Các cô gái trong các bản game Harvest Moon !

Thảo luận trong 'Thư viện' bắt đầu bởi hoanghen, 25/11/05.

?

Cô gái nào bạn thích nhất trong các bản game Harvest Moon ?

1. Ann

14.4%
  2. Celia

3.1%
  3. Lumina

1.3%
  4. Karen

48.8%
  5. Katie

2.5%
  6. Popuri

10.6%
  7. Elli

15.0%
  8. Mary

1.9%
  9. Muffy

0 phiếu
    0.0%
  10. Các cô gái khác :>

2.5%
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

BTN khác với FoMT là vợ bạn ko đi làm để dành tiền mua nhà trên núi đâu ^^. Chỉ có duy nhất Mary đi làm ở thư viện mà thui, làm vào ngày CN mới ghê. Cho nên đừng có hy vọng mà mua đồ miễn phí nha.

2. Darshia

Darshia

Thư viện Mary làm thì đâu có mất tiền ? Đọc miễn phí muh.
    Karen cũng có cho mình hạt giống còn Ann cho ăn miễn phí nữa. Ah`, Popuri có tặng mình quả trứng. Mỗi cô gái đều cho mình miễn phí...nhưng chỉ 1 lần ^^

3. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Các cô gái chỉ cho miễn phí lúc họ lên tim xanh, còn cưới về thì lại có sự kiện khác với vợ. Nhưng sự kiện đó chỉ cho vui thui chứ ko có dc tặng gì hết. Bởi vì Mary đi làm ko lương nên trong BTN mình đâu có dc tặng nhà trên núi đâu ^^.

4. Darshia

Darshia

Trong BTN chỉ có Mary là đi làm đúng nghĩa thui nhỉ vì các cô gái kia là ba mẹ làm cả đó chứ. Àh còn Ann có thể nấu ăn nhưng các món ăn bày bán lại là ông Doug làm^^

5. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

BTN đã có nhà mua nhà trên núi thêm làm j,mà e thấy mí bản khác cũng có nhà muh,sao phải mua thêm,xa thí mồ.Còn về Ann thì đâu phải Ann nấu ông Dough bán đâu mà ông Dough nấu muh.Ann hình như chỉ học từ ổng thui.

6. Darshia

Darshia

Ann nấu ăn giỏi ghê nhưng có ai thấy Karen thắng lễ hội nấu ăn bao giờ chưa ? ^^
    Ann học từ cha mà có khi giỏi hơn ^^

7. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Viết cho đã rồi mất tiêu đâu hết trơn bài post của mình à, diễn đàn dạo này kì ghê T.T

Trong FoMT thì vợ mình có đi làm để dành tiền mua nhà tặng mình, nhà tặng chứ có phải là mình tự mua đâu, có thì xài thui ^^. Lâu lâu lên núi ngủ thay đổi ko khí cũng vui mà.

Karen nấu trong kì thi nấu ăn nào cũng ra cái cục màu đen đen, chắc ko bao giờ thắng dc. Trong các ngày kỷ niệm thì nấu cho chồng món ... chesse và rượu, khôn wá chừng. Vô vắt sữa bò rùi bỏ vô máy chế biến là ra cheese thui mà.

Ann thì chắc chỉ có nấu ăn cho khách trọ thui quá. Chứ bình thường vừa dọn phòng trọ, vừa phục vụ quầy bar buổi tối, vừa rửa chén (chứ chẳng lẽ Doug rửa), thì làm sao mà nấu ăn bán dc ^^

8. Darshia

Darshia

Cũng có lễ hội nấu ăn mà Karen nấu được khoai tây chiên đó. Nhưng không hiểu sao Juje vẫn nhăn nhó, mặc dù rõ ràng không phải thức ăn cháy.

9. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ủa, bản BTN Karen chiên được khoai tây hả? Sao tui không thấy nhỉ, lúc nào cũng thấy đồ cháy thui.
    Còn việc Jourmet (tên gì không nhớ rõ) nhăn nhó thì chắc là vì...ổng ăn đồ cao cấp quen rồi, ăn khoai tây chiên ổng...chê. ^^ Hoạc có khi Karen nấu sai chủ đề cũng nên. ^^

10. dano_9p

dano_9p T.E.T.Я.I.S

Khoai tây là cái món Karen nấu trong Cooking Festival đó,ông Gourmet ( trong tiếng pháp là sành ăn,hehe).Sành ăn nên món đó ăn ko đc là phải gùi.

11. Darshia

Darshia

Cũng có lúc người khác nấu khoai tây mà ông ấy vẵn khen ngon. Kể cả khi thiếu gia vị, vẫn được kia mà đằng này...
    Không có đâu BTN làm gì có chủ đề ^^

12. Iesaki_Takemaru

Iesaki_Takemaru Youtube Master Race

Karen là tuyệt nhất,tiếc là tui ko đc bỏ phiếu,chỉ tội cái nấu ăn hơi..... :-s

13. Drtungbo

Drtungbo Youtube Master Race

Thực ra thì cũng là ...tùy bản HM, mới down về được bản dành cho PSX (Back to Nature ấy) thì thấy hình Ann chán quá hix hix, trong khi bản FoMT thì trông dễ thương ghê cơ. Dù gì thì gì cũng ko ưa được Karen, nhất là trong FoMT trông cô nàng lạnh khiếp mà cũng chả thấy đẹp nữa.
    Mà cũng quái nhân, đời lắm chuyện trái khoáy : chơi bản FoMT đến có ngày 15, liên tục kiếm quà tặng các cô gái và người dân trong làng mà chả thấy ma nào có tình cảm gì, xem cả 2 event của Elly trong khi vẫn tim đen, tặng Ann với Popuri hàng ngày mà chả thấy có đứa nào thèm có tẹo tình cảm gì cả, trong khi đó tránh nói chuyện, ko tặng quà cho Karen, thấy mỗi 1 event của nó mà thế quái nào vẫn ngày 15 (mùa xuân đầu năm thứ 1) gặp nó trong siêu thị lại thấy nó tim hồng mới quái nhân, ko thể nào hiểu nổi luôn (lần gặp trước đó vẫn tim đen, tất nhiên là xài mấy cái cheat nhà chứ kiếm sao nổi mấy cái nhà bự đắt tiền ấy được nhưng xài ngay từ đầu nên ko có chuyện lộn cheat được). Mình ko ưa cái bản mặt ấy, càng chán khi biết nó ko biết nấu ăn rồi chán nữa khi biết nó mê rượu thế mà nó lại đi bám vào mình, mà bám ngay từ đầu chứ ....
    Đúng là ghét của nào trời trao của nấy !
    Tiện thể hỏi luôn, có ai biết làm cách nào để Speed-up game HM trong máy giả lập ko vậy (như kiểu nhấn Space trong VGBA ấy) ?

14. Rinoa2304

Rinoa2304 Youtube Master Race

Hix, vợ chỉ cần xinh thui còn nấu ăn thì mình dã là cao thủ rùi mà, xem tivi thường xuyên là có những công thức nấu ăn ngon tuyệt.hì hì

15. Rinoa2304

Rinoa2304 Youtube Master Race

Hix, vợ chỉ cần xinh thui còn nấu ăn thì mình dã là cao thủ rùi mà, xem tivi thường xuyên là có những công thức nấu ăn ngon tuyệt.hì hì

16. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

tui bầu cho Ann 1 phiếu. lúc trước chơi toàn là chọn con nhỏ Mary làm hiền thê, đáng lý ra là vui vẻ nếu như ko có cái chuyện méc cười này nè. chẳng là hôm đó sau khi làm việc mệt nhọc tui về nhà mong nàng Mary sẽ cho 1 bữa ăn ngon lành bổ dưỡng. ko ngờ nhỏ mang ra cái cục gì mà đen thui thùi lùi àh. thằng nhóc con bà chủ tiệm game ngồi thấy nó la um sùm. làm quê ơi là quê mà cũng méc cười nữa. cho nên tui ko dám lấy con nhỏ đó lần 2

17. DAC

DAC Space Marine Doomguy

Ô hay, Mary mà có vụ nấu ra "cục gì đen thui" sao, vớ vỉn, mà mắc mớ gì thằng con chủ tiệm lại la, bó tay.

18. hello_kitty

hello_kitty Mega Man

tui bị nó cho ăn 1 cục than đây nè ông nhớ luôn đó. còn thằng nhóc nó la lên là nó trêu tui đó mà

19. Alicia Luu

Alicia Luu Mega Man

Mary nấu lúc nào ra cục đen đen vậy ? Nhận dịp gì, hay là có event là bả học nấu ăn ko? Nghe ngộ ha, tui cưới bả về để coi vụ án xin đi làm mà thui, xong rùi hổng chơi típ nữa. Mà trong BTN cưới mỗi ngừ về là có 1 event với vợ đó, như Popuri là thấy con chim bay đến nhà. Karen thì có bữa đi nhậu sẽ thấy bả trong bar, mình đâu có ngược đãi đâu vậy mà vô bar nhậu vì stress. Mary thì hông nhớ chắc là vụ án xin đi làm. Ann thì nghe nói là bả lên núi bị té còn Elli thì sao ha, có ai bít ko ?

Các cô gái thì mỗi ngừ mỗi tính nên sẽ chọn vợ khác nhau mà thui, mà sao thấy có Katie trong list nữa ta, nhìn như con của mình vậy á. Cô ấy dễ thương lém nhưng ko dc cưới trong STH.

20. voky2006

voky2006 Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

tui chơi havert moon back to nature, không biết có ai gặp tình huống như tui không... đó là sau khi mình kết hôn thì cả đám trong game đua nhau kết hôn rùi đến một ngày... tui vào quán bar nói chuyện với ann thì cô ta khóc... nói rằng cliff đối xử với cô ấy rất tồi... vậy bi giờ phải làm sao để cho hai người sống với nhau hạnh phúc đây? (Tim của cô ấy với tui chỉ mới màu xanh dương)
    Ai biết thì kíu pồ đi chứ để ann sống trong khổ tâm tui cắn rứt lắm lắm vì nhỏ đó xinh thiệt là xinh.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.