Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

to hunter: ông làm hero thì nhiều đó nhưng sao mà spell giống nhiều quá vậy, có cần tui cho vài cái spell lạ ko??? còn upgrade thì để 3 ngày nữa tui sẽ làm xong
    to devil: cái xì peo anh nói em nghĩ chắc edit lại từ chiêu frost arrow (ko biết đúng ko) sau đó thêm vô 1,2 cái trigger

2. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

To Dragon
    -Chiêu đó ko đơn giản như dragon nghĩ đâu vì:
    1-ko có event active ability
    2-Nếu add thêm chiêu frost breath vô khi active ability thì nó sẽ hiện cái ability đó trong người hero nhìn dễ bít lắm trong khi map này lại ko hiện ability đó lên??????

3. ipridian_elf

ipridian_elf Voyage perdu

cứu cứu !!!!! T_T .. có ai có còn WE Unlimited thì upload lên đây hộ ie với !! Site kia bị firewall bên server nó block, bảo mãi nó ko chịu mở, mà lại vừa bị mất file đấy, mấy map trước ko chịu mở lại nữa >_< hix hix ... bác nào còn file zip upload lên đây hộ ie hoặc là send wa mail : [email protected] hộ ie với T_T

=^_^= thanx nhiều =^_^=

4. Khoai1988

Khoai1988 Youtube Master Race

_Có ai biết cái Array trong Vari.. có công dụng gì thì chỉ cho mình với.
    _Trong Trigger phần nào là phần kết hợp các Spell lại với nhau có thể chỉ cho mình với. >:) =;

5. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

Theo dõi qua nay tui thừa biết Khoai1988 ko có ý hỏi thật.. Rơi vào 1 trong 2 trường hợp sau: Cao thủ vôn biết tất nhưng hỏi cho vui. But xét cách hỏi thì trừ khi bạn giả vờ ngô nghê.. chứ hông giống 1 cao thủ tạo map tí nào.. Trường hợp thứ 2 là bạn ask để phá.. vì những câu hỏi của bạn ko giống như bạn đang tạo map.. Giống như bạn chơi thấy những action như vậy và hỏi. Hỏi rồi thì về nhà chẳng làm thì phải.. Vì Steeldragon có trả lời bạn 1 bài hơi sai.. but bạn ko nhận ra.. nên tui cho là bạn ko áp dụng thử!

6. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

hì hì, sorry, bác DKM lần sau có thể chỉ dùm cái sai của em để em rút kinh nghiệm nha, thank
    nghe bác DKM phân tích thì tui thấy cũng đúng, thôi, bác khoai cứ nói thẳng là bác đang làm map gì để tụi tui còn bít mà chỉ

7. Thedevilxn

To IE
    -Uhm cái này là cái tui đang tính xài WEU(5.3mb)
    http://umswe.wc3campaigns.com/weu/
    -Coàn cái này là WEU(1.4mb)
    http://umswe.wc3campaigns.com/
    -Uhm ông khoai gì đó muốn hỏi thì cứ hỏi mình chỉ việc trả lời để lấy điểm exp thoai nếu ổng có làm map thì làm ko hỉu ông sẽ hỏi lại lìn lo gì còn hỏi phá thì coàn cám ơn nữa là giúp cho tụi mình tập câu :))
    -Array là số thứ tự của các variable thoai ai mà có xài variable thì sẽ hỉu ngay :))
    -Trong trigger thì có các event cast spell từ đó mình kết hợp thêm các special effect vô để tạo thêm hiệu ứng or bắt unit cast dùm để hoàn thành 1 spell mới thoai :))

8. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

nè, nói đi nói lại là.........cái spell map của tui đâu rồi hả, Devil, bộ ông chỉ hứa.......rồi để đó sao, ông phải up lên cho tui để tui còn đem về tham khảo nữa chứ
    to Steeldragon, còn cái phần unit của tui ông muốn dím lun hả, có làm chưa thì nói tui một tiếng đi, tui đợi ông từ hôm bữa tới giờ rồi đó!!!

9. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

www.gamerzplanet.com down crack we 1.15, lấy nick của hip cuoi là:
    Nick YugiNe
    pass hipcuoi
    Map của ông đây tui chỉ làm sơ qua phần tạo unit thui vì ko bít í ông thế nào
    Thôi tui gửi qua mail nhé ko up dc

10. Thedevilxn

To Hydra
    -Làm cho ông cái spell map rùi mi mốt ông tự làm vô cái map của ông nha nếu ông đồng ý thì tui làm còn làm hai lần thì tui làm biếng lắm đang bận cái map RPG,micro map,survival map nên ko rảnh đâu thông cảm nha

11. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

to Devil, đâu, cái map đâu, tui chả thấy gì cả, ông cứ làm đi mai mốt tui sẽ tự làm lại..

12. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

ủa, sao tui vô cái trang down WE của patch 1.15 có được đâu, hunter có đưa lộn hoặc sai địa chỉ cho tui ko zậy hẻ???

13. ipridian_elf

hix, đã nói là cái firewall của bên server nó block cái domain + IP này rồi mà T_T send qua mail hoặc attach lên đây cho ie với được ko ? ;;) ;;) ... làm đủ mọi cách, dùng proxy, linux, mà vẫn ko lên được ... T_T

=^_^= thanx trước

14. Thedevilxn

To Naga
    -Cái map của ông thì IE đang làm phần spell có gì tui hú hắn 1 tiếng để lấy cái map về làm spell vô cho ông hoặc là để IE làm luôn cho roài mí cái chiêu đó dơn giản wá chừng luôn hắn dư sức làm mà ^^ tui đang làm cái map survival nên cũng hơi làm biếng :)) thoai để IE hy sinh làm giùm vậy ^^

15. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

to Devil, ông zô ziêng vừa phải thui nhe...mịt ông quá đi, ủa ông nói cái map survival là Enfor hả...hay là đi cảnh vậy???

16. ipridian_elf

ehem .. xin nói trước là ie rất bận, toàn phải dành thời gian buổi tối ra làm map T_T hix, kiểu này thì tiến triển chắc cũng ko nhanh lắm ... ặc .. bù đầu ....

Hydra/naga tìm thêm người đi ^^ phải đi dụ dỗ thêm người làm cho nhanh ^^

17. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

À, ko phải là Steeldragon chỉ sai.. nhưng cách chỉ thì thề là Khoai ko thể nào làm được :p Vậy mà ko thấy him ask lại nên tớ kết luận vậy thôi. Chứ mấy cái ấy tớ tin ở đây các cậu ai cũng làm được rồi! ^^

18. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

tui có rủ người rồi chứ bộ, bây giờ đang chờ hunter và dragon send qua cho tui phần unit và trigger...và đợi ông send cho tui cái WE nữa.....mà sao mí bữa nay ko thấy 2 tụi nó vậy ta...chắc nó đi học rồi hay sao ấy???
    mai mốt kêu tên tui thì cứ kêu một tên cũ Hydra được rồi, làm gì mà kêu hai ba cái tên nghe kinh dị quá (đáng lẽ tui lấy tên cũ đó, nhưng mà nó ko cho pót bài nên tui mới xài tên mới, tui đã đăng kí mấy chục lần rồi, chỉ có cái tên này nó mới cho pót bài thui à >_<

19. Thedevilxn

To hydra
    -Hiện nay thì cái map RPG lại stop ^^ chuyển qua làm survival cho nó dễ ^^
    To DKM
    -Ông suy nghĩ phụ tui cái spell mà tui pót lên đi nha tui nghĩ sắp ra roài ^^
    To IE
    -Để tui kêu hunter và dragon dùm cho ^^

20. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

huhuhu, chít cái CPU nhà tui rồi trời ơi, ko biết bị cái wái gì mà tự nhiên nó hư cái ổ đĩa chứa tất cả các map + model + tất cả tư liệu tui rồi...........................................................
    to hunter: cái upgrade ông có thể làm lun dùm tui ko, chứ chờ tui sửa cho xong cái đĩa khốn đó thì lâu quá
    to hydra: rất xin lỗi vì ko send cho ông cái unit đc nha, để tui sửa xong máy sẽ send (nếu ông chờ đc) còn ko thì kiu hunter đưa cái file trong destiny battle cho vì nó cũng có unit của 4 race (rất hợp cho 4 cái corridor của ông đó)

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.