Cách ADD mấy chiếc xe không dấu nghề.

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi heocon3332003, 26/12/03.

1. banh chuoi

banh chuoi Youtube Master Race

vậy trương trình nào để add tàu vậy , còn cái nào để add máy bay , đừng có chỉ tui cái gta mod intall nhé , tui có cái đó rồi lần nào xài nó củng bị hư cái game hết trơn , nè tui nghe nói có trương trìng IMG để add máy bay vậy sử dụng làm sau tui hiện có cả chục cái máy bay đẹp lắm mà ko có biết add vào game nhờ mấy bạn chì dùm

2. Linh moi

Linh moi Mr & Ms Pac-Man

Muốn add Súng thì phải có chương trình Img Tool (cái àny có thể down trên www.gtagaming.com ).Sau đó tải file súng bạn cần về.(thường là file .zip, Unzip file này ra. Thường là có 2 file: *.txd và *.dff). Sau đó làm theo các bước sau.
    1/ back up file GTA3.img và GTA3.dir
    2/ Dùng IMG Tool, mở file GTA3.img ra. Extract 2 file *.txd và *.dff trong file .img ra 1 chỗ khác . Delete 2 file trong file .img đi.
    3/Add 2 file mà bạn có từ file .zip vào. Vậy là xong

3. kunglao83

kunglao83 Youtube Master Race

tôi hỏi các bác có cách nào add xe mới vào chơi trên máy ps2 kô

4. banh chuoi

vậy mình muốn add máy bay bằng IMG chắc củng làm như vậy hả , nè tui đã tải hai cái trương trình vcmm và IMG lên gamevn rồi đó khỏi mất công đi đâu kiếm hết cứ việc vào đó là thấy liền trong phân pacth đó nha
    người yêu của tui nè mấy anh thấy có phê kô

5. banh chuoi

sau tui xài cái IMG để ađ mấy cái xe , sau nó cho thấy cái hình bề ngoài còn ở trong ruột thì cùng y rang như vậy à

6. heocon3332003

heocon3332003 Mr & Ms Pac-Man

Ai nói chỉ có vỏ chứ không có ruột nào.Tớ sẽ lấy ví dụ như chiếc Bomber cậu cứ ADD nó như trên.Nhưng cậu thử vào chơi thì sẽ thấy nó bay cao và nhanh hơn chiếc Skimmer nữa.Còn chiếc gì không biết tớ ADD lên chiếc Admiral thì nó rất nhanh và bền,chỉ trừ bị bắn là banh thôi,chứ không bao giờ bị banh khi dụng.À quên cậu có biết cách ADD mấy cây súng không xin chỉ tớ với.

7. heocon3332003

Nè các cậu có cậu nào thắc mắc muốn ADD mấy chiếc xe hay máy bay với các File chấm DFF,TXD,VCM thì được chứ mấy File khác thì không được,còn các cậu có thắc mắc hay ADD không được thì Post bài lên hỏi tớ tớ sẽ chỉ cho.
    Còn các cao thủ nào thấy dư sức và muốn phát huy tài năng thì xin nhào vô và gíp tớ.
    Nè 1 công mà 2 việc nhé.
    Chúc các cậu ăn tết vui vẻ.

8. heocon3332003

Này cậu có khùng không làm sao mà ADD mấy chiếc xe mới vào máy PS2 làm sao được.Nếu muốn ADD thì kiếm người nào có ổ Ghi thì cậu nhờ ADD mấy chiếc xe vào trong GTA chơi PS2 và sau đó mua với giá cắt cổ.Tớ nghĩ tốt nhất là cậu nên xấm cái máy Vitính đi và thực hiển cách ADD mấy chiếc xe 1 cách tỉ mỹ.

9. MegamanX

MegamanX Donkey Kong

Bác Heo ơi, sao tui add xe hơi vô bằng cái MOD Íntall 1.4 thì vô chơi cái xe nó chạy ko được, nó cứ xẹt lửa ở sau đít và tay lái cứng ngắt à, xe nào cũng bị hết, làm ơn giúp tui với

10. heocon3332003

Vậy thì bác cứ đưa mấy chiếc xe cuả bác ra đây tui sẽ xử lý dùm cho,tôi sẽ hướng dẫn chi tiết và dễ hiểu cho bác hiểu và thực hành trên máy cuả mình.
    Cậu cứ gởi xe lên chứ đừng có dấu cuả nếu dấu hoaì thì nó sẽ thành đồ cổ đó và lúc đó thì cậu tự làm luôn.

11. banh chuoi

này mấy cậu ơi cho tui hoi cái này chút coi , tui load mấy cái xe tào rồi , mà sau nó nén thành cái file có cái tên đuôi là .rar vậy muốn bung ra phải dùng chương trình gì mới bung được

12. MegamanX

MegamanX Donkey Kong

Dùng Winrar đó, chuong trình này có thể tải miễn phí ở www.winrar.com. Còn rất nhiều vấn đề để add mấy cái linh tinh của GTA VC, có lẽ bạn sẽ mất khá nhiều thời gian để tìm hiểu. Có gì ko biết cứ hỏi mấy ông kia. Tui tự mày mò mấy ngày mới làm cho game GTA VC của mình bây giờ mới tinh luôn ^_^

13. MegamanX

MegamanX Donkey Kong

Bác Heo ơi, mình dùng IMG tool, sau khi add xong mấy chiếc máy bay hỏa tiễn thì mình đi tìm nó ở đâu, cả mấy chiếc tàu ngầm cũng vậy?

14. heocon3332003

Xin cho tôi biết chiếc hoả tiễn gì? Hunter hay Skimmer hay chiếc nào xin kễ rõ tên.Còn không thì cho luôn hình.Không thì làm sao biết nó ở đâu chứ.
    Còn cái vụ mấy chiếc xe thì cậu nếu muốn sau khi ADD mấy chiếc xe mà không bị lỗi thì cậu nên mở các File trong DATA ở trong GTA ra và chọn là Read-Only và ở mục Modem cũng làm như thế,thế là hết sợ lỗi nhé.Còn nếu bị trục trặc thì xin Post bài nói rõ tên xe,máy bay,hay tàu đễ mình chỉ chỗ lấy và cách ADD nó.
    Bây giờ tôi đã có được vài chục chiếc xe trong GTA rồi,toàn hàng xịn không.

15. MegamanX

MegamanX Donkey Kong

Hình nhu tôi add chiếc skimmer, tìm nó ở đâu vậy, mình có điều khiển nó được ko, có bắn súng được ko. Ủa, bác tìm ở đâu mấy chiếc xe tăng vậy, chỉ tui với. Mấy chiếc xe hơi của tui hết bị lỗi rồi, cám ơn đã hướng dẫn.
    À, tui có một điều muố hỏi thêm, cái trò GTA của tui nó bị lỗi về đồ họa hay sao ấy, có những căn nhà và cột điện hay mặt đường khi chạy đến gần nó mới hiện lên, còn lúc mà vào new game thì thấy tự nhiên căn nhà ở đâu mọc lên, nếu mà vào option chình Frame limiter là ON thì tốc độ khung hình chậm còn OFF thì nó nhanh bình thường, vậy là sao, bác có bị qua chưa, tui xài card FX5600.

16. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Bác ơi sao cái link của bác em load về mà không được vậy ,em đã vô cái trang web của bác rùi ah mà donwload thì không có được ,bác có thề post cái link trực tiếp được không ,có nghĩa là khi mà ấn vào link đó thì nó down về luôn khỏi mất công lựa chọn rùi nhấn donwload làm chi ,cứ như vậy nha cám ơn bác trước .Ah mà cái này add cả trực thăng được không ,bác có thể chỉ em cách bắn trên máy bay không em không biết nút bắn là nút nào hết ah ! T_T

17. heocon3332003

Chiếc Skimmer thì cậu có thể tìm thấy ở xưởng Flim (có lẽ là cậu ADD chiếc Bomber vào chứ gì) nhớ là chỗ mà cậu làm nhiệm vụ phát báo đấy.
    Còn chiếc xe tăng thì chỉnh mã Panzer còn không thì cậu gáng gây án lên 6 sao luôn thì tự động chiếc xe tăng sẽ tới kiếm cậu thôi.Chúc may mắn,còn cái vụ kia thì máy nào mà trả bị tại vì nó phải load hình lên khi bạn láy xe tới chứ cậu sài FXGeforceFX 5600 thì khoẻ quá rồi.
    Có thắc mắc gì cứ hỏi tớ sẽ Post bài trả lời.

18. heocon3332003

Cậu muốn mì ăn liền thì có mì ăn liền đây,link của nó nè:
    http://www.gtagaming.com/pafiledb.php?action=file&id=89 chỉ cần cậu Lick vào Dowload thì nó sẽ tự động chạy dowoad về cho cậu.
    Còn cậu muốn tự chọn Car thì vào trang này:
    http://www.gtagaming.com/pafiledb.php?action=category&id=1 sau đó tha hồ mà chọn.
    Còn muốn dow load các món như là máy bay,car,moto,tàu vv.... thì vào trang này:
    http://www.gtagaming.com/pafiledb.php?action=category&id=8 sau đó tha hồ mà chọn.
    Còn cái vụ mà bắn trên máy bay thì cậu có thể lấy chiếc Hunter mà bắn (nút bắn 0) dành cho PC.Còn Playtasion thì tớ không biết.
    Còn muốn bắn của chiếc Skimmer thì giữ Q và nhấp chuột.

19. MegamanX

MegamanX Donkey Kong

Sao tui add nhiều xe mới và maps mới nhưng khi chơi nó hay bị đứng hình lắm, bấm nút enter hay esc thì nó văng ra ngoài luôn mặc dù tui đã chỉnh cái data và model là "read only" rồi, lâu lâu nó hay "bị" lắm. Xài cái VCMM mà nó cũng bị nữa huống chi là xài cá MOD install 1.4. Nhưng mà sao tui thấy trên trang gtagaming.com nó ít đồ chơi hơn trang gta-action.com, trang này xe của nó bao la luôn mà chỉ tiếc là nó xài cái Mod 1.4.

20. chimcanhcuthuydiet

chimcanhcuthuydiet Dragon Quest

Hơ hơ hay lắm bác heo con mấy cái link của bác em khoái lắm mơi mốt có gì mới bác post lên đây luôn cho em nha! He he he hồi chiều nay em mới thử load cái mod từ địa chỉ của ai đó post lên đây em wên tên rùi ,cai mod nó sửa lại mấy cái nhà và có hết tất cả nhiệm vụ ,nhưng mà theo em như vậy thì ít thú vị quá ,không có khám phá được game có lẽ cái mod này dành cho những ai thích chơi GTA VICE CITY mà chỉ để đi quậy thui ^_^