Các objects ,tóc ,quần áo ... cho The Sims 2

Thảo luận trong 'The Sims' bắt đầu bởi GuybrushMarley, 30/12/06.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. huynhanhhuy1992

huynhanhhuy1992 Mr & Ms Pac-Man

Rất có thể là bạn để nhằm thư mục,thứ hai là bạn chưa dow cái mod của kiểu tóc đó về, bạn thử xem lại xem, chúc bạn chơi vui:wink:

AH, con tien nữ của K đẹp lắm, mình đang đợi ông sửa máy lên gắn thanh ram 1gb chớ hiện giờ chỉ có 512 thôi, giựt muốn chết, lúc đó mình sẽ tìm thêm các kiểu tóc mới và đồ mới nữa sau đó sẽ post lên nữa, mong sao topic này sẽ ngày càng đông vui.:D.mình có thể làm quen với K không:p(kết bạn ý mà)

2. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Thứ nhất: Mẫu tóc có hiện ra nhưng ko sử dụng được, hay là nó ko hiện ra?Nếu nó ko hiện ra thì tức là bạn đã để sai thư mục. Nếu nó hiện ra mà ko xài được là do bạn thiếu mesh, hoặc là con sim bạn đang xài ko phải đang sử dụng mesh thích hợp. Hoặc cũng có thể bản thân mẫu tóc đó bị lỗi. Mình down 1 số quần áo ở modthesim2.com cũng bị thế.
    Thứ 2, mấy đồ trang sức ko hiện ra ở jewelry, bạn phải vào change appearance rồi vào phần cái kính ấy, tất cả các tool là dạng acsesory thì đều nằm ở đó hết!
    Bạn có hiểu điều này có nghĩa là thế nào ko? Có nghĩa là bạn có thể cho sim vừa đeo trang sức ở jewerly, vừa có thể cho sim đeo trang sức ở acsesory ^_^. Sim có thể đeo 2 loại khuyên tai, 2 cái vòng cổ, đeo 2 loại nhẫn, đeo ví, mang đôi cánh, mang nơ kẹp tóc v.v...

3. Camellia1208

Camellia1208 Youtube Master Race

^^ hì, cảm ơn mọi người, tớ sực nhớ vụ thư mục Downloads, đổi lại, thì dùng được hết rồi, cái accesories thì đúng là ở trong phần thêm, chứ ko nằm ở jewelry :)

4. buta_buta

buta_buta T.E.T.Я.I.S

Cho em hỏi :p.
    Em down hair ở modthesims2 thì đòi hỏi soft Q-Xpress. Em đã cài và down về các object và hair. Nhưng sau khi down xong rồi ko tài nào kiếm đc nó nằm ở đâu luôn :|. Ai giúp em với :-s

5. kasaki yuri

kasaki yuri Donkey Kong

ừ đc :D đã là mem trong này thì đc hết mờ ;))
    bạn dơwn = gì? Dơwn theo phương pháp thông thường thì khi dơwn nó có cho chọn chỗ chứa file đó, còn dơwn = IDM thì dễ rồi

6. buta_buta

buta_buta T.E.T.Я.I.S

Q-Xpress ạ :-s. Nãy nói khúc trên kia rồi mà :-s. Vì cái file của anh đó luôn luôn phải down bằng Q-Xpress mà khổ cái là anh này tạo nhiều bodyshop rất đẹp T____T. Ko thể ko down.

Down bằng Q-Xpress đấy :-s

7. Reiko86

Reiko86 T.E.T.Я.I.S

Sai rồi bạn ơi! Mình có thể download bình thường hoặc download bằng IDM cũng được mà. Là như vậy nhé:
    Mỗi khi bạn muốn download 1 cái gì đó thì thứ đó thường bao gồm nhiều file package. Bình thường thì bạn phải down từng file một, còn nếu bạn có Q-Xpress thi bạn có thể chọn download file cuối cùng, nó là file gộp lai, download 1 lần là xong!

8. buta_buta

buta_buta T.E.T.Я.I.S

Uh thì biết là nó là file gộp lại rồi :-s. Nhưng mà tớ đang hỏi là down xong nó nằm ở đâu kìa :-s

9. kasaki yuri

kasaki yuri Donkey Kong

thế à? Thế thì K hông có bít, mà K cũng có cài cái Q đó, vì nó bắt khi dơwn đồ trên mts2, nhưng nó có công dụng gì thì k bít :D

10. MonterInc

MonterInc Youtube Master Race

thử cách này xem ... dùng Search [start > search] của Windows để tìm cái file đó ... nhưng phải nhớ tên ..^^!

11. lemanhlinh

lemanhlinh Youtube Master Race

Mình đã download mấy cái hình người có sẵn về (đã copy vào My Document/EA Games/The Sims 2/Downloads) vào GAME thì vào đâu nữa mới sử dụng được Nhân vật vừa Download đó ???????

12. kasaki yuri

kasaki yuri Donkey Kong

vào tạo nhân vật, sau đó chỗ chọn nhân vật bấm vào dấu * ấy

13. dokylam

dokylam T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi là sau khi down xong thì làm sao sử dụng được vậy

14. kasaki yuri

kasaki yuri Donkey Kong

down về giải nén bỏ vào thư mục C:\Documents and Settings\Kasaki\My Documents\EA Games\The Sims 2\Downloads
    nếu k có thì tự tạo cũng đc

15. matrix2500

matrix2500 Youtube Master Race

Cho mình hỏi là nếu mà tải các object hair thì mai mốt sinh con hair của nó có giống mình hok.

16. quan164

quan164 Donkey Kong

Trên lý thuyết là có đó bạn nhưng không biết còn tùy mesh nữa.

17. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Về việc "di truyền DNA" của sim thì có thể tham khảo ở link này:
    http://www.objectsforsims2.com/dna.htm

Đại khái là: Nếu sim bố mẹ có màu tóc là những màu cơ bản như đen, nâu, đỏ, vàng thì sim con sẽ có màu tóc tương tự. Lưu ý còn có mức độ ưu tiên di truyền màu tóc: nâu & đen đc ưu tiên hơn vàng & đỏ, và custom hair đc ưu tiên cao nhất, có nghĩa là VD: nếu sim bố mẹ có màu tóc là đen và vàng thì khả năng sim con có tóc màu đen cao hơn màu vàng, và chỉ đảm bảo giống màu tóc, còn kiểu tóc là random. Còn nếu một trong 2 sim bố mẹ có custom hair (chỉnh ở trong phần tạo family ban đầu, ko phải là thông qua gương trong khi chơi) thì giả sử sim mẹ có custom hair, nếu sim con sinh ra là gái thì kiểu tóc sẽ chính xác là kiểu của sim mẹ, nhưng nếu sim con là trai thì màu tóc sẽ là random từ đen đến vàng, và độ ưu tiên phụ thuộc vào màu tóc gốc mà creator đã dùng để tạo custom hair.

18. matrix2500

Ý mình nói là cái kiểu tóc của bố dùng trong phần dơnload thì nếu sinh ra con thì co di truyền kiểu tóc giống bố hok chứ mình hok nói về màu tóc.

19. m3Noa

m3Noa C O N T R A

Thì như đã nói ở trên rồi, nếu kiểu tóc bạn down về nó nằm trong phần tóc custom (có hình hoa 6 cánh) thì kiểu tóc sim con sẽ chính xác là kiểu đó, còn nếu như kiểu tóc bạn down về nó thuộc 1 trong 4 màu gốc thì kiểu tóc sim con là bất kì, thuộc một trong những kiểu tóc có cùng màu với sim cha (mẹ). Mà kiểu tóc thì mình có thể tùy chỉnh đc mà, nếu ko thích kiểu đó thì có thể chỉnh lại.

Btw, về gene di truyền của sim trong TS2 thì còn nhiều kì bí lắm, tham khảo ở đây =):
    http://www.modthesims2.com/showthread.php?t=19921&c=1&ht=0&page=1&pp=25#startcomments

20. matrix2500

Mình đã thử cho 2 con sim boy và girl "Try for baby".Mình sử dụng myos trên modthesim2 nhưng khi sinh sim con(boy)thì tóc nó hok giống sim bố mà trọc lóc,có mấy cọng thui.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.