CÁC MẸO CAO CẤP TRONG AOE_ROR ! CLICK NGAY !!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'AOE: Rise Of Rome' bắt đầu bởi nitro, 25/3/03.

1. #Linh#

#Linh# Mr & Ms Pac-Man

Ha...ha...Có mấy hôm không ghé thăm Box mà khác quá. Mới vào Box nhìn thấy bài của Tim_nguoi_yeu ở topic này tưởng sẽ có mẹo mới, hay trong AOE, nhảy ngay vào đọc. Đọc hết ai ngờ toàn thứ vớ vẩn. Chán quá tui đi ra đây....ha...ha...

2. ca com

ca com Mario & Luigi

Lâu gì ông,tui thấy ông mới vào box từ...từ lúc nào nhỉ,quên mất rồi còn đâu hi hi hi.Mà lâu lắm chưa thấy có thêm cái mẹo cao ccấp nào nữa nhỉ

3. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

*Anh*Yeu*Em*Cun*Con* The Warrior of Light

muốn có mẹo hả, fải tự nghĩ ra thôi, giả sử bi giờ tớ có 5 thằng ngựa R, cậu cũng có 5 thằng ngựa R cùng bắn nhau chí choé, cả hai bên máu như nhau , tầm xa như nhau, tốc độ bắn như nhau, vậy có cách nào giảm thương vong cho quân mình không dzạ ??? ai có cao kiến thì chỉ giáo cho anh em cái

4. solo_248557

solo_248557 Mr & Ms Pac-Man

Vì chú chỉ ra yêu cầu là giảm thương vong cho quân mình thôi nên anh có cao kiến là cho 5 con chạy hết hehe

5. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

biết thì thưa thốt, không biết thì dựa cột mà nghe
    cái mà chú gọi là cao kiến đó chỉ dùng cho những con gà như chú thôi solo ạ :p

6. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Đầu xuân chúc anh em toàn BOX mạnh khoẻ nhé! Đã sang năm mới rồi nên nói lại chuyện cũ là không hay lắm, nên bắt đầu bằng chuyện mới đi thì hơn, phải không nào? Hôm nay mùng 1 Tết, ghé qua BOX thấy vẫn không khác xưa nhiều lắm, vẫn những nhân cũ, chỉ mong có khá hơn chút đỉnh để anh em còn học tập lẫn nhau chứ.
    Còn câu hỏi của TIM NGUOI YEU tôi thấy là như thế này. Muốn chạy khi đã gặp nhau rùi thì là không hay vì cung R chạy không khôn ngoan gì đâu, bọn nó cứ xúm xít vô thế là không chạy nổi và bị địch nó kill, mất mấy thằng mà mình không giết nó được chú nào, akay. Chi bằng chiến nhau với nó. Cách đánh chủ yếu nhất vẫn là đánh 5 con tập trung vô một con cao nhất của nó kil trước đi, con đi đầu ấy mà, nó sẽ công yếu đi, do vậy thương vong của mình cũng ít đi, còn nếu như cứ để quân mình nó bắn rải rác thì dễ chết nhiều lắm. Cố nhiên là nó cũng không ngu gì mà không chơi như thế, đấy là thói quen khiển quân của mọi nhân chơi đế chế mà. Cũng cần lưu ý một điều là nếu như nó làm như thế, cứ cho cái quân đang bị đánh ấy, chạy ngược hướng quân mình, quân nó đuổi theo ... . và chết. Nghe tôi nói thì có vẻ lí luận như đang cãi nhau nhưng thực ra thì đó là vấn đề nhanh tay nhanh mắt và kĩ năng khiển quân thôi.

7. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

chiến thuật rút lui thằng bị thương của KnightHV có vẻ hợp lí đấy, tuy nhiên với cách chạy như thế thì chưa tối ưu nhất đâu.

8. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Cái quân cung thường là không nhiều máu nhưng mà lại có cái hay là nó chạy khá nhanh, mà chỉ có 5 quân thì chắc là đời 3 chưa có lửa cũng chưa có chặn, hic. Vậy thì chạy không những làm nó bắn chệch mà mình còn kill nó ấy chứ. Cung R nhiều lắm thì cũng chỉ bắn có 5 dam thôi, ăn thua gì nếu chỉ là 5 con, 25 máu một lần.. Nó chỉ cần chạy qua cho mình bắn thôi là tha hồ rồi.
    TIM NGUOI YEU có cách nào hay thì nói cho anh em biết với, chứ cái cách cuar tôi , quả thật là không phải lúc nào cũng có điều kiện mà dùng.

9. ninjakagebushino

ninjakagebushino Donkey Kong

Nó (Tim_nguoi_yeu) thì biết thế nào được. Đưa ra câu hỏi nhưng ko nói rõ trình độ của 2 người chơi thì làm sao mà có cách được. Chẳng hạn như chiến thuật của KnightHV, ông tập chung bắn 1 con thì người kia ko biết làm như vậy chắc....

10. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

mời chú đọc lại bài của Knight nhé, chưa đọc hết đã ti toe

to Knight : cách của tớ không khác gì cậu đâu, nhưng tớ sẽ không chạy theo 1 đường thẳng mà chạy ngang cơ, vì như cậu nói đấy, đời 3 nó không bắn chặn được nên mình chạy ngay thì sẽ né được tên của nó, rồi những con còn lại cứ để nó bắn bình thường, khi nào đối fương chuyển hướng tấn công sang con khác thì mình lại điều khiển con đó chạy ngang tiếp.
    cách này tớ thấy hiện nay rất ít người dùng, không fải vì ít hiệu quả hay vì mọi người chưa biết, nhưng tớ vẫn chơi theo cách này đấy.

11. @@@@@@@

@@@@@@@ Fire in the hole!

hihi,khai bút đầu năm đây.5 cung R chọi 5 cung R mà kĩ thuật tương đương hả.vậy thì phải dùng chiến thuật gòi:cho mọt tên khiêu khích,chúng nó rượt-->chạy thôi,trong lúc 4 cung R khác nấp vào bên trái hoặc bên phải,khi nhóm quân địch tới thì cho lốp sau lưng,hehhe vậy là lời những 4 phát bắn đầu tiên,không những thế mà quân địch còn bị rối loạn nữa--->thắng gòi. @};-

12. *Anh*Yeu*Em*Cun*Con*

ối giời, có 5 con ngựa mà còng fân tán như thế fỏng có ích gì , mà tốc độ hai bên như nhau, liệu có chạy nhanh đến nỗi mà nó không biết mình nấp ở đâu không ???
    ----> giải fáp không có tính khả thi ^^

13. ninjakagebushino

ninjakagebushino Donkey Kong

5 ngựa chọi 5 ngựa tốt nhất là lượn đi chăn phu thì hay hơn, ngang nhau việc gì phải cố chấp đứng lại chọi nhau chứ

14. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Để tôi nói nhiều hơn một chút về vấn đề này nhé! Cung R mà chạy để cho quân mình nó bắn địch thì hơi bị hay luôn. Cung R bắn không nhanh

lắm, nên độ chuẩn xác không nhiều, thậm chí là quân ASSY bắn nhanh hơn tói 40% thì cũng không khá là mấy, không có bắn chặn thì mình chạy

là thượng sách đấy. Tôi thấy là khi đánh nhau còn ít quân thì không mấy khi địch điều khiển, nhất là gà. Trong khi dód thì một caidf quân đó, còn

sót lại ấy, có ý nghĩa vô cùng quan trọng luôn. Những quân này tồn tại, không những có thể tiếp tục dò đường, mà còn là phương tiện chiến

địch, nhất là bọn Villager ấy, cực hay luôn. Có phải đa phần các bác, trong lúc chiến nhau thì thường chỉ nghĩ tới chuyện đẻ quân ra để còn chiến

tiếp thôi, chứ không lo khiển quân. Em thì cho rằng trận chiến trước mắt mới là quan trọng nhất. Không biết là cao thủ thì hay chiến như thế nào

nhỉ?
    To TIM NGUOI YEU: Công nhận là cách của bác hơi bị hay đấy, vì tôi cũng là như thế mà, chơi cung R mà không biết điều khiển quân thì

không xứng đáng chút nào. Còn nếu như quân địch nó cũng điều khiển hay như mình thì chỉ còn may mắn, trông chờ vô địa hình nữa thôi.

15. hocsinhgioi

hocsinhgioi Youtube Master Race

Xin hỏi một chút ,trong khi 1 con ngựa chạy ngang như vậy mà 5 con cung R của địch nhằm bắn tứ lung tung thì sao ,mà trong trường hợp nó ko bắn lung tung ,mà nó bắn quân khác ko chạy thì có mà mình bị lỗ mất 1 con à ,nó đâu có ngu mà chịu như vậy
    cách hay nhất như ai đã nói cho 1 quân chạy mọc lốp ,4 con chờ bắn ké hoặc ta đi móc lốp bằng 1 quân ,sau đó cho 4 quân tiến vào bằng đường khác ,quân địch có mà chạy loạn ấy chứ

16. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

các bác đang bàn về chuyến thuật một chọi một à !sao không bàn về chiến thuật cho trận đấu , tốt nhất là chơi voi và xe đá kết hợp là xong cả.

17. KnightHV

KnightHV Dragon Quest

Bọn nào chơi nhắm bắn tứ tung tức là nó không điều khiển, mà không điều khiển thì nghi là gà đế chế lắm, có khi minh giết hết quân nó mà còn dư đến mấy chú ấy chứ. Cái mà bọn này đang nói đến không chỉ đơn giản là chạy quân bất kì đâu mà là chạy quân bị nó bắn ấy chứ, nói nghe thì khó nhưng mà có thể nhận thấy rất rõ quân bị nhàm bắn, thường là quân cao nhất hay ngoài cùng, thói quen của nhiều nhân đấy.
    To Hocsinhgioi : Sở dĩ cái cách mà chú đưa ra không hay là ở chỗ tầm nhìn của cung R nó quá lớn, mình chạy với bán kính bao nhiêu cho nó vừa? Thêm vào đó, nếu như chú chạy như thế, cái khoảng cách của hai đạo quân, (một đạo có 4, một đạo có 1) là quá lớn, chú điều khiển cho bọn nó chạy vô cùng lúc dễ dàng vậy sao? Chạy vô cùng lúc đã khó, mà nếu chú có chạy được thì quân móc lốp ấy cũng chết ngay, do cái gọi là "thiếu tính đoàn kết", chết do ít quá, mấy con còn lại có chiến cũng không ăn thua, nếu không nói là thua. Chơi 5 quân một lúc nhé, ngoài cái đông đảo về số lượng ra, còn có cái biến ảo trong điều khiển quân chạy, nó không biết mình điều khiển quân nào nên không bắn nổi, chỉ lỡ một nhịp bắn thôi là quân nó đã cầm chắc thất bại gòi. Chơi cung R mà không biết điều khiển thì không khá nổi đâu.
    To Bảo Nhân: Chơi voi kết hợp với cẩu đá không phải là phương án hay nhất. Hai quân mà U nói đều là quân vàng, chiến đấu lâu dài không xong, mà lại còn là quân chậm chạp, bò đến nhà nó lâu bỏ cha đi. Đấy là chưa nói thỉnh thoảng đội bạn chơi phù thuỷ nhé, ù ơ một con voi là lại có món voi hầm đá, mà lại toàn pháo của mình bắn mới cay. Ưu thế hãy nên dùng cho quân có tốc độ cao, sức tấn công tương đối một tí, giá rẻ, có lẽ ngựa R đôi là khá phù hợp, quân này chỉ cần gỗ, thịt. Đi kèm với quân này nên là quân bắn xa có công nhiều, như pháo chẳng hạn. Khi điều khiển không nên chơi theo kiểu nhấp đúp chuột mà phải phân theo đội. Chẳng hạn là 10 con ngựa R với 10 con pháo lùn, ví dụ thế. Có chừng cài đạo như thế, điều khiển theo phím tắt ấy, chiến nhau với địch sẽ có một sự đan xen hiệu quả đấy.

18. bảo nhân

bảo nhân T.E.T.Я.I.S

mình hiểu ý bạn , nếu mình chơi xe đá kết hợp với voi để bảo kê , nếu thấy xe đá của địch thì hãy dùng một đạo ngựa mà mình đã chuẩn bị từ trước bọc hậu dập cho chúng tơi tả luôn nhưng cũng tuỳ tình hình thôi.

19. nuhoncuagio

nuhoncuagio Youtube Master Race

noi' chung dể noi' ve` meo thi` ai cng` co' cho minh` mot it' dể làm vốn khi chơi.Vậy ai có mẹo giè thì cứ nói ra dể tui hoc hỏi với

20. Fuhrer_Nazi

Fuhrer_Nazi Youtube Master Race

Em mới vào diễn đàn thấy BOX này hay quá nên xin một chân đây.Theo em thì quân nhiều hay ít không quan trọng bằng tư duy chiến thuật của mình.Trong trường hợp thua về quân số mà bị nó kéo con đàn cháu đống sang thì mình ở nhà thủ thì chỉ có nước lên bàn thờ.Cách tốt nhất là đem toàn quân đi phục kích giưa đường nó sang.Nó đem nhiều đạo một lúc nên có phát hiện phục kích thì cũng hi sinh quá nửa rồi(loạn đội hình mà).Còn phải thằng đầu đất thì chắc chắn là một rừng xương trắng HEHEHE!Lúc đấy mang quân đập lại khó gì.\
    Nguyên tắc vàng của ĐẾ CHẾ lúc đông quân là "CHẬM MÀ CHẮC,DI CHUYỂN AN TOÀN" còn lúc tầm dưới 17' thì ngược lại TỐC ĐỘ LÀ NHẤT.Chơi AOE thì du kích VIỆTNAM là một yếu tố quan trọng bậc nhất MẠNH KHÔNG PHẢI LÀ TẤT CẢ