Các card rời mà D3 hỗ trợ | HỎI CẤU HÌNH CHƠI GAME DIABLO TẠI ĐÂY

Thảo luận trong 'Lưu trữ bài viết hay' bắt đầu bởi shenlong213, 4/5/12.

1. congty113114

congty113114 Youtube Master Race

ôi trời thế là xong em. Core i7 của thằng anh em có khi mới chới đc. :))

---------- Post added at 22:59 ---------- Previous post was at 22:57 ----------

vậy bác có lời khuyên gì khi em chới cái này không. Ví du. như chơi tầm bn tiếng thì nghỉ này. Bảo quản thế nào này thank bác

2. tuòng97

tuòng97 Donkey Kong

thế này nhé bác cứ down 1 cái sensor về bật winmode chơi rồi quẳng em nó 1 bên vừa chơi vừa xem nhiệt độ dưới 90 thì cứ quất thôi
    còn thời gian thì tùy khi nào bác đang chơi mà cảm giác nó giật giật ko mượt mà như lúc đầu thì quit thôi( bệnh chung của mấy con laptop thường chơi game ban đầu thì ghê gớm như ai về sau nóng lên rồi thì cà giật thấy rõ ). Bảo quản thì tầm 6 tháng nên đi vệ sinh em nó 1 lần lên hãng mà vệ sinh hình như còn bh thì nó free đó hết bh thì tầm 10$ tùy hãng ợ. Nói chung là gần hết bh cứ chạy lên làm lần cuối =)) mặc dù trước đó 2 tháng mới vệ sinh xong.
    mà diablo 3 nhẹ hều cần quái gì tới core i7 hay i5 laptop cấu hình mạnh chưa chắc đã ngon nó ko phải là máy bàn bạn
    khuyên là kiếm 1 em gaming lap về chơi hoặc kiếm 1 em lap rẻ hơn làm việc tiền thừa quất 1 con desk chơi game bét nhè ra
    phần này lan man =)) ai thích thì đọc
    [spoil]mua laptop thì trước tiên phải xác định là mục đích mua làm gì laptop văn phòng thì sao cũng được nhưng game thì phải liệu cơm gắp mắm thôi nhiều tiền thì máy mới ít tiền thì kiếm 1 cháu 2nd còn bh mà táng mặt dù hàng này phải camp như camp AH ấy =)) mới camp cho thằng em 1 con asus G tiêu tốn tận 2 tháng =.= .
    Còn nếu mà ít tiền mà vẫn muốn dùng máy mới thì phải xiêng đi test thử ra mấy cái chỗ bán lấy mấy em trưng bày ra vọc tiêu chí đầu tiên là to đen hôi =)) ( đùa chứ thân máy to to tí có chỗ cho nó thiết kế tản nhiệt này nọ với lại thông thoáng khí hơn cái này đúng với hầu hết các dòng máy trừ 1 số em cá biệt mỏng vẫn mạnh :4cool_beauty:)đừng lựa mấy bé siêu mỏng siêu nhẹ giùm. Mấy con lap chơi game mình xài qua thì chưa con nào dưới 3kg pin xạc đồ cũng phải ngót nghét 5kg là ít trừ em AW M11x. Rồi sau đó coi ngó cái màn hình nhìn có vừa mắt ko theo mình thì để chơi game thì bèo nhất nên lựa 15.6 inch tay to mang vác nổi thì nhích 17 inch luôn. Cuối cùng là dùng mấy soft stress đồng thời cả vga lẫn cpu xem temp nó thế nào trên 90 độ thì chia tay qua em khác =)). Còn mấy cái như loa rồi pin thì nói thật skip luôn cho lành hầu hết toàn loa chống điếc còn chơi game rồi mà xài pin thì chắc pin đó phải là pin thạch sanh mới đỡ nổi thôi.[/spoil]

Chỉnh sửa cuối: 19/9/12
  3. kulanqn

kulanqn Donkey Kong

Máy mình intel pentium dual cpu e2180 @2.00GHz Ram 512MB card 256MB HDD 80GB liệu có đủ chơi diablo 3 ?

4. tuòng97

tuòng97 Donkey Kong

cpu bạn đuối hầu hết mọi game từ cuối 2010 đến giờ

5. [S]uper[D]ragonX

[S]uper[D]ragonX Vạn Tuế GVN Veteran

má con lap của mình mới mua là HP pavilion dv6

i5 8gb ram card GT 630M

chơi máy cây lúc trước chả sao đến khi vào lap này chơi thì load map mất cả phút , chạy được vài bước lại load map tiếp

nhiều khi disconnect luôn mà ping vẫn xanh lè

ai biết bệnh này ko , chơi mà phát cáu

6. [S]uper[D]ragonX

[S]uper[D]ragonX Vạn Tuế GVN Veteran

chán rồi , thử bao nhiêu cách , google hết tất cả các link , blizzard ko gải quyết lỗi này ! drop game

vừa rơi cái plan non réponding luôn ! mất mẹ trăm củ :8cool_tire:

7. minizippo1

minizippo1 Mr & Ms Pac-Man

Cho hỏi Video Card GT 440 thì set Video như thế nào ạ?

8. chanwediah

chanwediah Youtube Master Race

Cho e hỏi. e có con NVIDIA GeForce 210. Lúc mới về e chơi D3 với cấu hình trung bình nhưng các hiệu ứng skill buff, shield đều rất rõ ràng (shield có 1 vòng tròn bao quanh mình hay elite). Nhưng 1 thời gian gần đây thì các hiệu ứng đó gần như biến mất. Mặc dù e để cấu hình high đi chăng nữa thì cũng chẳng thấy dấu hiệu gì. Bác nào biết tại sao thì giúp e với nhé. E cám ơn trước. Thông số của nó đây

9. Giữa 2 hòn bi

Giữa 2 hòn bi Mr & Ms Pac-Man

Em có con dell 5010 , card roi 4650, choi diablo ổn ko các bác nhỉ, chơi lâu dài ấy.

10. dtlinh_18

dtlinh_18 Youtube Master Race

Lap có card rời ati hd5650 có chơi ổn ko ạ ?