Cách diệt các con boss khó.

Thảo luận trong 'Titan Quest' bắt đầu bởi Narnia, 3/5/08.

1. Kimkaphan

Kimkaphan {♦ Legendary Kille

Nói rõ ràng là nó bị đột biến.Còn cái lũ cyclop cũng mạnh lên,nhưng tỉ lệ mạnh lên của nó ko bằng lũ đột biến.

Ở normal nó cái lũ cyclop nắm trùm vì chơi modx,với lại char khi đó còn yếu

2. Narnia

Narnia Moderator Moderator

Cái chiêu rống của nó quá mạnh lại thêm trò xài club phang gây động đất nữa, char lúc đó chậm rì, thế nào cũng dính(3 con cùng chơi).

3. Kimkaphan

Nhưng nếu có cái chiêu drain mana thì ko sao cả.Tại thằng cyclop nó là Magical.Chết với chiêu drain mane

4. 00sonsong00

00sonsong00 Mario & Luigi

Lấy đâu ra mà trùm. **** phệt chết nhăn răng. chạy qua cái cầu. Cyclop mất điện

5. FROZENSATTHU

FROZENSATTHU Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

chưa bao giờ mình chết vì con Cyclop. Đang chơi storm nên lần nào gặp nó mình chỉ cần dùng thunder ball làm nó stun 5 giây rồi đập nó tơi bời, trong lúc đập thì dùng lightning bolt cái nữa là xong :D.
    Nhưng mấy con có cái phép màu vàng vàng quanh mình, lúc nào mình cũng sợ X(. Chẳng biết nó là gì mà khi xài lần nào mình cũng dễ chết :whew:. Con minotaurus lord cũng có ::(.
    con nào hay dùng stun nhỉ?:-/ . Mình ít thấy cái item nào giảm làm chậm quá ::(. Hôm nay farm được cái nhẫn 115% stun resistant :x.

6. Kimkaphan

Onslaught,nhân điểm damage lên.Đánh nó chết hoặc làm chậm nó trước khi nó tiếp cận mình

7. FROZENSATTHU

FROZENSATTHU Mr & Ms Pac-Man Lão Làng GVN

Manticore đánh cũng ghê thật, chiêu bắn ra cung tên của nó trúng cái là tiêu :-s. Đánh con này ko nên đứng trước mặt nó, đứng 2 bên cánh thì khả năng tránh đòn của mình mới cao được.
    Cái chiêu bay đến quào thì khá yếu chắc chỉ có vài chục damage :D. Đánh con này trước tiên khi gặp nó nên mua cái scroll dijin rồi summon tất cả pet của mình ra đập nó, mình đứng coi cũng được rồi :'>.
    Mình dùng dijin, wisp và liche king vào phang nó. đến lúc dijin mất, liche king chết thì nó cũng chỉ còn cỡ 1/5 máu :cool:. Mình cũng có dùng lightning bolt với nó nhiều lần mà thấy hình như nó có kháng sét rất cao, nên đánh mãi mà chẳng mất được máu của nó. Tốt nhất là nên summon pet ra đánh nó tiếp nếu bạn cũng dùng storm như mình :whew:.

Ah mình thấy 2 con người đá (màu xanh chữ vàng) cầm búa ở Hade palace đánh cũng kinh dị mà ko thấy ai nhắc tới nhỉ :-s. Một con canh trước cửa hade, một con canh chỗ mãnh shard thứ 5. Hai con này chơi chiêu giộng đất đụng cái là cũng teo X(.
    Con ở trước cửa hade thì mình mở cánh cửa bên trái rồi đứng trong đó cho con wisp bay tới đánh :devil:. Chứ đánh giáp mặt với nó toàn là 100% die :whew::((

8. 00sonsong00

00sonsong00 Mario & Luigi

Storm yếu tại cậu không dùng squall, không có squall, char mage coi như vứt,

Còn con người đá canh chỗ mảnh shard mà cậu nói cũng bình thường, nó không có khả năng tung 2 chiêu sát thủ liên tiếp nên nó chỉ là hạng xoàng. Nếu gặp Hero là Dacty gì gì đấy thì mới gọi là lên bờ xuống ruộng^^ . 1 char không có slow, để nó đập trước chắc chắn ăn mộ =))

9. Kimkaphan

Paladin,trong vài giây giết Manticore x3.Có narnia đã xem qua

10. Narnia

Không phải vài giây, chỉ vừa lú đầu tới phạt phạt 1-2 cái 3 Manticore ngủm :|

11. trungbeau_ru

trungbeau_ru Mr & Ms Pac-Man

vụ này đúng thật, tớ mang Warden bắn 1 nhát chết cả 3 con Nessus. Cyclop thì chỉ mất 5s thì phải.

nhưng đụng Typhone thì hơi phiền nha. farm lần nào cũng chít ít nhất là 2 nhát. lần đầu gặp Typhone tớ xài cung bắn, DPS tầm trên 6K, bắn 1 nhát chết ko kịp ngáp, là tớ chết chứ ko phải 3 thằng Typhone ấy. ko hiểu chiện gỉ xảy ra. chẳng lẽ thằng Typhone có phảm dam cao thế. máu tớ chỉ có hơn 5K, tớ làm thử lần 2, cũng chết ko kịp . . . chớp mắt.
    bạn nào chỉ tớ cách kill thằng Typhone nhanh nhất, chết ít lần nhất = Warden với. cảm ớn nhiều.

12. Narnia

Typhon nó ác cái khỏan dam reflect, giết nó phải từ từ, tốt nhất là đợi đến khi nó ko còn gai quanh người nữa hãy đánh, nên chỉnh op low hết hiệu ứng tắt để chạy mượt hơn và dễ thấy hơn. (3 typhon khá lag, có lần lag quá tui làm ko kịp).

btw, Warden của tui die khoảng chục lần ở Epic và Legend Typhon.

13. trungbeau_ru

"từ từ" tức là phải làm sao hả Narnia. tớ hay làm thế này, cầm cái Cung ghẻ nhất mà tớ có, DPS chỉ có 1000, đeo 2 cái nhẫn cộng health lên gần 10K, đứng ở ngay mấy bậc thang lên, bắn từng nhát 1, lần nào nhỡ tay bắn 2 nhát là y rằng die ko kịp ngáp. chiến 3 con rõ là lâu, kill đc 2 con lv thấp hơn thì con lv82 đã mất khoảng 1 nửa, lúc ấy tớ vác giáo vào xọc vài cái là xog. mỗi lần đi Typhone chắc phải 15, thậm chí 20 phút mới xong.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    lúc chưa đụng Typhone ở Legend, tớ chết đúng 5 lần, giờ là 22 rồi. vừa chít thêm lần nữa là 23 roài. giúp tớ đi Narnia ơi.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    eureka, hiểu rồi hiểu rồi, cảm ơn Narnia nhé. giờ tớ hiểu rồi. quyết tâm kill Typhone no die xem nào. cảm ơn lắm lắm đấy.

14. trungbeau_ru

kỉ lục (của tớ),tớ vừa kill 3 con Typhone trong 30s chưa đến. sướng vãi chưởng. là lá la ^^

15. empireatwar

empireatwar Sora, Wielder of Keyblades

kill cái con giải phong ấn cho typhon cũng căng lắm 3 con nó cứ thả mấy con fire ra làm mình xọt hụt mục tiêu kô à mà mình lại chơi brigand lethal strike phải trúng mục tiêu mà đằng này toàn trúng demon gặp con kia nó cho cái tia gì màu đỏ trúng 1 cái đừng hỏiX(

16. Kimkaphan

Hôm nay mình,Narnia,hungblack gặp 1 con boss cực kì khó.3 người đánh mãi ko chết.Đánh gần 5min mà máu nó vẫn trơ trơ.Gớm thiệt

17. Narnia

The most diffucult boss ever =)) ORMENOS TELKINE .

18. ngminhdao1995

ngminhdao1995 Youtube Master Race

Đọc xong bài này tí nữa té khỏi ghế =))
    Mà sao 3 người ko giết dc nó vậy :o

19. Narnia

=)) Thì tại nó ko chịu mất máu, biết làm sao giờ =))

20. trungbeau_ru

có nhầm ko ??? đêm qua tớ với thằng bạn đánh 3 chú Ormenos này có hơn 1 phút thôi mà. tớ (Warden) nhảy vào làm tank cùng thằng đệ của ông kia, còn hắn (Elementalist) đứng ngoài nhả phép điên cuồng (cast speed max).