Các loại bản đồ random trong Heroes.

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi snowlion, 7/6/04.

1. Conan Doyle

Conan Doyle Mario & Luigi

lol, mới có learning thôi à?? :)) . Thiếu gì lần tui phải chọn... Navigator, trong khi bàn chẳng có tí nước nào nữa là :)) . Được Learning còn là tốt đó.

Hmm, 8XM8 thì quân canh ngỗng mới là khó đánh. Đánh xong con đó rồi thì đến ngỗng. Chẳng dễ ăn chút nào. Thêm nữa là đâu phải lúc nào cũng có đủ ngỗng để đào mà chơi nhà rồng.

2. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Tất nhiên rùi Conan Doyle ạ.8xm8 là bản đồ cực khủng,nhưng tui gét bản đồ này là nhiều khi hên hơn là hay.Có lần tui chơi còn nhặt được cả mũ phép tầng 5 canh hở nữa.
    Tui có một câu xin hỏi các bác đây,bac nào biết xin nói hộ???Cảm ơn nhiều:
    ''Cái bọn chơi bản đồ không lòng đất,chúng nó nói có một bản đồ khác còn khủng hơn cả 8XM8 nữa.Tui không chơi kiểu đó bao giờ nên không biết,bác nào biết xin nói hộ.''

3. Conan Doyle

Conan Doyle Mario & Luigi

hmm, U phải nói rõ là khủng ở phương diện nào chứ?? Khó nhằn, khó chơi, nhiều đồ hay... cái gì đó. Nói chung chung thế thì ai mà biết được. Thêm nữa là chơi Map gì, mỗi Map có tên riêng mà, VD như map 7SM0D chỉ có trong map L thui, Map XL không bao giờ có Map đó, tui chơi nhiều XL thôi, L cũng không nhiều, còn Map M, S thì... gần như không.

Bản này là chuối nhất rùi, còn đồ canh trượt thì... có thể có, nhưng sác xuất rất thấp và lại không ở gần nhà, đồ canh trượt không ngon, chơi cả trăm trận may ra mới có 1 trận như thế, còn nếu không thì đợi đến lúc ông mở hết bản đồ mới phát hiện ra có đồ canh trượt thì cũng chẳng quan trọng, quân lực lúc đó thừa làm cỏ hết rồi :p

4. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

thôi cho giọt nước này hỏi thăm tý ai có cách nào khi random map mình chọn được kiểu map ra không vậy. vdụ tui muốn tập chơi map 8XM8 thì làm cách nào chọn được map này khi mà tui random map nhỉ (luôn luôn ý ) ai biết chỉ dùm, còn vụ đào ngỗng em dốt lắm không ngỗng làm sao đào ah. đào chỉ ra grail thôi chứ làm sao ra ngỗng được. mà sao không đào thiên thần hay con gì khác mà phải đào ngỗng nhỉ

5. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

to H2O_VN : Hic hic iem nghĩ là không có cách nào để can thiệp vô cái vụ ramdom map đó đâu (ramdom mừ!) trừ phỉ có bác nào giỏi giỏi lập trình thì mới hy zọng thui! Nhưng thực ra thì các bác mất cùng lắm 5 đến 7 phút là có bản đồ như ý rùi còn gì (so với 1 trận H3 thì cái này chấp nhận được kia mà các bác).
    to snowlion: Iem ngày trước chuyên chơi bản đồ không lòng đất đây? hic hic iem khẳng định là mấy thằng bạn của bác "khùng" thui chứ chẳng có cái bản đồ nào khùng ở đây đâu (so với 8XM8 í). Bác biểu là có lần nhặt được mũ phép Lv5 ở bản 8XM8 ư? Cái đấy bác phải chấp nhựn thui. Bản qué nào mà chả thế, iem thấy bản 8XM8 là 1 trong những bản công bằng nhứt trong H3 (cả 2 bên đều nghèo hic hic) và còn nữa rất hiếm khi bị lũi quân canh (không như 4SM0d).

6. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

>:-D< Tui sẽ chỉ cho ông cách tạo bản đồ luôn là loại bản đồ ông muốn.Nhưng chỉ chơi Singler thôi.
    Đầu tiên ông vào mutilplay chọn TP/IP thay vì IPX và chon Host và tạo mạng như khi chơi mutil ý.Sau đó ấn vào begin khi tạo xong bản đồ thì án vào showchat xem có phải là bản đồ ông cần hay không.Nếu không thì ấn A sau đó ấn B,cứ làm như vậy cho đến khi ông chọn được bản đồ ưng ý thì thôi.
    Sau khi đã được bản đồ ưng ý rồi thì ông đọc những con số ở trên phần ông đọc kí hiệu bản đồ ấy và nhớ lấy ba số cuối của nó thôi,VD 346.
    Sau đó back ra khỏi mutil và vào phần singler chọn random map và hãy ấn vào show random map,chọn lại bản đồ random có kí hiệu như vậy VD 346 và begin.

7. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

To Rion,cảm ơn bác nhiều lắm.Thế này thì tui về phải nói cho tui nó biết mặt mới được.
    chứ không thì ứch chế lắm.Mấy con gà tồ ấy cứ cãi lấy cho được.Tui lại không chơi loại bản đồ đó nên mù tịt. Thank you!!!!!

8. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Hi hi... Cách của snowlion không phải là cách của đa phần mọi người ở đây làm seo? Có điều mỗi lần làm được 1 bản đồ ưng ý như thế bác vưỡn phải bỏ qua một vài bản đồ khác (lúc làm trong tcp/ip đó). Tui nghĩ H2O muốn hỏi đến chuyện làm 1 lần được ngay kia!
    Còn nữa snowlion! chẳng biết câu cám ơn trên có phải bác định dành cho iem không nếu đúng thì iem muốn nhắc nhở bác 1 điều: Rion và Lyon là khác nhau chớ hi hi...

9. chris redfield

chris redfield Dragon Quest Lão Làng GVN

Mà sao không bác nào nói cho iem bít đi đào ngỗng là đi đâu nhỉ ?

10. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Trùi tưởng bấy nhiêu là hiểu rùi chứ...Đào ngỗng là đào mỏ có con Dragon Fly đó,nó canh ngỗng.Đánh mỏ 30 con Dragon Fly thì được 4 con ngỗng,cai con ngỗng nay tên là gì đó tui ko nhớ Wirnet thì phải...đào 45 thì được 6,đào 60 thì được 8,đào 90 thì được 12.
    Đánh con canh mỏ ngỗng cái này cũng bàn rui cơ mà.Nếu khó thì chúng tui đã ko đào ngỗng làm gì.Lúc mới đi đào thì chọn mỏ nào dễ mà đánh.Con canh nhu Golem hay mấy con đi bộ chơi trước sau đó mới đánh được nhưng mỏ khó hơn.Nếu cảm thấy khó thì cứ đến chỗ tui giao lưu sẽ biết cách đào ngỗng ngay mà.Với 8XM8 thì cứ bẹt tai mà đào ngỗng.
    Bản đồ 1 mặt thực sự cũng có một bài khoai như 8XM8 nhưng cũng chỉ như nhau thôi đó là bài 2SM4D.

11. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

cám ơn mọi người quan tâm mà trả lời hihi nhưng đúng như ý lyon nói ý tui muốn hói làm 1 cái là ra cái mình muốn kìa( dĩ nhiên là để chơi đơn rùi)
    cám ơn ông xuanhung tui thử cách ông tuy nhiên tui thấy cũng như cách tui tạo bằng single kkiểm tra rồi thấy không đúng rồi tạo lại ah. không tiết kiếm được bao nhiêu thời gian hết hihi

hihi sao không có kiểu bản đồ nào chiến thuật chính là đào thiên thần vậy nhỉ hihi

12. chris redfield

chris redfield Dragon Quest Lão Làng GVN

Trời +________+ không nói từ đầu..... Nó là con Wyvern , cũng có lần ông anh Sabrina post bài gọi nó là "ngan bay", hic các bác dùng tiếng lóng thế thì em vái cả nón :)) . Nhưng mà công nhận chơi SoD thì lắm Dragon Fly Hive thật, sau này lên WoG có thêm cái chế độ giảm số lượng nhà này đi, chứ em đã từng tạo random map ra được khoảng trên dưới 20 cái nhà này , nhưng mà con Wyvern phải up lên Wyvern Monarch thì speed mới cao, lại có thêm trò tiêm chích, hay phết ^^

13. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

To nước:Tui nói tạo map gì???Sao vơ tui vào vụ này vậy ta chậc.
    Tụi tui đánh thường đánh Muti nên tạo map cũng vào Muti =>IPX(tạo map Muti nhưng chỉ có 1 người trong đó)rùi Begin song vào Show chat xem là map gì,nếu ko được thì lại Begin tiếp.Cách này tui là Muti nhưng ko được để Player 2 vào mạng của mình để cho Begin này ko hoàn thành mà chỉ cò hình thức tạo map.Tạo song map thoát ra tìm lại map cũ rùi mới cho thàng player kia vào.Cách tìm lại map thì vô Show Random map chắc cái này các bác biết chứ.
    Bài đào thiên thần là chính có chứ sao ko...Nó chính là bài 6LM10(2 mặt) và 4SM0D(1 mặt).2 loại bài này cực kỳ nhiều mỏ thiên thần lực lượng chủ đạo là nó đó tuy vậy để đào được mỏ thiên thần thì quân phải nhiều hơn đào mỏ ngỗng gấp 2 hoặc 3(đó là nói đến đào mỏ 2,3,4 còn mỏ 1 thiên thần tức 50 con Grifin thì ko nói làm gì).
    To chris redfield :Đúng là cái con Wyvern này có nhiều tên thật,ngoài tên ngỗng còn có nơi gọi vịt,ngan đại khái là loại có cánh cổ dài =>nó ko còn tên Wyvern nữa.
    Đào ngỗng được 40 đến 50 con là nhảy vô mỏ rồng rui cho nên có up được ko thì cũng ko quan trọng.Chỉ khi nào đánh nhau tướng tướng thì thằng nào up được mới thực sự lợi hại.

14. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Bác chris redfield cầu kì quá đi mứt. Tui nghĩ chúng ta nên đơn giản hoá ngôn ngữ đi một chút có phải hay hơn không (Nói ngỗng ở đây hình như chỉ mỗi bác là không chịu hiểu thui à, bác nên nhớ trình độ anh văn (trình độ nhớ tên monster thì đúng hơn) không phải ai cũng được như bác vì vậy bác phải thông cảm nhá!).
    Mấy cái bài kiểu 4SM0d hay 6LM10 đó đúng là thỉnh thoảng có nhiều nhà cứu thiên thần thật nhưng không thể nói chiến thuật chính của mấy bài này là đào thiên thần vì thực ra là gặp nhà ngỗng các bác cũng đào mà, nó còn tuỳ chớ. Iem ngày xưa rất hay chơi 4SM0d nhưng thường cấm đào thiên thần (hihi... Chơi kiều này mất quân bậc 7 tức đứt ruột luôn!).

15. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Anh em chịu khó chút đi,thật tui cũng như Chris mới đầu có hiểu anh em kêu đào ngỗng là cái quái gì đâu nhưng khi nghe anh em nói cũng biết òi(Đào thường xuyên nhưng chuyên gọi là cứu Wyvern T_T),mí bác cứ dùng tiếng lóng thế thật...em cũng pó tay chào thua,trước đây từng nghe một chú chơi Heroes nói Hoa tuyết,vậy có bác nào hiểu hoa tuyết là cái gi không ạ?Hic hic nếu ko nhớ thì về chơi lại Heroes sau đó soi lại cái từ đó để...bổ sung thêm kiến thức :p

16. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Xin lỗi Lyon nhé.Tui nói là cảm ơn bác đó.
    Còn H2O VN không nói rõ là cách yêu cầu tạo 1 lần bản đồ 1 lần được ngay thì ai mà biết chứ.Tui tưởng ông chưa biết mới nói chứ.Nếu ông biết rùi thi tui nói làm chi.

17. HITMEN

HITMEN Donkey Kong

trong bản WOG thay vì đào ngỗng (rất ít) sao các u không đào nhà quân lv8(rất nhiều). đào xong cuối tuần 3 sang tuần 4 của tháng 1 chi cần đem 2 loại lv8 mỗi loại 2 quân là vô nhà rồng thoải mái không mất 1 quân mà tui nói ở đây là map 8Xm8 size L cấp 200%. Nói chung ở bản WoG vẫn còn 1 số lỗi và chưa thật sự công bằng nên chỉ cần biết tận dụng những lỗi đó là cứ vô tư hốt nhà rồng tuần 4.nói có sách mách có chứng đây là save và map tui đi dùng thành stronghold (tuyệt đối không sử dụng cheat) các u cứ dow về mở ra là thấy ngay

Các file đính kèm:

18. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Hi hi ... đã có ai biểu là không tin HITMEN đâu mừ làm gì phải thanh minh sớm zậy?
    to Sinbad: Bác Sinbad ơi không phải chỉ trong H3 mà trong nhìu game khác cũng zậy thui. Thực tế là chúng ta hay phải đơn giản hoá ngôn ngữ đi cho dễ hiểu. Cái này tuỳ nơi mà có cách gọi khác nhau và do không thống nhứt nên không phải lúc nào tất cả mọi người cũng hiểu. Nhưng iem nghĩ những từ như từ ngỗng đó thì từ trước đến nay iem thấy mọi người đều hiểu đó chớ. Bác đừng bắt em phải nhở 1 từ mà iem thậm chí còn chưa biết đọc nó ra lèm seo hic hic...

19. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Tui chơi wog nh­­ưng không thấy mỏ quân tầng 8 như hitmen nói.Có lẽ phiên bản tui chơi đã cũ chăng.Trong bản này mỏ vịt rất nhiều,hiêm gặp mỏ quân tầng 8 lắm.
    Trong bản này hero có kĩ năng rải quân và phá thành nữa.
    Khi hero phá nát thành thì đợi một tuần sau sẽ thu được mấy con ma màu trắng giống con wait ấy nhưng yếu hơn.khi chúng đánh vào monster thì tự tăng số lượng bằng số monster bị chêt,nghịch vui phết.
    Còn vụ rải quân để ăn trộm đồ nũa chứ. Biết là chơi bấn nhưng đánh singler thú vị ra phết đấy.

20. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

con ma màu trắng mà bạn nói đó về nguyên lý giống với vampire lord. Nghĩa là số quân tăng lên bằng số damage/10 chứ ko phải là số quân của nó chết đi đâu (đúng ko nhỉ?) :p mỗi tội nó íu quá, đập cái chết gần hết :P
    lúc đầu thì ko đủ sức phá thành để thu nó :) lúc sau thì nó ko phải là quân chủ lực :(