Cách ép thú 5 skill ( Mod đừng lock )

Thảo luận trong 'Thiên Long Bát Bộ' bắt đầu bởi ragon, 21/5/08.

1. Mrlon3ly

Mrlon3ly Mr & Ms Pac-Man

@ ĐV25: Như anh nói có thể em hiểu nhầm ý anh nên có thể nói hơi nặng lời thì em xin lỗi!
    Mục đích cũng chỉ đưa ra ý kiến để jup những ng mới chơi có thể tham khảo nhằm giảm tốn kém tới mức có thể.
    Việc nói câu bàn ra bàn vô này nọ cũng chỉ là một bức xúc khi thấy bài viết ngay bên trên nói lên cái sự " phê khi dùng pet vip". Tui xin rút lại câu đó!

@ AmDuongNhatDoc: Nếu ko thực hành nhiều lần và làm theo nhiều cách tui đã ko giám mở mồn ra nói. Tui có thể ngu thật nhưng hãy xem lại mình xem đã giỏi chưa rồi hãy chửi ng khác.

2. quanquanchimo

quanquanchimo TLong Đệ Nhị Thiện Nhân

tôi thắc mắc là cậu vẫn chưa bị warn đó

đã nói nhiều lần rồi . mỗi người đều có 1 cách ép

tuy nhiên cứ 3 cách ép lại có 2 cách giống nhau cho nên khôg bao giờ tôi dám khẳng định cách người này sai cách người kia đúng

ép skill không hề có công thức cụ thể và đúng 100% , do đó phần may mắn góp phần không nhỏ trong quá trình lẫn thành quả

như bài trước đã viết " có thể mình ép 5 skill mất 100v , nhưng bày cách đó cho người khác , người đó ép mất 1kv vẫn không lên "

mình dám khẳng định với bạn 1 con pet lv9x sẽ khó ép hơn khi nó 1x

và mình khẳng định tiếp rằng xưa nay mình ép cho pet lên 5 skill pet đều lv34 trở xuống ( con ép cao nhất lv 34 :| ) và trừ con pet đều tiên mình ép lên 5 skill cách đây 1 năm thì quãng thời gian từ đó đến giờ chưa con pet nào mất quá 150v lên 5 skill

và không có skill nào cố định không bị đè cả

3. ĐV25

ĐV25 TLong Đệ Tam Thiện Nhân

Vậy là từ nay có thêm 1 người bạn am hiểu về pet nữa rùi;;)

Chắc là do ông ăn ở hiền lành nên thế("hoặc là ko ác vì quá ác":devil:)

Tui ep pet thì vẫn hên xui, hôm bữa mới phụ ông kia ép con rồng nhanh nhẹn 2k bên server cáp mộ công tốn có 100v lên 5 skill. Hôm sau ép con mèo cẩn thận cho chính bản thân mình thì hết 250v(đời sau mà nó đen thế:-s). Làm cho người khác thì lên vù vù làm cho mình thì xịt hem;;)

4. solokopvn

solokopvn Youtube Master Race

Các bạn ơi giúp mình zới . Add 5 skill cho con ngựa này hoài mà hok lên gì hết , mình đã tham khảo tất cả ý kiến của các bạn rùi mà vẫn có 4 skills hết 400 vàng rồi. Mong các bạn giúp đỡ. Em nó đây ::(

5. **Don't Cry**

**Don't Cry** Mr & Ms Pac-Man

:hug: lại đập băng tinh vào thoy

6. solokopvn

Mình đã đập Băng Tinh rùi,xong nó đè lên các skill khác, mình lại add lại theo cách nối tiếp của quanquanchimo, đè skill nào thì mua skill đó add lại nhưng vẫn không lên nỗi,mong các bạn giúp đỡ ................::(

7. ĐV25

Chắc phải chờ pa quanquanchimo vô thui.

Nếu là mình mình sẽ sài 2 skill bùt chủ + man lực và mãnh kíck và theo cách ép nối của quanquanchimo - không xài băng tinh. Nhưng nói chung cũng hên xui à.

Ghi chú thêm: Bạn cho pét full hoan hỷ và máu thử coi;;). Và cứ theo cách ép nối của quanquanchimo, mình nghĩ chắc chưa tới 100v nữa là lên 5 skill đó:D

8. solokopvn

OK!Trong khi chờ đợi ý kiến của quanquanchimo về con pet này thì giờ mình sẽ thử cách của DV25 với 150 vàng để coi kết quả sao ha...:;)
    Tối nay mình sẽ post lại kết quả...Cảm ơn nhiều!:>
    Ah`, mỗi lần add skill mình đều full hoan hỷ và máu!Đang nghèo vì pet hihi:D

9. quanquanchimo

bạn đập băng tinh rùi à

thế giờ băng tinh nó đè cái nào rồi :| con pet giờ có những skill gì rồi , bạn post dùm cái ảnh nhé :D

10. solokopvn

Mình add skills vẫn theo cách cũ....mất 80v nữa hết tiền.......đưa cho bx luôn, ai ngờ đâu bả add lên 5 skills mới ghê chứ,zậy là tại số mình đen chứ hok phải tại con pet ngu....:;)
    Em nó nè :

Mình còn 1 vài điều muốn thỉnh giáo thêm các bạn nữa,mong các bạn chỉ bảo:
    --Với con pet như trên mình muốn add các skill : Cao Nội Lực,Cao Phá Triền,Cao Trung Tâm thì xác suất đè skill sẽ như thế nào?
    --Mình tính add các skills Nội Lực--Trung Tâm--Phá Triền trước khi add Cao nhưng ko biết sao tỉ lệ đè của các skill đó so với các bk 5 vàng.

Àh mình còn 1 con pet nữa cũng tính add nó lên 5 skills, hiện giờ nó có 2 skill rùi : Man Lực và Mãnh Kích,mình tính add bắt đầu = 2 skill buff chủ,rùi theo cách add nối,ko biết có đúng đường đúng lối ko? Mong các bạn chỉ giáo thêm! Cám ơn các bạn nhiều (Mình tham quá,hỏi quá chừng:p) Nó đây: [​IMG]
    Em nó Xuất Sắc::(

11. quanquanchimo

1 , ép Nội lực ---> Phá triền -----> Cao trung tâm -----> Cao nội lực -----> Cao phá triền

thứ tự ép là vậy , nếu 1 trong các thứ tự ép bị đè thì ép lại skill bị đè rồi tiếp tục theo thứ này để ép

2, con này mà ép nối thì chắc mất tầm trăm vàng lên thêm skill =(( , ép đan xen giữa buf chủ và buff thú hộ mình nhé, bạn chạy ra mua 4 cuốn buf chủ và 3 cuốn buff thú , trong 3 cuốn buff thú phải có 1 cuốn buff hệ ( băng tinh , hỏa linh ..... chẳng hạn )
    sau đó ép buff chủ trước rồi đan xen với buf thú là lên 3 skill

Rồi mua 1 skill active về ép để tiếp tục đẩy ô thứ 4 !!

Good luck :D

12. ĐV25

Nhìn con ngựa bạn ép có 2 skill buft chủ chắc bx bạn nghe theo cách ép của mình đúng hem;;)

Theo kinh nghiệm mình thường ép thì nội lực, trung tâm sẽ đè 2 skill buft chủ(nếu có băng tinh nó cũng có xác suất cao đè băng tinh - nhưng ở đây mình ko có). Còn cái phá triền thì cứ ép đại đi, đè mãnh kích thì phẻ, ko đè man lực bạn cũng có 1 skill đánh;;). Nói thật cái gì cũng có xác suất cả, nhưng có gan chơi thì có gan liều thôi. Thế hen chúc bạn có 1 con pét như ý nha;;). Vụ ép hên xui này tui ko care nỗi, chắc lát chờ ông kia vô góp ý rùi làm theo 1 lần luôn hen:cool:

Còn con dưới bạn muốn ép lên 5 skill thì kiến thức cơ bản bạn nắm rùi đó. Còn có lên đc hay ko thì phải nhờ vận may của bạn thôi:cool:

13. solokopvn

Theo cách của quanquanchimo thì có phải khi mình ép Cao Trung Tâm vào thì xác suất đè lên nội lực là rất ít có phải ko?
    Mình cũng từ từ hiểu ra cách ép skill Cao theo như hướng dẫn của Quanquanchimo.Nhưng bi giờ nếu mình muốn nó có thêm 1 skill Cao nữa,đó là Cao Hư Nhược thì có phải mình nên ép như sau,để có xác suất đè skill là ít nhất ko?
    ---Nội lực--->phá triền--->Cao Trung Tâm--->Cao Nội lực--->Cao Hư Nhược và cuối cùng là Cao Phá triền ( Liệu có được ko :-/)

Chính Xác :D thì mình kiu bx mình ép theo cách của bạn mà!mình ép thì ko lên nỗi....nên đổi người thử xem sao...hihi....:wink: Cám ơn DV25 nhiều nghen!

Nói thiệt chứ mình chơi TLBB ít bỏ tiền ra nạp thẻ, toàn cày TN kiếm vàng thui, cho nên mình mới muốn học hỏi các bạn về cách ép skill sao cho tiết kiệm tiền bạc nhất :hug:

14. quanquanchimo

không nên ép Hư nhược vì hư nhược rất dễ đè

tuy nhiên bán muốn ép cả hư nhược thì ép thứ tự như sau :

Nội lực ---> Hư nhược ---> Cao trung tâm ---> phá triền ----> Cao nội lực ----> Cao hư nhược ---> cuối cùng là cao phá triền

15. solokopvn

Nếu ko nên ép Hư Nhược thì có thể thay thế = 1 skill nào cho phù hợp với con Pet của mình giờ ta ? Cám ơn quanquanchimo nhìu:hug:

Tranh thủ giờ nghĩ trưa,học hỏi tí:p (Mình chỉ rãnh mỗi buổi tối để chơi game::()

16. ĐV25

Mình đề nghị skill cao vật vã(lộn cao vật ngã;;)). Còn ko thì để lại man lực hay cao mãnh kích cũng ko phải là ý kiến tồi đâu:cool:

Còn thứ tự ép thì theo quanquanchimo là khá ổn. Nhưng vẫn có xác suất bạn à. Nói chung là nên hết sức bình tỉnh, có những việc đôi khi ngoài ý muốn mà;;). Cố găng lên nha, chúc bạn có 1 con pét ngon như ý:D

17. trânnhduc89

trânnhduc89 Fire in the hole!

Ở đây có nhận hướng dẫn ép bên PS ko các huynh. Có mấy con pet mà ép muốn điên người ko lên nổi 5 cái.

18. quanquanchimo

pet TT thì chỉ cần tối thiểu 2 skill Cao trung tâm và Cao nội lực , bạn đã ép thêm CPT là được rồi

skill nữa theo mình không cần cao xa quá , skill buf cũng được mà

19. trânnhduc89

trânnhduc89 Fire in the hole!

Em có con giao long đời 2 TT giờ muốn lên 5 skill thì thứ tự ép sẽ là thế nào mong anh chỉ giúp.

20. karen_chau108

karen_chau108 Youtube Master Race

ép thú 5 skill là sao vậy mấy anh chị, đọc không hiểu cái gì hết?:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/:-/