ nhỉ, về vn thấy dân mình bị hút máu bởi mấy games online và autobot thấy nản lòng quá (kô hứng thú mấy games đó nên ngồi chơi sc1 với d2 ở cửa hàng game liền bị mấy bạn "thành phố" chê là nông dân :P giời ạ giờ này rồi mà ông nông dân này chơi game sc1, lúc đó chả biết nói thế nào chả nhẽ nói là đang chơi wow ở server eu nên ở vn kô chơi đc, chơi ccs từ khi nó ra đến giờ là năm 2008 mà có mấy đứa bạn vẫn cứ tưởng mình nói về halflife 1 và cc1, v...v...) nói 1 thôi 1 hồi và vẫn còn nhiều cái muốn nói nữa nhưng chốt lại là hãy cố gắng mua bản quyền để sau này bọn làm games thấy từ vn chơi nhiều quá tự động chúng nó sẽ đến để "hút máu" và "chiều chuộng" dân ta, các bạn có đồng ý kô? còn chuyện nói những bạo lực do games thì mình kô đồng ý vì những ai nghĩ như thế là thiển cận, do nhiều thứ khác chứ kô phải do games đâu.

---------- Post added at 18:52 ---------- Previous post was at 18:48 ----------

p/s với 1 game d3 thì xứng đáng với 2 chữ bản quyền và biết đâu từ game d3 bliz sẽ chú ý đến đất nước hình chữ S? từ đó dẫn đến các nhà phát hành khác?

18. kim_long512

kim_long512 Bloodthirsty

note chút về cái phần phim Mỹ phụ đề nha, đa số dân chơi phim HD xem phim Mỹ đều chuộng phụ đề hơn là nghe thuyết minh đấy bác :) nó có cảm xúc hơn là nghe giọng TM, VD như phim Transformer khoái cái tiếng ồm ồm của mấy chú robot hơn :D
    đang kéo 3 bộ Bluray Transformer về, mỗi bộ 45Gb hix hix

còn về game thì do nhận thức của người dân và người chơi game ko dc cao thôi, đến 1 lúc nào đó họ sẽ hiểu, chứ giờ có nói gì đi nữa cũng chả thay đổi dc gì đâu :(

19. eu.bloodscralp

bạn đọc kỹ lại đi, mình chê thuyết minh đấy chư mình nói là lồng tiếng cơ mà? tất cả giữ lại kể cả cái tiếng ồm ồm ấy chỉ khác là kô nói tiếng anh mà nói tiếng việt và 1 nhân vật sẽ có 1 giọng riêng tiếng việt cơ, trẻ con sẽ có giọng trẻ con, người lớn sẽ có từng giọng nam nữ riêng robot sẽ có giọng robot tiếng việt cùng với âm thanh ồm ồm đó, nghĩa là phải có đội ngũ chuyên nghiệp làm việc cho nhà phát hành để dịch thuật và lồng tiếng chứ kô phải là thuyết minh mà. và khi lông tiếng thì giọng điệu cũng phải nói theo cảm xúc gương mặt nhân vật thì mới ok chứ, lông tiếng khác với thuyết minh chứ.

20. raivor

raivor Dragon Quest Lão Làng GVN

Mình chưa bao giờ thấy studio nào ở VN lồng tiếng đỉnh tới vậy :|.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.