Các bác vô đây bình luận về bot của cs1.6 nào

Thảo luận trong 'Counter Strike' bắt đầu bởi phong_visit, 20/7/04.

1. verrycool

verrycool Youtube Master Race

Hê hê, zbot là bản crack từ Official CS Bot. Mà Official CS Bot chính là bot ở CS:Source đấy bạn à :;)

gl hf

2. NguoiHaNoi

NguoiHaNoi Youtube Master Race

có ai có cd-key của CS 1.6 ko, chia sẻ cho tớ với, cám ơn

3. NotForMe

NotForMe Youtube Master Race

thanks!
    Bi giờ em lại chơi muốn chơi lại bản CS1.1
    Nhưng cái zbot này không cho chơi phiên bản cũ như vậy nhỉ?
    có ai biết cách dùng zbot cho CS1.1 không vậy!!!
    Chơi POD-Bot thì em chịu! Bắn đối mặt với nó thì 90% là die >_<
    cả cái YaPB bắn còn kinh hơn cái POD-Bot nì!!!

4. chuongquanthang

chuongquanthang Youtube Master Race

các pác cho hỏi link down zBot 1.6 di thanks ....

5. chuongquanthang

Hi all,
    Mình mới chới Haft-life bản 1.6. mua CD ở 1 Cua Hanh ...
    Không biết add bots vào như thế nào.
    Các bạn làm ơn hướng dẫn mình với.
    Rất cám ơn

6. chuongquanthang

Hi all,
    Mình mới chới Haft-life bản 1.6. mua CD ở 1 Cua Hanh ...
    Không biết add bots vào như thế nào.
    Các bạn làm ơn hướng dẫn mình với.
    Rất cám ơn

7. tatuan

tatuan Donkey Kong

8. verrycool

Ặc, giờ này vẫn cứ CS1.1
    zbot ko có dành cho CS1.1 đâu. Mà bắn với PODBot mà còn thua nữa thì bó tay. Còn YaPB cũng chính là update từ PODBot mà.

Bắn CS1.6 đi bạn. Giờ chơi CS1.1 ko thấy chán à? Cứ thích chơi mãi với bot sao ?

9. tryagain

tryagain Donkey Kong

Chơi CS1.6 quá hay, bây giờ ai cũng bắn bản này. Hic. Nhưng mà tui thấy BOT của 1.6 kỳ lạ thế nào ấy, lúc đầu, khoảng 10 rounds đầu tiên, ó bắn khá hay, toàn những pha vỡ đầu. Nhưng không hiểu, càng về sau bắn càng lởm. hic. Phải chăng theo thời gian, độ khó của BOT giảm xuống ??? Tui bắn awp với bọn nó, lúc đầu, 1 chấp 3 còn cân cân, nhưng càng về sau, nò càng đuội đi. Chán thật. Cản mấy màn đọ súng tay đôi cũng thế, đều gặp hoàn cảnh tươg tự.

10. tryagain

tryagain Donkey Kong

To Verrycool : Bác đang ở Moscow hả ? Hi, chắc là đang học như tui rồi. Đúng là sang Nga, chỉ có bắn CS là sướng.

Mọi người cho hỏi, ở de_dust2, giữa khu vực nhà A và B của cảnh sát, có vách núi, làm thế nào để nhảy lên vách núi và đứng sát tường nhà A nhỉ ? Tui nhảy hoài mà không được, không hiểu nhảy kiểu gì, rõ ràng là mình đã thấy có nhiều người nhảy. Có cách gì chăng ? ( tất nhiên là chỉ 1 người ). Ngoài ra, ở màn này cũng có nhiều chỗ nhảy hay phết, ở bản lề của cửa là chỗ nấp lý tưởng đấy, he'c

11. tryagain

tryagain Donkey Kong

Đây nè, sao lại không có CD key nhỉ ? Bác không ở cùng ai à ? Hoặc ít ra cũng giữ đĩa cài chứ.
    5RP2E-EPH3K-BR3LG-KMGTE-FN8PY

12. verrycool

Hê hê, thế bác ở đâu đấy mà hỏi? Tui ở Moscow nè :D

13. tryagain

tryagain Donkey Kong

Mà VC nằm trong Clan VoE trước khi sang đây học hả ? He'he'. tiếc nhỉ, mình trước kia không đăng kí Clan nào cả, giờ mới thấy buốn chán vì không ai bắn được để chơi cả, muốn chơi online cũng khó, vì nét ở đây đường chuyền thấp quá.
    Đang ở Tambov, thành phố cách Moscow 500km. Sang đây năm thứ 3 rồi, giờ đang là năm 2 Đại học nè.
    Còn VC thế nào ?
    Hey, hỏi vài thứ nhé. ! Tui bắn thì được, nhưng chưa biết nhiều về cách lập mạng LAN để bắn (Đùng tưởng thế mà bảo tôi gà nhé), hehe, lập mạng LAN kèm C-D như thế nào ? Sao tui chạy C-D xong, rồi ấn file cstrike.exe là toàn bị bung ra ngoài không à, chán thật, mà kể cả chạy CS trước, rồi mới đến CD, cũng bị bung ngay tức thì. Máy tính tui đang có cheat auto chăng ???? :D Nói dùm tui nhé.
    Trong team của tui, tui là thằng AWP. Hàha

14. TheTuxedo

TheTuxedo Youtube Master Race

Bot bản này bắn dốt lắm , không thê hiện rõ tình độ của computer đâu . Có hồi tôi nhớ có cái bản gì bắn deathmatch hóa bot lên mà cứ súng lục vỡ đầu mình choáng vãi hàng

15. dt1987

dt1987 Youtube Master Race

chơi pod với lại bot của 1.6 noob vãi lều,mấy bác bẳn thử bot của css ở trình độ khó nhất xem.....chưa nhìn thấy mặt đã headshot roài :)

16. tryagain

tryagain Donkey Kong

Tùy thôi, BOT99 của CS1.6, nếu ông chơi đồng đội với nó, cũng được, nghĩa là ông khiển nó, hiểu chưa, còn đội bên kia, toàn BOT, không có người khiển, tất nhiên nó ngu là phải.
    Nhưng dù sao, BOT của CS1.6 ở các màn rộng bắn cũng được, còn mấy màn hẹp, đấu súng, thì tất nhiên, nó là Noob thật rồi ^-^

17. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

-Nó noob thì chỉnh cho nó pro lên,chỉnh lệnh Bot_dif [Tab] 3 là nó sẽ khá thôi...luyện bot thì chủ yếu luyện thôi!Mỗi ngày bắn mấy trăm con thì sẽ lên tay lắm...

18. verrycool

To tryagain: Vậy hả? Bác ở Tambov à? Tui ở Mos, hehe. Bác có Y!M ko? Có gì anh em mình liên lạc. Mà đường truyền ở trường bác tốc độ bao nhiêu? Có gì tui lập mạng, anh em mình bắn :)
    Ở trường bác có nhiều người bắn CS ko?

Về chuyện bot thì các bác cứ nói tùm lum, tui chẳng hiều các bác nói bot nào với bot nào cả. PODBot bắn thì tất nhiên là noob hơn zbot roài. Tui đã thử cho 1 team là PODBot và 1 team là zbot. Kết quả 16-0 zbot win all maps :D.

Tui tìm ra 1 loại bot này bắn khủng khiếp hơn nhiều, tất nhiên là bắn có phần hơi điêu. Hehehe, Các bác down thử nicebot về mà chơi. Sẽ thấy là zbot chả là cái gì so với bọn nicebot này. Đục tường thôi rồi, wh gọi bằng cụ. AWP bắn ko thua kém gì zbot, hở mặt ra là chết, hehe.

Để chọn mức khó nhất cho các bot, đối với zbot, các bạn gõ bot_difficulty 4 trước khi add bot. Đối với PODBot addbot 100, còn nicebot nb_add 100 trước khi add bot.

Dù sao thì bắn với bot cũng chỉ là để luyện phản xạ và luyện aim thôi. Không luyện được kinh nghiệm đâu :). Cho nên là có điều kiện thì cứ bắn với human.

GL HF :;)

19. verrycool

Hehe, tui sang đây rùi mới vô clan VoE. Clan VoE là clan của người Việt ở Châu Âu và Châu Mỹ :D. Nếu bác có điều kiện thì join cho vui, ở đây anh em match liên tục :). Trước cũng có team RuS (team của VN ở Nga). Nhưng giờ các member giải tán hết rồi. Hihi

C-D (Cheating Death) chỉ có tác dụng khi bác bật nó trước khi bác chạy CS thôi. Và bây giờ server CS1.6 Steam thì người ta hay dùng Valve Anti-Cheat hoặc HLGuard. Ít server dùng C-D lắm vì lag. Mà C-D cũng dễ bị hack lắm.
    Bác có team hả? Team gì thế? Team của người VN à? :D

20. megacolon

megacolon Youtube Master Race

Tôi thấy Zbot (difficulty 3) skill tạm ổn. Bắn mấy bà SK-aim 1 chấp 3 với bọn nó là được rồi.

Nó cũng biết nhiều kĩ năng cơ bản, như là CT thì camp, T thì hăng hái xông lên đặt bom, đặt bom xong biết canh bom, đồng đội từ các nơi cũng tề tựu về đông đủ. Bọn CT khôn phết, thấy bom rơi ở đâu là chụm lại mai phục, chú T nào lăng xăng chạy ra nhặt bom là ăn đạn ngay.

CHơi với Zbot mình thuộc các lệnh qua radio thì cũng điều khiển bọn nó được.

Có điều làm tôi khó chịu là đôi khi bot chết dí ở một địa điểm nào đó, cứ úp mặt vào tường nhảy choi choi ko sao hiểu nổi (như cái khen gần bomb B map de_inferno; hay mấy chỗ dây thép gai map de_cpl_strike,... gần như map nào cũng có những chỗ mà bot "ngu xuẩn" như thế. Mọi người có biết cách nào để fix lỗi này không?