cạc GF2 mx400 ,RAM 128, choi GTA:SA ngon lanh

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi batmanhuy, 22/7/05.

1. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Mấy bác có máy yếu đừng wa' ham mà mua về. Có thể chơi được nhưng tỉ lệ chơi được là 1/10. Có ai gặp trường hợp như tui có thể chơi được nếu để low nhưng lại ko chỉnh low được (bug của gta sa hay gặp ở những máy yếu).

2. tido

tido Donkey Kong

tớ đưa ra cấu hình 2 máy tương đối yếu cho các bồ tham khảo:
    Máy 1 xài P4 2,2Ghz - 128MB RAM -VGA 32MB onboard --> chạy dc game nhưng KO THỂ VÀO PHẦN GRAPHICS OPTIONS ĐỂ CHỈNH THÔNG SỐ ĐỒ HỌA ĐƯỢC (văng ra desktop và báo lỗi gta_sa.exe)
    Máy 2 xài Ce 1,8Ghz - 256MB RAM -VGA 32MB onboard --> chạy dc game và chỉnh mọi thông số ngon lành, nhờ đó dù chạy hơi chậm nhưng sau khi chỉnh xuống 640x480 16bit và mọi thiết lập để mức thấp nhất thì chơi khá tốt.
    tóm lại, GTA SA chạy dc trên những máy cấu hình thấp (thấp ở đây là VGA và RAM) nhưng tui vẫn ko hiều tại sao 2 máy trên lại có máy chỉnh graphics dc có máy ko khi mà cùng cái bằng bản 6cd y như nhau. nếu là bug thì cả 2 máy fải bị chứ nhỉ??? có ai giải thích dc ko?

3. }{ell-Fire

}{ell-Fire Dragon Quest

Có thể là do window, Xp SP1, SP2 (cẩn thận có thể máy bạn đang sử dụng bản beta), v.v... Trong quá trình có thể đã có 1 số software gây gối từ bên trong roài.
    Nếu bị lỗi ko chỉnh được options thì bạn thử cập nhập bản sửa lỗi của window xem sao có thể được đó.

4. princekai

princekai C O N T R A

em đã sử dụng 3D anly gì đó và chỉnh xuống 640x480 16bit nhưng vẫn ko vào được, màn hình trắng xóa, mấy huynh chỉ em xài 3D anly được ko (tóm tắt được rùi) :D

5. FAR CRY

FAR CRY Legend of Zelda

Trời ơi, không thể tin nổi là có người lại nói như thế này=))=)) . P4 của celeron với P4 của pentium=)) . Bác ơi P4 là viết tắt của chữ pentium 4 đó. Còn celeron là 1 lọai CPU cũ của intel:D .

6. thanhdh

thanhdh Samus Aran the Bounty Hunter

có ai có save game [memory card] gta sa khi đã qua nhiệm vụ cứu thằng maddog ở lasventure ko vậy ????????em muốn copy để chơi quá .vì cheat nhiều quá nên ko chơi được nhiệm vụ này !!!!!ai tốt bụng giúp với đi ! em ở đà nẵng !!!!

7. SuperX-Man

SuperX-Man Youtube Master Race

cho tui hoi cai' may' tui la 504 MB , P4 co' choi* dc GTA SA ko ???? may' tui la` Win XP

8. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

ồi
    bạn câu hỏi của bạn đã được trả lời ở topic hỏi đáp, lần sau không đựơc hỏi nhiều chỗ như vậy nha

9. choithuxem1

choithuxem1 Youtube Master Race

thôi mấy bác đừng bốc phét nữa
    máy tôi chip 2.6 Ghz RAM 512 Card geforce mx 64 MB còn không chơi nổi . Có làm được mấy cai nhiệm vụ đua xe đâu , giật tung cả người ( dù đã thiết lập cấu hình ở mức thấp nhất ) chỉ dám đi du lịch thành phố thôi
    máy như thế kia mà chơi được ,láo Đ.. chịu được

10. =kiug=

=kiug= The Warrior of Light

check trên máy Pe3 800MHz, ram 256, VGA GF 2MX400 để thiết lập thấp nhất chạy khá ngon, chỉ hơi giựt ở những khúc trời mưa

11. SUZA

SUZA C O N T R A

he mấy bác choixemthu1 ơi . .6 Ghz RAM 512 Card geforce mx 64 MB còn không chơi nổi thì em cũng chịu thua bác luôn ,bác thử chỉnh cho độ phân giải xuống thấp nhất thử đi ,xuống đên mức 16bit rồi chơi thử đảm bảo ngon lành tuy hình ảnh kông được đẹp thôi nhưng bác có thể đua xe ngon lành mà ko sợ giật(cho bac choixemthu1) .trước đây máy em cũng có cấu hình sêm sêm bác mà vẫn chơi ngon ơ .

12. Phien

Phien DT

Em thì đang bực mình đây,hồi xưa máy tính cấu hình P4 2.4,512 MB,FX5200 chơi mượt mà ở 1024x768,AA 2x.Vậy mà bữa ghost lại ổ đĩa,cài lại game,cài trình điều khiển mới vô thì game chơi ở 800x600 lại giựt,chả hiểu nổi.Có ai giải thích được ko.

13. foreverlovept

foreverlovept Mr & Ms Pac-Man

Hic hic.Máy em CE 1.7Ghz, ram 128 Mb , VGA Gefore 2 MX 400 ko bít có chơi nổi ko nữa.helpppppppppppppp

14. Hei

Hei Sky Above, Voice Within Moderator Lão Làng GVN

được, vô tư ! (low quality :-")

Xem coi những phần mềm bạn cài không chừng liên quan đến hoạt động của game đấy, chứ chơi ngon ơ thế thì....

15. hadahi

hadahi Legend of Zelda

ái chà, cái vụ này giống tui à nha. máy tui ce1.7, ram 384, ati9550 để 1024*768*16bit hight 2x, chơi phãi nói là mướt cực kỳ( trừ lúc mưa hơi chậm lại 1 tí, làm cái nv cứu con nhỏ trong căn nhà bị cháy thì chậm kinh dị luôn). cài lại win đễ ở 600*480 dựt bấy nhầy, lên hõi cóc bác nào trã lời cho. nhưng bây giờ hết rồi

16. sonman

sonman Youtube Master Race

bốc phét quá chừng
    ram 511
    pen IV 1.7
    gefoce4 128
    -> giật như chưa bao giờ được giật

17. ghehen

ghehen Dragon Quest

uh.chip Celeron&P4 khác nhau trời vực 1GBram,VGA onboard thì vẫn gọi là tưng tưng.
    Kinh nghiệm xương máu khi ham rẻ chạy chipCeleron.
    Đầu tư P4 chơi cho sướng anh em ạ.
    Con GF2 mx400 choi ko giật chắc tại trò này thiên vị với nVIDIA.
    Bác hunter_boss hơi lầm 768mb ram=256+512 lấy đâu ra 750.

18. tido

tido Donkey Kong

ô hô, Celeron 2,4Ghz , 256MB RAM, VGA 6200 256MB để 1024x768, AA 2x, Visual FX Quality High... chạy như bay :D trước xài MX4000 128MB thì chỉ phải tắt AA đi thôi, để 800x600 vẫn chạy rất mướt :D:D
    GTA chưa bao giờ là 1 game đòi cấu hình nặng (dù có đòi nặng thì cũg ko thể trách đc, nó quá hay)

19. chuatesonlam

chuatesonlam Youtube Master Race

éc, chắc bác chơi cấu hình thấp nhất chứ gì,chứ cảd Gf2mx4oo chơi Gta:vice city còn ko tốt nữa là, công với thanh Ram 128 nữa cho dù giảm tối đa các hiệu ứng cũng như không.Vậy, bác có sạo không vậy, nếu thật thì hãy nói ra xem nào.

20. tido

tido Donkey Kong

ổng nói đúng đó. máy 1GB RAM mà ko cá VGA (share onboard 64MB) thì vẫn giật tưng tưng và tốc độ cực chậm. ngược lại chỉ 256MB RAM và card MX 128MB là đủ chơi ở thiết lập 800x600 rồi, do đó card MX128MB và 128MB RAM vẫn có thể chạy tốt đc đó bác ạ.