Các vấn đi gặp phải khi chơi, làm quest, download GOD thì post vào đây

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi siu-yin, 4/12/11.

1. soulbmt

soulbmt Youtube Master Race

Làm ở TOI 1 ,2 ,3 ,4,6,7,8,9,10 ( 5 ko có) , tầng 1 có trùm ở 4 room tấng 2 trùm như tầng 1 nhưng ở ngay giữa , tầng 3 trùm ở giữa , tầng 6 trùm ở giữa ... rãi rác các tầng là các mini boss xuất hiện rãi rác khoản 30min 1 lần , rate Q khá chua . cố gắn giết trùm để kiếm Token , nộp 10 Q giết miniboss thì chỉ dc exp ( lượm đâu đó ở 4rum l2off ).

thấy ở Schutgart có 2 thằng lùn nói về cuộc thảm sát do Earth Wyrm Trasken gây ra , Q yêu cầu làm sau khi Trasken die (lv 56~75) chỉ cần vào nhìn xác nó là xong Q ... có vài bài viết về rông Trasken , chỉ raid dc vào thứ 7 và cn .

2. CHIKIRI

CHIKIRI Dragon Quest

Ai có phần mềm nào quay màn hình không.Mình muốn quay cái lúc tạo char mà ko biết làm sao.

3. congaimoilon

congaimoilon Sonic the Hedgehog Lão Làng GVN

quote lại, ai chỉ giúp mình với

4. LilyTrinh

LilyTrinh Superman là số một. DC bất diệt! GVN CHAMPION ♞ Blade Knight ♞ Lão Làng GVN

level đi bạn , cứ tới từng mốc lv thì sẽ có qs daily nhận ở con adventure helper. qs dưới 70 thì làm 1 lần , còn trên đó thì được lặp lại mỗi ngày.

5. JohnCena05

JohnCena05 C O N T R A Lão Làng GVN

Daily quest từ 60 trở đi là làm mỗi ngày 1 lần rồi chứ nhỉ ?

btw , nuker 70 train solo ở đâu ngon nhể ? Hot Spring thì ngon thật mà đông quá :-S Swap thì quái trâu quá ...

6. gamecity92

gamecity92 Youtube Master Race

cho mình hỏi con leto lizarman warrior ở đâu vậy ạ

7. july3rd

july3rd Legend of Zelda

Cho mình hỏi cái.

Đi kama giới hạn trong 16h/lần phải ko nhỉ?

Còn vit thì sao? Thanh VP là Vit đó phải ko? Sắp tới sẽ train 24/7 mà sợ hết vit thì cũng chả làm ăn dc gì...

8. jakkaoru

jakkaoru Legend of Zelda

có cách bug kama nè AE em nào biết rôi hoặc chưa biết thì cũng đừng chém em,test thử sẽ biết.
    trước tiên phải có 2 acc/1pc,VD:acc Dao còn 2 tiếng nữa sẽ vào được kama,còn acc Cung có thể đi,các bạn log acc Dao vào trước để đó làm gì thì làm sau đó log acc Cung vào đi Kama,sau khi đi kama acc Cung xong thì nhấn lệnh /instancezone thì bạn sẽ thấy thời gian kama của acc Cung sẽ giống với thời gian còn lại để vào kama của acc Dao.

9. Rememberme

Rememberme Mario & Luigi Lão Làng GVN

Ai giúp dùm mình với !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

10. CuongNico

CuongNico Mr & Ms Pac-Man

thế nếu 2 char cùng có thể đi thì sao ??? liệu time char kia có giống sau khi đi kama ko ?

---------- Post added at 22:43 ---------- Previous post was at 22:42 ----------

thế này nhé bạn mở laucher lên ở dòng Lineage2 có cái mũi tên chỉ vào chọn properties ròi ở patch thì bạn link nó đến file L2bin trong system rồi thử lại xem

---------- Post added at 22:45 ---------- Previous post was at 22:43 ----------

con đó h move ra phía con Q 2nd của ber nếu bạn biết bãi Q đó còn ko thì bạn chịu khó chạy từ thành Oren chạy ra phía cái hang thông đến làng Hunter là sẽ thấy nó ở ngay trc cửa hang phía Oren đi vào

---------- Post added at 22:47 ---------- Previous post was at 22:45 ----------

kama giới hạn max hình như là sau 24h còn để biết chính xác thì bạn dùng lệnh /instancezone để check
    VIT thì hiện tại là T4 hàng tuần 1h pm theo h VN sẽ reset và hiện tại đang có event tặng sao hồi VIT đấy chi tiết trên trang chủ

11. tomaaragon

tomaaragon Mega Man GameOver

Cái Quest kama ở Heine bị bug phải ko ta, tui đi cỡ 5,6 lần (cả 2 char) mà đánh con rồng (kama 46 ấy) ko bao giờ rớt quest item :|

12. soulbmt

Đúng 6h30 am giờ sv thì sẽ reset kama các bác ạ , tính sang h vn là 7h30 pm(tối) thì tất cả sẽ được đi lại kama ... nôm na là 8h tối đi thì 7h30 tối mai mới đi lại được , nếu đi lúc 6h tối thì đến 7h30 tối tức 1h30m sau đó có thể đi lại . Daily Q cũng vậy , nhưng nếu ko làm xong Q trong ngày thì vẫn có Q khác tương tự để làm ( max là 2 Q ). thêm cái nữa là Kama ?3-?6 đi khác với kama ?9(laba) có nghĩa 1 ngày có thể đi ?6 và ?9 hoặc ?3 và ?9 , nếu /instancezone thì cũng tính ra đúng 7h30 tối là vào lại được cả 2

13. chickbeo

chickbeo Youtube Master Race

Trời, vậy mà mìn không để ý, làm mất 1 kama 39 rồi. Hóa ra có thể đi 2 kama 1 hôm, miễn là kèm 1 kama ?9 nhỉ. Để tối vào quẹt 2 phát 36 và 39 xem sao....
    Dính vụ kama này đâm ra bận rộn, lv không tăng nhanh đc vì tiếc west kama, làm chưa xong kama Hence thì thằng Oren đã gọi ời ời rồi.....
    Bực như con mực

---------- Post added at 11:20 ---------- Previous post was at 11:10 ----------

Bạn nào cho mình hỏi chút về quest palaika 49 với (vì hình như thay đổi so với bản trước thì phải, bản trước lv 39-42). Trong quest này thì nó sẽ đưa mình vũ khí C hay D và có nhất thiết phải cầm vk của nó bem mob từ đầu đến cuối không, hay chỉ cần last hit là được?

14. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Thực tế nếu bỏ qua rset thì 1 lúc là x6/x3 và x9, làm Q hình như đi x6 và x3, boss die thì có Q item , ko chung 1 lúc đc. Còn lvl 5x đi bất cứ kama nào cũng đc Q để lên toi kím chác. Đánh kama xong có npc hiện ra, có dòng để buff và có dòng để tele thẳng lên TOI nhận Q + bụp mấy con. Ko thích đi mấy cái này nên cũng ko chú ý lắm.

Q palaika gì đấy mình có hướng dẫn tại đây http://forum.gamevn.com/showpost.php?p=20292323

Chỉnh sửa cuối: 19/12/11
  15. chickbeo

Cảm ơn Miu đã nhiệt chỉ bảo. Mình lại gặp một số vấn đề sau, Miu chỉ giáo nhé.
    1. Mình làm được Palaika 49 rồi, được mỗi con đồ B ghẻ, là bound mới buồn.
    2. Hôm qua mình đi Kama 46, oánh 1 lúc chết boss, không được miếng rẻ rách quest gì cả. Có bạn nào như mình không? Hay là vì mình vẫn còn miếng rẻ của kama 3x chưa trả (vì bỏ qua mất kama 26). có cần del quest kama 2x đi để khi đánh kama 4x ra quest không nhẩy?
    Hôm qua cũng thử đi kama 49, cả lũ chui vào room đầu. Mình đã bẩu là chui hẳn lên kill boss, bọn nó cứ băm chặt mấy con người đá nhiệt tình, chết lại ra, ra lại chết. mất bao thời gian. Về sau kill được boss 1, đến boss 2 ( cái con máy móc có 3 con đệ) thì tèo, oánh mãi không xong. Cả pt out té.

Mình bem chít mob kama 46 thì ra con NPC như bạn nói. Mình nhận quest, tele lên TOI thì không gặp NPC nào cả. Đành quay về cruma, tất cả NPC cũng biến mất luôn. Đợi mãi chán out, lúc sau vào thì có. Nói chuyện với nó thì nó lại bắt làm quest legacy trong cruma (cái này mình đã làm 1 lần rồi). có nhầm lẫn gì ở đây không nhẩy???

---------- Post added at 14:38 ---------- Previous post was at 14:36 ----------

Chỉnh lại câu 2 chút vì type nhanh quá nên nhầm, lủng cà lủng củng.
    2. Hôm qua mình đi Kama 46, oánh 1 lúc chết boss, không được miếng rẻ rách quest gì cả. Có bạn nào như mình không? Hay là vì mình vẫn còn miếng rẻ của kama 3x chưa trả (vì bỏ qua mất kama 36). có cần del quest kama 3x đi để khi đánh kama 4x ra quest không nhẩy?'

---------- Post added at 14:40 ---------- Previous post was at 14:38 ----------

À thêm 1 cái này nho nhỏ nữa. Mình nhận thưởng thì thấy có mấy bình sữa, không hiểu nó buff mạnh không vì mình vẫn xài buff NPC (định để dành khi lên lv cao). Lv bao nhiêu thì mặc được đồ B, A và S nhỉ. (ở các bản cũ là 52 mặc B, 1 mặc A...)

---------- Post added at 14:41 ---------- Previous post was at 14:40 ----------

Lại gõ thiếu số 6, ghét thật..........................................61 mặc đồ A

16. soulbmt

Q kama 46 mình ko làm , nhưng nhiều bạn bị như bạn ... và Q này không quan trọng lắm nên có thể bỏ qua bạn không cần quan tâm , bỏ chút thời gian bên Cruma hay Solo ở Nghĩa trang cũng lẹ lắm . lên 5x thì cố đi kama hằng ngày để kiếm cái ring TOI .
    Laba ( Kama cuối ) thì nên theo một pt debuff ,SE với Stigma (-melee def) + -AtkSpd , Dance/Sing Hex hoặc debuff của kameal , và tanker đủ trâu để melee đánh + skill -melee def , WC/OL thì đương nhiên rồi vì 2 class này đang "bá đạo" ở GOD . đối với pt nuker thì nên tuyển EE/SE lv cao 1 chút để Divine Punish chống hồi HP của boss , Nuker thì ếm slow để sing lure đỡ tốn máu ( nhiều lúc là nuker hoặc healer phải lure ) ... clear tầng 1 không cần thiết ( thấy đa số bỏ qua ) tầng 2 để - mdef của boss , boss warden để - patk của boss ... lúc kill boss phải chú ý đệ tử ra heal , lúc này phải stun các kiểu để interlude cast heal của nó , nếu không có stun thì phải kill nó thật nhanh và đãm bảo boss bị cursed heal power. mình chơi SE lên 68 chỉ nhờ đi kama và làm Q daily và Q one-time từ lúc sv mới mở , farm chỉ khoản 5h hôm được nghỉ thôi .

17. chickbeo

Thanks bạn Buôn mê thuột.... bạn cho mình hỏi thêm 1 số cái dưới với.
    1. Lv tương ứng để dùng đồ B,A, và S
    2. Bạn nói là lên 5x chịu khó làm kama 5x được ring TOI. Mình cũng nghe loáng thoáng về cái ring này rồi nhưng không có thông tin cụ thể. Bạn có thể nói sơ qua cho mình nó bắt làm cái gì và được cái ring gì không?

18. game^^

game^^ T.E.T.Я.I.S

cho mình hỏi làm q kiếm cục đá move lên các tầng ở TOI thế nào vậy :( bỏ chơi off lâu rồi giờ cứ mỗi lần lên tầng 11 chạy muốn điên :(

19. HNDK

HNDK Youtube Master Race

Mở hộp event được cái Armor Seal Scroll of a grade C mà không biết cách sử dụng, bạn nào biết chỉ dùm với. Thanks

20. KQIcey

KQIcey Youtube Master Race

Cuộn này dùng để đổi tình trạng armor C từ Bound sang Unidentified, armor đã enchant thì sẽ trở về 0

Muốn biết rõ tính năng các item của event thì vào đây