Các link để online free ;downloads...các loại cờ[Up-Date thường xuyên][I]

Thảo luận trong 'Hộp Lưu Trữ' bắt đầu bởi So_No_Mi, 1/8/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. BoongGoong

BoongGoong Mario & Luigi

Mong anh em qua diễn đàn này phân tích hộ tin nhắn từ yahoo sau
    chieu nguyen: BoongGoong bi lừa rồi! thietgiap-T600 bị khóa nick đã mở được đâu.
    chieu nguyen: khả năng thằng honda-fit,lập một nick thietgiap-t600 nữa,viết bài vớ vẩn để lừa mọi người.thietgiap-t600 này mới viết được 3 bài thôi! để nó lừa như vậy,BG kém quá!nick thật của tôi,viết 34 bài rồi,xem lại đi!!!
    chieu nguyen: khả năng honda-fit cũng là so-no-mi đấy,nó bốc phét là việt kiều nhật,bị tôi chửi cho BG biết rồi còn gì! nó cũng là admin.bọn miền nam thủ đoạn hèn hạ lắm!

===> BG không bàn luận thêm!!!!!!!!!!!!!!!!

Nếu đây là sự thật thì diễn đàn này !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!! loạn rồi

2. koleloi

koleloi Vô địch cờ tướng GVN I

KOleloi mạo muội suy nghi thế này:
    -người có nick "Chiêu nguyễn" ỏ đoạn trên chính là thietgiap-t600
    đang bị khóa nick, đang muốn trả đũa vụ trước nên giở quẻ mới :P
    -Nick thietgiap-t600 mới cũng chính là anh ta chứ chả phải Honda_fit gì cả. Tất nhiên 2 cái nick này khác nhau 1 cái 3 post 1 cái 34 post :)
    -các câu tô đậm có vẻ như là để vu khống người khác b-)

Ý kiến của tại hạ là vậy :>

3. clubxiangqi

clubxiangqi Youtube Master Race

ok minh thấy bạn boonggoong rất nhiệt tình
    còn bác so no mi thì cập nhật thường xuyên những phần mềm các loại cở
    v.v(các bạn khác nua74)
    ko nên tin những lời như thế nếu gamevn mà như vậy thì sao nó còn tồn tại và phát triển dể cho chúng ta có 1 forum bàn luận
    chúc các bạn 1 ngày vui vẻ
    p/s: mình sẽ cài lại win xem sao thank các bạn n hiều lắm

4. Honda-Fit

Honda-Fit Youtube Master Race

nếu tôi là so-no-mi thì hay biết mấy nhỉ :D , cái này bạn so-no-mi biết rành hơn ai hết .
    còn tôi ở Nhật hay không thì nếu có khả năng xem địa chỉ IP của máy tôi thì sẽ rõ :D , đâu có chuyện gì phải chứng minh mình ở Nhật với người đầu óc có vấn đề .
    gọi người miền Nam là "bọn miền Nam " đã đủ chứng tỏ tư tưởng của người phát biểu câu nói rồi .[-X
    Tôi không bình phẩm gì thêm nữa nếu không sẽ lại bị vi phạm điều lệ .

5. vuiday

vuiday Youtube Master Race

6. hanhvy

hanhvy Youtube Master Race

bao nhiêu người làm dc còn mình mình ko.có nhiêu đó mà post đi lại hoài.
    yếu wa thì đi tìm bạn mà hỏi.điễn đàn còn nhiều việc khác hay hơn.:D
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Diễn dàn này phải công nhận BG là 1 thành viên rất rất nhiệt tình, đóng góp nhiều bỡi vậy nếu amin thì ko bao giờ nói câu đó cả. :)
    BG ko cần quan tâm bỡi những người dèm pha gây phá rối diễn đàn.chia rẽ tình cảm của AE. [-X
    dù sao thì cây ngay ko sợ chết đứng mà BG, có AE hiểu bạn là ok rồi.

7. Yang GuanLin

Yang GuanLin Donkey Kong

Chao anh em

Lau roi Yang khong vao dien dan han huyen voi anh em cho vui. Hom nay tro lai dien dan, ngoi doc lai nhung ban tin cua nhung trang truoc ma long cam thay buon. Dien dan la tieng noi chung. Dien dan chinh la nhip cau than thuong de noi ket tinh huynh de lai voi nhau. Qua do moi mot nguoi trong chung ta deu hoc duoc mot vai dieu gi do bo ich nham trao doi thong tin va tiep thu them nhung kien thuc bo ich cho moi nguoi.

Moi mot nguoi deu la mot vien ngoc quy. He bat cu ai co dong gop du to hay nho cho dien dan, hay tham chi chi la mot loi khuyen cung deu co gia tri dang quy nhu nhau. Cai dang quy ay duoc dua tren tinh than tuong than tuong ai va giup do lan nhau. Nguoi ta quy khong phai la gia tri cua mon qua, ma chinh la tam long cua nguoi cho qua.

Thay vi nhoi nhet vao dien dan nhung loi le tieu cuc, khich bac lan nhau, the thi tai lam sao moi mot nguoi trong chung ta khong tu kiem thao lai chinh minh. Khi nao moi mot nguoi trong chung ta y thuc duoc dieu ay, thi moi co them nhieu cao thu dong gop cho dien dan. Co nhieu luc Yang muon vao day de goi cho cac ban nhung thong tin moi ve sw va cung nhu phuong phap lam book rat chuan, va con rat nhieu dieu khac ma cac ban chua biet,etc......ma nhin lai thay anh em cu bai xich lan nhau lam minh cung cam thay ngai qua... :( .

Hy vong mot ngay nao do, moi nguoi se biet nghi cho nhau nhieu hon, va cung chi khi do dien dan cua chung ta moi manh len duoc.

Than ai,
    Yang GuanLin

8. BoongGoong

BoongGoong Mario & Luigi

Bài viết số 2
    Các phương pháp chơi SW thông dụng

Hiện tại người chơi SW có các cách điều khiển SW như sau:
    1/ Đối với Neuchess:
    Cách 1: Set time theo kiểu PerMove, đây là cách hầu như 95% người chơi đều sử dụng
    Cách 2: Set time theo kiểu Tổng time, chỉ còn khoảng 4% người chơi sử dụng
    Cách 3: Chơi search
    Cách 4: Set time đồng bộ, đây là cách chơi độc đáo
    2/ Đối với Cyclone:
    Cách 1: Set time cố định
    Cách 2: Set time tăng giảm
    Cách 3: Chơi search dùng bàn cờ nhỏ
    Cách 4: Set time đồng bộ

Mong các bạn chơi SW tìm hiểu kỹ các cách chơi trên để tìm ra cách chơi phù hợp nhất cho PC

Nếu điều khiển thành thạo thì chơi nick đen cũng không bị U, nếu chưa thành thạo thì cần có nick xanh

9. khanh1304

khanh1304 Youtube Master Race

Font đó dùng bảng mã Vietware X. Nếu không có loại font này, bạn dùng UniKey, nhấn Ctrl_shift_F6 chọn nguồn là Vietware X, đích là Unicode (hay VNI Windows ..) để chuyển đổi.
    Kết quả của đoạn văn bản của bạn sau khi chuyển đổi:
    "Câc tay sắp cờ vỉa hỉ thường c đồng bọn lăc mồi,thường ở quanh quẩn đđu đ,khi thấy c người lại giải cờ, thường lđn la lại,bỏ tiền ra giải vă thắng rất dễ dăng. Người xem thấy được câch giải,thấy chắc ăn, bỏ số tiền lớn ra chơi,thế lă dnh chấu"

10. clubxiangqi

cám ơn khanh 1304 nhiều mình sẽ thử
    còn với bạn hanhvy nếu bạn thích thì chúng mình sẽ so trình dộ của ai cao hơn ai về mặt kiến thức chưa kể dến vị trí xã hôi
    bạn cứ tưởng mình giỏi lắm chắc so với tôi sợ bạn chẳng dáng là gì cả ko tin thì nếu ở sg gặp mặt là biết chứ gì dâu dể coi bạn ở vị trí nào trong xã hội kiến thức này
    1 tháng bạn làm dc bao nhiêu? tốt nghiệp dại học loại gì? mà bạn chê bai người khác
    bạn zinzin,keleloi,trinhmieu cho minh xin yahoo nhe(có quà dó)
    thank

11. koleloi

koleloi Vô địch cờ tướng GVN I

Koleloi chơi cờ trong xiangqi thấy 1 mod nào đó có cái signature rất hay:

"Anh em bốn bể là nhà
    Người dưng khác họ vẫn là anh em"

Mong sao mọi người trong diễn đàn hòa nhã và thân ái với nhau hơn thì tốt biết mấy. thiết nghĩ những người say mê cờ tướng chân chính đều là những người có trí tuệ tốt và tư tưởng thoáng đạt, hào hiệp. Hi vọng diễn dàn bớt đi những sự cãi vã, chỉ còn những sự giúp đỡ chia sẻ nhau mà thôi:-*

Gửi bác clubxiangqi: em không giúp bác đc gì nhiều và cũng không tính công gì hết, nhưng bác có ý tặng quà thì em xin nhận, càng thân mật hơn chả sao cả :D, với lại em còn là SV nghèo, ai tặng gì em đều nhận hết :P

Nick yahoo của em: [email protected] ;;)

12. sakuraminami

sakuraminami Youtube Master Race

chán nhỉ,sao lại ra đến nông nổi này nhỉ,mình thì ngày nào cũng vào diễn đàn có điều không viết bài thôi,nhưng trước tình hình này thì không nói không được rùi,ngày xưa bắc nam kề vai sát cánh ra sao, miền bắc giúp miền nam ntn.... vậy mà để rùi con cháu lại phân biệt ra"bọn miền nam" với "bọn miền bắc"... thì không khác nào nồi da xáo thịt rùi,ban ở đâu tui không biết,chứ nguồn gốc của tui thì cha mẹ tui gốc bắc,còn tui thì sinh ra và lớn lên ở miền nam và trước giờ khi nói về miền nam hay miền bắc hoặc miền tây.... thì tui chỉ hiểu đó là cách phân chia theo địa lý thôi,còn bạn chieunguyen gì đó lại nói bọn này bọn nọ,rùi tại sao lại chỉ pm riêng cho bg, cái này không biết có mục đích chính trị gì không đây(nhớ ngày đầu tiên đi xin việc làm khi được hỏi về tư tưởng chính trị tui chỉ viết vỏn vẹn"không tham gia chính trị" nhưng khi thấy bạn nói như thế tui không thể nào chiệu được).Nói tóm lại cho dù là người miền nào xứ nào và hiện đang sinh sống ở đâu thì vẫn là nguời VIỆT NAM thôi bạn ah,nói mình là việt kiều thì bạn lại cho là nổ... thế không biết bạn có cảm thấy nỗi buồn của người viết lên câu"mình là việt kiều ..." không

13. hanhvy

hanhvy Youtube Master Race

có cái fonts mà làm không xong thì làm dc chuyện zi rứa đại ca. =)) =))
    đây là điễn đàn nên nói qua lại làm phiền người khác tập trung vào chuyện chính.
    Ông bà ta dạy:nhìn lên ko bằng ai, nhìn xuống ko ai bằng mình. :D
    Sg to wa.đây là bài cuối cùng về bạn mong rằng sau này ko ai dụng tới ai. :))

14. BoongGoong

BoongGoong Mario & Luigi

Mọi Hạnh phúc đều có nguồn gốc từ ý nghĩ và hành động tốt.
    Hôm nay BG xin upload bộ book dành cho Cyclone chơi Black có tên là Hạnh phúc

http://www.4shared.com/file/109973651/df616bd7/HanhPhuc.html

BG mong các bạn sau khi chơi book này có sự hồi âm cho BG biết kết quả, nếu kết quả tốt thì BG upload nốt bộ RED

15. trinhmieu

trinhmieu Donkey Kong

16. CryanZ

CryanZ Youtube Master Race

mình cũng thjck , để d0wn thử về xem nào

17. maimai2009

maimai2009 Guest

18. trinhmieu

trinhmieu Donkey Kong

Thần Hạnh Phúc

Có một cậu bé muốn được gặp Thần Hạnh Phúc. Cậu bé nhét quần áo vào một chiếc balô bé xíu, cùng một hộp bánh quy và một lon nước ngọt rồi lên đường...

Đi được qua ba khu phố, cậu bé bỗng nhìn thấy một cụ già. Cụ ngồi trong công viên, nhìn chăm chăm lũ chim bồ câu. Trông bà cụ có vẻ buồn và xanh xao... Cậu bé lại gần bà cụ, lấy hộp bánh và lon nước ngọt trong balô ra mời. Bà cụ lúc đầu hơi ngại ngần, nhưng rồi bà cũng nhận lấy những chiếc bánh và mỉm cười. Nụ cười của bà ấm áp tới mức làm cho cậu bé không thể không vui vẻ theo... Họ ngồi trong công viên cả buổi chiều, ngắm cảnh và mỉm cười, nhưng không ai nói lời nào...
    Trời gần tối, cậu bé thấy mình bắt đầu mỏi và phải ra về. Bà cụ ôm lấy cậu bé trước khi cậu rời khỏi công viên. Một nụ cười tươi thay cho lời chào tạm biệt...
    Khi cậu bé về đến nhà, bà mẹ rất ngạc nhiên khi nhìn thấy khuôn mặt cậu bé sáng bừng.
    - Con có chuyện gì mừng rỡ thế? - Bà mẹ hỏi cậu bé.
    - Hôm nay con đã tìm được Thần Hạnh Phúc. Con còn ăn trưa với bà ấy nữa! - Cậu bé hào hứng nói.
    Cũng trong lúc đó, bà cụ trở về nhà. Con trai bà ra mở cửa và hỏi:
    - Mẹ ơi, hôm nay trông mẹ có vẻ vui ?.
    Bà cụ đáp:
    - Trưa nay mẹ đã ăn bánh với Thần Hạnh Phúc. Con biết không, vị thần này trẻ hơn mẹ tưởng rất nhiều...

"Hạnh phúc giản dị hơn chúng ta tưởng nhiều... đôi khi chỉ là cảm giác mình được hiểu và chia sẻ, dù chỉ trong im lặng..."

( Sưu tầm từ Internet )

19. Kiengcan_Kucon

Kiengcan_Kucon Youtube Master Race

.....Đời tôi Cô Đơn nên 2 tay dắt 2 Cô !!!
    Pác nào có book mới cho Ethinker up lên hộ em pát nhé . Thanxx!!! Kiếncon

20. clubxiangqi

to koleloi: do có những 3 bạn nên mình dã tạo 1 tài khoản vip ở 1 trang web leech 40gb(ko hạn chế dung lượng file) cho bạn,bạn trinh miêu,bạn khánh 1304,bạn zinzin xin tặng mỗi ban 10gb vậy.Còn các bạn nếu sau này gặp khó khăn với rapidshare với megaupload thì cứ nhắn tin cho mình mình sẽ leech qua mediafire cho các bạn(thông cảm mình sợ nhiều bạn download cùng lúc rapid chém mình mất)
    dể cho công bằng khi nào 4 bạn cùng dưa nick yahoo minh sẽ cùng lúc post user và pass cho các bạn(mỗi bạn 10gb).MONG BẠN TRINHMIEU,ZINZIN,KHANH1304 CHO MÌNH XIN NICK YAHOO NHÉ.RẤT VUI DC BIẾT 4 BẠN.THANKS
    còn với bạn hanhvy thì mình nói rồi mình là cong dân trẻ thế hệ 8x thì tất nhiên là những người có văn hóa VÀ DỀ CÓ NIỀM DAM MÊ CỜ TƯỚNG nên dừng bao giờ coi thường 1 ai cả bởi vì mình dã giỏi hơn họ chưa?luôn luôn coi trong mọi dối thủ kẻ cả kẻ yếu hơn mình(câu nói dầu tiên mình dc học trước khi dc dạy danh cờ tương)và thẳng tay trừng trị những kẻ kiêu ngạo,bắt nạt kẻ yếu dù mình có thua cũng ngẩng cao dầu(cau này là của thầy mình)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.