Các bác có muốn PS3 bị hack không?

Thảo luận trong 'Sony' bắt đầu bởi inxh, 31/1/10.

?

Hack hay không hack PS3?

1. Hack được là hack tuốt! Dùng chùa là bản chất của mình!

31 phiếu
    30.4%
  2. Điên à? Tự dưng khỏi chơi online! Nguy cơ block máy cao!

51 phiếu
    50.0%
  3. Em không biết!...gió thổi chiều nào em theo chiều đó.

20 phiếu
    19.6%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. meoto1988

meoto1988 Legend of Zelda

Đĩa Trắng XBOX360 của trung quốc Là đĩa D9 dung lượng nhỏ hơn đĩa BLURAY lậu của trung quốc Dung lượng lớn hơn nhiều...Nhưng FILM lậu BLURAY bán có 75k một FILM game thì chưa biết nếu Hack đc ps3 nó BÁN thế nào nhưng chắc đắt hơn Film BLURAY lậu:)

2. thanghv

thanghv Fire in the hole!

Đĩa game ko biết sao chứ phim blu-ray lậu có 80k thôi ông ơi.
    Nhưng mà ai thích online thì chơi đĩa xịn, ai ko thích online thì hack máy, đơn giản.

Chỉnh sửa cuối: 3/2/10
  3. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Về cơ bản cùng đã disc Bluray và chứa nội dung copy thì giá thành cũng sẽ như nhau ko có chuyện phim thì rẻ mà game thì đắt.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Hỏi ngoài lề tý xíu có ai biết ở HCM ở đâu bán disc phim Bluray lậu ko, và coi cái này = PS3 có ảnh hưởng xấu đến mắt đọc ko :D

4. meoto1988

meoto1988 Legend of Zelda

Cậu qua đặt Anh AJ ấy:D
    Tớ thấy vỏ Hộp đĩa làm đẹp như zin và đĩa khá dày và đẹp...Chất lượng khi xem thử nhà Bạn thì đẹp lắm Nhưng không biết nó có nén gì ko mà nhiều đoạn film Bị vấp và vỡ hình+nhòe màu, Mới xem thử fantasy7 và Resident evil nên không chắc...Còn về lâu về dài không biết có ảnh hưởng tới mắt đọc hay ko;))

5. nhattan40

nhattan40 Mr & Ms Pac-Man

:D:D:Dnói chung mong sao PS3 no hack , mà bác nào kêu ko có PS3 là thik hack:>
    em đây ko có x360 và PS3 , chỉ có PSP đã mất mà em vẫn thick no hack
    PS3 tường thành vô đối ( nói có sai , mấy bác đừng cay cú )

6. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

AJ bán game mà có thấy rao bán phim Bluray copy đâu ? :(

7. andylkpark

andylkpark Mr & Ms Pac-Man

Tốt nhất cứ để vậy,khỏi hack gì hết,cầu mong ps3 ko bao giờ hack được

8. thanghv

thanghv Fire in the hole!

Mấy tháng trước có 1 bạn bên trung quốc về chơi xách vài chục cái đĩa, AJ chỉ nhận đĩa để giao cho anh em trong HCM thôi.
    =)) cầu vậy để làm gì ?

9. MGSTwinSnakes

MGSTwinSnakes I'm No Hero ...

Có lẽ đọc thêm nhiều bài của bạn Thanh Ha thì trước hết mình thấy chả cần tranh luận thêm nữa. Bởi vì thế giới quan, nhân sinh quan và cách nhận thức 1 vấn đề của bạn với mình khác xa nhau quá, chả có điểm gì tương đồng nên có tranh luận đến eternity thì cũng huề vốn mà thôi.

1 cái là ông tổ của stealth-action (Metal Gear 1), 1 cái là khởi nguồn của một sêri game chặt chém nổi tiếng (Ninja Gaiden 1), 1 cái là run-and-gun (Contra), cái còn lại là game action adventure (the Leged of Zelda) mà bạn cho là cách chơi, mô tuýp giống hện nhân thì cách cảm nhận game của bạn và mình khác nhau hòa toàn rồi.

Quan niệm vứt đi cái tự trọng, tự tôn và cứ thẳng tay ăn cắp chất xám (không chỉ riêng gì game) của bạn cũng khác xa quan niệm sống của mình.

Đến đây thì mới biết bác đem cái tư duy của game PC mà áp đặt cho game console và cứ phá như đúng rồi thế thì mình cũng nể phục bác thật. Thế hỏi phỏng đem các cách mà bác hay áp dụng vào săn game PS3 thì được bao nhiêu phần trăm thành công nhỉ.

Tóm lại là giữa mình và bác hầu như chả có điểm tương đồng nào cả, do đó việc tranh luận chỉ là vô ích và không cần thiết kéo dài thêm nữa.

10. Malice

Malice Legend of Zelda

Mình thấy topic tới đây nên cloesd đc rồi , mỗi người mỗi ý cãi nhau tới năm sau, khi nào PS3 hack đc rồi hãy bàn típ

11. Thanh Ha

Thanh Ha C O N T R A

Tớ chơi 3 game đó từ cái thời nó mới ra, cảm thấy trên NES thì chả mấy khác biệt. Nếu nói về chặt chém thì xin lỗi, Ninja Gaiden 1 ko có cửa so với những game như Dinosaur, Battle Royale thời bấy giờ. Nói về stealth thì xin thưa là MG1 ko có chất stealth rõ nét. Còn run and gun kiểu Contra thì xin thưa là nó với Ninja Gaiden cũng là đi bài và nhảy nhót, chả khác nhau gì ngoài việc 1 bên dùng súng và 1 bên dùng kiếm, và nhìn thử xem, cái mô tuýp đó đc 90% các game trên nền máy này sử dụng, có thể kể ra hàng loạt như Karaté nè, Prince of Persia, thậm chí Mario cũng có phong cách tương tự: khéo léo vượt qua địa hình dựa vào kỹ năng người chơi, đánh quái vật giữa đường, đấu với 1 số con boss - end game.
    Còn Ninja Gaiden 2 đem so với Mario Galaxy bây giờ xem, nó rõ ràng ra chưa? Chỉ có giai đoạn phát triển về sau, mỗi game mới chú trọng vào 1 yếu tố và phát triển nó lên vượt bậc như với Ninja Gaiden là đâm chém, Prince of Persia là tìm đường giải đố, Metal Gear là Stealth Action hay Mario thì vẫn giữ nét như xưa với 1 số yếu tố mới.
    Còn chuyện thẳng tay ăn cắp chất xám thì xin thưa rằng cậu muốn hay ko nó cũng tồn tại. Cậu phản đối nó, chửi rủa nó vì thế này thế nọ cũng là lý lẽ của cậu, người ta làm thì vẫn làm, ko cần tranh nhau cái tiếng gáy. Văn hóa Á Đông có ai chấp nhận cave đâu? Mà có xã hội Á Đông nào dọn dẹp đc hay ko? Hay chấp nhận nó như Thái Lan rồi hàng năm hốt hàng tỷ USD từ cái nền kinh tế 3S đó?
    Quan điểm tiến bộ rồi, Hà Lan, Đức, Thụy Điển đều cho phép nhưng có kiểm soát. Thế thôi.
    Ngay cả bác Bill, lần trc tớ hỏi bác ý về chuyện windows lậu, bác ý trả lời rằng thà các bạn xài windows lậu còn hơn là xài Linux hay Mac OS. Bác ấy cũng chấp nhận sự tồn tại của đĩa lậu, ko lên án và có tư duy tích cực từ phía Microsoft để phát triển thị phần đĩa có bản quyền như 1 đống ưu đãi mà chúng ta nhận đc sau này dành cho các quốc gia đang phát triển.
    Người vĩ đại như bác Bill cũng ko chửi bới đĩa lậu làm gì mà suy nghĩ tích cực từ phía chính bản thân, tự hoàn thiện mình để chiếm đc niềm tin của người khác. Tớ nghĩ đó mới là cái phẩm chất để đưa Windows vươn ra toàn thế giới và đưa bác Bill thành một tỷ phú giàu có nhất hành tinh.
    Ở cuộc đời mà, ko có gì là hoàn hảo. Bạn chấp nhận xài đồ lụi là bạn chấp nhận mất rất nhiều thứ khác. Ai cũng trả 1 cái giá nào đó để đạt đc 1 cái gì đó.
    Còn về chuyện đồ crack có thúc đẩy công nghệ ko thì có nhiều bài nghiên cứu đã bàn rồi. Ko nhắc nữa. Vài lời thế thôi.

12. ColdRain

ColdRain Dragon Quest

Diễn đàn "forum" mà, nơi người ta bàn luận, chuyện 9 người 10 ý là chuyện thường tình sao phải close làm gì.
    Bác nào nói nghe cũng có lý cả, các bác cứ nói tớ thích đọc cả 2, nghe nó khác nhiều với những kiểu cãi cùn hoặc phi lý trong các trận war :-*:-*

13. Blue Magic

Blue Magic Samus Aran the Bounty Hunter Lão Làng GVN

Ninja Gaiden hồi xưa đúng là hơi na ná Contra về mặt đi cảnh, một bên đụng kẻ thù dội ra và mất máu, còn một bên đụng vào là ngủm ngay.
    Nhưng bạn nên nhìn nhận sâu hơn, 3 game Ninja Gaiden trên NES hồi đó được đánh giá là hay, đồ họa đẹp và độ khó có thể nói là chua nhất trong những game đi cảnh thời đấy. Còn nếu muốn so sánh bạn nên so sánh Contra với Rockman (hay Megaman) mới đúng vì hai cái này đích thực là cùng thể loại gun & run.
    Ninja Gaiden từ phiên bản XBOX trở về sau mới được gọi là chặt chém, còn Ninja Gaiden hồi xưa chỉ là game đi cảnh thôi.

Cái này khác, vì ông ta biết nạn dùng đồ lậu hoành thành ko thể dẹp hết nên thà cho dân xài đồ lậu M$ ít ra M$ vẫn còn được biết đến ở các thị trường nhỏ bé, M$ lúc đó cũng giàu có lắm rồi. Nhưng với game như vậy là tiêu tùng.

14. inxh

inxh Mr & Ms Pac-Man

Cùng quan điểm với MGS. Đến đây thì miễn bình luận!

15. cuchuoi7

cuchuoi7 The Warrior of Light

16. tecmo

tecmo Mega Man Lão Làng GVN

Ặc, sao đĩa trong đoạn phim toàn đĩa ngược là thế nào?

17. godofwar3

godofwar3 Youtube Master Race

Em xin góp ý kiến của mình về ps3 nhé.Đợt mịe có cái chuyện ps3 hack hay ko hack vậy thôi các bác cãi nhau như con nít lên 3.Theo dõi "cuộc chiến" này liên tục qua nay, chuyện ps3 hack hay không không hack được thì chẳng thấy đâu nhưng chỉ thấy cái trước mắt là lòng con người! Cái này phải gọi là sao nhỉ?! Gió chiều theo chiều đó mới đúng... Nhìn vào từng câu văn mới hiểu rõ được bản chất thực sự của từng con người trong từng bài post trong topic này ra sao... Gió thổi chiều này thì bay theo chiều đó, đổi hướng cái thì bản chất cũng thay 360 độ.
    Còn mấy bạn éo bít con cịt gì cũng vào đây phân tích tùm lum làm như mình biết rõ tương lai vậy(nếu mấy bác biểt rõ tương lai như vậy sao ko đoán coi chừng nào ba má mình die để bít mà còn để dành tiền làm mà chai,chứ ở đó đoán linh tinh).Bản thân em cũng có ps3 mà em chẳng quan tâm nó thế nào,vậy mà mấy bác em làm em thất vọng wá.Cám ơn bác chủ thớt đã lập toptic này để em hiểu rõ bản chất từng người.:D

18. th4ngthO_241

th4ngthO_241 Legend of Zelda

ừ, nhìn bác là biết mà, mà hiểu thì để làm gì, bác định kiếm life partner ở đây à :))

comment on the above link: nể cái thằng đấy ở chỗ nó giữ đĩa mới cóng, hay là nhìu game quá nên ko động vào, ở đây chả thiếu người có ~1/2 chỗ đó, còn bằng thì chắc chưa, nhìu cái muốn mua cũng chả mua được ý... hehe, bên đó nhìu khi mua được giá rẻ nên đáng tiền 1 đĩa mua đc 2-3 cái cũng nên.

19. chauminhluan113

chauminhluan113 Youtube Master Race

PS3 bị hack để chơi game lậu được rồi sau đó PS3 ngủm thì nên chửi vào mặt thằng Sony ấy. Có vài bạn cứ đem cái lý dó làm game cho PS3 khó, chi phí cao rồi khi PS3 bị hack các nhà phát triển game sẽ bỏ rơi PS3 thì sh!t thật. Nếu vịn vào cái lý do đó sao ko đi hỏi thằng Sony tại sao lại làm ra cái PS3 khó phát triển game như thế để rồi khi bị hack được (giả dụ như vậy) thì các nhà phát triển quay lưng lại với PS3. Nếu Sony (và 1 số bạn) nghĩ PS3 là vô đối, là ko thể hack được thì thật là ...

20. huysieukhung

huysieukhung Legend of Zelda

Hack được thì dễ kiếm game , muốn trò gì cũng có .
    Chứ giờ có tiền cũng có mua được đâu , game hay phát hành mà cứ chờ 1 tuần mới có đĩa thì chắc chết vì không kìm nén được.

Với lại không biết cái giá đĩa 60$ là qui từ đâu ra nữa .
    Chắc do mấy ông phát triển game hợp sức lại gọi là sở hữu trí tuệ , nhưng chả biết trí tuệ của các ông có đáng giá 60 hay ko , nhỡ chỉ có 30 thôi ý , 20 cũng nên .
    Rút cục là chả biết ai ăn cướp của ai nữa ;))

Chỉnh sửa cuối: 3/2/10
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.