cách kiếm tiền trong vice city đây

Thảo luận trong 'Grand Theft Auto' bắt đầu bởi kan_yoursan, 17/2/05.

1. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

có một nghề nhàn hạ và lương thiện nhứt, nghề lái xe bus, nhưng một người lên xe chỉ cho có 5 xu tiền thưởng, ai thích lương thiện thì cứ làm nghề này ngày qua ngày, đềm qua đêm, tuần qua tuần, tháng qua tháng, năm qua năm thì cũng tích lũy đc một số tiền đóa chứ!

2. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

hix, lái xe buýt hả?????? Công nhận là lâu thật, chắc tích mấy năm mới đủ tiền mua cái malibu quá :D

3. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

He he, em thấy lái taxi là vui nhứt, vừa dễ lại được nhiều tiền. Thế nhg em vẫn chưa kiếm được động cơ thuỷ lực gì gì đó cho xe, hoàn thành tận 100 khách thì mệt lắm, mới làm được 6-70 là...chán, buồn ngủ lắm rùi. Mà ghét nhất là nhìu lúc chở được nhiều nhiều khách rồi thì lại bị bọn gang kéo xuống (nhất là bọn Haitian)---> chấm dứt nv <=> công cốc, chỉ nhận được tiền chứ chẳng có động cơ nào cả.
    Mà nv cứu hoả đó, em nghe ALy nói đạt đc cấp độ 12 sẽ có dấu lửa wanh chân nghĩa là sao ạ? Mà cấp 12 nghĩa là sao, level fải ko?

4. Asakura Love You

Asakura Love You Nho Tia Chớp :* :x Lão Làng GVN

chưa bao giờ lái được xe bus vì lên xe nhấn nút làm nhiệm vụ đâu có được ????
    ai biết chỉ dùm

5. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

-Không phải đâu,xe buýt ko cần nhấn nút làm gì!Chỉ cần chạy đến mấy trạm dừng thì có mí người đừng ở đó,tự động nó leo lên thôi.
    -Còn chơi theo nhiệm vụ thì lái xe cứu hoả là đã nhất,cứ 1 vụ cứu hoả thành công thì số tiền cứ theo đó mà tăng lên,vụ đầu tiền thì chỉ được khuyến khích 1 ít tiền...nhưng so với các nhiệm vụ như lái xe taxi(đi xa hay gần) thì vẫn nhiều hơn...Và khi đã cưú hoả thành công thì tiền cứ thế mà tăng,nhưng mỗi lần mỗi khó lên..nghĩa là phải dập tắt lửa ở các xe(tuỳ mức độ mà có 4 đến 5 xe :whew:),nhưng dập tắt lửa ở xe là 1 vấn đề,còn dập tắt lửa bén lên người ở trên xe lại là 1 vấn đề khác...nó tông cửa chạy,mỗi đứa chạy mỗi hướng nên rất khó mà dập tắt hết được,mà thời gian lại có hạn...kinh nghiệm của tui chơi là dập 1 xe nào đó trước..sau đó người trong xe đó sẽ tông cửa chạy...lúc đó chỉ cần dập lửa cho họ và quay lại tiếp tục chữa cháy cho các xe khác...cũng tuỳ!Mà nó có các nút bên bàn phím bên phải đó..chỉnh nước xa hay ngắn..xịt qua bên phải hay trái....
    -Nói túm lại là tui khoái chữa cháy nhất :>.

6. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Khi chở được 100 người khách bằng xe taxi sẽ được cái gì đó, nhưng mà oải quá, ko muốn làm nữa.
    Còn chuyện cứu hoả thì ko biết.

7. So_No_Mi

So_No_Mi Follow_Your_Heart

Nhiệm vụ cứu hoả là nhiệm vụ có tiền thưởng cao nhất khi bạn hoàn thành nhiệm vụ,các nhiệm vụ bằng Caplock có cái này là cool nhất..tui chữa cháy khaỏng chục vụ thì có tièn mua 1 cái nhà,rủ em cave nào đó chơi zdồi :p:p

8. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

còn cướp nhà bank thì sao hả mí pác, có môt nhiệm dzụ này ở Malibu Club đc tới 50000$ nhưng làm đc có môt một lần, lần sau nó cho mình dzô chơi trong đó nhưng ko cướp đc cái gì hít.

9. dragon9002

dragon9002 Donkey Kong

Nhiệm vụ này đương nhiên chỉ làm được một lần vì đó là nhiệm vụ chính trong GTA mà, theo tui bít thì kiếm tiền có nhiều cách lắm, nhưng chỉ riêng nhiệm vụ chính thui cũng đủ tiền để mua các nhà trong game gùi, còn dư đi chơi gà chán :p. Tui kiếm được 2000000 đây, chẳng bít để làm giề nữa, có pác nào cần ko tui gữi cho xài chơi :D

10. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

NHiệm vụ chính coi dzậy chứ không có nhìu tiền bằng nhiện dzụ phụ đâu, mí cái nhiệm dzụ mà mình phải đi mua mí cái vũ trường, xưởng in, carshowroom,... đó. Lúc làm cũng có xiền mà lúc đã complete nhiệm dzụ cũng tiền dzô như nước, nhứt là cái Malibu club, xưởng in, nhà xe, một ngày kiếm bèo bèo cũng mấy chục ngàn tiền đóa. Còn ai siêng thì đi làm nhiệm vụ xe tăng, xe cop, su cấp ké, xi tắc xe.

11. Kelly_chan

Kelly_chan Youtube Master Race

Tui siêng nè ! Dạo nì lười làm nhiệm vụ chít được,cho ông Tommy đổi nghề làm tài xế taxi lun gòi :D Cũng khá lắm đó mấy bác,một ngày kiếm được khoảng trên dưới 1000$ không hà.Lái xe taxi thì nên làm vào buổi sáng,đường cũng dễ đi.À,níu xe mà nát bấy rồi thì nên nhấn ASPIRINE nhé,kẻo khách nó không thèm lên đó.Mà càng về sau thì đường càng dài và khó đi,còn thời gian cũng rút ngắn bớt (ai đã chơi Need For Speed chéc ko sợ vụ nì ^^)Xu cấp ké làm mệt chít được,mà tiền cũng bèo nhèo khủng khiếp luôn ! ::( Tui lỡ nhấn mã FIGHTFIGHTFIGHT,dân chúng nổi loạn ình xèo,ngay cả mấy cha bên bệnh viện chính hiệu cũng bị tụi nó oánh chết (vừa cứu sống xong,ngồi dzậy là đục con người ta chít ngắc :> ) Lái xe tăng thì cứ tông fải xe cảnh sát hoài hà,mà khi bắn được cái xe kia,thằng cảnh sát nào táy máy đứng gần đó bị dzính là thôi rồi...2 sao đó mí pác ! Tui bị busted mấy lần khi lái xe tăng nà ! :-s Cách đơn giản và dễ dàng nhứt là...đứng canh coi có thèng hay em nào có tướng sang sang đi ngang wa hông,lấy cây đập chít rùi lụm tiền là xong ! Tốt nhứt là canh ở Malibu ấy,đặc biệt những đứa đi ngang wa cổng Malibu ấy,tụi nó có cả cộc tiền trong người đó.Chú ý đến mấy ông da đen mặc vest tím nữa,thường có nhìu tiền lắm đó (ở Vice Point,gần khu biệt thự nhà tui <kế sở cảnh sát,í ẹ ;;) > thì đa số mấy cha đó giàu lắm) Chơi kỉu nì thì một ngày kím được khoảng trên 1000$.

12. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

he he he, nên làm việc lương thiện thì hơn, chứ ai lại đi giết người cướp của như thế, nhưng có lẽ giết người cướp của thì hợp lý hơn là làm việc lương thiện.
    Nhiệm vụ cướp nhà băng thì mình chạy vào trong cái văn phòng ý, cá một cục tiền trong đó đấy. Chúng ta có thể đi cướp các cửa hàng ở bên ngoài cũng được nữa mà. nhưng những cửa hàng đó thì hơi ít tiền

13. Kelly_chan

Cướp nhà băng là nằm trong nhiệm vụ cần thi hành phải không ? Rất tiếc là em đi chưa tới ::( Cướp mấy cái cửa hàng bèo nhèo thí mồ lun,như là cửa hàng bán đao búa ấy ! Shop bán súng em chưa dzô,để bữa nào tới đó thử ! Nhưng mà lúc đó thì chuông báo động réo inh ỏi,đi ngõ nào cũng có xe cảnh sát chặn đường,níu lúc ấy mà không dùng mã thì busted là cái chắc :-s

14. tuan2986

tuan2986 Legend of Zelda

Hehe vào cửa hàng bán súng để cướp áh, điên hả????????/ Nó rút súng ra pằng cho một phát thì cười nhỉ, he he he .

15. Utopia

Utopia The Warrior of Light

ông này chả biết gì cả ko có tiền thì làm sao gọi đwợc gái lên xe?

16. CoInoisme

CoInoisme Donkey Kong

ai đã làm xong nhiệm vụ ở Malibu Club thì dzô cái tiệm bán súng để chơi bắn súng kiếm tiền, nhưng phải bắn đc hơn 30 điểm thì mới ok ---->Lương thiện khủng khiếp. Một lần kiếm đc 500 $ nhưng nhiệm vụ làm rất lẹ và dễ----> làm nhìu kiếm đc nhìu tiền

17. ThunđerBis

ThunđerBis Mr & Ms Pac-Man

sao tui đi bán cà rem cũng lương thiện mà sao bị cảnh sát bắt, còn nếu độc ác thì như vầy ra sau sở cảnh sát gần malibu lụm mấy trái lựu đạn xong chạy vô trong malibu quăng hết mấy trái đó lụm tiền sau đó để CS bắt rồi lặp lại như vậy, có ai nghĩ ra cách nào ác hơn mà ko dùng mã fight chưa. còn 1 cách liều mạng là chạy qua hãng taxi dụ cho tụi cuban bắn mình rồi mình chui vào đứng giữa mấy thằng bảo vệ taxi, cuban bắn bảo vệ = súng lục, bảo vệ nã tụi nó = uzi bảo đảm phe ta thắng, chanh tụi nó chết thì vưa có tiền vừa có súng

18. Kelly_chan

Haha,you có thấy bên nước mình có mấy người bán hàng rong bị công an rượt chạy tóe khói hông ? Bên VC cũng thế thôi :>.Tui lỡ dại xài mã FIGHT rùi nè,rảnh nhứt là đứng một chỗ ngó mấy đám đánh lộn,(ui,tụi nó cũng xông vô uýnh mình hà) chờ tụi nó xử nhau xong roài thì mình vô lụm tiền.Nhưng mà cách nì lâu lém,đã thế còn nguy hiểm đến tính mạng nữa :-s Trong mấy cái khu shop bự bự cũng đã lém đó,dân vô trỏng ai cũng có ít nhất 1 cộc tiền hết,cứ thế mà đập ! Nhưng mà phải nhanh tay,kẻo cảnh sát thấy thì mệt lắm.

19. DARK_MINISTRY*

DARK_MINISTRY* Child of Bodom

cái đó là giả bộ bán kem thôi , chứ thật ra là bán ma túy , nên công an mới rượt

20. neik_0207

neik_0207 Persian Prince

Sao ko ai nói tới vụ đua xe ở Cả Showroom nhẩy? Chỉ cần đua thắng thui, số tiền mình nộp ra sẽ đc tăng gấp 4, vòng 6 có thể thắng tới 40000, hehe wá đơn giản fải ko? Mf vụ đua xe đó cũng ko wá khó, vì bọn nó đi khá ẩu, mình chỉ cần cẩn thận hơn 1 tẹo là ổn rùi!
    To kelly:you chăm chỉ lãi xe taxi vậy mà mỗi ngày chỉ kiếm được hơn 1000 là sao? Cứ chăm chỉ chở 100 khách sẽ có thg đó, cố gắng nhé!!! Dù bít là sẽ có thg nhg tui cũng chưa đạt đc bao giờ, nghe số 100 mà oải wá! Mà sao you lại đi cướp của hàng bình thg nhỉ, cướp ở đó chẳng đc nhìu tiền đâu, nếu bị cop đuổi có khi còn lỗ vì mất 100 để pay n spray ý chứ( trừ khi ở gần đó có chỗ thay wần áo hoặc giảm sao)