Các vấn đề về đồ họa trong fifa08

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi Gallas, 29/9/07.

1. namfresh

namfresh Youtube Master Race

Mấy anh ơi cho em hỏi cái , main em la 845G vậy nó có hỗ trợ cho Geforce FX5200 128mb không vậy mấy anh

2. kimlnog1204

kimlnog1204 Mr & Ms Pac-Man

nếu nó có khe AGP, bạn xem trên main có khe AGP ko, 4x hoặc 8x đều đc!

3. thanhsangcm

thanhsangcm Youtube Master Race

nhưng tui thử mở cái máy rồi không thấy khe cắm của VGA chỉ thấy 2 khe của Ram và 3 khe nhỏ ở dưới thôi.Hiệu của Main tui la Gigabyte .

4. viet1308

viet1308 Mr & Ms Pac-Man

Bác phải cho biết bác ở đâu để anh em còn liên lạc chứ::(

5. kimlnog1204

vậy theo tui là main bạn ko có khe AGP vì 3 khe dưới là 3 khe PCI, bạn xem thử 3 khe dưới có giống nhau hoàn toàn ko, nếu khe trên cùng khác với 2 khe dứơi thì đó là khe AGP, còn nếu giống 2 khe dưới thì chia bùn!

6. Becks04eve

Becks04eve Liu Kang, Champion of Earthrealm

dc thế thì sắm 4GB ram lun cho nó lành hihi

7. Koshirachi

Koshirachi Dragon Quest

sao FIFA 08 này không có cảnh mấy cầu thủ bỏ áo ngoài quần nhỉ,lúc trước coi sreenshot thấy có mà,mình thấy cái này bên PES làm hay lắm ff nên bắt chước vì nó làm game thật hơn và rất có phong cách:cool:

8. ivycent

ivycent Mario & Luigi Lão Làng GVN

Cho mình hỏi FIFA 08 có hỗ trợ kử răng cưa ko vậy ? Sao thấy trong phần settings ko có..........?

9. kimlnog1204

khử răng cưa thì bạn có thể khử trên card màn hình,card rời ấy nhá, nên làm với những máy đc đc chút, chứ chạy bình thường còn trầy trật thì đừng làm làm gì!
    bạn vào phân chỉnh của card màn hình,thường click chuột phải trên desktop vào phần perfomance....,
    thật ra thì cơ bản fifa sẽ tự động chỉnh các hiệu ứng phù hợp với cấu hình sẵn rồi.
    nếu muốn ko răng cưa thì chỉnh độ phân giải lên 1024 x768 hoặc cao hơn!chủ yếu máy bạn có kham nỗi hay ko thôi, chỉnh 1024 x 768 high tìm xem có răng cưa ko.Nhưng nếu nó giật thì ... quay lại như cũ đi bạn!

10. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

nhìn cái khe đó nó mày nâu xẫm. Dòng 845 thường là có AGP 4X.chắc chắn có.
    card đồ họa mạnh thì hãy bật khử răng cưa, nếu là dòng NVIDIA thì vài phần NVIDIA control panel trong Control Panel của win, bật setting là quality, khi đó nó tự động mở khử răng cưa ở mức 8X, còn hight quality sẽ là 16X

11. sky.foD

sky.foD Youtube Master Race

Thế còn bật khử răng cưa ở ATI như thế nào hả anh :-/:-/:-/

12. realmadrid_cf

AI thì mình chưa dùng, bạn vào trình điều khiển của ATI , tìm phần setting chắc là sẽ thấy

13. vanpersie123

vanpersie123 Youtube Master Race

ai cho em biet con vga re nhat de choi duoc game fifa08 co thong tin la gi va gia bao nhieu khong . may anh giup voi chu em them fifa08 lam day!

14. realmadrid_cf

card đồ họa bây giờ đa chủng loại,do đó cũng nhiều giá lắm,muốn biết thì vào mấy trang của cửa hàng bán như: vitinhphongvu.com.vn download bảng báo giá về tham khảo, card bèo nhất để chơi được FIFA cũng tầm 40$, nếu mua cũ thì 2-300k

15. fmu

fmu Mr & Ms Pac-Man

Khuyên các pác mua VGA thì cố gắng dành tiền mua hẳn card mới chứ mua card cũ rẻ thì rẻ thật nhưng dễ "ăn" hàng lởm lắm , mình bị 2 lần rồi giờ cạch luôn !

16. Becks04eve

Becks04eve Liu Kang, Champion of Earthrealm

khử răng cu*a của ATI làm như sao click phải chuột vào biểu tưởng ATI ở dưới thanh taskbar chọn 1.on .............->3d settings->standard settings-> chọn cái bạn muốn

17. kimlnog1204

bác muốn chơi fifa đc 1 tí thì` việc đầu tiên là làm 1 cái card, nếu kinh tế ko đủ thì làm con fx5200,tầm 400k,sau đó thì thêm 1 con ram 256mb nữa,256mb ram là ít quá.
    còn nếu có điều kiện thì đập con máy mới đi.cấu hình cũ quá khó chơi game lắm.Chứ giờ có mua card cho ngon về chỉ tổ phí card.

18. vovantrung

vovantrung Youtube Master Race

main của tớ k hỗ trợ khe card màn hình mở rộng bi giờ muốn chơi chắc phải đầu tư main mới + card mới :(( k biết nên thêm Chip Core 2due k nữa :( tiền đâu :((

19. realmadrid_cf

vấn đề main không có khe cắm vga card là hơi đau đầu đó, mua main mới lại không tương thích với các thiết bị hiện có. Nếu có điều kiện thì bán con cũ đi, thêm tiền mua hẳn case mới là kinh tế nhất

20. gianghongson

gianghongson Youtube Master Race

Các bác ơi cho em hỏi,máy em Ram 512 ,card 128 onboard,chip In tel 915 3.2 Ghz liệu có chơi đc FIFA 08 ko ạ ?? bác nào bit nói giùm em .Thank nhiều::)::)::)::)