Cách ép thú 5 skill ( Mod đừng lock )

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ragon, 21/5/08.

1. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Khuyên bạn đừng nên ép chi cho tốn kém. 4 skill đó là đủ xài rùi. Với lại con cọp 45 thôi mà, ép 5 skill chi cho phí:cool:

2. phattai_gc

phattai_gc Youtube Master Race

Thank ANH quanquanchimo nhiều lắm chỉ với 10vang tiếp theo cn ngựa e đã lên 5skill hihi mừng quá

3. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

10 vàng lên 5 skill

bạn là phá vỡ kỉ lục hiện giờ rồi đó

4. ĐV25

Kỷ lục gì pa ơi. Người ta tốn 500v rùi. Giờ thêm 10v nữa là 510v đó;;)

Nhưng dù sao cũng chúc mừng bạn kia. Vui vẽ cả làng rùi nha:D

5. quanquanchimo

ờ quên không xem lại bài trước 510v :'>

6. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

mình cũng có 1 con gần giống vậy! định lìu ăn nhìu! chơi cái CPC cho oách #3

7. phattai_gc

phattai_gc Youtube Master Race

anh oi giờ pet em đã 5 skill LHL+Manlực+thuấnanh+CườngThân+MãnhKich giờ em muốn ép cao mãnh kick và cao liên kick va cao vật ngã và cao phá triền nhưng em sợ cao mãnh kick va cao liên kick nó đè nhau ! nên em ko dám ep em định ep skill nên trước nhưng mà ko bít lấy skill gi ep vào để cho nó mất tá lực+cường thân+thuấn ảnh anh chỉ em ep tiếp nha cám ơn anh trước nha

8. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

Ép 5 cao thì bạn phải chịu khó tốn KNB thôi. Hiện cũng đang giảm giá. Bạn cứ mua MK, LK,VN, PT về ép cho tới khi nào tồn tại 4 chiêu đó thôi. Sau đó ép skill vào. Mình ép cho con thần xí nga bị đè 3 lần. Thống Kích đè phá triền. Phá triền đè pháp hồn, pháp hồn đè hư nhược. Cuối cùng hư nhược đè vào mãnh kích. Nên có Thần Xí Nga giờ có Cao Thống Kích, Cao Phá Triền,Cao Hư Nhược, Pháp Hồn và Băng Thiên Tuyết Địa .
    Tiền tốn tổng cộng là:
    Hoàn đồng hết : 1000KNB.
    Ép 5 skill hết : 1400 KNB. (700v quy ra hiện tại khoảng 1k4 KNB)
    BTTD : 1200 KNB
    CTK : 1185KNB
    CHN và CPT : 1494
    TK : 450 KNB
    HNx2 : 594 KNB
    PTx2 : 594 KNB

Tổng cộng là : 7917 KNB. Tức là bằng khoảng 25 viên ngọc cấp III. Bạn thấy đó. Chơi pet vip là phê lắm. Trong "tứ đổ tường" thì chơi pet Vip đứng hàng đầu.
    Lời khuyên: Hổ là thú ngoại build pet train không ngon bằng mèo. Đừng đầu tư quá sức. Nên đầu tư cho mèo thì hay hơn.

9. Mrlon3ly

Mrlon3ly Mr & Ms Pac-Man

bàn ra bàn vô cũng chỉ để cho sướng lỗ nhỉ, vớ vẩn hết, ko có một quy tắc nào là chung nhất cả, muốn chơi pet thì phải có tiềm lực kinh tế, Trong tư tưởng thì luôn lấy may mắn làm đầu, lên 5skill ko khó, để ép skill thì tất nhiên là tùy thuộc vào tính cách pet và mục đích của chủ nhân mà ep skill ohuf hợp, còn để ép skill nền thì ko có quy tắc nào cả, có skill rồi hay chưa có skill ko quan trọng, mình đã ép thử và thấy cách này là nhanh lên nhất, tất nhiên là thử nhiều lần chứ ko phải một lần mà lên đây nói sàm đâu nha,:D:D:D
    Lượt 1: mua 4 cái buff chủ đập vào, thường khi xong lượt này có 3 skill ( chưa tính AOE, bé nào đã có AOE rồi thì là 4)
    Lượt 2: các bạn mua buff pet: man lực, pháp hồn... tùy vào thú nội hay ngoại, mà thực ra cũng ko quan trọng, chỉ để lấy nền thôi ma;;);;):D, mãnh kích, băng tinh, nếu ai có thêm skill đánh hay j khác ngoài các skill trong shop LD mà ko tiếc thì đập vô luôn...:hug::hug:
    Nếu như may mắn thì khỏi bàn, sẽ có 4 skill( cả AOE nữa là 5, nếu đã có rồi):o:o:o
    Còn ko may mắn mà con pét nó ngu quá thì xin lỗi vẫn là 3 skill
    Lượt 3: ( cho các bạn kém may mắn) ta lại mua tiếp buf chủ đập vô, quan trọng là ko tiếc tiền, 4 skill nữa chứ mấy, 20v, chắc hẳn chú bé sẽ lên 4skill, đập thêm AOE nữa là có 5 skill rôi..:x:x:x
    Khi các bạn đã có 5 skill nền rồi thì tùy ý mà ép skill, tuy nhiên để ép skill cao vào ko bị chận lên cao khác, mình khuyến cáo các bạn nên ép sao cho pet có man lực hoặc pháp hồn trước, sau đó hẳn ép cao, ( nếu pét mà có nhiều skill buff chủ thì nó sẽ lần lượt chận lên từng cái 1, an toàn hơn, ý kiến chủ quan của mình thôi nghen)
    Kết luận 1 câu thế này thôi: Đã chơi pét thì ngoài những đứa có tiền nạp cash ra, còn lại là những ng chăm chỉ cày cuốc, ko có chỗ cho ng lười biếng, có lần mình chỉ tốn có 40v đã có 5skill nền, cũng như có lần tốn đến 500v mới lên dc 5 skill, may mắn làm đầu mà...;;);;);;)
    Con pét mà ngu quá thì nên train cho nó lên lv, có thể tự lên skill, theo mình biết thì len lv 50 mới hết có thể lên skill ẩn, có trường hợp cá biệt lên 70 rồi vẫn lên cái liên kích :o:o:o
    Chứ còn làm theo chuẩn này chuẩn nọ chẳng có ý nghĩa j hết, tốn tiền, tốn time, hồi mình còn gà thì cũng tin đó là thật, nhưng làm theo hoài rồi thấy ngu người theo
    Cách tốt nhất là tự tạo cách riêng cho mình, thựch chất cũng chỉ là trò chơi, sao ta ko chơi cho vui mà phải khổ sở làm theo những cái chuẩn ko có thực:hug::hug::hug: ok, the end

10. ĐV25

Làm cái gì cũng vậy(ko chỉ chơi game mà ngoài cuộc sống cũng thế) phải theo 2 cái:

1.Làm theo sách vở(lý thuyết) hay bạn gọi là chuẫn cũng đc. Thường khi bắt đầu làm cái gì đó tổt nhẩt là cứ theo các chỉ dẫn đã có từ trc - nó sẽ tiết kiệm cho mình 1 khoảng thơi gian lớn mày mò lại những cái mà ai ai đi trc cũng biết rùi.

2.Làm theo kinh nghiệm(thực hành). Con người mà - ai lại ko có cái đầu, từ những lần thất bại và thành công theo sách vỡ thì người ta mới đúc kết ra những kinh nghiệm thực tiễn nhất. Từ đó họ sẽ dẫn tới xác suất thành công cao nhất. Và đó lại trở thành vấn đề BQ(cái này ai đã trãi qua các trường lớp ĐH cũng biết rùi hen:cool:)

Ghi chú: Có người ko chịu tìm hiểu sách vỡ và hỏi các bậc đàn anh đi trc, tự mình mày mò làm 1 vấn đề. Trãi ngày này tháng nọ rồi hê lên "mình đã tìm ra" chạy đi khoe khắp nơi. Nhưng có biết đâu rằng cái mà anh í tìm ra thì nhiều người đã ngộ ra trc đó từ rất lâu rùi:devil:. Ko tin cứ Yàhú:devil:

11. quanquanchimo

muôn người muôn vẻ

mỗi người mỗi cách

quá nhiều cách ép

cách ép của bạn tốn 100v nhưng người khác ép cách đó mất 1kv

vấn đề này rất khó nói , chỉ dám bày ra cách chứ không bắt mọi người miễn cưỡng làm theo

12. zDoanDuz

zDoanDuz Mr & Ms Pac-Man

Ép thú thì đúng là có năm bảy đường. Nhưng con đường dẫn đến thành công duy nhất là trông chờ vào sự may mắn của bạn. :D.
    @quanquanchimo: Tui vừa ép con gấu tốn 1kv (theo cách 2 skill buff chủ (600v) và cả cách trên TLH (400v)) không lên 5 skill. Lúc đầu đã ép ra 4 skill chưa AOE. Ép Huyết Tế vào nó đè lên chiêu đầu tiên là cường thân và rồi không lên 5 skill được luôn. :p. Đúng là xui quá cỡ thợ mộc. Nhưng trong quá trình ép có 1 cái rất lạ là chiêu Cường Thân nằm ở ô đầu tiên không bao giờ bị đè trong quá trình ép cho tới khi ép Huyết Tế vào.

13. kelacduong

kelacduong Youtube Master Race

Đằng nào chẳng tốn tiền, cứ để kiểu đó sung nó rụng thì rụng, không rụng thì vẫn phải tiền cơ mà, cách của mình là cho nó lên tầm 30 lv một lúc nó rất dễ lên 1 hoặc 2 skill.

14. The_Angel

The_Angel Lão Làng GameVN Moderator Lão Làng GVN

"Mẹo vặt" hình thành từ "Kinh nghiệm bản thân" và "Bí quyết gia truyền" là thứ mà ta muốn nói đến.

15. JEmEL

JEmEL Commander Shepard Lão Làng GVN

cơ bản phải nói như vầy nè : Thú chia ra làm 4 nhóm: thú ăn thịt, thú ăn cỏ, thú ăn trùng và thú ăn cốc

Nhưng do quá trình tiến hóa ( tự nhiên lẫn nhân tạo) khiến cho 2 nhóm ăn trùng và nhóm ăn cốc không phát triển kịp thời đại >>> gần tiệt chủng

2 nhóm còn lại: nhóm ăn cỏ gồm tê ngưu, ngựa và khủng long ( tự nhiên quên tên :) ) và nhóm ăn thịt gồm gấu, và mèo ( niên thú là thứ quý hiếm nên tạm để sang 1 bên

bở nhu cầu train lâu dài + số lượng đồ ăn thú mua hạn hẹp ( do thùng đồ nhỏ) nên ta phải xác định rõ theo nhóm nào! thú ăn cỏ hay thú ăn thịt ...

mời pà con viết típ đi #1

16. kelacduong

Pet có thể lên skill phụ thuộc vào các yếu tố
    - Chỉ số IQ của pet (lv càng cao thì IQ càng cao), ép một con Pet ở lv thấp lên skill là rất khó, nhưng để lv cao ép khả năng sẽ cao hơn.
    - Tiếp đến là chú ý thỉnh thoảng có một vài skill cố định không bao giờ bị skill khác đè lên, đừng tiếc tiền, hãy mua ngay 1,2 skill giống hệt cái đó ép vào cho nó tự đè nhau, nó sẽ không còn cố định nữa
    (chút về viết tiếp)

17. kelacduong

- Cách ép lên 5 skill, có người ép công cụ trước, có người ép sau cùng, cách nào cũng được, với một con Pet có IQ thấp (thường được gọi là ngu như bò) thì ép công cụ vào sau cùng thì nó cũng sẽ đè skill đâu tiên.
    - Có một vài vị trí ko thấy bị đè, gọi là skill cố định, hãy mua 1,2 cái giống như skill đó ép đè vào đấy(ví dụ ngưng thần cố định thì mua ngưng thần ép vào)
    - Ở đây mình đưa ra cách theo ý kiến của mình:
    1. Train Pet lên lv 50+ trước
    2. Nếu có công cụ rồi thì thôi, chưa có thì ép vào
    3. Để mọc thêm 1 skill mới ta sử dụng Pháp hồn (man lực) để kiểm tra IQ của nó: Ép lại các skill để đảm bảo không có skill nào cố định(như đã nói ở trên, trừ công cụ là cố định), ép Pháp hồn vào, có 3 khả năng lên skill mới, Pháp hồn rơi vào vị trí cuối cùng --> pet chưa đủ thông mình để lên skill, tốt nhất dừng lại train lv tiếp, trường hợp 3 Pháp hồn rơi vào các vị trí khác thì thực hiện ép cho mất pháp hồn sau đó làm lại. Trong quá trình trên ưu tiên các skill ép buff chủ nhân như tá lực, cường thân, thuấn ảnh,ngưng thần. Con Pet có thể có đến 3 skill buff chủ nhân.
    Nếu thành công ta sẽ có 1 con Pet có 1 skill công cụ, 3 skill buff chủ nhân, cuối là pháp hồn, giờ nếu muốn tiếp tục ép để sử dụng thì ép tiếp sao cho pháp hồn từ thứ 5 quay về vị trí 2, cũng tốn không kém đâu nhé.
    Mình mới phát hiện ra cái này và đã ép 2 con, 1 con mất 120V và 1 con mất 80V, tính cả skill công cụ nhanh, sau đó mất thêm 100V nữa để di chuyển pháp hồn về thứ 2(cái này có thể có bạn sẽ may mắn hơn)

18. Mrlon3ly

Mrlon3ly Mr & Ms Pac-Man

THứ nhất: Em ko biết anh đã học xong ĐH của anh chưa? Nhưng em thì em cũng có cái mà anh gọi là trải qua trường lớp ĐH như anh nói, ý anh thế nào thì anh rõ.Ok! Bài của em cũng trình bày một cách khoa học, có tuần tự để ng chỉ mới biết đọc cũng có thể hiểu.;;)
    Thứ 2: Mục đích của bài viết của em dựa trên kinh nghiệm bản thân mà nêu ra để mọi ng tham khảo ( em đã nói rõ trong bài viết là ko có chuẩn mực nào mà mọi ng hãy tạo cho mình cách riêng, hoàn toàn ko có một câu nào khẳng định cách của em là đúng hoàn toàn)
    Thứ 3: Em là sv nghèo, ko có 5000 - 7000 Kjm để chơi như mấy anh, chỉ có công sức để bù tài chính nên mộc mạc giãn dị thế thôi. Chứ đọc bài các anh dùng toàn có 5, 7k Kjm để giúp những ng mơi chơi tập ép skill thì quả là Việt nam giàu mạnh quá rồi:devil::devil::devil:
    Thứ 4: Các anh ngộ ra từ lâu vậy các anh đã la lên cho mọi ng biết chưa? hay chỉ giữ cho mình, và nói toàn những cái cao siêu tốn vnd để làm j? Phải chăng là để khoe rằng mình giàu. ( ừ mà cũng phải: trải qua trường lớp đh rồi cơ mà, đi làm rồi thì ok thôi, chứ bọn em còn ăn bám bố mẹ, anh thông cảm cho:>)

19. ĐV25

Mình không hề bàn luận bài viết của bạn đúng hay sai. Mình chỉ nói nói làm cái gì cũng phải từ 2 cái đó là lý thuyết và thực hành(hình như bạn đọc bài của mình bạn ko hiểu rõ thì phải).

Tại bạn viết như vầy minh nghe chói tai quá thì vào nói thôi;;)
    Mình chỉ muốn cô đọng với bạn rằng muốn làm 1 vần đề gì đó nên tìm hiểu kỷ qua sách vở trc hay hỏi qua các bậc đàn anh đi trc ấy(họ đã thất bại nhiều nên sẽ giúp mình tránh lập lại những thất bại ấy) đó là lý thuyết. Rồi từ những kiến thức ấy bạn nhào nặn và biến tấu sau cho phù hợp với thực tiễn của bạn nhất đó là kinh nghiệm:cool:

Mình cũng chơi game từ thời SV nghèo đây, mà hầu như các bạn trong room mình cũng k phải là đại gia. Mình ko thấy có 1 chi tiết nào mình khuyên các bạn ấy bỏ ra 5 - 7k KNB gì cả. Thường 1 con pet mình ép lên 5 skill chỉ tốn khoảng 200 - 300v. Hên thì chỉ khoảng 50v thôi. Và mình thấy trong đây cũng đâu ai nói là ép skill pet mất 5 - 7k knb gì đâu ta???

Lạ nhĩ, chắc là bạn mới vô nên hem biết:D. Chịu khó đi dạo forum đi bạn à.Mà anh em ở đây ăn nói cao siêu gì vậy nhĩ:whew: Mà khoe mình giàu có gì vậy nhĩ???

Mình thấy bạn có kiến thức về pet rất tốt. Mong nữa những đóng góp của bạn cho forum chúng ta ngày càng có nhiều kiến thức bổ ích. Mà hình như mình thấy bạn hiểu lầm mình thì phải:D

20. AmDuongNhatDoc

AmDuongNhatDoc Dragon Quest

thằng này biết thì nói nha anh mày cũng nghèo như ai nói năng cẩn thậnX(
    tại chú mày ngu quá chưa thực hành biết mẹ gì mà nói còn giữ giọng sư phụ kinh nghiệm tham khảo;;)
    trình bày mục đích khoa học của mày đó ư:o