Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'World Editor' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.
  1. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

đây là cái map mà tui muốn nhờ bác devil hay DKm unlock giùm tui vì tui thử unlock nhưng chẳng hiểu gì cả mong các bác giúp giùm tui nghe

2. cao ho thang

cao ho thang Donkey Kong

đây là cái map mà tui muốn nhờ bác devil hay DKm unlock giùm tui vì tui thử unlock nhưng chẳng hiểu gì cả mong các bác giúp giùm tui nghe

Các file đính kèm:

3. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

To Cao ho thang
    Tui thì ko rành unlock map còn TTM chắc là ko giúp đâu vì hắn phải lo cho cái 4rum sắp mở lại của hắn coàn người mà ông cần nhờ là IE vì hắn nói là sẽ unlock dùm ông cho nên bi giờ ông chỉ việc nhắn tin cho hắn về việc đó thôi khi nào rảnh hắn sẽ unlock dùm ông ^^

4. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

nói chung là đừng có nhờ cha Devil...... nhờ IE, nó unlock map giỏi lắm , và tốt nữa chắc sẽ unlock dùm ông cái map này, sướng ghê, tiện down về chơi luôn!!!^^

5. ipridian_elf

ipridian_elf Voyage perdu

^^ ehem ... sắp vào năm học mới rùi .. ie chắc sẽ phải offline nhiều nhiều ... vì thế mấy cái work đang làm dở sẽ tiến triển ... chậm hơn T_T .... sorry mọi ng ... còn unlock map đó thì ie sẽ thử/cố ... để xem đã nha ^^

6. Darkgamer

Darkgamer The Warrior of Light

Thế mọi người cho tôi hỏi làm thế nào để lock 1 map ,tôi có hỏi nhưng chẳng ai chả lới hết ráo ,cao thủ nào biết thì xin chỉ giáo .............

7. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

:((:((:((:(( tuc qua troi cai guide bi hong goi tuc qua, tai pa tui xoa mat cai document goi, by gio dang gian ca thang troi ne. Thui an ui hydra chac tui phai lam lai thoi
    Xin may mod dung tru diem iem boi vi cai dial up cua em no load lau qua, danh pai danh ko dau vay

8. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

cách unlock map thì theo tui hiện nay ở Vn chỉ có DKM hay bây giờ là Tri thiên mệnh và reaper nhưng chắc gì 2 ổng chịu chỉ thôi chỉ có nước tự mò, còn IE chắc cũng có nghiên cứu về cái vụ lock này, chắc ảnh cũng unlock đc
    anh IE nếu có rảnh cho em nhờ chút, anh có thể viết dùm em lời giới thiệu cho cái map em đang làm ko, khỏan 2 tuần nữa là cho ra cái beta rồi, viết lời giới thiệu cho mấy cái spell lun đc ko anh IE, nếu đc thì khoản 1 tuần sau em sẽ up lên cái map của em, bi giờ đang lo phần hero
    còn chuyện lock 1 map thì tui chỉ biết 1 cách đơn giản thôi đó là open cái map của u ra rồi nhấn F12 xong import vô 1 file bất kì (file *.txt chẳng hạn) rồi thay đổi path của nó thành war3.wtg (ko biết chính xác ko, bác nào bổ sung dùm cái này đi) xong save lại nhưng nhớ là copy cái map chưa lock ra chỗ khác nha, nếu ko là hết open lun đó
    hunter mún viết hướng dẫn dday hả, có cần giúp gì thì cứ lên tiếng, nếu có thể tui sẽ giúp

9. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

trời ơi là trời...sao mà xui xẻo vậy hả, tui đợi cái hướng dẫn của ông tới giờ mà bây giờ ông nói là hư là sao...Y_Y
    vậy dragon viết dùm đi, ko thì hai người cùng bàn xem viết như thế nào mà đầy đủ và dễ hiểu chứ nếu ko thì chắc tui chết quáT_T
    tui định lấy xong hướng dẫn thì bắt đầu làm map, vậy mà bây giờ hunter nó nói là hư... thui thì hai ông cứ ráng đi ha, làm xong càng sớm càng tốt, vì hiện giờ cái map của tui lở dở quá chừng!!!
    to E, ông cứ từ từ mà làm ko cần phải vội vì tui cũng chưa xong mấy phần kia... làm xong mới đưa cho tui cũng được, nhưng nhớ là đừng có nói hư máy nữa nhe+_+

10. bigdra

bigdra Youtube Master Race

em là linh' mới về WE mấy sư huynh ơi,cho em hỏi JASS là cái gì vậy?

11. Thedevilxn

Jass thì cũng tương tự như script(ko bít đúng ko nữa) cái đó thì ở đây chỉ có 1 mình reaper xài thoai có gì tui nhắn ổng trả lời cho hic new bie mà mò mí cái đó chắc là thứ dữ >_< u thành thạo hết tất cả trigger chưa mà đòi xài jass cái đó cũng cần kiến thức lập trình luôn thì phải ??

12. Kronpas1997

Kronpas1997 Baldur's Gate Lão Làng GVN

Jass tuơng tự C. Mà thằng chưa biết gì về C học nagy từ đầu còn được, huống gì JASS. Chỉ hơi mất công 1 tí thôi. Nếu biết sử dụng JASS bác sẽ tạo được AI, nói chung là mọi thứ!!!

13. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

àh, bác kronpas chỉ em về jass đc ko, c thì em chưa học mới biết pascal + html, nhìn vô jass chỉ hiểu đôi chút, anh biết thì mở khoá dạy jass đc ko

14. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

anh devil hướng dẫn sơ cho em về cách làm cái spell mà khi cast cái con caster nó chém con này 1 cái, xong qua chém con kia 1 cái, chém con khác 1 cái, thank trước nha

15. hunterxx

Lên tiếng đây:((:((làm giúp tui ko hydra nó kêu tui chết liền hà tui lập 1 topic mới, ông vô post bài nhé

16. hunterxx

Cái chiêu đó gọi là onimuslash trong spell the end mà ông mở cái the end ra nà xem không cần tui giúp cho 1 bản ^^. Hối lộ tui làm vài bài hướng dẫn dday tui làm cho. Cái chiêu đó là move caster to random unit near range gòi chém 1 phát gòi lại chém.......add sphere phoenix missle vào đấy

17. unrealcharacter

unrealcharacter Youtube Master Race

Có ai chỉ cho tôi cách Tạo nhà rồi cho đồ vào nhà không.

18. Thedevilxn

-Ông vô phần unit trong F6 tìm cái nhà mà ông muốn cho nó bán đồ tìm phần ability của nó edit lại thành shop purchase item,select hero(unit) sau đó kéo xuống gần cuối ông sẽ thấy dòng item sold double click vô nó sẽ cho ông chọn item chỉ việc bỏ item ông muốn bán vào la okie :D

19. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

hìhì, u biết thì post lên đây cho rồi, còn chuyện hườn dẫn dday là sao, mún tui giúp phần nào thì cứ nói, mà tui làm sẽ hơi lâu đó nha
    mấy bác cho hỏi chút, khi mình làm trigger create unit thì:
    1. Lập nhiều trigger mỗi trigger create 1 con unit, dùng event là every time
    2. Lập 1 trigger, cũng event every time nhưng mà trong action có thêm wait time
    trong 2 cái cái nào dùng tốt hơn, đỡ làm nặng máy khi chơi (map 4 corridor)
    còn trong trigger khi mình làm 1 variable [array] thì array mình đặt là 1 mà khi mình làm thì array nó lên tới mấy chục thì có sao ko???? hay là mấy cái variable sau ko dùng đc, nếu 1 variable mà dùng quá nhiều array thì map có bị lag ko?

20. Naga

Naga Mr & Ms Pac-Man

thứ nhất, dragon cho tui hỏi là "variable [array]" có chức năng gì vậy?????
    thứ hai, ông ghi cho tui cuốn hướng dẫn làm map đi.
    thứ ba, theo tui thì dùng trigger có wait time tốt hơn đó, vì hum bữa tui có tham khảo map của ông và cái unit của hunter đó mà, tui thấy wait time dễ hơn, dừng có làm cái evẻy time vì nó ra nhiều lắm...T_T

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.