Các cao thủ khi đánh nhau hay đánh đời nào vậy ????

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi cu_goi_la_X7, 11/10/03.

?

Khi 4 vs 4 đội của bạn hay đánh đời mấy nhất ???

1. Đánh đời I

1 phiếu
    2.3%
  2. Đánh đời II

12 phiếu
    27.3%
  3. Đánh đời III

30 phiếu
    68.2%
  4. Đánh đời IV

1 phiếu
    2.3%
  1. #Linh#

#Linh# Mr & Ms Pac-Man

Thường khi bọn tôi chơi thì nhà nào lên đời 4 là bị quây dập ngay, khó tồn lắm, để thằng đời 4 tồn tại thì có mà teo à. Nếu là tôi thì chỉ lên đời 4 khi nào đủ lực thôi, tức là khi lên có khả năng sinh nhiều quân và quân phải tương đối mạnh, còn nếu không cứ đánh đời 3 đã. Trong trường hợp bắt buộc, ví dụ như đội bạn đã có người lên đời hoặc quân nó quá khoẻ mà yêu cầu mình phải lên thì mới chống được, khi đó thì tui mới lên nhưng cũng phải làm sao cho quân nó khoẻ mới đi đánh. Không thì có khả năng nướng quân vô ích lắm. Trường hợp có C tên thì chơi như Xunhung cũng hay, tôi chọn ý kiến này vì khả năng làm suy yếu hậu cần đối phương rất tốt.

2. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Quân nào lên đời 4 cũng hay hết nhưng mà lượng đầu tư cho nó thì quá lớn, cần nhất là phải kiếm cho được một cái thời điểm hợp lí thì hơn chứ không thì dễ móp lắm. Cái cách chọn thời điểm này có khi là yếu tố quyết định thắng lợi hay thất bại đấy chứ không đùa đâu, nếu đời 4 mình không mạnh hơn được thì tốt nhất là chiến đời 3 luôn đi cho nó nhanh chứ lên đời 4 tốn lương với vàng lắm, hic.

3. ninjakagebushino

ninjakagebushino Donkey Kong

Các cao thủ thực sự của AOE I quết đấu với nhau chủ yếu vào đời 2. Họ luôn chọn small nếu 1-1, medium nếu 2-2 , large nếu 3-3 hoặc 4-4. Các cao thủ chỉ hãi khi đối thủ gạ đánh nhanh( bởi họ ko lường được thực lực của đối phương) còn nếu gạ đánh PT(đời 3-4) thì họ sẽ chiến ngay.

4. ca com

ca com Mario & Luigi

Ai lại chơi thế bao giờ,như thế mất hết nhửng cái hay của AEO rồi còn gì,đời 2 thì có vài thằng quân để đánh mà đánh bẳn đồ small thì thà mang nd sang nhà nó đập còn hơn

5. ninjakagebushino

Bạn ko biết gì rồi, đánh đời 2 là cả 1 nghệ thuật, nó rèn cho bạn điều phu 1 cách hợp lí, và điều quân thế nào cho tốt. Bạn mang phu sang nhà người ta mà đập, đập được hay ko còn tuỳ vào công nghệ bạn của bạn(vd: summerian) và khả năng người chơi. Tôi cam đoan bạn chưa bao giờ chơi kiểu này, bạn cứ thử chơi đi xem có đập được ko? Còn 1 yếu tố nữa để các cao thủ chọn cách quyết đấu này là nó thể hiện trình độ và dứt điểm nhanh gọn

6. ca com

ca com Mario & Luigi

Mang nd đi sang nhà nó đập thì tớ đã từng nhưng ko có hiệu quả,mình đập nó thì nó cũng đập lai mình,chẳng hơn dc là mấy

7. ninjakagebushino

Tôi chỉ sợ bạn mang nông dân sang nhà đối thủ thì họ đã lên đời, một chút thôi là họ có rìu chèm bổ bạn rồi

8. ca com

ca com Mario & Luigi

uh,như thế thì có phải là mình toi rồi ko,vì thế cứ lo ởp nhà mà phát triển còn hơ

9. ninjakagebushino

Chính vì vậy mà tôi bảo cách đánh này rèn cho người chơi cách điều phu, điều quân hợp lí. Hơn nữa cách đánh nay phân định thắng thua rất nhanh ko như đánh PT. Người nào biết đánh nhanh thì chắc chắn họ đánh PT cũng hay, vì cách điều phu và quân của họ rất tuyệt rồi

10. ca com

ca com Mario & Luigi

Mình thấy họ đánh ác lắm,mấy cao thủ ấy mà,họ táng ko thương tiếc nhưng mà nhà của họ vẫn phát triển bỉnh thường thế mới tài chứ

11. fortunamajor

fortunamajor Mario & Luigi

Nếu táng xong mà nhà chẳng còn gì thì đâu gọi là cao thủ. Chẳng nhẽ những cao thủ như tui lại chỉ = ông thui hả??

12. ninjakagebushino

Ý bạn nói là họ đập vào đời nào mới được chứ. Các cao thủ họ đánh hay là do họ ăn tài nguyên rất rộng trong giai đoạn đầu hầu như ko phải xây ruộng, chính vì vậy mà gỗ họ tương đối xung cho nên việc pt tiếp theo cũng trở nên đơn giản

13. ca com

ca com Mario & Luigi

uh,nếu bản đò to thì đánh đời 2 còn lớn thì đời 3 là đẹp,họ thường đánh như thế đấy

14. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Đánh đời 3 thì là đương nhiên với map lớn và đánh nhanh với map nhỏ, caí ấy thì nói làm khỉ gì nữa. Thậm chí map gig mà phải chiến đời 2 cơ nó mới dã man. Các chú không tin chứ mang dân dò đi chiến ngay bằng cách xây BB bên nhà nó thôi, là chiến được ngay ấy mà. Map lớn ai dám nghĩ mình chiến sớm thế, thế là mình toàn thắng.

15. ninjakagebushino

Bạn suy nghĩ quá đơn giản đánh đời 2 map Gigantic khả năng sống sót rất thấp nếu gặp phải cao thủ. Vì họ chỉ cần có vài chú ngụa C hay lạc đà thì phu bạn toi rồi

16. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Ninjakagebushino hiểu sai ý của tôi rồi. Thực ra thì theo tôi, cao thủ tới mấy thì cũng không thể nhận định hết đối thủ, không thể nhận định hết tình hình. Mình dò đường vớ được nhà nó, mình chỉ việc đẻ quẩy thôi, cũng hay lắm chứ. Cố nhiên nó mà cao thủ quá thì mình chết thôi, trừ khi mình cao thủ hơn nó.

17. canbovanhoa

canbovanhoa Youtube Master Race

Neu danh 1vs1 thi cac cao thu hay danh doi 2 nhat (quay da ma ) con khi danh 4vs4 thi hai nha o dau gio co gang danh cang som cang tot nhat la doi 2 con de cho 2 nha kia chuyen tam phat trien . Mot nha len doi 3 kiem quan di giup nha kia con mot nha len doi 4 nhanh lay quan manh nhat cua dao do roi mang di dep loan the la hay nhat. Cac bac con chien thuat nao hay thi chi bao gium em moi .Mong duoc hoc hoi nhieu!

18. ninjakagebushino

Trước tiên bạn phải phân biệt thế nào là đánh nhanh thế nào là đánh pt, đánh 1vs1 hay 4vs4 phụ thuộc vào 2 cách đánh này.Tôi xin trình bày một số ý kiến như sau:
    -với các bản đồ small, medium thì 1vs1 là đánh nhanh tức đánh đời 2
    -với bản đồ large, hoặc huge(ít) thì 1vs1 là đánh pt tức đánh đời 3 trở lên
    -4vs4 bản đồ large hoặc huge(ít) thì là đánh nhanh
    -4vs4 bản đồ gigantic là đánh pt
    Còn đối với 2vs2 , 3vs3 tôi cũng xin phân loại ra như sau:
    -2vs2 bản đồ medium, large(rất ít) là đánh nhanh
    -2vs2 bản đồ huge, gigantic(ít) là đánh pt
    -3vs3 bản đồ large là đánh nhanh
    -3vs3 bản đồ gigantic là đánh pt.
    Tuỳ vào từng bản đồ mà ta chọn cách đánh khác nhau, ko nên ko cứng áp dụng 1 cách cứng nhắc cùng một kiểu đánh. Tuy nhiên trong thực chiến thì hầu như ko phân loại ra các cách đánh như vậy vì vd khi 4vs4 map gigantic nguời chơi vẫn có thể dùng quẩy đá(lính đời 2) để đánh nhưng như thế ko thể gọi là đánh nhanh vì sẽ có người lên đời 3 có khi đời 4 rồi; cũng như vậy 3vs3 map large bảo đánh nhanh nhưng cũng ko phải vì bạn đánh quẩy nhưng khi sang nhà người khác thì có khi họ đã lên đời 3 rồi.Trong thực chiến có nhiều cái thiên biến vạn hoá như vậy nhưng tại sao ta vẫn phải biết phân loại ra như vậy, phân loại ra như vậy để dễ bề đối phó với các cách đánh khác nhau. Khi nào bạn đã và đang chơi tốt cả 2 cách đánh nhanh và pt thì có thể gọi là cao thủ AOE I được rồi, chứ chỉ biết đánh pt( rất hay gặp) thì chưa phải là cao thủ đâu

19. Ramses II

Ramses II Youtube Master Race

Tham gia tí nhé, tôi là lính mới đây.
    Tôi là học trò của arabia, vì đã từng đọc bài hướng dẫn của bác này. Tôi cũng phản đối ý kiến của bác #linh#, tôi cũng ở thanh xuân-lương thế vinh ý. Nếu bác #linh# có hứng thì đến đối diện cổng ký túc xá tổng hợp gặp a'ui, vì bây giờ arabia đang ở nước ngoài chưa về được, mời bác đến chiến với "học trò" của arabia....

20. knuckleduster

knuckleduster Mr & Ms Pac-Man

Haha cách đánh ấy cổ lỗ rồi bạn ạ bây giờ đánh đánh đấu đặc biệt là đánh ăn tiền thì dù là đánh map gigantic thì vẫn có thằng đánh đời 2 đó,chỉ cần 1 thằng đánh đời 2 mà làm cho 2,3 thằng đối phương bị tê liệt thì tội gì k0 đánh?Nhưng nếu muốn đánh được 2,3 thằng thì cũng phải thuộc vào trình đọ cao rồi đấy,phút thứ 15 bạn phải limit được 70 mới gọi là đánh.