Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. ipridian_elf

ipridian_elf Voyage perdu

___@stdragon : có error gì bảo ie, ie giúp cho, vì có kinh nghiệm tự sửa máy nên biết cũng kha khá về mấy vụ error và sửa lại

___@hydra : hiện đang làm tiếp ... quên khuấy mất send WE ^^ sorry, sáng mai sẽ send ^^ ok ?

2. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Chán quá+_+ chữa máy đi, thôi có thể tui sẽ làm cho upgrade ù dạo này hơi bận b-(

3. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

trời ưi...thui, tui sẽ đợi cái unit của ông, mắc công lấy trong map của mấy ông tui thấy ko hay chút nào, cứ sữa đi, tui sẽ đợi vì hiện nay IE vẫn chưa xong phần hero mà

4. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

:)) cái phần unit mà dragon nói chính là phần unit của tụi nó đó :)) chứ ai rảnh đâu mà làm unit cho ông chứ từ cái unit đã chỉnh sẵn mình sẽ làm thêm vậy là được goài
    -Hic cái map survial lại bị điên nữa roài

5. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

thì unit gì mà chả được, nhưng mà ý tui muốn nói đây là hả : tui muốn tui nó sữa lại cái unit đó thành một cái unit khác chứ tui ko muốn cái unit của tui y chang như cái unit của tụi nó, ông hiểu ko...T_T (phải thêm chữ nhiều nhiều để nó đừng có trừ điểm của tui nữa, hum bữa tới giờ mới có 3mp à....tội nghiệp tui quá)
    với lại, sao tự nhiên tui ko impỏt được mấy cái file tui nó gửi cho tui vậy hả...ông nói tui nghe đi là khi mình impỏt file unit vô map thì nó có hiện lên cho mình coi ko hay chỉ bình thường như ko có cái gì hết. Tui muốn xem nó như thế nào!!!

6. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

trời ơi là trời, cái forum nó chơi tui kìa, vô hoài mà ko cho, vô roài đánh nguyên 1 bài dài nó lại báo chưa vô đăng nhập trời ơi T_T

7. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

giờ bắt đầu đánh lại..................
    to ie: thank anh nhiều nha, nhưng cũng may là em có wen ông thợ sửa máy nên giờ kiu ổng wa giúp sửa dùm
    to hydra: ông mún làm unit thì cũng dễ thôi , hay ông tự làm đi, tui chỉ cách của tui hay làm cho
    Cách 1 : cho đại 2 con unit melee xáp nhau rồi coi con nào còn sống, và còn bao nhiêu máy, xong vô WE cứ chỉnh lại cái chỉ số damage, hp, attack rate, armor cho phù hợp khi nào đánh mà thấy côngbằng thì thôi
    Cách 2: cứ cho đại con nào cũng đc nhưng ko chú ý về chỉ số damage, hp... mà chú trọng vô số lượng của unit
    Àh, còn cách import thì dễ thôi.... Vô WE, nhấn F6 vô tab Unit, Files-->Import rồi tìm cái file đó xong đưa vô
    Khi import cái mới vô thì ông sẽ coi đc hình nó mà yên tâm đi
    To hunter: ông làm dùm tui cái upgrade nha, thank nhiều
    Các bác có ai rành thì chỉ dùm, em xài winrar khi nén cái file 26,5 kb lại thành file zip xong thì nó còn có 5 kb ??????? *-* (cái file em gửi cho hydra cũng do đó mà open ko đc, sorry hydra..)

8. ipridian_elf

lúc nén bằng winrar chú ý đoạn phía dưới, đặt là RAR archive, bật create SFX archive lên, chỉnh quality thành best, thế là ra file exe, nhà nào cũng mở được. Thế thôi ^^

9. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

hix.. topic này chat dzui đóa :))
    @devil: Phép rì? Tui đâu thấy gì đâu? :O

@all: Chúc anh em vui khỏe. Chúc tui hông bị trừ MP :-&

10. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

chời ơi...tui ko có biết làm mấy cái này mà....hiện giờ cái WE của tui còn chưa lo xong nữa làm sao mà tạo mấy cái đó, tui ko biết, ông làm cho tui đi, hum bữa ông hứa với tui rồi đó..với lại tui phải coi qua bản mẫu một lần rồi mới tự làm được....

11. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

cám ơn bác devil nghe vậy còn cách đưa spell vào thì sao còn cách sử dụng cái WAE để unlock map thì sao bác có thể chỉ luôn không cán ơn bác nhiều nghe

12. Thedevilxn

To caohothang
    -Spell thì có thể import vô bằng 3 cách
    1-mở map người ta ra coi xong rùi làm vô map của mình
    2-Dùng WEU import trigger spell từ map người khác sang map mình
    3-Nhờ người ta làm vô map dùm mình
    +Ngoài 3 cách đó ra tui ko còn bít cách nào nữa hết áh
    -Tool unlock map mà ông nói tui có xài lần nào đâu mà chỉ >.<

13. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

vậy sao cái ông stell dragon bảo là ông và ông dương ký minh rành về cái WEA lắm mà vây bác DKM có ở đó không chỉ tui cách xài cái WAE đi

14. ipridian_elf

to cht :

-Unlock map thì xem qua topic của ie trong custom game nha

Theo bước DKM : Chúc anh em vui khỏe. Chúc tui hông bị trừ MP

15. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

trời cái trang đó chỉ cái gì mà mình chẳng hiểu gì cả nên mới nhờ bác DKM chỉ dẫn rõ để mình có thể tiền hành unlock map 1 cách dễ dàng

16. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

hic.. trước giờ tui có xài tool bao giờ đâu.. thế nên hông bít weu wea gì hết :p Tui unlock bằng cách view source và export war3map.j rồi lập war3map.wtg đè vào map. Tất cả bằng tay... tốn cả tuần.. *__* Thế nên trừ khi ghiền map đó lắm mới unlock.. ^^

À, còn gì nữa ko? -> Hết roài đó

Vậy hén, chúc cao ho thang 5th Class Gamer vui khỏe. >:)
    Chúc devilxxn 3th Class Gamer vui khỏe. >:)
    Chúc ipridian 3th Class Gamer vui khỏe. >:)
    Chúc Steeldragon nhiu class đó vui khỏe :-&
    Chúc AR nhiu class đó vui khỏe :D
    Chúc Hungwar nhiu class đó vui khỏe :D
    Chúc Hunterxx nhiu class đó vui khỏe
    Chúc Hydra nhiu class đó vui khỏe
    Chúc Naga nhiu class đó vui khỏe
    Chúc những ai đọc bài này vui khỏe :))
    Chúc tui ko bị trừ MP mà được + MP :p
    Cầu mong ko ai chửi tui.. ^^

17. Anaconde the Reaper

Anaconde the Reaper T.E.T.Я.I.S

Ù thế à vậy unlock map tui đi,

À mà tôi mới thấy 1 map có kiểu lock rất độc đáo, nếu kết hợp với kiểu lock mình sẵn có thì alê chấp 3 mắt ông DKM :P

18. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Map Destiny battle sẽ hạ DOTA big game hunter cho coi mà máy của dragon chữa dc chưa???Làm Upgrade sắp xong gòi

19. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

hè hè, hạ dota thì có thể ko đc đâu bởi vì ông làm spell cho hero ko hay lắm, rất nhiều spell trùng, thôi, tạm thời nên coi lại cái phần hero + ability nha, khoản 2 ngày nửa là xong cái CPU rồi

20. Thedevilxn

Hunter va dragon muốn hạ dota big game của AR thì trước hết là map phải hay và có nhiều điều mới lạ nhưng mà đơn giản và phần tiếp theo là 1 cái description thiệt hay bằng eng để quảng cáo trên war3.net(Cóa lẽ hai người nhờ IE viết dùm đi chứ hai người mà tự viết thì sẽ lãnh hậu quả y như cái map của tui :)) )
    -Ê DKM AR thách ông unlock map của hắn kìa nếu unlock được nhớ send cho tui 1 bản ngâm cứu nha >:)
    -Cái phần check unit còn hay ko để dùng cho map TD tui tìm ra roài thì ra nó nằm ở phần event thế mà DKM cứ nói là condition làm tui tìm muốn banh con mắt luôn T_T
    -Ke ke trong đây có ai khoái chơi map thủ bằng hero ko nếu có chừng nào làm xong cái map [T]survival tui gửi cho sẵng quẳng cáo luôn í mà >.<

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.