Các vấn đề về đồ họa trong fifa08

Thảo luận trong 'FIFA Soccer' bắt đầu bởi Gallas, 29/9/07.

1. winblue

winblue One-winged Angel

Món này giá thành khá cao,ko hợp lắm với dân Vn mình :'>

2. chuong_cp

chuong_cp Youtube Master Race

tui không biết máy các bác thế nào.
    Các bác so sánh card màn hình thế này thế nọ. thì tui nghĩ chắc ko phải vậy đâu.
    nghiền fifa lắm. ở nhà đang chơi fifa2007 (cấu hình máy là p4 2.26 Ghz, ram 632, card 64 mb onboarrd) thế mà vẫn chơi đuợc tuốt tuy ko được mịn cho lắm
    Rồi thấy bản Fifa 2008 ra thế là chạy đi mua. man lên công ty cài chơi thử vì ổ CDROM ở nhà ko đọc được đĩa 1. Thấy màn hình nó đẹp và mướt làm sao mà máy ở công ty có cấu hình là ( P4 3.2 GHz, Ram 1Gb, Card 128Mb nhưng onboard)
    tưởng là về nhà mình vẫn chơi được vì coi cấu hình cũng giống như Fifa 2007. nhưng khi mượn ổ CDROM về cài xong thì ôi trời ơi màn hình đen thui à. ko làm cách nào vào WIN trở lại . thử rất nhiều lần rồi. Chỉ cón cách shutdown máy tính thôi..
    Nên tui đang tính mua 1 cái main khác có cổng AGP và mua card màn hình khác về chơi nè..
    Có ai có Crack no CD ko cho mình với hoặc gửi mail cho mình đi vì công ty mình cấm dowload về. chì có thể gửi mail hoặc send qua đường yahoo maseger thôi
    vì mình hay online trên công ty lắm
    Mail của mình là [email protected] hoặc [email protected]
    rất cám ơn các bạn....

3. realmadrid_cf

realmadrid_cf The Warrior of Light

khuyên bạn không nên mua main có khe AGP, bây giờ người ta đa số dùng chuẩn PCI-EX 16x rồi.

4. luigi

luigi Youtube Master Race GameOver

máy em có 1 cổng agp với 5 cổng pci, vậy nếu muốn nâng cấp card màn hình , phải làm sao?.Máy em hiện giờ đang cắm thẻ agp

5. winblue

winblue One-winged Angel

Bạn nên dùng từ card đừng dùng từ thẻ,nếu nâng cấp thì cắm VGA vào cái khe AGP ấy,bây giờ bạn có thể mua con GF7600 về,nó là card AGP khá ngon đấy.Còn mấy cái PCI thì dùng để cắm các thứ linh tinh khác như sound card,network,..... :'>

6. phucminh17

phucminh17 Mario & Luigi

08 nó từ chối hoàn toàn dòng Card MX rùi đấy , chứ ko vớt vác được như 07 , đâu mà hình như bản 08 này nó bỏ cái hiệu ứng làm mờ luôn rùi , thậm chí cấu hình nó còn nhẹ hơn thèn 07 nữa .

7. winblue

winblue One-winged Angel

Đối với NVidia thì là MX còn bên ATI thì 8500 trở xuống cũng bay :'>

8. phucminh17

phucminh17 Mario & Luigi

Hệ thống vật lí của bản 08 khá đa dạng , tui thấy cầu thủ có nhiều động tác khác nhau để xử lí bóng , nhiều nhất từ trước đến giờ , cũng như mỗi lần phạm lỗi trong khá thực .
    Chỉ có điểm phàn nàn là các trọng tài chưa thực từ dáng chạy cho đến động tác như làm cảnh vậy nhất là các trọng tài biên , như bù nhìn cho có vậy , cầm cờ trên tay mà có bao giờ giơ lên đâu . FIFA cần cải thiển các chi tiết tuy nhỏ nhưng ảnh hưởng nhiều đến tính thực tế của game , nều ko PES nó sẽ qua mặt mất .

9. winblue

winblue One-winged Angel

Thế chơi có trọng tài với ko trọng tài thì khác nhau gì nào.Tớ toàn tắt cái này đi vì ko hiểu vô tình hay cố ý mà các trọng tài thường mặc áo trùng màu với áo đối phương :'>

10. realmadrid_cf

vấn còn nguyên hiệu ứng làm mờ, nếu card đủ mạnh thì set hight là sẽ có hiệu ứng này trong các pha replay hay ăn mừng

11. phucminh17

phucminh17 Mario & Luigi

Ha ha nói xạo mà ko biết ngượng , ông nên suy nghĩ trước khi nói nhé , đừng khẳng định như thế người ta cười cho đấy .

Thứ nhất ko phải tui ko biết để high các hiệu ứng , chưa chắc máy ông mạnh bằng máy tui ( tui có cái Gigabyte Geforce 8600 ) , khi chơi tui cũng để high tất cả đó thui

Thứ hai ông thử hỏi xem có ai ở đây mở được cái hiệu ứng đó ko , nếu có thì xạo giống ông .

Thứ ba thông tin rằng bản 08 này ko có hiệu ứng làm mờ là hoàn toàn chuẩn xác , được tạp chí Thế giới Game , Việt Game và cả EA xã nhận .

Cuối cùng bao nhiêu đó có giúp ông lòi cái đuôi nói xạo ra chưa X(

12. ZzJoey16

ZzJoey16 T.E.T.Я.I.S

Cho mình hỏi cái : dạo này cái mấy cái game như GOW và COD4 + cái thêm cái driver mới của 8600GT thì fifa08 có tình trạng màn hình nhảy mấy cái sọc trắng lên liên tục ( giồng như ti vi bị nhiễu sóng) . Bạn nào bít khắc phục làm ơn chỉ giúp !

13. winblue

winblue One-winged Angel

Game thì chắc ko sao,bạn remove cái driver dùng cái của Window thử :'>

14. ZzJoey16

ZzJoey16 T.E.T.Я.I.S

đã remove ra rồi ! cài lại mấy cái driver cũ nhưng ko có cái nào đươc cả ! bực mình wá . Gỡ game ra cài lại vẫn thế ( ko bít có chuyện game kị game ko nữa )

15. realmadrid_cf

ông có cần tôi chụp cái hình nên không? máy tôi thì chẳng mạnh lắm, nhưng cũng gấp 5 lần cái máy có thể chơi được FIFA, và tôi rất ít khi đá FIFA trên bản PC tồi tệ, may mắn là tôi có 1 cái Xbox 360 nên dùng nó để chơi.
    Còn về con PC của tôi thì chẳng dám khoe vì mua cách đây hơn 1 năm: CPU: 3.0Ghz Sk775, Ram 1Gb DDR2 Bus 1033, VGA HD2900XT, có một con Ino3D 7600GT đang dư thừa, nhưng yếu hơn con HD2900XT nên không dùng.

16. phucminh17

phucminh17 Mario & Luigi

Người ta đang nói trên PC thì đừng lôi Xbox 360 vào đây , trên Xbox có ko tui ko bít nhưng trên PC chắc chắn ko có , ông có giỏi thì post hình lên đi , nhất là phải chứng minh được nó trên PC , Post lên đi .

17. kimlnog1204

kimlnog1204 Mr & Ms Pac-Man

sao lại nói chuyện với vẻ gay gắt thế nhỉ???
    Người ta nói là hiệu ứng làm mờ có, quả là nó ko có thật nhưng sao lại cười nhạo rồi bảo nói ko bít ngượng? Có vẻ gây sự thế bạn phucminh17!!!
    Nhiều khi do khi replay nó nhòe nhỏe nên có hiểu lầm, làm gì.... rồi còn khoe card rồi khoe máy???

18. red-devil

red-devil Hakuna Matata Moderator

Mọi người trong lúc tranh luận cố gắng giữ bình tĩnh với nhau nhé, có gì cứ từ từ trình bày giải thích rõ ràng.

19. phucminh17

phucminh17 Mario & Luigi

Tui chẳng cười nhạo ai cả và cũng chẳng đề cập đến vấn đề khoe máy chỉ là dẫn chứng thôi , bạn ko nên trầm trọng hóa sự việc thế .
    Với lại cách trả lời kiểu này tui gặp nhìu rùi nên có kinh nghiệm thui , chẳng gây sự gì cả mà chỉ là nhắc nhở bạn ấy thui .
    Sao bạn suy nghĩ sâu xa thế hay chính bạn đang muốn gây sự .

20. kimlnog1204

kimlnog1204 Mr & Ms Pac-Man

mỗi con người có 1 thái độ bày tỏ, bạn nhớ rằng ở đây là nơi công cộng, bạn nên ăn nói khiêm tốn và hòa nhã, tớ chẳng mún gây sự với ai!!!
    hết, chả nên châm ngòi thêm làm gì!