Cách ép thú 5 skill ( Mod đừng lock )

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ragon, 21/5/08.

1. pedzuidze

pedzuidze Youtube Master Race

chính xác là có 4v thôi bạn à, vì mình chỉ mua có 1 cuốn giá 4v, còn 2 cuốn kia là bạn mình cho, vậy hong lẽ mình :(( chỉ vì 4v :o

bạn là nguời chỉ mình mua active về ép để đẩy nó lên 3 skill mà ^^, mình đã làm theo và kết quả là vẫn 2 skill đó, mình :(( vì nó ko lên đuợc 3 skill dù đã có gắng thử thếm 3 cuốn nữa :(, gần 100v đó bạn

sau 1 hồi vật lôn mình đã cho nó lên đuợc 3 skill :whew:, tiếp tục hơn 50v vẫn ko lên skill thứ 4, :D, nó đây :D

ép thú khó thiệt :whew:

2. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

Con thần xí nga của mình 500v rồi vẫn 4 skill kìa :(.

3. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

chứ sao nữa , bình thướng ép active là đẩy thêm 1 ô

trừ phi chủ nhân pet quá đen đủi thôi

thứ hai tôi không hiểu quá trình bạn ép những skill gì mà nó không lên 3 skill , mà tốn 100v không lên 3 skill

sau đó ép thêm 50v mà không lên 4 skill

nói thẳng luôn tôi chịu

ai cảm thấy giúp được người ta vào mà giúp

4. JeetKuneDo

JeetKuneDo Mr & Ms Pac-Man

Khi ép pet thì trừ những trường hợp đặc biệt, còn không thì đừng hy vọng chỉ với vài ba quyển bi kíp đã lên skill ngay. Bạn có thể tham khảo cách của mình tại http://forum.gamevn.com/showthread.php?t=499455

5. pedzuidze

pedzuidze Youtube Master Race

hic, có vẻ bạn hiểu lầm mình trách bạn chỉ ko đúng ::(
    hong có đâu mình đã hỏi thì mình rất trân trọng những gì mọi ngừoi chỉ mình mà. Việc ép skill active để đẩy lên 3 skill bạn cũng dùng từ thường chứ đâu phải chắc chắn đúng ko. Mình từng có 1 con gấu 2 skill Mộc Mạc và Tá Lực, lúc đó mình ko biết gì, chỉ mong có Huyết Tế nên mua về ép ngay, kết quả là nó đè lên ô số 1 chứ ko đẩy lên 3 skill. Nhưng mình vẫn làm theo cách của bạn mà, chỉ buồn vì số mình xui xẻo chứ có trách bạn đâu.

Để lên 3 skill mình đã làm theo cách bạn chỉ và mình biết cũng do may rủi chứ bạn mình tốn cả 1k v để ép, mình mới có gần 300v thì nhằm nhè gì. Túm lợi là cám ơn bạn quanquanchimo rất là nhiều nhiều, đừng hiểu lầm mình nha :hug:

Tiếp tục nè ;;), sau khi đã lên 3 skill, tốn thêm 50v cho skill thứ tư kodduwjowjc, bực mình ùi, hong thèm ép nữa, bỏ bê nó 2 ngày luôn, ngày thứ 3 online, lên săn hổ, lượm được Bính Mệnh (1 trong các quyển mình đã dùng để ép cho con Vịt này:>), thèm muốn lại nổi lên :devil:, quay dzìa ép tiếp, chẳng trông mong gì cú thử lửa đầu tiên nhưng vừa ép xong bật lên :o, trời đét 4 skill :)). Hình của em nó đây, sau khi đã vật lộn tiếp để lên 5 skill nhưng bất thành, hoãn binh tiếp vậy :D

giờ làm sao để lên 5 skill đây vì mình chọn phương án là nếu nó thiếu 1 trong 4 loại (buff chủ, buff thú, hỗ trợ tấn công, thuộc tính) thì mình mua quyển thiếu về ép, và đương nhiên nó đè skill nào thì mình mua chính skill đó về ép lại, nhưng vẫn chưa thành công. Ai có ý gì ko chỉ cho mình với

Và khẳng định 1 lần nữa, là mình luôn trân trọng mọi ý kiến giúp đỡ cho mình, đừng hiểu lầm mình nhe, đặc biệt là bạn quanquanchimo :'>, nhé :x

6. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Khuyên bạn nè, để lần sau ép lên 3 skill đầu nhanh nhất. Khi bạn đã có 2 skill rồi cứ mua thuấn ảnh với tá lực về ép wa ép lại. Bảo đảm chỉ sau 2,3 lần là lên 3 skill, vừa nhanh vừa đở tốn tiền. Còn lên 4 skill (ko kể skill active) thì cứ theo bài của quanquanchimo đi. Như hình hiện tại thì ép pháp hồn đó.

Nói ko phải xui bạn mê tín, khi ép vài lần ko lên nên chuyển map về môn phái nói chuyện với mấy thằng trong môn phái rồi quay lại ép tiếp. Tui thường làm thế và xác suất lên 4 skill(ko kể active) thường rất cao. 1 con mình ép trung bình chưa tới 200v đã 4 skill nền, hên thì chỉ khoảng 40v là lên rồi.

Chúc bạn mau chóng có con pét 5 skill như mong muốn.:cool:

Mà bạn đừng lo cho ông quanquanchimo, ổng vậy chứ dễ tính lắm. Sau khi đi vui vẽ với girl về là quên hết à:devil:

7. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

Chào mọi người,
    hôm qua mình hên nên đã ép được con Thần Xí Nga lên 5 skill. Tốn tổng cộng là khoảng 700v. Và nó đây

Cách ép của mình.

Ngày đầu tiên mình cầm 200v tới Vân Diêu Diêu, mua mỗi lần 4 cuốn Ngưng Thần,Pháp Hồn,Mãnh Kích,Băng Tinh để ép theo cách trên thienlonghoi. Sau 75v thì nó bật ra 3 skill. Mình ép tiếp cho tới khi tốn khoảng 110v không ra skill thứ 4 thì mình nghỉ.

Ngày thứ hai mình cầm 200v tiếp tục với 4 skill trên. Sau khi hơn 100v không thấy lòi thêm skill. Ngưng chuyển cho người bạn ép. Cũng theo cách trên thienlonghoi nhưng với các skill khác (Man Lực thay cho Pháp Hồn, Thuấn Ảnh thay cho NT, và Độc Cổ thay cho Băng Tinh) với khoảng 100v, vẫn không lòi skill (đã 300v)

Ngày thứ 3, mình nghĩ là do mình chỉ ép tới 100v nên chắc nó không ra, cầm 200v ra bem theo thienlonghoi. KQ là mất trắng 200v nữa (tổng cộng 500v) mà vẫn không ra. Nản luôn. Ép luôn cuốn active. Thành 4 skill (đã có active) Ép YM của quanquanchimo để hỏi.

Ngày thứ 4, sau khi chat với quanquanchimo, quyết định thay vì ép Băng Tinh thì sẽ ép 1 skill buff chủ. Mua liên tục 4 cuốn Buff chủ (NT,ML,TA,DH) ép, sau 30v thì 3 skill NT,PH,MK bị đè bởi 3 skill buff chủ --> Như vậy rõ ràng là xác suất để có 2 skill buff chủ cao hơn là xác suất để ép Băng Tinh vào. Do đó mình bem tiếp liên tục 4 cuốn NT,TA,MK,PH sau 140v thì nó bật ra skill thứ 5 là Pháp Hồn.

Mình chỉ nói quá trình ép của mình để mọi người tham khảo.

@All: Giờ con thần xí nga của mình có chiêu MK, mình muốn ép Cao Thống Kích vào không biết nó có đè skill MK không? Nếu nó đè Skill Mãnh Kích thì quá tuyệt? Mọi người có biết xác suất nó đè skill Mãnh Kích là nhiêu hông?

8. quanquanchimo

chính xác đó , skill buff chủ có xác xuất thành ô cao hơn băng tinh nhiều

do đó , chỉ có skill buff mới có thể mở đầu quá trình ép nối để lên 5 skill

giờ bạn ép Cao Thống kích thì khả năng 68% sẽ đè MK

9. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

Như vậy tổng kết lại có thể ra 1 cách ép hơi khác chút so với thienlonghoi.

- Đầu tiên là ép cho nó lên 2 skill. Dễ dàng cứ chọn 2 dòng khác nhau là oki.
    - Tiếp theo mua liên tục 3 cuốn buff chủ ép liên tục đè thì ép lại cho tới khi ra 3 skill.
    - Sau khi có 3 skill thì ép Mãnh Kích, Buff thú vào và 2 skill buff chủ cho tới khi 4 skill.

Mình sẽ test lại cách này khi nào lên 75 với con mèo và bác mã.

@quanquan.. : Nếu ép CTK vào mà đè MK thì hay. Mà Cao Ngưng Thần và Cao Thuấn Ảnh chắc chắn sẽ đè ngưng thần và thuấn ảnh phải hem ta? Tại mình định ép cao thống kích vào đầu tiên để xem nó đè skill nào rồi mới tính.

10. zeldalcl

zeldalcl Donkey Kong

tui đã dính 1 lần đang có 3 skill theo thứ tự Liên Kích + Mãnh Kích + Cao Phản Kích. Ép cái Thị Huyết vào bị đè mất Liên Kích! Giờ ko dám ép SKILL do chủ active vào cuối nữa, cứ ép trc rùi ép skill sau!!! :cool:

11. quanquanchimo

khả năng nó đè MK là cao

còn CTA và CNT khỏi bàn là 100% nó đè rồi

kinh nghiệm cho thấy rằng nên ép Thống kích trước khi ép CTK , nếu bạn muốn xem nó đè cái nào

12. ĐV25

Cách này tui vẫn hay ép mà,có gì lạ đâu:-/ Ỡ trên cũng bày là dựa vào buft chủ sẽ nhanh và đở tốn tiền hơn rùi mà.

Thường thì thống kíck 70% là đè vào mãnh kíck bởi vậy người ta hay dùng cách này để vừa có skill chú + skill thống kích.

Hồi đó nhớ là pa quanquanchimo đã hứa là sẽ bàn về vụ này mà sao thấy ổng chìm xuống luôn:devil:

13. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

Ừh thì mình chỉ nói là nó khác với thienlonghoi thôi.

Bạn tui cũng có 1 con Thần Xí Nga. Khi ép Hàn Băng Chú vào thì nó đè lên Mãnh Kích. Bây giờ định ép CTK vào. Hi vọng nó đè lên Băng Tinh vì con Thần Xí Nga đó hiện có 5 skill : Cao Huyết Bão, Hàn Băng Chú, Băng Tinh, Cao Thuấn Ảnh, Pháp Hồn. CTK mà đè và Băng Tinh thì may chứ nó đè vào mí cái còn lại thì xui chết luôn. ;;)

14. quanquanchimo

bàn về zụ nào vậy :'>

ai gọi tôi đó , có tôi đây ;))

thường để có skill chú và CTK thì người ta ép:

Thống kích ===> Chú ===> CTK

15. ĐV25

Thì bàn về dụ đó đó. Ông vô ông nói rồi đó:cool:

Con nào có hàn băng chú với mãnh kíck thì sao(ép 3 skill nó tự ngộ hàn băng chú). Ép Thống Kíck vào xác suất lên là 60%. Ko tin các bạn cứ làm thử:devil:

16. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

Chào mọi người,
    mọi người cho mình hỏi là chiêu Cao Thống Kích và Hàn Băng Chú có bao giờ bị trượt không nhỉ?

17. quanquanchimo

có chứ CTK và HBC trượt nhiều khi đánh vào người

trượt ít khi đánh vào b0ss

và ít trượt khi đánh vào quái

18. phattai_gc

phattai_gc Youtube Master Race

ai giúp em ep con pet lên 5 skill với em ép hết 500vang2 mà chưa lên mà seo e up files kem theo ko duoc thi làm seo em úp cái hình lên làm ơn giúp em

19. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

@quanquanchimo : Hic.. biết vậy lúc hoàn đồng ra con cẩn thận để xài đã hơn. :(. Pk mà trượt dài thì chán nhách. Vậy thôi mình chỉ ép CTK vào thôi, không ép HBC. Để ép Cao Ngưng Thần và Cao Thuấn Ảnh, nó đánh trượt thì buff cho mình đánh trúng. :D. Cám ơn quanquanchimo nhe.

20. quanquanchimo

không post được hình thì bạn cứ nói tình trang pet bạn bây giờ ra sao ?

may ra anh em giúp được :D