Cách ghép các cặp trong FE4 (có hình minh họa)

Thảo luận trong 'Fire Emblem - Mộc đế' bắt đầu bởi taichuot, 21/6/04.

1. tadyluu

tadyluu Mr & Ms Pac-Man

nói đúng lém...tui hack con Shannan..chỉ số toàn 30 mà còn ko kill nó nổi 1 turn nữa...đúng là nổ còn hơm bom binladen nữa =))

2. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

Leaf ko cần save vẫn được 27 27 27 27,hả có gì khó.
    Nhưng dùng thằng đó đánh Yurius thì ko lợi bằng Ladche cầm cây Hero 100*,với chỉ số là 27 30 28 23(hoặc hơn nữa) và skill đánh 5 phát.
    Cho dù Leaf có 27 spd đi nữa thì cũng khó mà tránh được Lopt
    Ladche 1 turn có thể kết thúc Yurius được,đó là sự thật.Nếu nhá xanh 1 lần thì đánh được 12 phát,nếu 2 lần thì được 20 phát ,chỉ cần 5 đến 6 phát có crit thì..
    Còn con ngựa bay lúc đầu yếu thật,nhưng chẳng lẽ chúng mày ngu đến mức ko cho nó cái nhẫn+5str và cuộc nói chuyện với Levn để được 5Str nữa à??Hơn nữa nó luôn đánh được 3 phát trở lên với cây narrow lance(còn nếu thằng nào cầm cây hero 100* thì thôi,ko tính) ,ngoài ra với Spd 30 Luk trên 23 +skill đánh Crit,thế mà mày còn chê à.

3. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

ai nói leaf ko né nổi đòn của yurius ,leaf chỉ sợ nó khi nó có "con mắt"+trên thành thui

Còn Lackhe kill đc nhưng đk là ko khả thi ,thằng shanan mạnh hơn nó nhìu mà còn đc cộng 20 skl 20 spd mà còn ko kill nổi ,

Ngựa bay mạnh ư,nó chỉ mạnh khi đc train như pa nói max all stat kể cả luck,ai rảnh mà train nó chứ ,nó chỉ train để đi bơm máu nghe còn có lý,tui thì tui ko dùng,tui chỉ dùng ai có vũ khí thánh,leaf,mấy con bơm máu ,hết,còn mấy đứa kia train cho đẹp thui,ko có xài,kể cả lackhe chỉ số cao nhưng đi chậm cũng ko xài

4. thief_fighter

thief_fighter Legend of Zelda Lão Làng GVN

5. kyuwan88

kyuwan88 Fire in the hole! Lão Làng GVN

shannan mà ko có thánh khí thì ko thể bằng ladche dc
    còn thằng Yurius ở bài miletos thì ối thằng giết dc,nhưng nhanh nhất là dùng shannan với ladche.Shannan với bank mun 100 *:D , khỏi nói,còn ladche cầm hero 100* nếu hên cũng có thể kill yurius trong 1 turn:D
    thì vứt cho nó cái leg ring là ok:D
    narrow lance là cái gì vậy anh:-/ :-/ :-/

6. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

Vâng em gà, em ngậm miệng lại đây,nhưng truơc đó cho em hỏi cái nhá

Mấy cái hình anh gửi đó ,hình như nó sao sao ấy ,ko giống nhau ,hay là game bị lỗi ,Lackhe atc 19 .crt mất đc 13HP ,sao em thấy cái bức hình đầu tiên nó ra crt mà mất có 8 HP là sao:-"

Thui em chỉ nói nhiu đó thui ,em gà mà ,em im đây=))

Thật ra nó cũng có kill đc đấy nhưng mà phải thật hên kìa ,nhá xanh và ra crt nhìu lần ,đâu phải lúc nào cũng kill đc,

7. thief_fighter

8. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

Nhìn cách nói thì ông cũng pro đó ,nhưng mà ông nói đứng cạnh lover của nó mà ko hên xui àh ,bộ ông tưởng cứ đứng cạnh người yêu là nó có trái tim hiên lên àh ,cái đó random đó ông nội ,chẳng qua có cái tăng hit avo crt thì ko random thui

9. caramen

caramen Great Lord

chỉ cần luyện quân mạnh thì giết julius ở màn này dễ ợt
    có thể cho nhiêu đứa quây lại hoặc dùng dancer
    các bạn đừng vì thế mà xích mích với nhau

10. thief_fighter

kết : chữ trước đá chữ sau đôm đốp. Đành mượn lời tác giả vậy

11. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

đá nhau chỗ nào nào
    Câu nào tui nói sai đâu

shanan mạnh hơn lackhe đúng ko
    lackhe yếu hơn shanan,nó kill đc ko nhờ may mắn thì nhờ gì
    shanan của tui cũng max 27 30+20 30+20 quả thật vô kill ko đc ,hay là do tui xui.còn ông hên 27 30 30 kill vô tư.hay là tại nó ko có người yêu đứng bên cạnh;))
    đứng cạnh người yêu mà kiu ko hên xui,potay

Hết,ông cũng rảnh ha,ngồi trích dẫn sưu tầm bài cảu tui,mới nhìn tưởng fan chứ;))

12. kyuwan88

kyuwan88 Fire in the hole! Lão Làng GVN

Nếu ko chơi save load thì shannan ko thể mạnh hơn lackhe dc:D có khi lại còn yếu hơn ấy:D
    Còn nếu chơi save load thì thằng nào cũng như nhau cả,ko ai mạnh hơn ai:D
    Muốn giết Yurius ngay turn đầu thì phải ra crit,mà con lackhe có hero 100*+50%crit nên mún kill Yurius ngay turn đầu là hoàn toàn có khả năng
    Còn thằng Shannan chắc ông chưa luyện sao cho ban munk nên nó ko ra crit,ko giết dc Yurius trong 1 turn là chuyện đương nhiên:D

13. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

Mẹ,luyện con ngựa bay lên LV30 thì lần nào mà chả được Spd30(max) Luk 23 trở lên.Còn nếu ko luyện nó lên LV30 thì thôi đừng nói nữa,mà anh mày chơi chả phải phí thời gian load đi load lại vì mấy cái stat đó làm gì cho mệt.Còn Srt của nó thì bèo cũng 16,nếu nói chuyện với LeVn nữa là 21 +ring nữa là 26.
    Nếu cho nó cầm Hero 100* thì cũng mạnh nhưng cây này khá nặng với lại lúc nào con này đánh 4 phát phe kia cũng ngủm rồi nên ko thấy được cái hay của nó,còn cái Narrow Lance(hay Slim Lance) là cái cây có Wgt3 hay 5 gì đấy.
    Shanan mạnh hơn Ladche ở Spd nhưng yếu hơn Ladche ở Skl và Srt,mà đánh con trùm này thì cần 2 chỉ số kia hơn,Spd chỉ đủ cho mình đánh hơn nó 1 lượt là được rồi,ngoài ra Shannan khó bốc hơi xanh hơn Ladche.
    Chú mày càng nói càng thể hiện rõ cái lúng túng của mình,con ngựa bay ai cũng có thể luyện được Stat trên thì nói là khó,còn Shanan hỏi trong 10 đứa thì mấy đứa luyện nó lên được Str trên 20??

14. Cigar

Cigar Độc Xà Vương

À quên,cái này là vì thằng Thief Fightter chụp hình lúc máu con Yurius đang rút nên có thể thấy là 8Hp,7Hp,6Hp...tùy thôi,tóm lại là nếu chú mày đầu óc thiếu chất xám quá thì cũng ko hiểu anh đang nói cái gì đâu.

15. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

Oh lúng túng cái gì ,ngựa bay tui ép hoài mà nó ko max stat , shanan tui ko ép chỉ số str spd skl vẫn max chỉ có def mdf mhp luck là ko max...Tui chơi máy snex 4 lần ko có lần nào shanan chỉ số thấp hơn lackhe cả .ko hề ép stat

Oh may quá chắc tui ko bị thiếu chất xám , mà nếu thiếu thì chắc đi nghĩa vụ rùi chứ ko đc may mắn mà vô BK học đâu...Cái vụ hình ảnh bị nghi ngờ thì tui sorry Theaf_fighter vậy,quên mất cái vụ chụp ko đúng lúc

16. carternba

carternba Youtube Master Race

Bạn nào biết cách ghép để ra đời con pro làm ơn giúp mình. Vì cái hướng dẫn ở topic kia = hình , nhưng máy mình lên ko thấy hình được , nên các bạn co thể chỉ mình = tên va char nhân vật. Mình chơi tới màng tuyết, hiện tại chưa có đứa nào thành cặp hết. Mình train tất cả nhân vật trên 23 rồi ( ngoại trừ Alec , Dew , Adan là ko luyện thôi ). Cám ơn nhiều.

17. pctri2005

pctri2005 Donkey Kong

Tui nhớ là tui còn cái save đó đó, cần cho ko, để mà tâm phục khẫu phục 8-}

18. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

thui khỏi ,ông kia ổng cho coi cái đoạn nó kill rùi ,ko tin cũng ko đc^:)^
    lần này thì nhận mình gà thui ^:)^ ,ko ngờ nó kill đc trong 1 turn,tui thì ko cho nó cầm hero sword mà cho nó cầm silver sword 100*
    Mà thật ra cũng là hên xui thui ,nếu nó mạnh thật sự thì cầm silver nó cũng kill đc vậy,mấy ông nói mún kill thì phải nhá xanh và ra crt đúng ko,nếu nó làm đc vậy thì cầm silver nó cũng kill đc chứ,tui cho nó cầm silver sword ko kill đc nên mới cãi lại thui:cool:

19. thief_fighter

http://smg.photobucket.com/albums/v209/HieuPham/?action=view&current=Fee.flv

Swordmaster + Silversword + PowerRing = atk 46

còn gì thắc mắc nữa ko?

20. dtlove_dt3

dtlove_dt3 R.I.P

ok tin là con lackhe của ôn kill đc rùi ,còn 1 thắc mắc nho nhỏ đây,
    Lấn này thì tui đúng chắc đây (Gỡ chút thê diện chứ ):D

Như tui đã nói ở trên,Lackhe của tui cũng có chỉ số như ông thui,vũ khí cũng y chang,đúng ko nòa,nhưng ông có thể kill đc ,tui ko kill đc--->hên xui thui đúng ko :'> Đánh thằng Yurius thí có 4 vị trí đánh nó ,trong 4 vị trí đó thì có cái kill đc có cái ko đúng ko,ngoài ra còn tùy vào lượt đi của con lackhe và lượt đi của mấy đứa khác nữa---->Lúc trước ông có nói ko hên xui gì hết cho đứng cạnh người iu là ok (tìm mãi mới có chỗ để bắt bẻ :'> )---->tóm lại là kill đc hay ko là do hên xui thui----> cho nên ông nói tui gà là ko hoàn toàn chính xác,nói tui ko may mắn thì đc:D