Cách ép thú 5 skill ( Mod đừng lock )

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ragon, 21/5/08.

1. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Có 2 cách cơ bản. Cách còn lại tui ko bàn.

1.Ép băng tinh vô, nò đè skill nào ép lại skill đó. Cứ làm thế và đọc kinh cầu cho nó lên 5 skill.

2.Ép thêm 2 skill buft chủ vô(cường thân hay thuấn ảnh tùy) rùi sữ dụng 2 skil man lực + mãnh kíck ép nối vô, nó đè skill nào thì ép lại skill đó.

Thế đấy, cũng đơn giản mà;;). Chúc bạn có đc 1 con pet ưng ý nha;;)

2. son_lupin1000

son_lupin1000 Youtube Master Race

sau khi đẩy khoảng 150v cho cách 1 thấy hông hiệu wả lắm thì chuyển wa cách 2 sạch cả gia tài. cuối cùng đc kon ngựa... y như cũ. chỉ khác thứ tự các skill. bùn ko thể tả. ĐV cho mình hỏi cái này nha. mình thấy ser mình có mầy thằng ép pet 5 skill mà có đến 4 skill buf chủ. ko hỉu mình có thể chỉ ép buf chủ ko mà ko cần MK và ML đc hông? tl sớm giúp mình nha....

3. son_lupin1000

đây là hình của nó. nếu ko đc thì mod xóa dùm nhen. tại lần đầu pót hình mà

4. son_lupin1000

sau một hùi điên đầu zới zụ post hình thì cũng có thể up đc. Mod thông cảm nha. xóa dùm mình bài trên.
    .
    ___________Auto Merge________________

.
    sau một hùi điên đầu zới zụ post hình thì cũng có thể up đc. Mod thông cảm nha. xóa dùm mình bài trên. thx nhìu

5. AmDuongNhatDoc

AmDuongNhatDoc Dragon Quest

mình thấy con này cũng không có gì để bạn đẩy cả gia tài vào nó:'>
    nhưng theo cách trên thì trên dưới 1k vàng nữa là bạn có thể nhận được con pet 5 skills ưng ý rùi::)
    Tái bút: chúc may mắn:hug:

6. ĐV25

Thế này bạn ép cách nào thì chuyên tâm 1 cách thôi. Và cũng cho mình chia buồn về vụ con ngựa ko lên đc 5 skill nha::(

Cách ép 4 skill buft chủ trong forum mình cũng đã có người viết và cũng lên đc 5 skill. Nhưng do mình thấy xác suất để tốn ít vàng nhất lên 5 skill cho cách này ko cao nên mình ko khuyến khích bạn theo cách này.

Bạn ép ko lên 5 skill chắc do xui. Để biết rõ hơn bạn chờ anh quanquanchimo vào giúp đở xem sao nhé. Hoặc bạn chát trực tiếp với anh í cũng đc.

7. son_lupin1000

mình có add nick quanquanchimo rùi. nhưng chưa thấy onl để hỏi cho rõ. kòn zụ mình dồn tiền vào kon ngựa là vì đó là ngựa ss w bx nên mún dùng lun. mình mới đẩy thêm 1 mớ v nữa rùi. vẫn ko lên. có ai chơi sẻ LBVB có thể giúp mình hêm??
    @ĐV25: mình ko bít có hỉu chính xác cách 2 của bạn ko nữa. có phải là ép buff chủ vào. nếu đè MK hay ML thì phải ép sao cho có đủ MK và ML rùi mới ép buff chủ típ phải hêm??

8. ĐV25

Cách đó là thế này, ép buft chủ vào nếu nó đè buft chủ thì ép lại buft chủ, nó đè man lực hay mãnh kích thì ép lại man lực hay mãnh kích. Trong quá trình ép lại man lực hay mãnh kích mà nó đè cái buft chủ thì phải ép lại cái buft chủ đó. Gọn lại là như vầy, lúc nào cũng phải có 2 skill buft chủ. Ép nối vào, nó đè cái gì thì ép lại cái đó.

Lỡ rồi sẵn chỉ cách 3 luôn:

Đó là ép sao cho pet có 3 skill buft chủ trước. Nếu có 3 skill buft chủ rùi thì ép man lực vô. Man lực đè cái gì thì ép lại cái đó. Ép lại mà đè man lực thì ép lại man lực vào và cứ thế cứ thế;;). Túm gọn lại là dùng 3 skill buft chủ và pháp hồn để ép lên 5 skill, ép vô đè cái nào thì ép lại cái đó:whew:

Cách này hay dựa vào các skill có cố định hay không. Thường để xóa cố định người ta thường mua cái skill y chang nó để ép lại. Mà giải thích cái này dài lắm. Viết dài sợ bạn thấy lung tung khó hiều

Híc giãi thích dài dòng vậy ko biết người ta có hiểu ko nữa::(. Pa quanquanchimo đâu rùi vô phụ 1 tay coi:D

9. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

chài mấy hôm nay về trường cũ , cấp 3 cấp 2 để thăm thầy cô nên không onl

@ son_lupin... : sau 1 hồi vật lộn pet bạn giờ ra sao rồi ? Nếu được thì bạn post hình nếu không thì cứ viết ra nhé

Mình chỉ onl buổi tối thôi , sáng chiều bận việc + làm luận án rồi :x

10. son_lupin1000

hum nay nó lại giở chứng ko pót hình đc. mình vật lộn với kon ngựa típ rùi. bi h nó vẫn 4 skill và thứ tự là Cao thị huyết ===> Thuấn ảnh ===> Ngưng thần ===> Tá lực. h làm sao típ quanquanchimo oi.

11. yaho

yaho Youtube Master Race

:whew::whew::whew:Mình có con kiếm Long cẩn thận , mình đã ép kill cho nó : đả nộ , phá triền , mãnh kích , cao hư nhược bây giờ mình muốn ép một kill chú vào hoặc kill cao linh đông để lảm mất kill mãnh kích vậy mình phải ép như thế nào để không bị đè mấy kill kia :whew::whew::whew::whew:Thanks

12. quanquanchimo

nếu đã từng ép nối mà không lên thì đành ép theo cách đảo ngược vậy

giờ bạn chạy ra mua MK ép , sau đó mua skill buf thuộc tính ép

sau đó mua Man lực ép , cuối cùng là bạn mua 1 đống skill buff chủ về ép liên tiếp

nếu mất MK thì nhớ ép MK rồi mới ép buff chủ tiếp nhé

trời thế này chắc GM mới giúp bạn được

tỉ lệ nó đè MK tuy cao nhưng không chắc chắn được , giờ pet bạn đã có 3 skill chủ động rồi :|

khó nói :|

13. lioleo

lioleo Youtube Master Race

Vật vã mấy hôm vẫn chưa cho con khổng tước lên được 5 skill. Chắc tại nó hơi già nên khó đào tạo, lv 70 rồi =((=((

14. son_lupin1000

mấy nay bận làm đồ án tốt nghiệp nên ko có chơi đc. sáng này đập 1 thẻ gate 60k zô đc 350v. típ tục ép 5 skill cho kon ngựa nhưng nó vẫn lỳ lợm 4 skill. sau khi đẩy hết tiền. thằng bạn pm wa khoe kon ngựa nó mới ép 5 skill mà chỉ mắt 150v. tức mún ói máu.
    @quanquan: cách ép ng mà bạn nói mình ko bít có hỉu đúng hêm nữa. đầu tiên là ép cho có mãnh kíck man lực băgn tinh. sau đó mua buf chủ ép. mất man lực và băng tinh thì kệ nó. mất mãnh kích thì ép lại thui dúng hông?

15. NVAD

NVAD Youtube Master Race

Mình nghĩ bạn nên cho nó lên lv trước rồi ép tiếp hen. Mình cũng đã từng ép 5skill cho 1 con pet. Lúc đầu lên 3skill sau đó tốn gần 150v để nó lên 4 skill mà không được. Sau đó đem nó train lên 60 rồi về ép lại. Lên 5 skill sau khi tốn 50v mua 10 cái buff chủ :hug:

16. quanquanchimo

ừm chính nó là vậy

do bạn ép nối ko lên nên đành dùng bí kíp cuối cùng là ép chỉ = buff chủ :D

nhiều người sở hữu pet có 3 ,4 skill buff chủ là do cách này đó

17. solokopvn

solokopvn Youtube Master Race

haizzzzzz.....hum trước mới làm được con ngựa như ý muốn thì hum nay con mèo nó làm mình nghèo.....đúng là có lúc may mắn và có lúc xui thiệt.Nhưng mình vẫn làm theo kn ép skills của bạn QuanQuan và DV25 thì cuối cùng nó cũng lên 5 skills...vất vả thiệt...nói chung là các bạn cần kiên trì là OK :wink:
    Ah sẳn tiện mình muốn ép các skills sau zo con mèo Nhát Gan( 5 skills) của mình mà ko biết nên ép như thế nào : Cao Thống Kick + Liệt Hỏa Chú + 1 skill buff chủ (hoặc là Di hồn) + Cao vật ngã thì ko biết có được ko? Lại sắp tốn thêm 1 mớ tiền để thỏa mãn thú vui với Pet :p

18. ĐV25

Chà lần này bạn có vẽ xui à. Nhưng may là dù sao nó cũng lên đc 5 skill(an ủi hen)

3 skill đánh cho 1 con pét cũng ko phải là khó. Nhưng skill buft chủ hoặc pháp hồn cũng tốt bạn à(ko nên gượng ép).

Mình thì thích theo trường phái: liệt hỏa - thống kích - phá triền - buft chủ.

Thống kích - vật ngã - liêt hỏa chú - cao thống kich là thứ tự mình hay ép(trong đó 2 skill đánh thường đè lên 2 skill buft chủ và mãnh kích).

Có thể quanquanchimo sẽ có cách khác. Bạn chờ ông đó vào góp ý luôn rồi làm 1 lần nha;;)

19. quanquanchimo

có 3 skill đánh thì ép : VN ===> LHC ====> TK ====> CTK ====> CVN

lỡ từ bước nào làm lại bước đó :D

nói thế giúp bạn nhưng ko biết bạn ép CVN vào pet thuần ( nhát gan ) làm gì :D

20. solokopvn

solokopvn Youtube Master Race

ah...mình ép CVN vào pet NhatGan chỉ vì mình thích skills đó.....nhưng có lẽ nó ko thix hợp àh?......Thật sự thì mình cũng ko biết 1 con pet Nhat Gan cần có những skills nào là thix hợp nhất...>.<