Các vấn đi gặp phải khi chơi, làm quest, download GOD thì post vào đây

Thảo luận trong 'Lineage 2' bắt đầu bởi siu-yin, 4/12/11.

1. Arcangel

Arcangel Mr & Ms Pac-Man

1. B: 52; A: 61; S: 76
    2. Mỗi lần làm xong 1 lượt Kama 5x (53, 56), được tele sang TOI, bạn sẽ nhận Q ở NPC đứng tại TOI yêu cầu đánh 10 con mob bất kỳ ở tầng 1. Đánh xong 10 con đó ra trả Q bạn sẽ nhận được 1 Token of Insolence, cứ 2 Token đổi được 1 trong mấy món đồ thuộc Insolence, riêng với Ring thì 2 Token đổi được Ring I, Ring I + 2 Token đổi được Ring II, Ring II + 2 Token đổi được Ring III, ... Và ring cuối (IX thì phải) là nhiều option nhất cũng là xịn nhất.

Không cần làm Q, bạn gặp NPC lùn (không nhớ tên, nhưng là lão lùn già ấy) mua 1 trong những cục đá có màu tương ứng với tầng mà bạn muốn tele tới (check màu đá tương ứng tầng ở Vortex).

PS: Bạn chạy bộ 11 tầng thì mình cũng nể bạn thật đấy. :D

2. game^^

game^^ T.E.T.Я.I.S

npc lùn nào bạn check giùm mình :( mỗi ngày dắt 7 8 em lên đó rồi chiều lôi về làm q rồi chạy lên muốn chửi điên luôn =,="

3. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Con lùn già bên trái cục Vortex, nc với nó chọn hàng t4 để mua đá ...

@chickbeo : qui trình 1 lần đi Q liên thông kama lên TOI, mình ít đi, ko làm chủ pt,chơi lộn xộn con nên ko nhớ chính xác nên k dám chỉ cụ thể. Bản tính mình đi thì đc chỉ thì chịu. Ra diễn đàn ng nó ngu đi thì phải =))

1. Đánh chết con boss ở kama bất kì từ 5x trở lên. K hỉu sao hôm qua đi 53 k có =)) Lừa lên Cruma =))
    2. Boss tèo - NPC hiện ra - kím dòng để buff rồi nhận Q rồi đi lên TOI = con đó lun. Hình như dòng đầu là buff dòng cuối là tele.
    3.Lên đến TOi - con NPC dark elf gần cục vortex để tele - nhận Q - biểu đi oánh gì gì đó. Nếu quay mặt vào cục vortex thì con lùn bán đá bên trái đứng 1 mình, con quỉ npc cho mình Q bên phải ngoài rìa.
    4. Nhào vào bụp đại - TOI 1 - còn mấy tầng khác đc k chưa rõ.
    5. Trả ở con DE cũ.

Chỉnh sửa cuối: 20/12/11
  4. Raphic

Raphic Legend of Zelda

sis char in game là giề có gì không hỉu em pm hỏi hehehe

5. mioNguyen

mioNguyen Samus Aran the Bounty Hunter

Mày thì qua topic kia tao đã post đầy đủ rồi, xem lại post $423 bên đó, bên đây cho các cháu vào spam thôi.

Tao đang chơi 3 - 4 con lận tìm đc lúc nào tao chơi con nào mày thiên tài.

http://www.mediafire.com/download.php?yz1yu2zdmrm Soft quay film , cài xong chọn folder chứa film/hình mình lưu, chọn dạng hình ảnh lưu, có chế độ chụp liên tục, set phím tắt rồi vào game bấm phím tắt là đc.
    Quay xong phải edit lại = các phần mềm edit , cắt, thêm, bớt cảnh, chế độ chuyển cảnh giữa các đoạn, chèn nhạc chữ ... đằng nào cũng phải làm vì để nguyên dung lượng rất lớn - vài G cho 1 phút. Bình dân là Window Movies Maker - có sẵn trong Window. Còn cao cấp là Vegas. Nhiều phần mềm khác nữa nhưng k rành.

Còn mún làm Slide show dùng Picasa 3 của Google, làm dễ và nhanh, nhẹ, đơn giản ... đồng thời đó là ct quản lý hình ảnh hiệu quả.

Chỉnh sửa cuối: 21/12/11
  6. gaxephay

gaxephay Mr & Ms Pac-Man

em vừa lên 65 đc cho con pet toy knight , mình dùng pet food cho nó đc không ạ , cụ thể là dùng loại nào ,em vào pet shop chỉ thấy bán riêng food cho 1 số loại pet nhất định, mà con toy knight này em đọc cái info trong item thì nó chỉ theo mình có 5h , 5h đó là nó mất lun hay sao ạ , bác nào biết rồi thì chỉ em với ,em cảm ơn nhiều :D

7. game^^

game^^ T.E.T.Я.I.S

con gà K cũng chơi à ;)).
    có ai biết làm quest kiếm tiền xu TOI ko. có 1 cái quest a :( mà muốn đổi ring phải cả vài chục xu =,="

8. cdkVN

cdkVN Legend of Zelda Lão Làng GVN

con này ko dùng food, tự biến mất sau 5h, khi lấy nó thì nó = level của mình, muốn có nó tiếp trong 5h thì mua 80 Ncoin thì phải

9. tomaaragon

tomaaragon Mega Man GameOver

Mình có cái vé rồi sao ko gọi nó ra được vậy bác?

10. game^^

game^^ T.E.T.Я.I.S

ra pet mangaer đổi đi hehe :))

11. LostWind

LostWind Mario & Luigi

^
    Dimensal Merchant nhé, ko phải pet manager. Chưa đổi à mà phán bừa thế

12. game^^

game^^ T.E.T.Я.I.S

^ nhầm thôi làm gì mà nói quá đáng vậy. em đổi cũng 4 con rồi anh trai có 3 loại: shaman, toy, con rùa chứ gì

13. soulbmt

soulbmt Youtube Master Race

Về cách farm TOI xu :
    có 2 Q để kiếm toi XU là Q trong Kama và Q blood tatic nhận ở endle(NPC đổi TOI xu) tầng 1 .
    Q trong Kama , thì từ 5x-7x kama mỗi khi giết boss kama/laba thì reyie xuất hiện giao cho bạn nhiệm vụ ( thực hiện 1 lần trong ngày từ 7h30 đến 7h30 hôm sau) nhận Q xong bạn nói chuyện lại vơi reyie để move lên TOI , sau đó nói chuyện với NPC ở toi để tiếp tục , Nhiệm vụ yêu cầu bạn Solo/party last hit bất kỳ con mob nào trong TOI từ 1-9 ( trên nữa chưa biết ) , xong về gặp NPC ở tầng 1 để nhận thưởng .
    Q ở TOI yêu cầu bạn farm 10 Q item từ nhừng mob captain ( xuất hiện 30min/lần ) kèm theo bonus là TOI xu nếu kill dc trong 3 con boss nhiệm vụ ở TOI , Q cũng yêu cầu party/solo last hit ... boss thì xuất hiện ở trung tâm tầng 1,2,3,4,6 tầng 5 và các tầng còn lại không có . mob captain thì xuất hiện ở tầng 1 4 bé mỗi room 1 bé , các tầng còn lại xuất hiện ở nhiều nhất ở trung tâm 30min 1 bé.(Q này chưa làm chỉ lượm bên 4rum khác nên ko có tính xác thực đâu nhé). Q này thuộc loại repeatable nên có thể làm đi làm lại nhiều lần

Bổ xung cách giết boss laba .
    pt fighter . kill mother 1(-pdef boss) > warden(-patk boss) > boss
    pt nuker . kill mother 2(-mdef boss) > warden(-patk boss) > boss
    kill mother nhiều người không biết cách rất dể bị fail ... mother ẩn mình giữa đám mob giống hệt nó và nó sẽ res mấy con bị chết lại . cách để phát hiện là kill từng bé nhưng phải đánh dấu , tránh kill lại những con được res >>> lure vào góc chổ cây cột >>> AOE rồi bem . hoặc là cho tanker lure hết và DD lựa từng bé ra thịt dần để dể phân biệt ... còn nhiều cách tùy mỗi người.
    PT good :
    WC/OL , Tank, SE(stigma,-50%heal),SWS/BD , 1 char có hex , melee Dam, dam
    WC/OL,SWS(lure+run), SE,EE,SPS(slow),nuker,nuker/sum

14. gaxephay

gaxephay Mr & Ms Pac-Man

cho mình hỏi laba có phải là delusion chamber không , mình hay đứng chỗ thằng nhận Q đi kama ,thấy tụi nn cứ rao đi laba mà cứ thắc mắc không biết laba là gì ? :|

15. oYUEo

oYUEo Youtube Master Race

Laba là labyrynth x9 đó bạn,mấy lv có số đuôi 9 thì gọi là đi laba, ví dụ 49,59,69 :) .Nó khó hơn kama và mất thời gian để fishish hơn vì phải đánh 2 boss và mấy tầng mobs

16. july3rd

july3rd Legend of Zelda

You have been disconnected from server là ntn :((

17. xxSayGoodByexx

xxSayGoodByexx Fire in the hole!

Mình bỏ đi laba lâu lắm rồi, thấy tốn thời gian, mà phần thưởng thì cũng chả to tát gì >.<.

18. phamphuongphuong

phamphuongphuong Mr & Ms Pac-Man

Chắc là SV bị down rùi.. hix mình cũng bi y chang ne` bạn, còn ai bị nữa ko nhe????

19. khanhvu

khanhvu Youtube Master Race

Server đang bảo trì mà:

20. july3rd

july3rd Legend of Zelda

Còn mình thì thà đi kama laba còn hơn đi train. Nói thật chứ nếu chỉ đi train chay lụm tiền lụm nl thấy ko có mục đích chơi game.

Mấy cái Daily quest làm nhanh quá, cỡ 30 45' là xong rồi, thời gian còn lại trong ngày chỉ biết đi train thì chán bỏ mom, may mà có kama laba đi cho đỡ buồn :>

^
    Bác xem thông tin ở đâu thế? Em lên trang chủ mà toàn mấy cái giới thiệu vớ vẩn đâu đâu..

p/s: Ai biết bình Vit mua ở đâu ko ??? Hình như Vit ko tự động tăng thì phải...