các chương trình cài đặt , giả lập trên psp và crack (có thể là game)... cho máy PSP

Thảo luận trong 'Chia sẻ' bắt đầu bởi lê_trung_kiên., 7/5/06.

1. lê_trung_kiên.

lê_trung_kiên. Mario & Luigi

tiếp theo là game bida ( tự chế ) của mấy bác cracker .. hì hì ... cái này có 2 bản dành cho 1.5 và 1.0 , cop 2 file vào trong phần game như bt

Các file đính kèm:

2. lê_trung_kiên.

game chế mario ... trò này đánh hay phết đấy , bạn chơi game theo từng bài, hình ảnh nét hơn snes nhiều ...
    cài đặt , bạn cop 2 file SMB ICELAND% và SMB ICELAND vào folder game trong máy psp ,
    to someone : hiện giờ mình đang có một đống game psp , không biết up lên kiểu quái gì cho nó tiện bây giờ, mong bạn nào có account của mega hay rapid thì cho mình mượn hoac mua lại , và néu ai biết cái web nào up link dai dai một tí thì pm lên với .... thanx

Các file đính kèm:

3. lionheart19239

lionheart19239 Youtube Master Race

Chán,tưởng chơi được giả lập chứ!!!Hix,vỡ mộng rồi.Nhưng néu lập như vậy thế này thì không duy trì được lâu đâu.Dễ bi khóa lắm đó.

4. lê_trung_kiên.

hic ... đã thế này thì đành up game lên bằng cái yahoo vậy, tớ lập cái yahoo cho mọi người down game chung nhé
    "love_is_unlimit" pass là "123456" nhé , hôm nào up game lên được thì báo cho mọi người.
    cóc kiếm được các account nào cả nên đành xài cách này , vì dùng megaup load thì tụi nó cấm ip việt nam rồi ....còn rapid share thì chậc chậc nhanh bị delete quá , nếu kiếm được cái account nào thì sẽ thông báo sau,
    đầu tiên là game "Samurai Warriors " dung lượng là 290MB chia làm 20file hehe
    tobecontinue ....
    nhưng mà phắc chứ .... các bác ơi còn Metal Gear Acid2_JAP 818M Prince_Of_Persia_Revelations 856M .... >600 MB thì làm thế quái nào bây giờ, mong các nào có cái accout thì cung cấp cho em mượn với chứ không thì chết help help help

Các file đính kèm:

5. lê_trung_kiên.

đã up thành công game cho psp , dung lượng là 290MB gồm 20 part hic ! down về và giải nén ra nha, trong đó có toàn bộ mọi thứ rồi đó, bác nào có thắc mắc gì thì post nhé
    ID : love_is_unlimit
    PASS: 123456
    mong các bác cho ý kiến và cung cấp trang nào uploading free
    và các bác đừng cải pass nhé

Các file đính kèm:

6. lê_trung_kiên.

đã up xong game Need for Speed Underground Rivals ,hic mất toi cả buổi tối .... buồn ngủ quá woa !..... chúc các bác down và play vui vẻ , vẫn ở nick yahoo cũ , game dung lượng là 230 MB có tất cả 20 part ( mấy cái này là cái nhỏ nhất em có thể up lên rồi, tạm thời thế đã,còn mấy cái >600 thì chờ thôi )
    mới xà hết có 47% trên tổng số 1GB của yahoo hi` hi` còn đủ up lên hai game nữa, hẹn cuối tuần nhé , mà hôm nay thứ 6 là cuối tuần rồi còn gì nhỉ ?? ::(

Các file đính kèm:

7. lionheart19239

lionheart19239 Youtube Master Race

Trời ơi,bác up vậy thì link sống gần như bất tử nhưng lâu vãi.Tui chưa chơi game trên PSP bao giờ cả nhưng nay có thằng bạn cho mấy trăm game chẳn biết làm gì thì up lên cho anh em xài vậy.Tốc độ khá lắm đấy!!!

Guilty.Gear.XX.Reload
    ftp://anonymous:[email protected]@217.195.87.194/Games/Guilty.Gear.XX.Reload/GGXX.rar

Gundam Battle Tactics
    ftp://anonymous:[email protected]@217.195.87.194/Games/Gundam Battle Tactics [RIP]/Gundam_Battle_Tactics_JAP_PSP_FULLRip-DMU.ISO

Up được 2 game lâu thật.Để mai up tiếp vây,hôm nay đủ rồi!!!!

8. lê_trung_kiên.

thankiu bác đã tham gia ... hè hè .... mấy nay đang rảnh mà .. vì thế nên up bàng cái yahoo cho nó chơi hì hì ..... mail nó 1BG cơ mà không xài thì phí ...

9. buombuombay

buombuombay Youtube Master Race

ai có phần mềm tạo ổ đĩa ảo để chơi giả lập ps1 không vậy,hay link down cũng được cho mình xin với,có giả lập rồi mà không chơi được,hic.

10. lê_trung_kiên.

sony đã công bố về chương trình giả lập ps1 chạy trên psp , nhưng rất tiếc mặc dù đã có những hình ảnh đầu tiên nhưng họ vẫn nói chương trình đang trong giai đoạn hoàn chỉnh , có lẽ chúng ta phải đợi đến đầu tháng 11 này thôi .

11. AzuReTemple

AzuReTemple The Warrior of Light Lão Làng GVN

đúng là ghét cái nào trời cho cái đó=>hôm bữa thằng em nó sách từ mỹ về cho tui cái psp bảng giga páck,tui coi version trong máy thì nó ghi 2.7 =>"đau lòng cò con "

ai bít downgrade nó xuống 1.5 thì chỉ em với,ban đầu tính coi phim ko chơi nhưng bây giờ ra ngoài ko ai bán đĩa UMD hết,coi phim thì chán=> phải downgrade để chơi với anh em.

cho tui hỏi tui thấy bên gamethu.net nó có nhắc đến đĩa mồi,vậy đĩa mồi là gì?giá nó bao nhiu? tui thấy bên đó có nói đến các phần mềm chơi game trên thẻ như devhook,fastloader, rồi xóa cái corrupted icon gì gì đó á,ai có cho em link down đi.

em bây giờ ko bít làm sao coi phim trong máy,ai bít dùng soft gì nó làm giùm mình từ a-z ko?

12. lê_trung_kiên.

hic ..... bác xài 2.7 à .. hiện giờ thì chưa có downgrade cho 2.5 .2.6 .27 , hè hè chịu khó chơi UMD đi bác, thực ra chơi cái 2.7 cũng hay đấy chứ , nhiều chức năng lắm nè trời : xem và chơi game plash , xem phim trực tuyến, hỗ trợ thêm ngôn ngữ, các chức năng và dao diện mới (?) .... và có thể upgrade lên 2.71 để xài thêm nhiều chức năng mới như chơi game psptrailer vân vân và vân vân, hiện tại thì máy 2.7 is out , và tiếp theo là cái vụ đĩa mồi là cái máy 2.6 với 2.5 dùng được thôi , cái đĩa mồi là một bước trung gian để bác vào xài các giả lập snes znes ..... trên đó, nó là cái UMD grandthief auto giá thì 400 ngàn vnd bản tiếng anh , cái phần mềm eloader thì nó là cái tạo ổ ảo UMD như cái daemon trên pc mà thôi, với 2.7 thì chẳng có tác dụng gì cả ( chán ), nếu bác thích mua đĩa thì hết uôn cúp này mình về , nếu muốn mua thì báo một câu, đĩa rẻ bất ngờ 400->500 -> 600->700k thôi, .....

13. AzuReTemple

đã vậy,nếu như ông có bán hay trao đổi UMD thì kêu tui nhé,tui sẵn sàng bỏ vài trăm để chơi cho đã.nhưng mà đĩa umd ông bán co chất lượng ko vậy?sợ nó hư hay bị trầy máy ko đọc được là teo :(

@làm sao up lên 2.71 ? và làm sao để lên mạng khi tui đang ở quán cà phê wifi?gần nhà có mấy quán ra ngoài ké nhưng chả bít làm sao để lên hết.ông chỉ tui từ a-z luôn nhé

14. lê_trung_kiên.

vớ vẩn ông lo xa, UMD thì mỗi tôi dùng chứ còn cho thằng nào nữa, mà cái UMD có muốn làm xước cũng khó vì nó được bảo vệ bằng lớp nhựa bọc ngoài mơ` máy tui là 2.6 nên cũng tình trạng hệt ông thôi, phải xài UMD .... nhưng mà được cái chơi UMD cho nó an toàn , đỡ sợ bị hỏng phần cứng , nhược điểm là load hơi lâu , à ... mà tôi có bảo bán đĩa của tôi cho ông đâu tôi tui bán đĩa còn mác nguyên và quan trọng là tôi không buôn đĩa, nếu ông thích tôi sẽ mua giúp ông mà thôi not for money, tiện đường về .... đang có wifi à , tôi sẽ chỉ cho ông cách làm ,
    trước hết down cái firmware ở đây http://download.it168.com/driverfiles2/0211/Sony_PSP_fir271.zip
    rồi giải nén ra ... ông sẽ thấy file tên là EBOOT,okie
    tep1:
    kết nối psp với máy tính ( lúc này chắc ông không mang cap theo rồi he he) , tạp ra một new folder tên là UPDATE trình tự trong máy như sau : "PSP->GAME->UPDATE"
    tep2 : cóp cái firmware vào cái update , ngắt kết nối với pc . rồi vào folder game trong máy ( hình cái card ở thanh dụng cụ ngoài cùng ( hình cái tay chơi )) bên tay phải , ông sẽ thấy cái " PSP UPDATE 2.71 ver , rồi ấn vào đấy
    chú ý là làm cái này trong trường hợp máy phải có pin >= 5min , không thì ...... một cái warning nữa là ông hãy suy nghĩ thật kỹ thật kỹ vì khi ông up date rồi đồng nghĩa với việc cái psp của ông được bảo vệ bằng những khóa chắc chắn của nhà sản xuất , cái này có thể khiến ông rất rất lâu nữa mới có thể dùng được những phần mền crack giả lập, chơi game lậu bên ngoài , nhưng bù vào đó là ông được sự chăm sóc tuyệt vời và trình duyệt web ngon lành kèm đó là việc down load những thước phim và những game trailer down từ mạng về dành cho psp ...vân vân và vân vân,
    à mà này ...

15. AzuReTemple

ủa đang nói sao tự nhiên out đâu rồi ông nội?
    thì ông mua dùm tui à?tui nói thật thì giá cả của umd biến động quá nhìu ở thị trường thế giới,có gì thì ông hãy mua những game mà ông thích rồi tụi mình trade umd của nhau,tui hiện nay có 5 game và 2 phim umd,toàn game hay nhưng tui phá băng hết rồi,bây giờ kiếm người đổi chơi cho đã(tui khoái thể loại rpg nhứt chả bít ông có thích ko? ) có mua thì mua rpg cho tui chơi ké với :D

@nghe ông nói ghê quá ,nếu bây giờ tui sai v2.7 như cũ thì có lên net và dùng wifi bình thường được ko?

16. lê_trung_kiên.

đang xem uôn cup ...giá cả của UMD nó dựa vào thể loại game và trò thôi, ví dụ ông mua một cái UMD bóng đá 9 chẳng hạn nếu ông mua nó sẽ hét đến 800 hoặc 900K , trong khi một cái game nhập vai legend of hero tiếng nhật chẳng ma nào nó mua thì chỉ có giá 400 K hoặc ít hơn vv, nói chung mua game cho psp phải tỉnh , tỉnh để đỡ bị biến thành gà ...... và một đặc điểm nữa là game tiếng nhật rẻ hơn game tiếng anh...
    tôi thì cũng chơi qua RPG( trước trên snes thích tales of phantasia điên lên được,) nhưng giờ thì không có, nhưng nếu thích tôi sẽ kiếm cho ông trò THE ARK OF NAPISHTIM ( không biết viết đúng không ), Blade Dancer giá là 800k,VALKYRIE PROFILE ,ブレイブ ストーリー, có nhiều RPG có thể chơi online được ..... những cái này giá không mát mẻ lắm, ông xem và tham khảo nhé rồi nếu có tìm được giá khác thì báo tôi , nói trước là nếu ông mua thì mua ít thôi (tôi hết tiền rồi :whew: hic) , và nếu cái máy của ông vẫn là 2.7 thì việc xài hifi lên nét vẫn bình thường , không phải lo đâu .... tốt nhất theo tôi nghĩ thì nếu ông xác định xài UMD thì cứ nâng lên 2.71 đi vì chỉ vài tháng nữa thôi là sony sẽ ra giả lập ps1 trên psp rồi đấy, các bản nâng cấp càng cao của psp thì càng được bọn sony nó "chăm sóc" đấy là tụi nó nói thế ...

17. heroes_of_might

heroes_of_might GameVN Member Moderator

PSP 2.71 nghe nói nhiều tính năng hấp dẫn quá. Tôi thì đang xài PSP 1.5. Mua UMD mấy game mới về nó đều đòi upgrade lên FW mới hơn mới chơi được. Mình thì tiếc game lậu nên toàn bỏ qua, mua game về rồi lại bán. Cũng vì thế mà máy chẳng làm gì được ngoài việc chơi game ... lậu.

18. lê_trung_kiên.

tóm lại cái máy psp cuối cùng thì nó vẫn chỉ là máy chơi game mà thôi , vì thế máy 1.5 của bạn cứ để như thế đi, đừng up lên làm gì cả , lên mạng thì phải xài wifi mà ngoài nhà ra thì đâu phải chỗ nào cũng có đâu ? khuyên bạn đừng up làm gì , như thế chẳng khác nào khóa tay mình lại .

19. AzuReTemple

vậy ông letrungkien cứ khiên hết mấy cái rpg về đi( action rpg kiểu giống diablo+ tiếng anh ) nhé,tại tui cóc biết tiếng nhật,tui thì ko rành thị trường games psp nên có gì hay thì ông rinh về,sau đó tui với ông đổi đĩa cho nhau.

@mới bít điểm thi tuyển sinh lớp 10 có 28.5 nên chắc mama ko cho tiền mua rồi,ông thông cảm nhé,có gì mình trade đĩa cho nhau

20. lê_trung_kiên.

má .... RPG kiểu diablo làm gì có nhỉ ? chỉ có kiểu action thôi, kiểu RPG thì có legiond of hero ..... nhưng mà mà toàn tiếng nhật thôi, tôi chơi xong đĩa rốt cục cũng chẳng hiểu game nó nói về cái gì. Để xem xem,vì game rpg bằng english trên psp ít lắm thế nên cũng khó , tham khảo thị trường lần nữa rồi thông báo sau nhé.
    @hè hè sao giờ khổ thế nhỉ ,.. vào cấp 3 cũng phải thi ...bó ...chiếu