Cách làm Map đây - Topic hỏi đáp cho anh em

Thảo luận trong 'Tomb Of Relics' bắt đầu bởi hung_war3, 15/4/04.

1. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

unit thành hero hả? làm theo cách tui thử coi
    nhấn F6 chọn đại thằng hero nào đó gòi tìm phần Art-Model gòi ịnh hình thằng Unit mình mún cho nó biến thành hero dzô, nếu mún u có thể chỉnh lại tiếng nói cho nó, mún chỉnh mấy cái đó thì cũng nhấn F6 chọn thằng lính của mình gòi xách từ điển ra ngồi tra từng chữ, thấy cái nào cần thiết thì chỉnh
    còn cái u hỏi ở trên thì nếu mới dzô, ko nên làm, u mới học làm map thì ko nên làm mấy cái trigger quá rắc rối, chỉ nên là mấy cái trigger đơn giản thôi, như cho lính xuất hiện, chọn hero, còn mấy cái khó hơn để từ từ gòi làm

2. hunterxx

hunterxx The Warrior of Light

Chán ông wá bảo là melee heroes là hero mà spell của nó ko có gì mới mà
    Thấy ông làm nhìu việc wá, up map lên đi tui sẽ làm típ cho viẹc, còn spell mới sẽ dần dần làm by giờ up map lên đi

3. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

để mai tui up cho, bây giờ ông cứ luyện tập cho warnood đi, làm gì gấp vậy, tí nữa down map ông về gòi làm 11 hero range lun xong up lên, còn ông rảnh thì làm item, building đi
    cái YM nhà tui bị hư gòi

4. Dragonite

Dragonite Donkey Kong

thì tui cũng đã thử rùi nhưng cách đó unit tuy đã là hero nhưng ko có vòng sáng ở phía dưới , Ai bít cách làm cho nó có vòng sáng thì chỉ tui đi.........

5. hunterxx

To Dragonite
    Vòng sáng ở dưới mà u nói là cái gì cơ ko hỉu, hay là aura.
    To steeldragon:
    Cài lại YM đi và up map nhanh lên cho tui dạo này chán wá chả có việc gì làm, suốt ngày lên mạng thôi

6. Thedevilxn

Thedevilxn Mayor of SimCity

7. Dragonite

Dragonite Donkey Kong

Vòng sáng tui nói ko phải là aura.Nó là vòng sáng cho mình bít unit đó là hero.Vòng sáng đó có màu dựa vào màu của player đó , mấy u chơi hero hoài mà ko bít cái vòng đó seo ???

8. Thedevilxn

bít goài nó nằm trong phần spawn đó tạo thêm 1 ability sphere rùi tìm cái vòng đó mà gắn vô ability đó sau đó gắn ability đó cho unit mình muốn

9. Dragonite

Dragonite Donkey Kong

Devil ui tui là noob nên bác hướng dẫn kỹ kỹ đi !!! Tạo ability sphere là seo ? Tui thấy có tới mấy kiểu chọn cái nào ? Rùi cái vòng đó ở đâu mà tìm ? Bác hướng dẫn cụ thể giùm ha !!!

10. Thedevilxn

-Ông lấy cái map này về mở lên chơi thử con hell starcall là do hero naga tui edit cái model file lại đó ông để ý sẽ thấy khoảng 1-2s thì nó sẽ có 1 cái vòng sáng nở ra cái đó là do tui edit ability sphere lại đó nếu như ông thích làm như thế thì open map đó ra nhấn F(6) rùi vô unit tìm con naga trong mục norman abiility của nó ông sẽ thấy có ability''vòng sáng hero'' sau đó ông qua mục ability kéo chuột xuống phần custom ability vào human(unit) tìm ability đã nói coi mí phần màu hồng đó có trong đó có 1 phần attachment point tui edit lại là origin(gắn ở ngực) ông ko thích thì edit lại thành foots(gắn ở chân) còn phần art-target thì ông tự mò nha :>

11. Dragonite

Dragonite Donkey Kong

Thanks Devilxxx nhìu lắm dù tui vẫn chưa thử dc cách đó vì hiện nay tui chưa có crack World Editor 1.16.Bác có lòng hảo tâm thì kiếm giúp tui đi.Lên google search keyword là "World Editor 1.16 crack" hay "crack World Editor 1.16" đều hổng có kết quả nào hết , bó tay lun xxxxxxxx.

12. hunterxx

He he he tuy tui chưa có dịp dùng thử nhưng devilxxn bảo là dùng chung với crack 1.15 cũng đc bác thử xem có đúng ko?

13. DuongKyMinh

DuongKyMinh The Warrior of Light

Chắc đập đầu vô tường tự tử quá.. vào đây muốn tra lời bài cứ như đi bộ lên trời á..
    Nội chiện đọc bài cũng server busy cả chục lần gòi *__* Click vào trả lời cũng busy.. trả lời xong bắt đăng nhập.. nhập nick pass xong thì busy típ.. Khùng lên thiệt... Cái link hồi sáng devilxxn đâu đưa lại tui đi.. đưa ngoài YIM á.. tui vô forum đó trả lời cho.. cái gì .cc á.. quên mất tiu rồi.. trả lời trong đây type ít hông sao.. type nhiều chắc tui... tự tử mất! >_<

14. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

trời ơi là trời, cái forum này bị cái dzì dzậy nè cứ busy liên tục, bực thiệt là bực, cực thiệt là cực, vô hòai mà ko đc
    nè hunter ông cho tui lại cái tên của diễn đàn war3 mới mở đi, cái diễn đàn mà ông làm mod đó

15. Dragonite

Dragonite Donkey Kong

Trùi ui ông nỡ nào lừa một newbie như tui !!! Có thấy vòng sáng gì đâu !!! Mà thui bây giờ tui thấy nó cũng ko quan trọng nữa tui đang cần ông hướng dẫn tui kỹ kỷ chút về cách làm spell ha.Nhìn mấy cái spell của ông mà tui ghiền quá.Làm sao ông làm dc vậy ? Có dùng tool gì đặc biệt ko ?

16. Thedevilxn

TRời tui làm gì gạt ông chắc kà ông coi ko kỹ đó con naga khoảng 1-2s thì nó sẽ nở ra 1 cái vòng sáng sáng giống như khi 1 con wisp bị chết đoá tui làm và test ở dịch vụ rùi mới up lên cho ông mà.
    -Spell hẻ nó hơi rắc rối 1 chút nếu ông muốn làm spell băng tám hướng chọt vô với spell lửa tám cái có infernal rớt kèm ông muốn làm spell nào trước nói đi tui sẽ pót bài lên ko thì ra yahoo sẽ gặp tui thôi devilxxn->add dùm nha

17. hunterxx

Hừm nhớ tên cái diễn đàn war3vn là:http://w3vn.uni.cc (mới đổi tên) vô đi mà dragon sao ko sửa cái YM cho ngon dạo này chả có ai chat :((
    spell nghĩ ra
    1: Raise Vampire(raise dread lord)
    2: Shock Tornados (shock wave+tornado)
    3: Fire wall(Thunder clap+Flame wall)
    4: Dark Destroyer (Bannish+ remove monster)
    5: Raise dead: (raise skeleton)
    6: Teleport:(blink xa)
    7: Crushing wave
    8: Stop it
    9: Stun Clap
    10: Blade of death ( chém điên)
    11: Blood Hellscream(bién Grom thành quỷ)
    13: Bladestorm 5 level
    14: Face death(giả chết)
    15 Animal Form
    16: Hy sinh
    17: Berserk
    18: Healing (dc nhiều hp hơn)
    19: Battle Roar
    20: Come here
    21: Eat( ăn thịt người để uống máu +_+)
    22: Go to Iventory
    23: HP Aura: tăng chỉ số HP
    24: Phân thân mà đánh mất máu
    25: Summon Tauren

18. hunterxx

Up map lên nhanh di dạo này chả có việc làm. Tui đã down mấy spell ở war3 cam rồi nhưng nó nhùng nhằng lắm, phải cần thời gian dài mới hỉu dc. Up map lên đi

19. steeldragon

steeldragon Dragon Quest

to hunter: trời ơi, ông làm cái terrain nó hơi bị méo, làm tui ngồi chỉnh sửa mún chết lun, bi giờ tạm thời tui up lên cho ông coi thử, nếu ok thì chọn cái terrain đó, nhưng mà mấy cái spell ông nói là ông đưa vô hay tui đưa vô bi giờ, thôi để tui lo cái vụ unit cho, ông làm spell đi, còn hero cứ để tui lun, spell của hero thì ông làm và cho vô lun.
    Hồi sáng ko tham gia warnood ko bít có bị sao ko :-& , ôi, ghê quá.
    À mà có cần import dzô mấy con unit lạ ko (cỡ <200kb thôi) 2,3 con thôi
    Còn phần unit tui tính dzầy: (có ảnh hưởng của Footman fenzy nhưng chỉ 50% thôi)
    Có tất cả 5 race, trong mỗi race có 3 loại wân( 1 loại melee, 1 loại range, 1 loại magic, 3 loại đánh lẫn nhau như starcraft II)
    Còn tên cụ thể của mấy cái loại đó thì tui chưa nghĩ ra, ông cho 1 cái tên đi
    Trong mỗi race có 1 loại xe câu (hay 1 loại lính xịn cũng đc), từ loại này có thể chuyển sang các loại cao hơn (vd: melee---> chaos, range ----> cái attack của mấy chiếc xe câu, wên tên gòi #-o , magic ---> magic xịn có abilities lun
    Tam thời là vậy, ông có ý tưởng thì post lên lun nha....
    To mấy mod: đây ko phải chat nhảm, cũng chả phải câu bài, mong mấy mod đừng xoá

20. hunterxx

Uh ý tưởng wá hay nhưng vụ import thì ko thích(như chaos war của thedevilxxxxxxn có phải hay ko?)
    Ông ko tham gia warnoob thì nếu mà 3 đứa kia ko đến thì vẫn còn hy vọng nếu nó mà đến thì :((Dốt nếu ông mà đến chắc wa dc vòng 2:))
    Vừa mang chaos war di gt cho bọn ngõ em xong devilxxn ạ hihi giúp anh đó để đền ơn đã giúp iem. Thank