các bí mật chưa được khám phá ở terring saga?

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi devil_or_staint, 17/4/04.

1. maruju

maruju Youtube Master Race

nhưng mà minh ko biét cac buóc dó là gì. chỉ giùm đi.thank

2. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

Tôi tưởng bác Shenshui chỉ rồi đó chứ ,bạn coi lại xem nào .Nếu không được tôi post lại cho .

3. maruju

vậy là chỉ khi mình có đủ tất cả các item thì mình cho một đứa cầm hết rồi vào nhà hả?
    mà yahô của u la gi vay?cho bỉt đi

4. kurorolucifer01

Không cần phải cầm tất cả đâu .Bạn thích dừng lại lúc nào cũng được .
    mail của tui là :[email protected]

5. maruju

nhưng mà mỗi một nhân vật của mình thì chỉ có thể cầm cao nhất là 8 item mà trong bảng đổi thì có đến mười mấy? nếu mình muốn đổi các item ở đưới thì mình phải đổi lại tát cả hả

6. kurorolucifer01

Ồ không ,mỗi thứ chỉ đổi được một lần thôi ,đổi xong của hàng đó sẽ đóng lại .

7. maruju

cang nói càng khó hiểu, mình đã chơi lấu trò này rồi mà vẫn chưa tài nào đổi được:
    vậy bạn nói rõ nha: ví dụ như làm thế nào dể đỏi ra kiếm thủ tù 1~20 def, cậu ghi rõ từng bước luôn đi: cho ví dụ là dễ hiểu nhất: mình phải đem cung lúc 2 otem đó luôn hay mỗi lần chỉ đem được một?
    a, mình hiểu rồi, có phải là sau khi đổi mmón đồ thứ nhất rồi thì mới được đổi tiếp món thứ 2 phải không?
    mà cậu nói là sau khi đổi được một item thì cửa hàng sẽ đóng lại: vầy thì mình phải ra vào map 15 nhiều lần thì mới đổi hết được ha?
    mà cậu có biết gì về 4 mảnh khiên khong?

8. kurorolucifer01

Ý của tôi là đổi xong 5 Item cơ .Còn về vụ 5 tấm khiên thì chưa có ai biết rõ tường tận cả .Nhưng bạn có thể tham khảo cai này .
    [​IMG] [​IMG]
    Bạn có đẻ ý thấy cái vạch màu đen chia bản đồ ra làm 5 phần không ,trừ đảo ma và tháp hồi sinh .vấn đề nằm ở đó bạn ạ.

9. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

5 tấm khiên là sao vậy, 5 cái khiêng này mạnh lắm hả, nhưng sao trên hình tui chỉ thấy có 4 tấm? à tui đã chơi đến khúc chuyển quân đợt 1 rồi nhưng không biết nên đem quân nào theo Runan vì dường như tất cả để bên Holmes đều có lợi hơn (lấy đồ, cộng hường, luyện Lev, thu phục nhân vật.... đều lợi hơn), ngoại trừ Raffin và Maujru. Nhưng nếu vậy thì ai phụ bên runan đây. Bác Kuro giúp tui với thanks.

À này bác online giấu mà còn giấu để làm gì, có mặt thì cứ có mặt chứ sợ gì hehệ 3:-o 3:-o

10. kurorolucifer01

4 tấm khiên đó cho bốn tướng cầm đúng và đứng đúng vị trí khi giết con rồng bóng đêm thì sẽ đi được 5 map tiếp theo .Nhưng cho đến nay chưa ai làm được cả ,vì đã có ai tìm ra năm tấm đó đâu .
    -Sau lần chuyển quân lượt một cho quân để phụ Runan :Narron nếu bạn chọn hắn (map 2) ,Zeek ,Raffin ,Plum (học skill múa) ,Norton và Kate để cộng hưởng .Nếu thấy chưa đủ thì cho thêm Barst và Julia .

11. Sensui Shinobu

Sensui Shinobu Mr & Ms Pac-Man

Ai bảo không? Do cách này ít phổ biến thôi.
    Chọn Narron ở lần 2 (nếu lần 1 thì đừng luyện), sau đó cho học 5 Skl ở M30, rồi ra đảo ma luyện. Tổng cộng có 10 Skl, lại tha hồ ép chỉ số.
    Tôi thì thử 1 lần cho vui, chứ lúc nào cũng chọn Narron lần 1, sau đó cứ thế đi, vì bản thân nó cũng quá mạnh rồi.

12. kurorolucifer01

Đúng roài ,phải san đều ra chứ để dồn hết vào một thằng cũng chả làm gì .Cả đạo quân chỉ có một con mạnh thì đánh hội đồng chết là chắc .

13. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Julia thì yếu xìu à do chưa luyện gì cả, còn Barst thì nghe nói là nếu để bên Holmes thì sau này khi đón con Plum sẽ được thêm cây gậy gì đó đúng không. Vậy còn Majuru, nên để bên nào, hình như để bên nào cũng được 1 món và mất 1 món đồ phải không.

14. KOKICHI_T

KOKICHI_T Mr & Ms Pac-Man

có ai đã từng cheat game TRS bằng game shark trên Ps1 chưa
    ai đã từng cheat roài thì bảo tui đi
    nếu có gì thì cho tui mã luôn nha
    còn bác kurorolucifer01 cheat bằng cái gì thế
    sao ko cheat bằng game shark cho anh em còn đc học hỏi

15. kurorolucifer01

Để Barst bên Holmes không được cây gậy giảm 1/2 lực sát thương đâu .Đấy chỉ là trường hợp hi hữu .Cách chác chắn nhất để có được nó là sau map 1 chọn pháp sư Lee .
    -Mấy nhân vật đó thì cần gì Str với Def mạnh hay yếu ,các lực khác cao là đủ rồi .Đánh địch chỉ cần cầm vũ khí sao là xong .Lần đầu tiên chơi tôi cũng luyện vất vả nắm ,bây giờ chơi tôi chỉ luyện lên tự do thôi ,chủ yếu là nhiều sao đen .
    -Majuru thì lên để bên Runan thì hơn .Vì chưởng gió chống phản đòn còn có thể lấy bằng cách khác chứ sách đỏ cho pháp sư thì không thể .

16. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Còn con yuni thì sao, nếu để bên Runan có thể lấy được 1 cây kiếm mạnh phải không, mà con Yuni này muốn chôm đồ của địch thủ thì chỉ cần đánh bình thường hay phải cầm cây kiếm đặc biêt nào ? Còn vụ luyện sao thì làm sao luyện Runan lên sao hết nhỉ, mấy char khác còn qua bên Holmes luyện được, chứ Runan thì...Nhất là sao môi trường và các loại quân, bác có cách nào không.

Mà sao hôm nay gửi bài cứ toàn bị báo lỗi vậy cà ? Bác có bị vậy không ?

17. kurorolucifer01

Không cần phải chuyển Yuni sang bên Runan ta vẫn có thể lấy được cây kiếm rồng ,làm như vậy ta sẽ mất gậy +10Str .Đây là cách lấy mà không cần chuyển sang .
    -Có thể đánh con ma bạch cốt tinh như tui đã hướng dẫn .
    -Có thể mở hòm tai tháp hồi sinh .Cái hòm đó nằm ở tầng 1 ,cái hòm đầu tiên .Còn cách mở hòm thì tui cũng đã post rồi .
    -Yuni thì không cần cầm kiếm gì đặc biệt vì cô ta có skill chôm đồ (may mắn thì lấy được),chỉ cần cầm kiếm có chỉ số Wt nhẹ là được .
    -Runan chỉ có thể luyện tối đa là 2 sao đen môi trường ,các môi trường khác được 10% là may roài .Các laọi quân thì dư sức trừ quân ma.

Tui thì không bị báo lỗi ,chỉ bị đăng nhập vất vả thôi .Buổi sáng mất 25 phút mơi đăng nhập được ,bây giờ thì khá hơn mất có 10 phút .

18. KOKICHI_T

bác kurorolucifer01 ơi
    luyện võ đài ở map 7 cũng cực kì vất vả phải ko bác
    mà cái khiên chống chết là khiên gì thế
    tui chưa nghe thấy bao giờ
    lúc nãy tui vừa đánh xong
    bị chết mất con Voga <-====-điên ơi là điên ko chơi nữa để tối ra luyện tiếp
    mà luyện ở đấy vất vả bỏ sừ
    tốn thời gian thì cué phải gọi là
    mỗi lần đánh đc 1 con thì lại phải qua turn
    mà sao tui tìm mãi ko đc cái bọn quân giống thằng zeek thế hả các bác
    mà bác kurorolucifer01 luyện ở map 7 như nào
    ở map đấy bác luyện những con nào thế
    bác chỉ tui cái đi
    thanks các bác trước nha
    trả lời tui nhanh nhanh để 4h tui còn đi chơi tiếp
    tui đang rất hồi hộp ko biết cái kích rồng nó như thế nào nè
    :D:D:D:D:D:D:D:D

19. KOKICHI_T

mà các bác ơi
    vũ khí có sao có quan trọng lắm ko
    tui thấy muốn 1 vũ khí của mình lên sao thì phải mua ít nhất 4 cái búa sửa đồ mà tiền thì khan hiếm lấy đâu ra mà mua
    các bác lý giải hộ tui đi

20. kurorolucifer01

sau map 2 bạn có đi qua một toà thành tại đó bạn có thể mua khiên chống chết với giá 5000G nhìn ngoài trông như cái dây .Bác hãy dốc hết tiền có thể để mua .Lúc tôi chơi tối đa có thể mua được 5 cái ,cộng 2 cái nó cho là 7 mà khi luyện võ đài xong chỉ còn có 1 cái he..He..He..
    Nếu bác có cái gậy * có tác dụng giảm 1/2 lực sát thương của Plum thì tốt mà không có thì cungchĩ vất vả hơn chút thôi .
    Cách đánh của tôi dựa chủ yếu vào lực cộng hưởng và cây gậy của Plum
    Đây là các con tôi cho vào map 7 :Raffin ,Runan ,Enteh ,Majuru ,Julia ,Barst ,Plum ,Thomas ,Kreiss ,Arkis ,Sasha ,Mel ,Zeek ,Vega ,Garo .Các nhân vật cho vào này tôi đưa vào chủ yếu có cộng hưởng .
    ngoài Mel ,Sasha ,Majuru chỉ luyện kịch Lv các nhân vật còn lại tôi đều cho ít nhất một sao đen .
    Đợt tôi chơi ,con luyện vất vả nhất là majuru vì tôi toàn chọn đánh với bọn dịch chuyển tức thời để thử luyện cho majuru skill dịch chuyển mà không được .
    -Con giống Zeek :hình dạng thuộc ngựa đen màu hơi xám ,tay sau giơ lên cao theo kiểu cầm búa ,thân ngựa phủ lớp vải choàng .Đấy là đặc điểm nhận dạng lúc chọn quân .