các bí mật chưa được khám phá ở terring saga?

Thảo luận trong 'Turn Based Strategy' bắt đầu bởi devil_or_staint, 17/4/04.

1. Đường_Sa_Sa

Đường_Sa_Sa Mario & Luigi

he....hình như là bác nhầm rùi!Tôi bắt được con pháp sư ở map 10 cùng với thằng rùi có mái tóc đỏ ấy(tui ko nhớ tên)và tui dã d luyện luck lên tới 35 tại sao ông lại nói là luck mã chỉ có 30.Xem lại đi!

2. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Nhà tui xài Winxp nè, chơi ngon ơ có bị gì đâu. Nhà bác xài chương trình giả lập gì, tốt nhất nên xài Epsxe 1.6 đấy.

3. Sensui Shinobu

Sensui Shinobu Mr & Ms Pac-Man

To DSS: 35? Bác tự luyện hay là lấy file save của bạn bè? Nếu lấy file ngoài thì là cheat đấy.
    To Kokichi: nếu bác dùng trình giả lập VGS thì không chơi trên WinXP được. Nên dùng ePSXe 1.6, hoặc Emurayden.

4. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Cho tui hỏi, sao xanh hay sao trắng là sao vậy, làm sao để luyện 1 vũ khí nào đó lên sao xanh, tui đã tìm nhưng chỉ thấy hướng dẫn là giết 250 đối thủ thì lên sao đen, nhưng chỉ lên cho nhân vật, vậy làm sao để lên sao xanh, mà sao xanh lên là lên cho vũ khí hay lên cho nhân vật. Ngoài ra 1 số vũ khí tui cũng thấy có sẵn sao xanh hay sao trắng gì đó, vậy là sao? Ai chỉ giùm cám ơn nhiều.
    À còn thằng Narron muốn lên Skill xuyên giáp thì phải làm sao, hình như mặc giáp ở level 10 phải không ?

5. Cress

Cress Legend of Zelda

Ignore câu hỏi của tôi à , có ai biết công dụng cái gương của Plum không chỉ giùm với .

6. KOKICHI_T

KOKICHI_T Mr & Ms Pac-Man

bạn Cress ơi
    theo tui thì cái gương đó hình như ko có công dụng gì đâu
    tui đánh thì cái gương đó chả có tác dụng gì cả
    tui chưa chơi hết còn khoảng 5 map nữa nên cũng chưa thể nào chắc chắn

7. kurorolucifer01

kurorolucifer01 T.E.T.Я.I.S

bạn FFF15 à ,abnj chịu khó coi lại hướng dẫn của tôi đi nhé những vấn đề bạn hỏi đều đã có trong đò hết rồi .

8. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Xin lỗi tui xem không kĩ, mà sao bác gửi cho tui đến 2 cái Pm. Cho tui hỏi câu khác được không : Cuốn sách mà ta lấy được ở map 3 (giống cuốn cộng 10 lev nhưng có chữ khác) và cuốn sách đỏ Majuru nhận được sau map 11 hay 12 gì đó để làm gì vậy, cái này tui đã xem trong bảng hướng dẫn của bác mà không thấy, trong phần item cũng không thấy luôn (hoặc cũng có thể ở đâu đó tui lại nhìn không kĩ rồi), bác có thể-vui lòng nói lại cho tui không. À nếu vũ khí đã lên sao thì làm sao nhận biết. Cám ơn bác trước.

9. kurorolucifer01

Cái đó thì đúng là bác xem không hỹ rùi .Quyển sách mà không ghi cộng 10 là để học skill chạy chỗ dành cho ngựa ,rồng .Còn quyển sách màu đỏ Majuru lấy được là để khi luyện Lv thì Mag sẽ dễ lên hơn ,đồng thời các lực khác cũng lên đều hơn .Còn về việc tai sao lại có 2 cái pm là vì tôi gửi nó toàn báo lỗi thôi à .Đến khi kiểm tra tin nhắn mới thấy nó đã được gửi .

10. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Quyển sách đó phải xài hay để trong người thôi vậy, mà này tui xem lại rồi, sao tui không thấy bác nói đến quyển sách đó. toàn bộ bản hướng dẫn map 3 của bác post đây:
    Map 3

Map này bạn nên cho các nhân vật sau đi :Raffin ,Garo ,Sasha ,Kate ,Plum ,Barst .Sẽ có cuộc nói chuyện giữa từng đôi .Map này bạn nên cẩn thận với đạo quân ngựa của địch .Chúng tuy không mạnh nhưng lại đánh hội đồng .Bạn nên tận dụng hai đám cây phía dưới cây cầu (có cộng Avo) và cộng hưởng để tránh tổn thất nặng và đánh nhanh .Bạn lên đưa Runan (có kiếm chém ngựa ),Barst (có Búa bổ ngựa),Garo lên phía trước và cho nhóm cộng hưởng phía sau .Sau khi diệt xong đám ngựa này bạn lên cẩn thận với 4 thằng cướp cưỡi ngựa xuất hiện phía sau ,nếu không chúng sẽ phá nhà làm mất các Item của ta .Hãy cho Runan vào căn nhà màu trắng phía phải màn hình để nói chuyện với Narcus rồi hẵng khử thằng trùm .
    Trùm map :
    Thu phục: Narcus
    Bước đầu tiên trong quá trình thu phục Narcus .
    Các Item :
    - Bình Luk .
    -Sách cộng 10 Lv .
    -Kích loại 2 có sẵn Crt+1 .
    -Khiên chống chết 1 lần .
    Cửa hàng :như map 1 .
    Trời viết lại bài người khác cũng cộng Mp à??!!

11. kurorolucifer01

xin lỗi và cám ơn bạn đã chỉ ra chỗ thiếu xót .Quyển sách đấy phải dùng thì mới được .

12. maruju

maruju Youtube Master Race

mình muốn hỏi là tại sao ở map 15, mình cho holme vào căn nhà đỏ và chỉ mang theo 2 itm là kiếm phá đồ(map 7) và túi tiền vào thi ko đổi được mà lại bị đuổi ra?và cho hỏi làm thế nào để ghép đồ vậy?

13. FFF15

FFF15 Mr & Ms Pac-Man

Này không phải tui bắt lỗi gì bài viết của bác đâu, thật ra mấy cái item này trong phần hướng dẫn về item bác cũng đã nói đến (chỉ thiếu ở map 3 thôi) nhưng do có mấy bài nữa chen vào nên tui tưởng đã hết rồi nên không mở tiếp trang sau, vì vậy mới không biết.
    Giờ tui hỏi tiếp câu khác được không (hehe tui có nhiều thắc mắc lắm) :Theo bài post của bác "Spd = Agl - Wt : chỉ số cho phép số lần xuất hiện skill nhiều hay ít" thì sốt lần xuất hiện skill lại phụ thuộc vào spd à? hình như spd là chỉ số cho phép đánh 1 hay 2 chiêu mà. vậy khả năng xuất hiện Skill phụ thuộc vào chỉ số nào, có phải crt không. À mà làm sao biết một vũ khí đã lên sao xanh, sao đỏ hay đã giết được bao nhiêu địch thủ. Tui có nhiều thắc mắc qua mong bác đừng giân vì chẳng qua tui đang chơi lại trò này nên mới thắc mắc nhiều vậy thôi.

14. KOKICHI_T

này các bác ơi nếu muốn giả lời nguyền cho thằng tướng cung mà mình thu phục ở map 4 thì tại map 5 ko đc thu phục thằng Zeek có phải vậy ko thế

15. Cress

Cress Legend of Zelda

To Kokichi : Không phải vậy đâu , muốn giải lời nguyền không giết người của Raquel thì bạn bắt buộc phải có Ruka ở trong đội ( sau map 2 chọn quân hoặc sau map 10 bên đội Holmes chọn lại quân ) . Sau đợt chuyển quân thứ 2 cho Raquel và Ruka sang đội Runan , đến map 26 khi Ruka nói chuyện với 1 tên chiến binh , chọn dòng 2 , sau đó anh ta sẽ hi sinh . Cuối cùng thì Raquel sẽ tự động được giải lời nguyền .

To FF15 : Muốn vũ khí lên sao xanh thì bạn phải dùng vũ khí đó giết 100 quân ( 50 quân với các vũ khí + crt có sẵn như cây kiếm lấy ở bài 1 , cây giáo kiếm ở bài ??? , thông cảm nha quên mất rồi ) .

16. whitelion

whitelion Về Quê Chăn Vịt

trùi ơi Tearing Saga đã trãi qua gần 3 năm roài mà vấn còn nóng hổi đến ngày hôm nay sao....Nói ra thì sợ không ai tin chứ thực sự thì bí mật của Tear hầu như đã không còn nữa roài....Chỉ còn một số điểm nữa là chưa giải thích được mà thôi...
    gần 3 năm rồi whitelion chưa chơi lại Tearing Saga..Nhưng có một câu hỏi muốn đặt cho bà con thảo luận chơi...
    Trong Map 5 chắc các bạn còn nhớ con pháp sư gái có trách nhiệm bơm máu cho các pháp sư khác chứ....Hỏi làm sao để lần trở về sau có thể thu phục được cô ta(đây là tin mới từ phía thái....
    một bí mật nữa chưa công bố..Nhưng cũng không kém phần hấp dẫn...Bật mí một chút nè...Tại Map luyện tập của tướng cung...(khu vực mà cho người vào bán hàng áh)...Nếu cho người nói chuyện với 4 thằng tướng cung đứng ở bốn góc thì sẽ có một cuộc nói chuyện xảy ra.Nhưng ngược lại nếu đem thằng búa ở Map thu phục được Alice nói chuyện thì sẽ có nhiều điều để nói...Đó cũng là một bí mật hết sức tuyệt vời.
    Thứ ba như các bạn đã biết có một lần bạn dùng quân tướng cung đến vùng xa mạc(MAP thì không nhớ nhưng đại loại là thu phục con nhỏ múa trở lại với đội quân áh) sẽ có một cuộc nói chuyện giữa thằng búa già vòng một với công chúa người hồi tại khu vực đó..Hỏi nó liên quan đến bí mật gì..?
    Bấy nhiêu đó thôi đủ roài.....gần 2 năm qua mới vào GVN thì vấn thấy sốt dẻo như xưa..Bye bà con.

17. Sensui Shinobu

Sensui Shinobu Mr & Ms Pac-Man

To Maruju:
    Vào căn nhà có thằng râu rậm ở M15, nhà mái tròn giữa bản đồ bên phải. Nhớ phải làm đúng thứ tự.
    Vũ khí
    1] Kiếm mảnh (Kate, Mahter có - Pow4 Hit90 Crt7 22/22) + khiên 20 Def = kiếm thủ 20 Df
    2] Kiếm ngắn (Sasha có - Pow3 Hit53 46/46) + khiên đỡ phép = kiếm Holy 7 Mdf
    3] Kiếm phá kiếm (của trùm M7) + túi vàng = kiếm ăn trộm
    4] Cung dài của Holmes + bình hồi sinh = cung rồng
    5] Búa sửa vũ khí + gậy nạp HP ngắn = gậy sửa vk sao
    Item
    1] Bình WLV + khiên 4 Df = bình DEF
    2] Kiếm bạc (Pow12 Hit80 30/30)+ khiên 7 Df = khiên 20 Df
    3] Kiếm đánh 2 lần (70/70) + túi vàng = giáp nâng cấp xanh
    4] Elixir (nạp đầy HP hình giọt nước)+ bùa cứu mạng = bình hồi sinh
    5] Kiếm ăn trộm + chìa khóa trắng = chìa khóa sao
    Skl phụ thuộc vào chỉ số Skl và nhân vật (nv dở thì ít ra Skl). Crt chỉ là phụ, nhưng càng cao càng tốt. Spd cũng là 1 yếu tố quan trọng.
    To WL: vậy bác nói chi tiết thử xem:
    - Làm sao thu phục thằng Dragon Lord?
    - Cách lấy hết 4 mảnh khiên Fire Emblem?
    Mấy cái tin trên mạng thường là tin nhảm, tôi đây gặp khá nhiều rồi. Phải kiểm tra mới chắc.

18. KOKICHI_T

các bác ơi hình như đây là cách thu phục con letina thì phải . Bác nào giỏi tiếng anh thì dịch đi

25 / Letina / If you saw all of her events up to this point, visit the
    same house where you would get Rebecca (Letina will join instead of
    Rebecca)
    Visit the house after you kill Marco with Kurais

Here is a brief outline of how to recruit Letina:

1. After Scenario 8, put both Ahkis and Kurais in Holmes' army
    2. Then put any character from [Sasha, Kate, Rafin, Estel, Norton,
    Roger, Mel] in Holmes' army as well
    3. Go to Uerute Kingdom (same place from Scenario 2 where you get
    to select a character from 4 characters). You will be able to
    recruit one more character from ones you did not select before
    (Rainel will replace the place of the character you selected in
    scenario 2). Here, pick Ejekiel the Axe Night.
    4. Go to Beruje (Beruje is a town between scenario 1 and 2) and an
    event will occur for Letina, Kurais and Ejekiel (Letina is the
    sister of Ejekiel by the way).
    5. After clearing Scenario 13, visit Beruje again with Kurais but
    make sure he carries the Water Drop of Healing (either from
    treasure box of Scenario 8 or buy from tool shop of Maru, looks
    like a water drop).
    6. After clearing Scenario 15, visit Beruje again with Kurais but
    now make sure he has Talisman (Omamori).
    7. After clearing Scenario 19, move Holmes' army to Beruje
    8. During Scenario 25, kill Marco the Dragon Knight with Kurais and
    Marco will tell you where Letina is. Then visit 3rd house from
    the bottom left. Letina will join you instead of Rebecca.
    9. After free battle 6 on Holmes' army, an event will occur where
    you will have to make a choice.
    1. [I can't do that!] Letina will leave.
    2. [Okay, if you say so] both Kurais and Letina will leave
    unless you have Ejekiel

19. kurorolucifer01

Cái này thì cũng có gì mới đâu ,chẳng phải trong hướng dẫn đã nói rồi sao .Để tôi dịch vậy .
    1.Sau map 8 để Kreiss và Arkis bên quân Holmes .
    2.Để cả những người sau luôn bên đạo Holmes :Sasha, Kate, Rafin, Estel, Norton,
    Roger, Mel .
    3.Tới lâu đài Uerute trước map 2 ,có sự lựa chọn cho bạn ,Bạn chọn một trong bốn tướng của vị vua đó .Bạn nên chọn chiến sĩ búa Ezikiel .
    4.Đến toà thành giữa map 1 và map 2 ,có cuộc nói chuyện của Letina với 2 người Kreiss và Ezikiel (Letina là chị của Ezikiel).
    5.Sau map 13 cho Kreiss cầm món đồ hình giọt nước (lấy được ại map 8) tới thăm Letina và Kreiss sẽ đưa cho cô ta món đồ đó .
    6.Sau map 15 lại cho quân quay lại đó ,và cho Kreiss cầm bùa hộ mạng .
    7.Sau map 19 lại cho Holmes quay lại đó tiếp .
    8.Trong map 19 ,hãy cho Kreiss giết tên kỵ sĩ rồng có tên là Marco và hắn sẽ chỉ cho bạn Letina ở đâu .Cho Kreiss vào căn nhà thứ 3 từ trái qua (nếu bạn làm đúng các bước thì Letina sẽ thay vị trí của Rebecca) .
    9.Đến lượt chuyển quân thứ 3 sẽ có 2 dòng cho bạn lụa chọn :
    -1.[I can't do that!] :Letina sẽ bỏ đi .
    -2.[Okay, if you say so] :Kreiss và Letina sẽ bỏ đi nếu bạn không có Ezikiel .

20. KOKICHI_T

Bác kurorolucifer01 nói nhùi chỗ tui chả hỉu gì cả
    vd cái này này : 2.Để cả những người sau luôn bên đạo Holmes :Sasha, Kate, Rafin, Estel, Norton,
    Roger, Mel <-========Nếu như để ở đóthì lấy đâu quân ra mà đánh
    _cả cái này: 5.Sau map 13 cho Kreiss cầm món đồ hình giọt nước (lấy được ại map 8) tới thăm Letina và Kreiss sẽ đưa cho cô ta món đồ đó <=====thăm kiểu gì
    Và còn 1 điều này nữa mà tui đã rút ra sau khi đọc bài hướng dẫn của bim bim của runan và cả của bác kurorolucifer01 nữa đó là khi chúng điều khiển đạo quân của Runan thì ngay lần 1 tại map 7 chúng ta sẽ cho các nhân vật luyện max luôn và các lần sao cũng như vậy và tui co1 thắc mắc là các bác cứ bảo đổi giáp vậy thì đổi giáp ở đâu và đổi như nào còn cách lấy các vũ khí và item đặc biệt nữa chứ<=======thật là khó chả hỉu gì cả mong các bác giúp