Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. dntnguyen.

dntnguyen. Youtube Master Race

Ok .............................. vậy là được rồi :)

2. fitary

fitary Mr & Ms Pac-Man

Hỏi :
    + Nhân đôi EXP cho Hero ?
    + Nhân đôi Gold khi Kill Unit ?
    + Cái bình chống độc làm sao ?
    ____
    hết !

3. dazhus

dazhus Youtube Master Race

em ga lam
    ai co the cho em bit lam sao de lam 1 map va lam cho no ra linh .em ko bit lam bac nao pro xin help me

4. fitary

fitary Mr & Ms Pac-Man

Làm ơn trả lời mí câu hỏi nì dùm em !
    Hiện em đang rất cần nó !

1 câu nữa !
    Làm sao lên level thì nó đổi thành con khác !
    Có 1 Map Demo thấy hay mà coi Trig thì toàn JASS --> pó tay ! Giúp dùm ! ^^!
    --> + REP cho ! :D:D

5. Zekareisoujin

Zekareisoujin C O N T R A

+ o bít
    + impossible, trừ khi fitary tự cho gold khi kill unit và ko dùng Reward Bounty có sẵn của Object Editor.
    + ???
    + hùi trước nói rồi mà, khi lên lvl thì check lvl của nó, nếu đúng thì thay con khác vào (tạo unit mới, remove unit cũ), đồng thời copy tất cả chỉ số từ con cũ sang. Cái này giống change tank trong mấy cái tank war ấy mà.

6. Tom_Kazansky

Tom_Kazansky

+ Bạn thử dùng:
    Mã:
    Hero - Make Player 1 (Red) Heroes gain 100.00% experience from future kills

để làm hero lên lvl nhanh hơn, nhân đôi chắc là 200.00%
    + Như Zeka nói thôi, khi kill thì cho gold, nhưng bạn phải nhập số gold này cho từng unit => hơi lâu.
    + (xin nói rõ hơn)
    + (khỏi trả lời)

7. Nguoi_Khach_La

Nguoi_Khach_La Mr & Ms Pac-Man

Các bạn cho mình hỏi chút về kỹ thuật trong tạo map với dùng TRIGGER:
    -Mình muốn tạo câu lệnh mà khi 1 đám quái mà mình đánh chết rồi thì trong 1 khoảng thời gian sau đám quái đó lại xuất hiện tại chỗ đó như thế nào ?(như creep trong Dota)
    -Câu lệnh mà làm cho cây gỗ bất tử (không bị đốn hạ đó như trong map Vam)
    Mong nhận được sự giúp đỡ của các bạn !Mình xin cảm ơn !

8. Zekareisoujin

1. Cái này rắc rối và chính Zek cũng chưa thử xem đúng ko, thành ra chưa trả lời được.
    2. Vào object editor tăng hp của mấy cái cây lên max, hoặc là dùng 1 trigger cứ mỗi bao nhiêu giây đó thì restore hp của destructible to full.

9. gboy0824

gboy0824 Youtube Master Race

Đệ mới tập làm map với world editor có vài điều chưa biết muốn hỏi các sư huynh . Mong các sư huynh giúp đỡ cho đệ, đệ cám ơn rất nhiều
    1: làm cách nào để tạo thêm skill mới trong map.
    2: làm sao để copy một bộ unit về hero trong map này rồi pát wa map khác( em làm thử rồi nhưng khi past 1 hero ở phần standar sang máp khác thì nó chuyển sang phần customs, làm oài không dc. , tức sặc máu >__<)

10. gboy0824

3: Khi em open các map cũ như 8 Hero Siege Extreme 3.w3x thì nó báo lỗi gì đấy (Triger data missing or invalid) rồi không cho vào lun, có cách nào giúp em giả quyết vấn đề này không

11. Zekareisoujin

1. Copy, Paste 1 skill có sẵn ra.
    2. Ko hiểu? Nếu ý bạn là copy tất cả unit setting từ 1 map sang map khác thì có thể dùng File -> Export all unit data, hoặc File -> Export all object data.
    3. Map bị lock, không mở được. Zek biết cách mở, nhưng mở ra sẽ mất hết trigger và toàn JASS, không biết bạn có hiểu được ko. Nhưng unit setting thì vẫn còn.

12. gboy0824

1. Không, ý của em là tạo thêm 1 skill mới hoàn toàn ấy. Dạng như khi sử dung skill thì sẽ xuất hiện 1 vòng tròn lữa và lửa từ đó sẽ phóng ra và bắn vào quái vật.
    2. Em tự mò ra được rồi >_<
    3. Cám ơn ^_^

13. Zekareisoujin

1. Tất cả các skill mới đều phải copy từ 1 skill cũ. Nếu muốn tạo một skill mới hoàn toàn thì phải dùng thêm cả trigger, và vẫn cần 1 skill có sẵn để có cái để cast, cái này gọi là triggered spell/ability.
    VD như skill bạn đang nói đến, theo Zek hiểu thì skill này sẽ cast trên 1 vùng, vùng đó sẽ xuất hiện 1 vòng lửa, rồi từ vòng lửa sẽ bắn các unit xung quanh ---> làm ntn: Copy/paste skill nào đó tương tự, lấy vd silence, rồi đặt các chỉ số của skill sao cho nó ko có tác dụng j` cả. Ở đây silence chỉ cần đặt target allowed là none, rồi xóa hết các effect art đi.
    Sau đó thêm trigger, dùng event là A unit starts the effect of an ability, Condition: Ability being cast equal to [tên ability làm từ silence], Action: tạo ra unit hình vòng lửa rồi để nó tự bắn, muốn ko select được unit này thì thêm vào ability Locust cho nó.

14. eike2000

eike2000 Youtube Master Race

Zek hiểu lầm ý của người ta rồi.

to GBOY : Để tạo 1 spell mới là không thể, chỉ có fixable thôi. Ví dụ nhé, tại sao trong Dota và DDay có nhiều spell lạ vậy, bởi ví nó được tải 1 số model trên các website khác rồi gán vào 1 chiu nào đó, tất nhiên chiu thức thì ra khác nhưng bản chất thì vẫn như cũ ngoại trừ Creator lược bỏ 1 số effect và thay vào đóa là 1 các trigger tạo hiệu ứng . Nếu là Trigger thì thì thêm dòng Enable trigger xxxx là xong ( xxxx là trigger đã bỏ chọn enable ), nếu là JASS thì gọi hàm call hay callback ( nếu ai dùng flatform ). Việc lặp lại này thường thì mình gọi là đệ qui.
    Cụ thể hơn nhé ví dụ như bạn muốn tạo 1 phép là quả cầu sẽ tự bán ra shockwave thì thực chất quả cầu đó là 1 ward hay 1 unit, cái shockwave là model shockwave và bản chất là mana flare và dame là imollation ( âura tui ghét nhất tui thích phonixe fire hơn )) Còn nếu bạn muốn 1 spell hoàn toàn mới thì đành chờ Bilzzad vậy

Zek nè, khác nhau trỏng WEU giửa giá trị real và giá trị float là gì vậy? tui không phân biệt được 2 loại kiểu đó

15. eike2000

eike2000 Youtube Master Race

à à sory nha mình đọc không kỹ, mình đình chính thêm, ý Gboy là thì khi cast fep bất kỳ thì thêm vào vòng trỏn lủa và spell mới bắn ra giống như là vận công vậy đó, giống con SOC trong Diablo cast phép hệ fire. Bạn không cần dùng như zek đâu, chỉ cần effect là đủ rồi

Event : A unit starts the effect of an ability[/br] / A unit being cast a spell ( tùy chọn giủa phép channel và atk nhé,)
    Condition: Ability being cast equal to [tên ability ] [/br}
    Action : create a [hiệu ứng vòng tròn lủa] at [orgin] of [casting unit], destroy hiệu ứng đó.[/br]
    sau đó spell bạn chọn delay khoảng 1s. => successful

Bạn có model cái vòng tròn lủa không share cho tui ý
    Zek bạn không trả lời tui cái dụ SOC cast 3 lần lighning dame tăng dần trong 1 chiu ý, bí lù rùi

16. White_shark15

White_shark15 T.E.T.Я.I.S

Xem ra cái topic này cũng tạm đừng hoạt động rồi

17. holidaycnn

holidaycnn Youtube Master Race

Xin hỏi, em mới chân ướt chân ráo bước vào lĩnh vực WE này, mới chỉ biết chỉnh 1 số chỉ số cơ bản, ko biết được muốn chỉnh về chức năng phép của tướng như thế nào, giả sử như trong Dota có một số con phép lạ ( con Beastmaster chẳng hạn), với cả tại sao ko WE được Dota, vào là báo lỗi, cả DDay nữa?? Nhờ các bác

18. Zekareisoujin

@eike:
    Er... Zek ko xài WEU, nhưng mà chắc là giống nhau. Real với float basically chỉ khác nhau ở space allocated thôi mà, kiểu 1 biến real take bao nhiêu bộ nhớ, 1 biến float take bao nhiêu bộ nhớ, rồi range của giá trị có thể khác. Nhưng ko quan trọng đâu, Zek xài WE thường thì chỉ có real, vẫn thoải mái. À, JASS của warcraft ko xài đến những thứ như đệ quy đâu :)), có j` cao siêu đâu mà, trừ khi mún viết trình giải sudoku = warcraft thôi =)).
    Thứ 2, trigger/JASS enhanced spell ko những thêm visual effect (nhìn đẹp), mà còn thêm interactive effect (damage, stun, etc...), có nghĩa là ko đơn giản là cho đẹp mà mình còn thêm được cả các hiệu ứng khác như poison, stun, slow, etc... Spell như gboy nói thực ra có nhiều cách làm, có thể làm như zek, hoặc như eike nói, tạo ra 1 hiệu ứng, nhưng mà cuối cùng vẫn phải có dummy unit để bắn lửa ra...
    Trả lời rồi mà eike T___T, xem lại đi, ko nhớ để đâu rồi.... Hoặc là nói lại nó ntn ở đây xem...

@holidaycnn:
    Vào WE - Object Editor thử chỉnh đi, sửa các thông số rồi đọc xem nó có tác dụng j`... Cái này phải tự tìm hiểu. Lưu ý là trong các map hiện tại có nhiều skill được làm với sự trợ giúp của trigger/JASS, nếu bạn mới bắt đầu làm WE thì chưa hiểu được đâu, mà cũng khó dạy tất cả. Hãy tự tìm hiểu những phần cơ bản đi đã... (tìm được trên mạng mấy cái này...)

@white_shark:
    hehe, đi malay mất 5 ngày anh em thông cảm...

19. homicine

homicine Donkey Kong

Cho mình hỏi phần làm cho quái drop đồ vật ra: dùng "drop item on death" thì chỉ cho bọn quái đợt đầu tiên, còn đợt sau thì nó không còn hiệu lực nữa. Vậy phải dùng trigger gì để nó hỗ trợ drop item theo table như ban đầu? Giúp với

20. Diệp Thanh

Diệp Thanh Kirin Tor Moderator Lão Làng GVN

gán biến hoặc dùng unit class......vậy thôi...nếu thích quái rớt đồ theo level khác nhau có thể kèm theo điều kiện level của chúng...
    Drop item on death thích hợp cho hero thôi...với quái bạn nên dùng create item at position of dying unit

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.