Các cao thủ khi đánh nhau hay đánh đời nào vậy ????

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi cu_goi_la_X7, 11/10/03.

?

Khi 4 vs 4 đội của bạn hay đánh đời mấy nhất ???

1. Đánh đời I

1 phiếu
    2.3%
  2. Đánh đời II

12 phiếu
    27.3%
  3. Đánh đời III

30 phiếu
    68.2%
  4. Đánh đời IV

1 phiếu
    2.3%
  1. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Đánh đời 3 là hay nhất vì quân đội đã phát triển được tương đối rồi,đời 1 mà đi chiến nhau rất hãn hữu,đời 2 nếu tìm được đối phương thì cũng chỉ tiêu hao lực lượng địch mà thôi,đời 4 lên được mới đi đánh nhau chỉ có khi hai bên thoả thuận

2. kavana

kavana Sonic the Hedgehog

[quoteĐánh đời 3 là hay nhất vì quân đội đã phát triển được tương đối rồi,đời 1 mà đi chiến nhau rất hãn hữu,đời 2 nếu tìm được đối phương thì cũng chỉ tiêu hao lực lượng địch mà thôi,đời 4 lên được mới đi đánh nhau chỉ có khi hai bên thoả thuận[/quote]
    :)) :)) :))
    đời 2 gì mà tiêu hao lực lượng địch , mới biết chơi AOE hả

3. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

*Anh*Yeu*Em*Cun*Con* The Warrior of Light

kkhớ nếu mới biết chơi thì chả thằng nào chơi đời 2 hết ông anh ạ, chắc Sabrina không biết chăn dân bằng Slinger ròi
    đánh đời 2 là hú vị nhất rồi đến đời 3.

4. phuthuyaoden-911

phuthuyaoden-911 Legend of Zelda

đúng tôi toàn đánh đời III quân đội đã khá hoàn thiện khá đủ binh chủng quân khá mạnh nhiều đạo lên đời IV cũng không khá hơn đời ba là bao !! theo các bạn đời III đạo nào mạnh nhất hteo mình là macedonia!

5. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Theo tôi thì không phải như thế. Đời 3 nói chi thì nói, không thể có quân nào mạnh hơn quân gỗ đâu ông bạn ạ? Ông bạn có thể thấy là quân Mace nhiều nhược điểm bất tử luôn mà lớn nhất là không có ngựa gỗ, dân lai rùa, chạy lại như sên. Theo tôi nên chơi Assy(gỗ) hoặc là Yama (vàng). Như thế mới là hay đấy . . . .

6. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Ối giời chuyện nhỏ,tôi đây còn chăn dân bằng Scout nữa cơ,đánh yamato lấy độ 4 con đi chăn thì trong nháy mắt cả 20 nông dân chầu trời

7. loveforever

loveforever Mr & Ms Pac-Man

ui còn chơi trò này nữa ư?mất thời gian lắm mà cũng dễ quên việc nhà mình.Người ta nói đó là ăn cơm nhà vác tù và hàng tổng đấy

8. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Tôi thấy la không hẳn là chơi dân bằng Scout đã dở đâu, nhưng nói chung là dân nó hay quây lại đập lắm, mà như thế thì tốn 100f rùi còn chi nữa. Chỉ nên quấy nó thôi nhưng là lúc mình không có chi để làm thôi chứ không thì chỉ tốn thời gian . Hiic

9. Sabrina

Sabrina Phù thủy nhỏ

Khó thì chơi mới hay chứ,quân Scout quấy rối rất tài,mình toàn dùng 4-5 con Scout tập trung lại giải quyết cho nhanh bọn nông dân rải rác,nếu nó quây mình thì mình tạm thời chuồn,nó quay lại sản xuất thì ta lại quấy rối,cái này đòi hỏi người chơi phải thao tác nhanh cơ,nếu chậm thì phí food lắm

10. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

hic, U nói cứ như U là tỉ phú không bằng. Tôi thấy là khi mình dùnh Scout thì thường là khi mình mới lên đời 2 hoặc đã ấn lên 3 rồi cơ, như thế thì mới dùng nó mà dó chứ. Lúc ấy thì food quí hơn vàng nhiều chứ đừng nói là quí như vàng cho mất công. U chỉ mua một con thôi, chứ 3 4 con thì là quí tộc, 5 6 con thì là vua, nhiều hơn nữa chỉ có thượng đế mới dám chơi thui, hic. Mà một con thì không thể chịu nổi vài thằng dân nó xùm vô đâu, không lẽ mình ngu mang food (100) lên cho nó thịt hả? Tôi thấy là ngựa Scout chỉ chạy nhanh và nhìn xa thôi chứ còn quấy rối thì hơi mất thời gian và không thật sự hiệu quả đâu. Vậy nên tôi mới nói là chỉ nên quấy rối khi mình đã thực sự rỗi rãi thôi, không cho nó làm ăn yên ổn, chứ mong giết hết dân nó thì tham vọng nhiều quá rùi đó ! ! ! !

11. Hunter_TNK

Hunter_TNK Mario & Luigi

Đúng chơi cái bọn ngựa thịt đó thì cứ như là " dao 2 lưỡi ấy " .
    Tui cũng đã từng chơi chiến thuật này rồi , nhưng tôi thường chỉ chơi một cách bất ngờ , hoặc do mình phát triển lỗi mà lai muốn giúp đồng đội bớt gánh nặng .
    Cái trò dùng bọn ngựa thịt này đi quấy thì cũng không tồi đâu . Nếu dùng khoảng 2 - 3 con mà biết cách quấy thì cũng ra trò đấy ( nên có thêm 1 bậc lực đánh nữa ) , thường thì thọc dân làm ruộng , báu bở thì gặp mấy cái ruộng hay nhà vừa đặt móng ... hê hê hê , lời to .
    Có một cái hay là thằng bị chọc chỉ có khóc thét , có thêm cái vụ " ức chế toàn thân " <--- đã lém .
    Anh em chưa thử trò này bao giờ thì thử coi . ( Chú ý : khi đối thủ thường chơi đời II thì ... bỏ ngay cái ý tưởng chơi như thế đi - gặp quẩy đá vỡ hết cả mồm đấy! )

12. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ôi, nhìn cái thằng ngựa thịt bị quẩy giết thì chỉ có khóc trên đống thóc thôi, chứ làm gì nổi. Nhưng không phải lúc nào mình cũng lo chuyện đó vì tầm nhìn của nó là vô địc, ngu gì không nhìn thấy quẩy của nó mà chuồn nhỉ? Nó đi chậm mình chạy nhanh, lợi thế quá còn chi nữa. Quấy nó như thế thôi chứ giết hết thì kho khăn đa. Cách kill mấy cái nà vẽ cũng ức chế lắm đấy, khốn nạn thân địch thủ rrồi

13. nkduy116

nkduy116 The Warrior of Light

Tôi nghĩ là thường thường một người chơi nhanh thì đời bốn hẵng đánh nhưng như thế cũng sẽ mất đi cách đánh hay và nếu như người chơi bên kia đánh trước thì khó đỡ. Theo tôi, đời hai chúng ta nên mua nhiều quân và đời ba thì đánh. Trong lúc đánh thì vừa đánh vừa nâng cấp thành đời bốn để đánh cho hay hơn và quân có sức chống đỡ tốt hơn. Ngay cả hệ thống phòng thủ cũng được gia tăng. Nhưng để có yếu tố bất ngờ thì đời một đánh là ngon nhưng đôi khi dễ chết nên nó là "con dao hai lưỡi". Vậy mới là cách đánh hiện đại chứ.

14. nkduy116

nkduy116 The Warrior of Light

Các bạn ơi! Ai có cách đánh hay thì báo cho mình biết nha

15. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Chơi thì ai mà chẳng phải lo vừa công vừa thủ cơ chứ, nhưng mà không phải bao giờ cũng tìm thấy sự hợp lí nhất đâu, còn tuỳ vào đối thủ thôi. Nhưng nếu như có đồng đội lo mấy đời khác thì mình cứ lên đời cao mà đánh, nhưng vị trí phải thuận lợi cơ, hic. Ở bên trong là hay nhất

16. ca com

ca com Mario & Luigi

Đánh đồng đội vẫn thích hơn đánh tay đôi các bác nhỉ.Đánh đông thế mà ông nào lên dc đời 4 thì nhất đấy nhỉ.Đánh có đồng đội khi nào quân mình bị bục thì di cư sang nhà đồng minh sống và phát triển cũng hay đấy.

17. Hunter_TNK

Hunter_TNK Mario & Luigi

Hê hê ... vậy hả ?
    Thế các bác thích chơi đông thì đã bao giờ vừa lên đời 2 là Del cái BN đi và sang gấp nhà thằng đông đội chui vào chỗ an toàn nhất rồi phát triển lên toàn quân vàng không ( quân nâng cấp bậc cuối ) ...
    Chắc chẳng bác nào đã thử thế đâu nhỉ ... một trong các tuyệt chiêu của tôi đấy , hơn 20 trận có 2 trận thất bại thôi ...
    Bác nào trình " đủ " thì thử nhé :-?
    Nhưng phải chắc là không bị phát triển lỗi nhé ! [-x

18. ca com

ca com Mario & Luigi

Làm thế thì phát triển lâu lắm,khó mà thực hiện được lắm,dùng cách khác đi mọi người,cách này quá nguy hiểm.

19. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ha ha ha. Cái tuyệt chiêu của bác nghe cũng có vẻ thú vị đấy nhỉ? Dù sao thì công nhận là táo bạo, nhưng nếu như đồng đội của mình gà thì sao? Có khi 20 trận thì chỉ có 2 trận thua con lại là 18 trận không thắng nổi, ha ha. Mà nhược điểm lớn nhất của việc này là đội mình kém nó một thằng, nó mà ngang cơ mình thì dẹo là cái chắc, vì bác mất thời gian di chyển mà, phải không nào?

20. Hunter_TNK

Hunter_TNK Mario & Luigi

Ha ha ha ... :)) , bác nói cũng đúng thôi ... nhưng ở giới hạn trình thế nào thì mới chơi thế chứ !
    Tui nói choi khoảng 20 trận như thế nhưng không phải liền tù tì , mà trận nào có điều kiện mới chơi ! VD :
    + nhắm thấy mình có thể nhanh được ngay từ đầu
    + Nhà đồng đội phát triển cũng ổn
    + Bên địch có quân khó đánh nhanh ( có thể cũng phát triển thêm 1 đời ) ...
    Nói chung chơi phải biết địch biết ta chứ :>
    Tui phát triển thì it' " tượt " lắm , việc di chuyển thì khỏi lo há ?
    KnightHV ơi : bác có bao giờ đánh đế chế mà có một trận hoà chưa ? không kể mạng lỗi hay có đồng đội bị dis <- ra tất . :-/