Các loại bản đồ random trong Heroes.

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi snowlion, 7/6/04.

1. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Bác toàn chơi bản đồ khó,cấp vua thì không hỉu là phải thôi.Bác thử chơi bản đồ dễ như newcome...cấp tốt chẳng hạn...sẽ hỉu ngay mừ.
    Lúc đó thì đừng nói tiền xây mà tiền mua cũng đầy lun...
    Nói ra xấu hổ chứ ai chơi thế bao giờ.....ha ha ha :)) :)) :)) :)) :)) :)) :))
    Các cao thủ cười cho thối mũi....

2. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

ehèm tui nghĩ có chơi cấp tốt cũng không ai thèm cừoi đâu hihi vì tui nhớ không lầm hồi đầu tiên tui mới bắt đầu chơi heroes (khi mới biết heroes là trò quỷ gì đó) th2i tui cũng chơi cấp độ dễ nhất mà hihi lúc đó không ai cừoi tui hết vì thế bây giờ tui cũng không thèm cừoi ai hết hihi

3. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Ai mừ chả bắt đầu như zậy H2O! U làm tui nhớ về những kỉ niệm đầu tiên khi chơi H3. Nói thật cảm giác lung linh huyền ảo của thế giới cổ tích đó đã thực sự lôi cuốn tôi. Bây giờ chơi nhiều quá mất hết cảm giác rùi hu hu....

4. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

He he bác lyon nói cứ như nhà văn ấy nhỉ.Lần đầu tui chơi H3 chẳng bít thế nào chỉ thấy có quân nhìn đẹp,tướng đẹp thế là mê ngay thôi.Lúc đầu tui chơi chả có ai hướng dẫn cả.Cũng bắt đầu bằng hệ tốt thôi(cho nó dễ mừ).Toàn bộ những gì tui biết hồi ấy đều từ kiến thức về tiếng anh có được mà luận ra cả.
    Sau này ra quán thấy chẳng mấy chỗ có trò này,toàn AOE cả thôi.NHưng kể ra tui cũng vào dạng may mắn vì tìm được 1 chỗ toàn chơi H3 thế là từ đó tui toàn chơi ở đó.Nhưng nay thì quán đó đóng cửa rồi.Buồn quá. >:-D<

5. Conan Doyle

Conan Doyle Mario & Luigi

lol, teo chơi từ hồi nó còn là heroes 1, không có cấp độ, cứ vào là chiến thui :)) :))

Còn lên H3 thì lúc đầu chơi... Normal, sau tăng dần lên >:)

6. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Không bít giờ còn bản H1&H2 không nhỉ.Tui muốn kím viền xen nó như thế nào :)) :))
    Các bác có thể giúp không????

7. Sinbad

Sinbad Administrator Administrator

Hehe H1 thì chưa có but H2 thì có òi,xem ra cái chọn cấp độ của H2 thiết kế công phu hơn H3,H3 nhìn mấy ô nhỏ tí xíu,H2 thì...hơi to,tuy vẫn là mấy cái quân cờ vua quen thuộc but...nhìn khá có nét(tất nhiên là thời đó thui,ko tính ngày nay).
    To Snowlion:Khuyên một câu đừng chơi lại H1 hay 2 làm chi,đồ hoạ cứ gọi là...dưới mức yếu kém :(( (Chả hiểu sao hồi xưa nó trông đẹp vậy mà giờ lại xuống cấp wá,chắc tại nhu cầu thường thức của mình tăng lên :p )

8. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Đúng là H2 đồ hoạ hơi dở.Hôm qua tui thử chơi ròi.Thế thì H1 chắc còn tệ hơn.Chơi H3 quen ròi có lẽ không cần bít H1 ra sao nữa.H3 là tuyệt vời nhất.

9. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

hehe, nhân kể lại hồi mới chơi :) tôi chơi từ khi có H3. Cài xong, chịu ko biết làm thế nào. Quân tướng chó gì mà vào, đi một lúc là cứ đứng chết dí chết dị. Ngồi rê chuột, gỗ tất cả các nút bàn phim. Oạch, tự nhin thấy nó lại cho đi với một chiếc đồng hồ cát.

Ngồi mày mò cả tuần mới bít chơi. Chơi cũng chả hỉu cái của nợ gì, hồi đó mới có vi tính, hehe, ít chơi game nên lười đọc help :) lúc chọn lên level, cũng chẳng hiểu cái của nợ gì, cứ nhấp đại. Hehe, trái hết hoặc phải hết ;) thấy quân đẹp, trông hay hay nên mày mò.

Ai dè, chơi được hai tháng, vẫn còn thấy chơi campain ko hề dễ :)) hehe, chơi được 1 năm, đập chết hết tụi chơi từ hồi H2 tinh vi :p

10. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

HIHI ông conan này lộn rồi hồi đó h1 vẫn có cấp độ đó hihi. biểu hiện qua mấy cái phần trăm đó. tui nhớ không lầm lúc 1mới vô chọn dòng cho chơi th2i chúng ta có quyền chỉnh mức độ mà hihi tui nhớ lúc đầu chơi với chế độ 80% với cái dòng có cái chử "dể" kế bên, sao này chơi ra mấy dồng khác chọn lên 120%.
    mấy ông nhắc làm tui nhớ hồi đầu mới vô chơi H1, chọn ngay cái dòng dể nhất 80% mới vô có quá trời tiền cho mấy tên nhóc chạy 1 đi ăn tiền mấy rương báu lúc đó ngốc cứ tưởng rương nào cho 1500Exp là lên chỉ số còn 500exp thì không được gì nên cứ 1500exp thì chọn exp, 500exp thì lấy tiền hihi, mà nhớ lại lúc mới chơi sau khi cho tướng đi ăn đồ xong hết đi được vô thành mua ra em khác đi tiếp hehe mua hết 8 em không cho mua nữa thế là bí hihi ngồi nhấn muóe vô mấy cái biểu tượng bên phải cuối cùng quay trở ra cái màn hình đen thui của Dos hihi tức mình vô lại thử tiếp thì mới biết cách qua turn hihi. qua turn với 8 con tướng thì tui ăn sạch hết đồ miễn phí thế là lúc đó để mouse vô mấy hình lính ngoài map thấy hình cây kiếm biết là đánh nhau thế là xông vô hihi nhưng tiếc là lúc đó tướng tui mới ra lò với vài con cung thành người vai chục con lính nông dân thành người nữa đánh với lot em tiên hihi lúc h1 thì mấy con bay nó bay 1 phát lá hết map luôn nên chỉ trong turn đầu đống lính bị chết sạch hihi vẫn chưa hiểu cách điều quân. hihi tức mình vô thành mua thêm lính khoảng hai mươi mấy con cung, mấy chuc con nông dân, khoảng 8 con cầm giáo, 6 con cầm kiếm thì phải ra đánh thắng trận đầu tiên khi chơi heroes hihi lúc đó hăng máu lên cho tướng khác vô thành mua tiếp hihi nhưng còn đâu hihi ngạc nhiên không biết làm sao mua thêm quân lò mò 1 hồi tự nhiên xây ra được nhà ngựa hihi khoái quá mua thêm được vài em ngựa, vô lại định xây nhà tiếp nhưng nó không cho xây :( hihi tức mình dồn quân lại hihi llúc đó không biết gì hết dồn quân bằng cách mang tướng vô thành cất quân rồi rồi mangn con tướng khác vô lấy ah hihi lấy ra 1 đạo quân đánh tiếp đánh lot con chim thành rồng lúc đó bây giờ là con chim của thành thiên thần trong h3 ý hihi. bị tụi nó giết gọn hihi tức mình tắt máy không chơi nữa hihi.
    may mắn là qua ngày mai tức quá mở lên chơi tiếp riết mà ngiền như bây giờ hihi

11. Conan Doyle

Conan Doyle Mario & Luigi

Hehe, Hero 1 sao lại có rương ăn Exp :-/ , làm gì có vụ này. But, no problem, chơi H1 chỉ khoái có 3 thứ: thứ nhất là con rồng >:) <----- Mạnh vãi lúa, thứ 2 là con Genie <---- hè hè, mua từ đèn ra được, đánh điên: 50% quân :)) Và thứ 3 là cái tháp cung, mua 1 pixie hay 1 galoye giữ thành là chuyện thường. Quân thành rồng trong H1 là vô địch thiên hạ.

12. thanh_long_star

thanh_long_star Youtube Master Race

Bác Snowlion có nói:
    8XM8:Bản đồ chơi cực khó ,nhưng cũng cực dễ nếu biết cách chơi.Tui chơi loại bản đồ này với cấp độ vua có thể đánh mỏ rồng vào tháng 1 tuần 4. Bản đồ này có rất nhiều mỏ rồng và bảo vật lộ thiên.Bản đồ chơi rất hay nhưng nếu chơi hai người thì thường sẽ có một nhà có đồ bay gần nhà,nhất là trong SOD.
    --> thật sự như vậy thì bác quả là thiên tài hiếm có đấy, bác có thể nói rõ cho em biết xem bác sử dụng thành gì và dùng chiến thuật như thế nào, bác có thể nói sơ qua để những người mới chơi có thể học hỏi kinh nghiệm của bác không vậy?
    Mà như bác nói thì không biết bác lên chủ thành tuần mấy và bác dùng quân gì để đánh nhà rồng?( Phải chăng bác cứu ngỗng, bản đồ 8XM8 nhiều nhà giải cứu ngỗng lắm).
    Bác hãy nói rõ em cho em khỏi thắc mắc

13. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Bác nè bộ chưa chơi Map 8XM8 beo giờ hay seo mừ hỏi kì cục zậy? Cậu Snowlion nói như zậy tui cho rằng về cơ bản là không sai đâu. Còn vì seo như vậy? nếu thực sự bác chưa biết thì bác chơi thử map 8XM8 đi nhá!

14. xuanhung

xuanhung T.E.T.Я.I.S

Đánh mỏ rồng tuần 4 tháng 1 bản đồ 8XM8 hệ 200%.Có ai thắc mắc về chuyên này nữa sao???
    Đánh 8XM8 mà còn đòi lên quân chủ(tức là quân bậc 7 ý à) là sao???Với 200% thì khi nào lên đươc,rồi lúc đanh mỏ rồng có bao nhiêu quân và lúc nào mới đánh được???
    Đã đánh 8XM8 rồi thì có quan trong bạn đánh thành gì nữa ko???
    Trả lời mấy câu hỏi đó song rồi thì chác bạn biết sẽ đánh bằng gì chứ.

15. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Ha ha đánh 8XM8-SOD mà lên chủ thành ư????Chắc mới tập chơi hả???Chả ai chơi kiểu ấy đâu.Có người còn lên thiên thần tuần 2 trong bản đồ này kia.Tìm trong diễn đàn ấy.Đó mới là vua...H3 :)) :)) :))

16. Enchanteur

Enchanteur T.E.T.Я.I.S

Đánh bản đồ 8XM8 thì vẫn lên được quân lv7 ngay trong tuần thứ 2(thành phượng hoặc thành thiên thần) con ngay trong tuần đầu(thành đá) . nhưng mà không thể dùng đánh mỏ rồng được . tốn quân lắm (nhưng mà nếu đánh thì vẫn đánh được nhưng mà phí lắm nên em chưa thử bao giờ) Còn đánh thành xương thì vô tư đi . 1 chứ nếu mà có 2 mỏ rồng vẫn cân được tât

17. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Ha ha bác đánh hệ vua hay hậu vậy???
    Nếu hệ vua mà tuần 2 lên thiên thần thì quả là trình cao đó.
    Bó tay rồi.Tạo bao nhiêu bản đồ thì được 1 bài như thế????

18. hoangtuluoi308

hoangtuluoi308 T.E.T.Я.I.S

Đúng là bó tay thật, đánh 8XM8 cấp vua mà lên được quân lv7 , gặp phải một cao thủ siêu cheat hay siêu gà rùi. Nếu mà đánh mức độ tốt thì công nhận bác lên được thật hay là bác ấn phím Tab 1 cái xong viết dòng chữ này để nói với mấy thằng computer là ổn đúng không ạ : nwctheconstruct.

19. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Ừ! Cái bác Enchanteur đó nói nghe khó tin quá! Có thể là có nhìu bác đánh giỏi thực nhưng giỏi đến đâu cũng phải có giới hạn chứ. Làm được những điều không tưởng như thế thì thật khó có thể khiến người khác tin được ^_^

20. Dark Lord

Dark Lord Mr & Ms Pac-Man

cái chuyện đánh mỏ rồng vào tuần 4 đúng là ghê thật ...nhưng mà cũng có thể được ... DL chỉ chơi thành ma thui ...cũng có lần đánh được vào cuối tháng 1.....nói chung là cần 1 chút may mắn .... up được vampire sớm rồi đi đào ngỗng (vampire đào ngỗng là tuyệt vời nhất ^^ )... cộng thêm 200 -300 skeleton là đủ ...nhưng mà chẳng phải thường xuyên đâu ... vì up được vampire trong 8xm8 chẳng dễ dàng chút nào .... nhà mà nghèo quá ... tới tuần 4 mới lên được capitol thì làm sao mà đánh mỏ rồng được chứ....với lại chỗ của DL chơi .... đánh quick combat và turn 1' nên chẳng dễ tí nào ( đỡ tốn $ giờ )....chẳng bao giờ dám cho lich và vamp đi chung ( sợ bị chết vamp mà ^^ ) ...lúc nào cũng cho 1 thằng tướng dẫn vamp ..1 thằng lẽo đẽo theo sau giữ xương giùm ...^^ ... đánh vamp thì lợi là được nhìu xương ... nhưng mà gặp monster thành ma hay golem thì đói ..hic ^^
    còn tuần 2 mà lên được lính lvl7 thì ....thua ... chưa bao giờ gặp cả ... tuần 2 lên capitol trong 8xm8 đã thấy sướng gòi ....có thể lên được .. nếu chơi cấp chốt ?? ... (^^)
    mà ở đây có bác nào chơi amagedon blade ko nhỉ ? ... hôm bữa gặp thằng bạn ...nó nói hồi trước nó chơi ... tạo được 1 màn monster lvl 6 .. rất là kinh khủng ... tui thấy lạ quá ... bình thường đánh chỉ monster lvl4 thui mà ..có bác nào gặp map như vậy chưa?