Các bác vô đây bình luận về bot của cs1.6 nào

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi phong_visit, 20/7/04.

1. justsee

justsee T.E.T.Я.I.S

đây là một cách chỉnh bot của tôi , nếu bác nào dùng bot cho bản v1.6 thì vào file botprofile.db(có thể tìm ở thư mục ....\vavle\cstrike\) mở file đấy bằng chương trình notepad . Xong tìm phần thông số skill của mấy thằng bot đây , cụ thể là những dòng sau :

thay bằng những dòng này vào

Sau khi làm xong ,khi vào chơi ,nhớ
    thứ 1 để skill bot là expert (bot_difficult 3)
    thứ 2 mới add bot vào . (bot_add_ct hoặc bot_add_t)

Nói chung bắn với bot chỉ để luyện tay nghề bắn thôi , còn bọn nó đi ngu thì vẫn cứ ngu như thường . Nếu bác muốn thấy rõ trình độ của bot sau khi chỉnh kiểu này như thế nào thì phải bắn các bài aim_xxx hoặc fy_xxx hoặc cùng lắm là awp_xxx (bot thường bắn chậm hơn mình ở các bài loại awp_xxx) .Các bài này bác down trong phần topic new map ý . Và lưu ý thêm , các bài này chỉ để một mình VS 2 đến 3 thằng là cùng , chắc chắn các bác sẽ thấy bất ngờ về trình độ của chúng nó .

PS : khi chỉnh kiểu này , tôi VS 3 bots trong map fy_iceworld2k chỉ có số trận thắng(đừng nhầm lẫn với mạng giết/ chết) bằng 75% trận thắng của chúng nó thôi

2. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Nếu muốn bot bắn giỏi thì khi vào màn đừng vội add bot mà nhấn phím H chọn cho nó chế độ khó hay thông minh,sau đó đánh tiếp lệnh bot_difficult 10 là xong...lúc đó bot sẽ bắn khá ghê....

3. hoangvan20

hoangvan20 Youtube Master Race

sonomi ko nên nói vậy. Bot_difficult 10 bác chỉnh như vậy nó cũng chỉ thành giá trị là 3 thôi . cũng như bác chỉnh sens[tab] 100 ,nó cũng chỉ có giá trị là 20 thôi .

Nếu để bình thường , hình như chỉ có bốn lựa chọn easy, medium, hard ,expert . Bác chú ý xem sẽ hiểu rõ hơn. Như vậy ví dụ khi bác chọn là expert . Bọn bot sẽ được chỉnh là
    // skill templates
    Template Elite
    Skill = 100
    Aggression = 100
    ReactionTime = 0.2
    Cost = 4
    Difficulty = EXPERT
    VoicePitch = 85
    End

Template Expert
    Skill = 90
    Aggression = 90
    ReactionTime = 0.2
    Cost = 4
    Difficulty = EXPERT
    VoicePitch = 88
    End

tuy vậy , khi tôi chọn bot_difficult là 3 ,sau khi chỉnh xong độ thông minh của box theo cách làm của tôi . Trình bọn nó sẽ là
    Template Elite
    Skill = 100
    Aggression = 100
    ReactionTime = 0.2
    Cost = 4
    Difficulty = EXPERT
    VoicePitch = 85
    End

Template Expert
    Skill = 100
    Aggression = 100
    ReactionTime = 0.2
    Cost = 4
    Difficulty = EXPERT
    VoicePitch = 85
    End

như vậy sẽ có sự khác nhau , ko nhiều nhưng đủ để bác cảm nhận được .
    Mà nói thêm , chỉnh gì thì chỉnh , bọn nó đi vẫn ngu . chỉ có bắn là giỏi hơn. vì vậy khi bắn cùng bọn này , chỉ nên bắn các máp đối kháng thôi (như tôi) đã nói ở trên . Chắc chắn các bác sẽ bất ngờ về trình của bọn nó đấy

im justsee

4. dungkm

dungkm Mario & Luigi

5. 1st | Lara.vn <Bao>

1st | Lara.vn <Bao> C O N T R A

Bác So_No_Mi lầm rồi, maximum của command bot_difficult chỉ là 3 mà thôi, bác có chỉnh 10 hay 11, 12, 13 hay 999 gì nó cũng max là 3 à. BOT 1.6 cũng khá thông minh hơn các BOT version cũ nhưng tui thấy nó không bằng BOT của Condition Zero, biết nghe footstep, đặt bom xong là ngồi canh bom hay nếu là CT rớt bom là BOT sẽ ngồi canh bom, chứ BOT 1.6 vẫn còn hơi ngu về cái khỏan teamwork.

6. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Bỏt nó cũng ngu vài cái...chơi mao assault tụi nó cứ đứng 1 đống trong ống thông gió..cứ thế mà tỉa...hay ở cửa sau đó`...cứ đứng 1 cục đó,chả biết bắn xuyên tường chút nào.....còn nhiều cái để nói lắm,nói chung không cái nào hoàn thiện cả...giá mà phần Half Life có bot nhỉ....

7. Warheit

Warheit Mega Man

Nhưng bù lại chúng nó bắn italy khá tuyệt khổ nỗi nó cứ khoái nhảy lên đầu nhà hoa nên thừa cơ bắn awp cho nó 1 phát thì :)) cứ phải gọi là...:)) . Nhưng bot 1.6 bắn rất hiểm, đa số tuy phản ứng chưa nhanh nhưng đều có headshot ko àh, gọi là... :(

8. sunman & shag

sunman & shag Mr & Ms Pac-Man

9. ilove_yuna2004

ilove_yuna2004 Youtube Master Race

xiiiiiiiiiii! Co lan tui dung 13 ban vo dau 8 Bot lien trong 1.6!
    Noi chung ko nen choi voi Bot,vi biet bao gio may len tay.

10. su47

su47 Legend of Zelda

BOT vẫn có cái ngâu của BOT, chẳng hạn như bài awp thì bọn nó cứ xông lên một cách anh dũng, bất khất và cuối cùng thì bùm, một cái chết của kẻ ngu ngốc thích làm yên hùng. CHo nên BOT thì không thể chơi bài AWP_MAP được.

11. sunman & shag

sunman & shag Mr & Ms Pac-Man

nhầm bot expert bắn awp rất giỏi

12. lequohieu305

lequohieu305 Youtube Master Race

theo em thì bót cs 1.6 bắn cũng rất đuợc, nhưng theo em nghĩ có bác nào cùng í kiến thì pót lên coi nào: thường thường thì em thấy ăn cướp toàn săn cảnh sát ko hà.Nên em thường bên cs để nâng cao tay nghề.Còn các pác có gặp tình trạng như vậy ko nhỉ?

13. zBL | Luke

zBL | Luke Mr & Ms Pac-Man

Bên nào cũng thế ....còn Bót EXP thì bắn awp thì cũng dở chứ có hay đâu ....1 chấp mười bắn ở màn AWP tôi giết được 129 thằng thì mới chết có 10 mạng .... đéo biết nó bắn dở hay là mình hên

14. Zeus1810.vn

Zeus1810.vn Youtube Master Race

Theo tôi thì tuỳ kiểu bắn thôi,bác mà cứ ngồi canh 1 điểm mà điểm đó khá là ác hiểm thì có thể 129/10 chứ theo tôi cho nó ngắm trước rồi mình ra ngó ngó thể nào cũng tẹo.Nhưng theo tôi thì thế còn nếu mà bác cho nó ngắm trước rồi mới ra mà giết được từng đấy thằng thì bái phục đấy...

15. zBL | Luke

zBL | Luke Mr & Ms Pac-Man

bắn cái này thì nhảy ra bắn chứ bắn với bot thì cần gì rình .....giờ đi học cái đã tí về pót bài tiếp . Bắn với bot kô cần rình đâu , nhay ra co mot thangc hết sau đó nhảy vào rồi lại nhảy ra hehehe

16. lequohieu305

đúng thế, bắn với bót thì cần gì rình làm di cho nó mệt? cứ xông ra đại thì ít nhất mình cũng giết được 3 thằng rùi mới chết chứ bộ hehe nhưng còn ai bắn khấcm khá hơn thì giết đuợc 5,6 thằng hehe! em nói thế thui chứ có bác nào cùng đồng minh giới em thì pot lên cho anh em chiêm ngưỡng nào

17. Zeus1810.vn

hehe tôi không hiểu bot của các bác để kiểu gì mà có thể nhảy ra giết được?
    +10 thằng
    +không biết nó ở những đâu mà lần
    +Nó vẩy cực hay (không tin làm spectator mà xem)
    +Nó bắn cực rùa
    +Bắn súng ngắm chứ không phải súng rít mà đòi giết mấy thằng(cả nó cả mình đều bắn awp)
    Nếu các bác không thấy các í kiến này đúng thì bác phải xem lại bot_difficulty là 3 hay 1.
    Ver tôi đang nói là 1.6 với ZBot.

18. justsee

justsee T.E.T.Я.I.S

o` ,lão luke về xem lại bot miình đi , đúng là chủ nào tớ nấy . ke ke

19. lequohieu305

àh ko có gì đâu, bắn riết thì sẽ nâng cao tay nghề thui mà, nhưng bót của em thì toàn chơi súng càng chứ ít khi dùng súng ngắm lắm, và em thực tình khen ngợi bác đúng là các tay súng bắn cực rùa( chỉ bắn cực rùa khi ít bót mà thôi) nhưng cũng có những tay súng làm em chao đảo chào thua hehe.

20. Zeus1810.vn

Chắc bác này bắn beta hả?Nếu 1.6 thì nhấn H rồi vào setting=>weapon=>sniper only bác sẽ thấy thế nào là ức chế.Còn bắn với bọn súng rít thì cao như bác Luke nói chả có gì là lạ.