Các loại bản đồ random trong Heroes.

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi snowlion, 7/6/04.

1. Real Fox

Real Fox Mr & Ms Pac-Man

Bác nói nghe cũng có lý nhưng mà qua cách bác nói là hiểu trình độ của bác . Bác đánh quen chơi cast phép 2 lần hả? tôi ko chơi thế ( cheat mờ). Với lại trong lúc đó giả thử bác đánh tướng phép , quân yếu hơn ( vì quân họ chơi dip) bác sẽ sử dụng phép yếu nhất mà đánh nhau với họ hả ?(ama ko dính vào 2 con kia nhưng 1 trận có đên 7 slot để quân cơ mà) He , nói chung là trận đó đánh cũng lâu rồi , và tôi cũng chỉ kể cho mọi người nghe chơi thôi. Bác đừng qua một trận đấu được tường thuật lại mà kết luận trình độ thế .

2. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Bó tay luôn cả 2 ông luôn! Ông antimagic mang tiếng tên là như thế mà không hiểu gì về antimagic cả! Ông đã cast antimagic thì không có cách nèo cast phép khác lên đâu!

3. neon

neon Legend of Zelda

có bác nào thử chơi đội màu xanh dương,(thành ma ý) ở tại vòng viking we shall go(ally) chưa,đương nhiên là chỉnh mức vua rùi,tui chơi lâu đến nổi mà trên bản đồ chỉ còn tui với 2 thằng cam và thằng nâu làm bồ nhau,mỗi thằng thiên thần swam,mấy con còn lại legion lun,đã vậy còn quýnh hội đồng nữa chứ,kết cuộc là dzăng lun,hic hic

4. Antimagic

Antimagic Donkey Kong

Đồng chí vìa xem lại, nhé! Đang bàn về H3, không phải H4. H4 thì đúng là không phá được, H3 thì phá tốt. Còn nữa, tuỳ theo u có earth magic hay không. Nếu chỉ có basic trở xuống thì phép cấp 4, 5 vưỡn táng tốt dù có anti-magic. Advanced earth thì phép cấp 5 vẫn giã được. Expert earth thì mới chống tất cả các phép, trừ dispel (nếu đối thủ có advanced water trở lên), hê hê. Tôi xài mãi còn lạ gì. Không tin về thử là biết liền.

5. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

hihi trong H3 thì antimagic chỉ sợ có dispel thôi hihi tui xem trận của red fox gì đó thấy lúc u đánh trận đó chắc là lúc u mới chơi H3 hay là đang đánh với bồ của mình nên nhường ý hihi, chả ai lại chơi phép khi biết chắc là giải quyết được đối thủ cả hihi.
    to neon u bảo sao chứ quân của chúng nhiều đến mức nào vậy mà văng luôn thế hihi. thiên thần mới swam thì bnghĩa là chưa nhiều lắm đâu chắc lúc đó máy u bị cái gì rồi hihi.

6. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Đúng là antimagic có thể dùng dispell để phá giải được.Cái này thì ông antil..nói đúng roài.
    too neon:swam thiên thần....hic hic còn ít nữa à????

7. Real Fox

Real Fox Mr & Ms Pac-Man

Thật là tôi thấy sợ các Bác . Hở ra 1 câu là bắt bẻ+đánh giá trình độ nhau . Thế nào [I]là tui xem trận của red fox gì đó thấy lúc u đánh trận đó chắc là lúc u mới chơi H3 hay là đang đánh với bồ của mình nên nhường ý hihi, chả ai lại chơi phép khi biết chắc là giải quyết được đối thủ cả hihi. [/I]
    Tôi chả muốn nói thêm nhưng mà chắc bác nước toàn đánh theo kiểu lấy thịt đè người hả . CHắc bác đánh star map lắm tiền giỏi lắm phải ko . Thua luôn

8. Antimagic

Antimagic Donkey Kong

Không lấy thịt đè người không được, uýnh với máy thì mới lấy ít địch nhiều được. Uýnh với người hai thằng đều khôn như nhau, sao có chuyện thằng yếu giết thằng mạnh được, trừ khi chỉ số tướng hoàn toàn áp đảo. Với cả muốn lấy thịt đè người được tức là phải nhiều thịt hơn người ta, nghĩa là quân đội phải mạnh. Xây quân đội mạnh hơn, luyện tướng mạnh hơn, phát triển nhanh hơn người khác, như thế đương nhiên thành cao thủ rùi còn gì. Còn uýnh single thì ai chả uýnh được, uýnh cái map Empire of the World đó, mấy chục nghìn rồng đen còn bị giết bởi mấy trăm thiên thần nữa là.

9. darkpower

darkpower C O N T R A GameOver

hehe, ko phải là bắt bẻ đâu, mà là kỉm tra trình độ đó. Hihi, như tôi nè, ko hề bít vụ dispel antimagic nè với advance water nè. Hay mức độ chống trưởng của antimagic khi có earth nè. Đơn giản vì chả bao h áp dụng mí chiu đó.

Thấy nó cast chưởng ầm ầm là tui cast anti magic (earth bao h cũng được ưu tiên hàng đầu khi luyện skill nên thấy lúc nào cũng chống chưởng được :P) mà chả thấy thằng nào dispel mình bao h :P. Water thì chả bao h luyện nên ko thấy nó có hiệu quả với anti magic.

hihi, nhìu lúc bắt bẻ nhau từng tí một, các anh em khác lại học được khối thứ #-o

10. Antimagic

Antimagic Donkey Kong

Đính chính phát, tôi cũng không rõ là dispel với basic water trở xuống thì có phá được anti-magic với expert earth không nữa. Trước giờ xài dispel phá anti-magic toàn vào lúc tướng mình có expert water rùi.

11. neon

neon Legend of Zelda

to:snow lion
    chơi không biết bao nhiêu tháng nhưng tui mua được 13 con azure dragon,vậy mà thằng thiên thần(265 con) lên bửa 1 phát dies hết 7 con,còn có 5 con àh,mấy con khác cứ lên tiếp tục lên càng thế là con rồng dies lun,còn mấy con lính khác thì lần lượt dies,chết lun :))

12. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Sorry mọi người chút nhá! Tui có lẽ cũng về nhà kiểm tra lại xem. Tui thường không luyện Water nên mí lần cast Dispel không thấy tác dụng nên luôn tưởng anti magic là anti magic theo đúng nghĩa của nó. Để về thử nghiệm với trường hợp expert water xem sao nha ^_^

13. kingofgamefox

kingofgamefox Dragon Quest

sao các bác kô kiếm cái chống phép cho đẹp bạc đỡ phải cãi nhau , hay học luôn basic chống phép luôn
    Đánh theo kiểu trâu bò , nhiều khi lại hay , đùa thế thôi , chứ heroes nỳ nhiều khi cũng nhờ may mắn nữa khi tìm được đồ xịn hơn ( ấy là em nói khi hai đối thủ trình độ ngang nhau ấy)
    dùng phép hay dùng sức trâu bò tuỳ theo cách huấn luyện tướng thui mừ
    Em thì em thích mỗi dùng Dip thu quân roài , dung cầu đỏ lấy thịt đè thịt

14. [Lyon]

[Lyon] Legend of Zelda

Cái Risistant mừ u nói đó cũng hay nhưng phải vào con tướng chuyên về khoản nè và mang theo 3 kí artifact hỗ trợ kĩ năng nè nữa cơ. Nếu được như thế và tướng luyện đến lv kha khá thì kí nè còn hay hơn nhìu so với việc dùng cầu đỏ hay thậm chí là cầm bộ rồng (bộ ghép phức tạp nhứt để chống tất cả các phép dưới lv5 đó)

15. Real Fox

Real Fox Mr & Ms Pac-Man

Mà tiện nói về cái khoản chống phép : Theo tôi thấy thành Rồng vàng khả năng chống phép cao hơn các thành khác do có 2 loại quân chống phép ( Người lùn và Unicorn). đặc biệt là con ngựa 1 sừng có khiên chống phép ( aura resistance) nên các bác nên để nó đứng cạnh quân chủ lực sẽ tăng khả năng chống phép rất tốt( hình như là 30 %.......ko nhớ rõ lắm)

16. H2O_VN

H2O_VN Donkey Kong

hihi nói về chống phép bằng resistance th2i công nhận mấy con lính va 2tướng thành rồng vàng lợi thế hơn rồi hihi, nói dên cái này tui có 1 kỷ niệm đau thương là lúc đầu mới thấy con rồng chống phép amadadon hay quá nên xách lính đi đánh máy (lúc này tui còn kém lắm chỉ đang tập chơi thui hihi) chỉ cầm 1 con rồng đen thôi. vô đánh máy cầm titan khoảng 1 tuần quân gì đó chơi phép xong, tưởng là win ai ngờ lính nó chết hết còn chừa lại 3 con titan không dính phép thế là toi con tướng chính hihi

to red fox: hihi đánh nhau nếu có thịt nhiều thì cứ lấy thịt đè người đâu có sao quan trọng là làm sao để có nhiều thịt kìa hihi.

17. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Thành rồng vàng có quân có khả năng risitan rất cao.Nếu có unicom thì tăng thêm 10% chứ không phải 30% như red fox nói đâu.

18. Ông lớn

Ông lớn Mr & Ms Pac-Man

chán mấy bác nhỉ. topic dài quá nên em mới đọc có 5,6 trang :)
    mấy giờ mà các bác còn chơi Queen :) 3,4 năm nay em ko biết bản đồ queen hình dạng ra sao :)
    cả vụ chê LEARNING nữa. nếu em mà có Crack Hack ; hay Tarza thì em báu cái Learning gần như là Tactics; 15% ko phải ít đâu các bác ạh.
    đánh ngỗng trong 8XM8 là đúng rồi; nhưng vụ đánh mỏ rồng từ w4 thì em cũng ko thấy gì làm đặc sắc lắm; so với vụ chiến Dragon Utopia thì còn cách 1 trời 1 vực.
    cái đó là tuỳ thành thôi các bác ạh. Lần đó day 6 w2 em cầm hơn 400 ske; 1 ít vam; 2 con black knight và 1 bọn walking dead làm mồi nhử nữa.. vào chiến. galthran; chỉ số 6-8-3-2
    nếu cầm thành đầm lầy (em miễn nói gì nếu các bác ko chơi random thành nhá) thì Mighty gorgon chiến quá ổn
    nhưng thành xương chiến mới gọi là no1

19. snowlion

snowlion T.E.T.Я.I.S

Thứ nhất xin nói với bác là từ khi bắt đầu đánh hero đến giờ em toàn chiến cấp vua thôi.Em thấy nhiều nơi chiến cấp hậu rất hay nên nói thế.Cấp hậu chiến trong 8XM8 thì đỡ mất thời gian hơn bác ạ.
    Thứ hai em nói chiến mỏ rồng ở đây là chiến dragon utopia chứ không phải chiến mỏ Dragon fly để cứu vịt như bác nghĩ đâu.
    Bác mới là người lạc hậu vì bấy giờ bọn em không chiến thành ma và thành phượng nữa rồi vì nó quá khủng bác ạ.

20. Ông lớn

Ông lớn Mr & Ms Pac-Man

thì cái em nói tới cũng là Dragon Utopia mà =))
    các bác cứ nghĩ chiến nhà rồng trong 8x là khó lắm =))
    em cũng thấy khó. những trận như trên hàng trăm mới có một thôi, galthran ban đầu có 2 hàng xương; hơn 1 tuần chu du con số này tăng lên hơn 250.. rùa được con shatki; thế là có tới ~100 nhóc ske nữa. bốc hết trong thành.. được hơn 400.. lưỡng lự mãi ..tới Day6 w2 bước vào nhà rồng.. phải nói là cũng ghê, nhưng cuối cùng cả trận chỉ mất hơn 50 xương.. bây giờ nghĩ lại vẫn thấy galthran khốn nạn thật. :)

em hồi trước hay chơi Hero với 1 anh; chuyên gia đánh nhà rồng từ tuần 3. ông anh này đánh phải nói là nếu chấm điểm cho kỹ năng cầm quân là 10; chiến thuật tổng thể là 8.5; chiến thuật đơn lẻ cho từng tình huống 10; tốc độ điều khiển 9.5 (vì dĩ nhiên đánh luôn để thời gian là 1 phút'/ turn nên cần phải rất khẩn trương);
    cái anh này kể cũng kỳ, có trận thành không thèm lên town house mà lên hẳn rồng xương. ---> ông ý luôn nghĩ ra những trò quái thai; nhưng chơi phải nói là rất hay; mình cũng phải học tập nhiều.
    đánh nhà rồng từ tuần 3 thì ông ý đã thực hiện rất nhiều lần * hàng hero ở 79 Tô Hiệu; bây giờ đóng cửa rồi * ; và cái ông này cũng là người đầu tiên bày ra trò nhà rồng tuần 2.

êh'' ; những gì em nói là đánh multi đấy nhá, còn đánh single thoải mái hơn thì có thể #;