Các map hay của Heroes 3

Thảo luận trong 'Heroes of Might and Magic' bắt đầu bởi Supreme Archangel, 28/9/08.

1. beautypop9x

beautypop9x Mr & Ms Pac-Man

Tôi down map Empire of the world II với cả Unleashing the blood thirsty, giải nén ra được cái Unleashing the blood thirsty.h3m vàThe empire of the world II.h3m. Giờ làm sao để có map này. Tui thử copy vào thư mục Maps của Heroes 3 nhưng không được.

2. hk88

hk88 Legend of Zelda

thử mở bằng map editor xem có được không . Nếu không thì chắc là bạn đang dùng phiên bản cũ nên không chơi được , update lên WOG là ok ,nếu không muốn thì down bản hero 3 complete cũng chơi được .

3. youcanseeme

youcanseeme Youtube Master Race

dow về rùi giải nén xong coppy vào thư mục nào? Em coppy hết vào thư mục Maps thì ko choi dc map nào cả, loading nó báo lỗi tùm lum hit :(

4. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

em đang nói map nào thế :):):):):)

5. youcanseeme

:(chỉ chơi dc map time of prophecy thuj, còn mấy cái kia ko dc

6. hk88

hk88 Legend of Zelda

mấy map đấy nó có hướng dẫn hết mà , không chỉ đơn giản là copy file map vào thư mục map đâu .

7. youcanseeme

mục hướng dân tên j` zay anh? :)

8. onlylovehihi

onlylovehihi Mr & Ms Pac-Man

anh Supreme Archangel ui sao khi em cài map 300 vào thì mỗi khi vô chơi thì nó lại cho mình thua luôn >"< =(( em đang chơi bản 3.58f chỉ cách cho em chơi với em đã update đầy đủ mà vẫn hem chơi đc :-o

9. Supreme Archangel

Supreme Archangel You Must Construct Additional Pylons Lão Làng GVN

Đây là hướng dẫn cài map 300, em làm đúng theo nó là OK

INSTALL: The files from DATA folder go in DATA. The files from Update folder go in UPDATE. The map goes in ...maps. The "read me" is to be read :)

Install new graphics (update folder):

1)First place "comanders-gods-small.wog" And run H3wUpd.exe.
    2)Next place "new_objects_patch_ver_1_8.wog" and "INSTALL.wog" both together and run again H3wUpd.exe.
    Don' run "300restore.wog" if want to play the map. This file will restore your original graphics.
    When you want to remove the new graphics, place 300restore.wog and run H3wUpd.exe. Once updated, all the files will be renamed from .wog to .wdn.
    If want to play again the map, rename them manually to .wog again and run again H3wUpd.exe in the specified order.
    Warning: your regional language settings have to be changed to english before running H3wUpd.exe (if not already).

10. 25512345

25512345 C O N T R A Lão Làng GVN

làm thế nào để chơi map Time Of Prophecy thế? Mình đang chơi bản WOG3.58f, làm theo nó bảo thì không chơi được. có ai hướng dẫn kỹ hơn hộ mình không? thanks

11. thaobeo91

thaobeo91 Mr & Ms Pac-Man

Map Time of Prophecy yêu cầu phải restore toàn bộ WOG option, chơi cái này đặc biệt ở chỗ là ngày đầu mình có 1 con heroes rất khỏe với 140k con bắn ra phép ý (em ko nhớ tên) nhưng con này chỉ để cho đẹp vì sau khi qua ngày là bị nó giết ngay, sau đó mình mới đc cầm con heroes chính và cứ thế đi đánh dần dần. Hồi trc em cứ để WOG option cũ chơi thử thì nó ra 1 cái map củ chuối không tả đc, có lúc lại không chơi được.

12. 25512345

restore toàn bộ WOG option ở đâu bạn nhỉ? sau đó vào chơi thế nào? ở phần availaible game hay là campagain nhỉ?:(

13. hk88

hk88 Legend of Zelda

Vào wog option , click vào restore default ở phía dưới là được .

14. Tevez

Tevez Mario & Luigi

Haha, chơi cái Map Alexsander cũng hay ra phết. Hôm mới bắt đầu chơi, không nhớ rõ tháng mấy khoảng thang 2 tuần 1 thì phải, có 37 AA, 300 shap + 90 En, 70 ngựa đen vào đánh con tướng ở thành devil đầu tiên. Nhìn 7 cọc lot diamon golem tưởng dễ chiến. Mịa đánh chật vật chết mất 4 AA, 4 ngựa, 10 shap, => xot quá. Đến đây thì bị quân địch ùa ra. Ghét nhất là cái thằng cầm 880 con blood dragon => không thể đánh được, lẽ ra phải phá thuyền của nó trên biển, mà phải luyện cả con +2 speed để nó đánh mấy con tướng ghẻ qua nhà mình. Lại phải chơi lại vì không thể đánh được con câm 880 con BG.
    Tối nay phải chơi lại mới được.

15. kunglao113

kunglao113 Youtube Master Race

em cũng cài map 300 rồi mà vẫn bị thua
    dô chơi nó cứ báo mình thua:((

16. darklight84

darklight84 Youtube Master Race

:) thank bạn toàn map hay ko ... fai dơn về chơi kí

17. 25512345

mình đang chơi map "Time of Prophecy", map này rất hay nhưng cũng khó. Mình đã chơi được tới đoan lấy được thành Inferno (thành thứ 2), nhưng cái nhà hồi thành trong thành đó không sử dụng được, vì vậy không về thành conflux để đi tiếp được, mấy con tướng ở chỗ thành inferno trâu bò khủng khiếp... h không biết đánh tiếp thế nào. ai pro chỉ mình với.

18. nickgibaygio

nickgibaygio Samus Aran the Bounty Hunter

:(bạn 255 ơi mình đi tới đoạn đánh con Cyra xong bay về thành Conflux roi đi vòng vòng mãi không biết đi tiếp làm sao. Còn cách đánh map này thì mình nghĩ mỗi nhóm quân nên để ít nhất 50 sorc để có thể cast được các phép xịn như blind,age(giảm 1/2 máu stack:-o) và hypno voi berserk(cho bọn nó tàn sát nhau chết nhanh lắm:))). Một phần do cách lên kĩ năng đặc biệt cũng quan trọng lắm, nếu chọn gọi clone mỗi dòng thi đễ stack lên 250 gọi clone 20% la thêm 1 stack 50;;)

19. 25512345

Mình cũng đang tắc ở đây, mình đoán chắc là phải cố đánh con stamika thì phải, đánh ở đaọn này nó cứ cho mình phép điều khiển máy bắn đá, không biết có nên học không
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    Bạn Nickgibaygio đã lấy được thành inferno chưa? có đánh được mấy thằng tướng ở map có thành Inferno không?

20. nickgibaygio

nickgibaygio Samus Aran the Bounty Hunter

Mình vẫn chưa lấy được thành inferno nữa, mới chỉ có thành Conflux thôi, mình mới tới cái đoạn đánh thằng 7 con dimond golem mà nó armageon đó xong đánh hết khu xung quanh đó ra gương biến về conflux xong từ đó đi lòng vòng mãi.Cái cữa biến màu xanh mình cũng biến sang vùng đất tuyết rồi đánh xong Cyra xong quay về chã biết làm gì nữa:((.Mà bạn 255 lên skill thế nào thế:D,mình lên 2 clone(1 round gọi đến 2 stack clone lận:))), 1 cast berserk,1 bắn không gãy là đi nhàn hạ rồi:D(đừng nâng caster nhìu quá nó làm mất hiệu ứng của sorc chứ không stack nhìu cái một lúc đâu:( nên 1 là đũ rồi.Mình chọn berserk vì hình như special skill thì ngay cã rồng cũng dính chưỡng=)),cho bọn nó đánh nhau loạn xạ còn 1 con thì gọi clone liên tục bảo vệ.